Nhờ các bạn xem về đường công việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhờ các bạn xem về đường công việc

Gửi bài gửi bởi atn419 »

MinhBich đã viết: 21:40, 15/07/21
Huongtran2018 đã viết: 21:25, 15/07/21 Chị cảm ơn nhé. Thực sự Ck chị nó ăn chơi thật, ko than đâu. Nhà bm Ck giàu nhưng Ck chị nó phá hết, giờ ông bà đau yếu còn ko có tiền chạy chữa. Ck chị trước làm công an, sau ăn chơi bài bạc bỏ bê cv bị trục xuất khỏi ngành, giờ làm công nhân. Còn chị ly hôn xong là đi xklđ, về dc ít vốn kinh doanh mất hết. Giờ muốn vay mượn để làm tiếp mà sợ mất thì ko có khả năng trả. Thực sự bế tắc, con thì một mình nuôi( may có bên ngoại giúp). Mà thấy ai cũng kêu ls xấu ko nên làm, ko biết nên làm gì bây giờ luôn. Chị kể cho mọi ng nghiệm lý thôi
Chị than cũng không sao đâu chị, con người mà, phải đặt nhau vào hoàn cảnh mà hiểu cho nhau chút, thì than tí có sao?
Bạn em nó khổ, em cũng bảo khóc được cứ khóc, khóc xong sẽ mạnh mẽ hơn. Em cũng thế thôi, cuộc đời lúc nọ lúc kia chứ.
Chị tính làm gì nhỏ nhỏ chắc không sao, làm ăn chắc suy tính kỹ, khó quá thì làm công ăn lương, còn nuôi con.
Như em đang đại vận không đẹp, túc tắc nuôi thân, có chuyên môn nhưng em không muốn theo nghề nữa, phải tìm hướng đi khác cho mình, em cũng muốn kinh doanh gì đó lắm ấy, mà em cũng lo không biết làm nổi không hay tanh bành hiu hiu :(
Em nói giỡn thôi chứ em không có Điếu Khách gặp hạn cũng than như thường. Còn phải đi gặp những người nghe than chuyên nghiệp nữa cơ :D

Chị hiện đang làm ngành nghề gì? Đã từng làm qua những nghề gì? Ở mức độ nào?

Em mới coi sơ qua dv sau chị được Thiên Thời, địa lợi cũng ok, Mệnh Tham vào vận Phá khá hợp, gặp Triệt thì sau 30 nó giảm nhưng cũng có thể cái tốt chậm tới. Có điều sát tinh nhiều vậy em không có kinh nghiệm luận cụ thể. Chuyện chông thì chị biết rồi, em không cần nói thêm nhưng vận sau có khả năng đi thêm bước nữa.

Chị nên chia sẻ thêm chuyện làm ăn để ai có kinh nghiệm cụ thể hơn dễ chỉ điểm.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Huongtran2018
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

atn419 đã viết: 22:11, 15/07/21
Em nói giỡn thôi chứ em không có Điếu Khách gặp hạn cũng than như thường. Còn phải đi gặp những người nghe than chuyên nghiệp nữa cơ :D

Em mới coi sơ qua dv sau chị được Thiên Thời, địa lợi cũng ok, Mệnh Tham vào vận Phá khá hợp, gặp Triệt thì sau 30 nó giảm nhưng cũng có thể cái tốt chậm tới. Có điều sát tinh nhiều vậy em không có kinh nghiệm luận cụ thể. Chuyện chông thì chị biết rồi, em không cần nói thêm nhưng vận sau có khả năng đi thêm bước nữa.

Đây là lời bé Atn419 gửi tới chị H chủ topic, mà bé đó quote nhầm bài em, chị H nhé. :)
Và em cũng mong nếu được thì chị chia sẻ chuyện làm ăn, để chị em mình được học hỏi lẫn nhau :x
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

Huongtran2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huongtran2018 »

atn419 đã viết: 22:11, 15/07/21
MinhBich đã viết: 21:40, 15/07/21
Huongtran2018 đã viết: 21:25, 15/07/21 Chị cảm ơn nhé. Thực sự Ck chị nó ăn chơi thật, ko than đâu. Nhà bm Ck giàu nhưng Ck chị nó phá hết, giờ ông bà đau yếu còn ko có tiền chạy chữa. Ck chị trước làm công an, sau ăn chơi bài bạc bỏ bê cv bị trục xuất khỏi ngành, giờ làm công nhân. Còn chị ly hôn xong là đi xklđ, về dc ít vốn kinh doanh mất hết. Giờ muốn vay mượn để làm tiếp mà sợ mất thì ko có khả năng trả. Thực sự bế tắc, con thì một mình nuôi( may có bên ngoại giúp). Mà thấy ai cũng kêu ls xấu ko nên làm, ko biết nên làm gì bây giờ luôn. Chị kể cho mọi ng nghiệm lý thôi
Chị than cũng không sao đâu chị, con người mà, phải đặt nhau vào hoàn cảnh mà hiểu cho nhau chút, thì than tí có sao?
Bạn em nó khổ, em cũng bảo khóc được cứ khóc, khóc xong sẽ mạnh mẽ hơn. Em cũng thế thôi, cuộc đời lúc nọ lúc kia chứ.
Chị tính làm gì nhỏ nhỏ chắc không sao, làm ăn chắc suy tính kỹ, khó quá thì làm công ăn lương, còn nuôi con.
Như em đang đại vận không đẹp, túc tắc nuôi thân, có chuyên môn nhưng em không muốn theo nghề nữa, phải tìm hướng đi khác cho mình, em cũng muốn kinh doanh gì đó lắm ấy, mà em cũng lo không biết làm nổi không hay tanh bành hiu hiu :(

Năm 2013 chị ly hôn, năm 2014 chị sang Nhật xklđ, vì sau ly hôn chị còn nợ nần ngày trước vay cho Ck. Cuối năm 2017 chị về, đầu 2018 chị mở quán trà sữa, Cf, đồ ăn các kiểu, đầu tư vô đây hết khoảng 300tr. Làm dc đến cuối năm thì phải dừng ko có tiền để vận hành nữa. Đây là bước đi sai lầm của chị. Vì chỗ chị ở thị trấn khá nhỏ, nhưng chưa có quán nào tử tế nên nghĩ đầu tư vào sẽ hút khách. Bán đắt thì ko ai đến, rẻ thì ko đủ chi phí vận hành. Coi như đi đứt mấy năm lao động của chị, sau đó chị đi bán hàng thuê cho siêu thị. Đầu 2020 chị lại hợp tác vs bạn mở spa làm đẹp, phun xăm, khách cũng lúc có lúc không, vì sau khi chị mở có thêm 5 cái spa khác mở xung quanh đó. Thị trấn nhỏ, lượng khách thì ko tăng mà các dịch vụ tăng ầm ầm nên chị để cho bạn làm. Lần mở spa này mất ít khoảng 60tr, giờ lớn tuổi xin làm công cũng khó. Chị giờ muốn mở cái tạp hoá mà cũng đang sợ, nói là cái tạp hoá nhưng vốn cũng cần nhiều, giờ đi vay mà làm ko dc thì ko trả nợ nổi. Chị đang ở cùng bm đẻ, muốn có cái nhà nhỏ riêng cho thoải mái mà nghe vô cùng khó khăn. Chuyện làm ăn của chị vậy đó
Được cảm ơn bởi: MinhBich, atn419, Quyen lee
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

Thân có bộ mã khốc khách nên đi làm trợ lý cho sếp là ổn hơn nhiều chông hai cung quan triệt rồi hỏa linh nữa nếu ko cấp thiết tốt nhất đừng lấy ko lấy chồng cung thân đấy tự mình làm mình hưởng ổn hơn nhiều
Được cảm ơn bởi: MinhBich, atn419, Huongtran2018
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Em xem sách qua quả thật ngoài cái lý thuyết anh Yenamthien nói thì lá số này có những điểm khác nữa chỉ ra chị khó giàu, tiền vô cũng bị hao tán. Chưa kể vận chị đang qua nằm tam hợp Thiên Không, thiên thời, địa lợi đều hỏng, không gặp thời nên làm ăn không được. Nếu biết mình không giàu thì mình hạ thấp kì vọng, sống cho dễ vui vẻ.

Chị mạng Thủy bị chính tinh Tử Phủ khắc, nhìn qua tưởng chính tinh tưởng đẹp nhưng thật ra dễ lục đục tan rã. Chị mất cả chính tinh lẫn phụ tinh. Em thì chưa chồng, chỉ mới yêu có 2 người, thấy ứng vào cái cung Phu thật đấy. Vận hạn thì có tín hiệu đi thêm bước nữa nhưng mình mới là người quyết định. Chị suy nghĩ kĩ, nhiều khi giao lưu, giữ khoảng cách cho cuộc sống phong phú thôi cũng được rồi chứ cưới về mà khổ nữa thì thôi ở không cho đỡ mệt.

Còn đã mệnh cách Tham Vũ mà kêu đi tu thì em thấy còn vướng hồng trần nhiều lắm, không tu được đâu.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Quyen lee, Huongtran2018
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

atn419 đã viết: 23:58, 15/07/21 Em xem sách qua quả thật ngoài cái lý thuyết anh Yenamthien nói thì lá số này có những điểm khác nữa chỉ ra chị khó giàu, tiền vô cũng bị hao tán. Chưa kể vận chị đang qua nằm tam hợp Thiên Không, thiên thời, địa lợi đều hỏng, không gặp thời nên làm ăn không được. Nếu biết mình không giàu thì mình hạ thấp kì vọng, sống cho dễ vui vẻ.

Chị mạng Thủy bị chính tinh Tử Phủ khắc, nhìn qua tưởng chính tinh tưởng đẹp nhưng thật ra dễ lục đục tan rã. Chị mất cả chính tinh lẫn phụ tinh. Em thì chưa chồng, chỉ mới yêu có 2 người, thấy ứng vào cái cung Phu thật đấy. Vận hạn thì có tín hiệu đi thêm bước nữa nhưng mình mới là người quyết định. Chị suy nghĩ kĩ, nhiều khi giao lưu, giữ khoảng cách cho cuộc sống phong phú thôi cũng được rồi chứ cưới về mà khổ nữa thì thôi ở không cho đỡ mệt.

Còn đã mệnh cách Tham Vũ mà kêu đi tu thì em thấy còn vướng hồng trần nhiều lắm, không tu được đâu.
Bé có sách gì hay thế?
Share chị được không :)
Không được thì bé xem cho chị làm nghề gì hợp, ngoài nghề giáo viên, haizzzz tính chị khó ở, không sợ làm công ăn lương, chỉ sợ gặp sếp dở tính, đưa ra mấy cái lý thuyết sáo rỗng không nâng cấp được công việc mà còn đì đội ngũ nhân viên thì chị buồn lắm bé ơi :(
P/s: sếp đó sợ nhân viên dưới cấp giỏi hơn nên hay đì nhân viên hay sao á, sau khi chị nghỉ thì sếp đó bị phản ánh nhiều nên bị tổng cho nghỉ luôn, do công ty đó chị thấy không có tương lai đối với chị nên chị vẫn quyết tâm nghỉ là điều đúng đắn với chị. :)
Được cảm ơn bởi: atn419, Quyen lee
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

MinhBich đã viết: 00:15, 16/07/21 Bé có sách gì hay thế?
Không được thì bé xem cho chị làm nghề gì hợp, ngoài nghề giáo viên, haizzzz tính chị khó ở, không sợ làm công ăn lương, chỉ sợ gặp sếp dở tính, đưa ra mấy cái lý thuyết sáo rỗng không nâng cấp được công việc mà còn đì đội ngũ nhân viên thì chị buồn lắm bé ơi :(
P/s: sếp đó sợ nhân viên dưới cấp giỏi hơn nên hay đì nhân viên hay sao á, sau khi chị nghỉ thì sếp đó bị phản ánh nhiều nên bị tổng cho nghỉ luôn, do công ty đó chị thấy không có tương lai đối với chị nên chị vẫn quyết tâm nghỉ là điều đúng đắn với chị. :)
Dạ em google phái cả, một lá số em coi từ nam phái tới bắc phái tá lả hết, có biết qua ngũ hành sơ đẳng. Tùy chuyện mà coi chỗ nào, cái gì. Coi lâu thì tự bản năng biết chỗ nào viết không chính xác, chỗ nào không còn hợp thời nữa và kết hợp với thông tin đương số đưa ra và kinh nghiệm sống của mình mà kết luận. Mà em hồi nhỏ chỉ lo học với chơi, kinh nghiệm sống của em khi trưởng thành thì ở nước ngoài và không sống cùng người Việt, luận chuyện ở VN em không thể chi tiết và cụ thể như mấy anh chị ở VN. Kiến thức tử vi cũng khá lồi lõm chứ không hệ thống như mấy anh chị trên này đâu.
Em thấy cái trang tuvi.cohoc.vn khá hữu ích trong mấy việc căn bản nhưng dù gì cũng chỉ là kiểu từ điển tổng hợp. Nhiều cái cũng không đúng đâu, thậm chí còn ba láp ba xàm. Bởi vậy em tiếp cận vấn đề thường đưa ra kinh nghiệm cá nhân chứ xem sách những thuyết chưa nghiệm thì không dám phát ngôn nếu có cũng rất thận trọng.
Để em xem kỹ lại lá chị, có gì qua topic chị comment.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Quyen lee
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

atn419 đã viết: 00:34, 16/07/21
MinhBich đã viết: 00:15, 16/07/21 Bé có sách gì hay thế?
Dạ em google phái cả, một lá số em coi từ nam phái tới bắc phái tá lả hết, có biết qua ngũ hành sơ đẳng. Tùy chuyện mà coi chỗ nào, cái gì. Coi lâu thì tự bản năng biết chỗ nào viết không chính xác, chỗ nào không còn hợp thời nữa và kết hợp với thông tin đương số đưa ra và kinh nghiệm sống của mình mà kết luận. Mà em hồi nhỏ chỉ lo học với chơi, kinh nghiệm sống của em khi trưởng thành thì ở nước ngoài và không sống cùng người Việt, luận chuyện ở VN em không thể chi tiết và cụ thể như mấy anh chị ở VN. Kiến thức tử vi cũng khá lồi lõm chứ không hệ thống như mấy anh chị trên này đâu.
Em thấy cái trang tuvi.cohoc.vn khá hữu ích trong mấy việc căn bản nhưng dù gì cũng chỉ là kiểu từ điển tổng hợp. Nhiều cái cũng không đúng đâu, thậm chí còn ba láp ba xàm. Bởi vậy em tiếp cận vấn đề thường đưa ra kinh nghiệm cá nhân chứ xem sách những thuyết chưa nghiệm thì không dám phát ngôn nếu có cũng rất thận trọng.
Chị cũng tham khảo trên đó, đọc phần nghề nghiệp thì có phần sư phạm, đúng là chị cũng thích dạy học, nhưng dạy kiểu tự do của mình không bị chi phối từ ai thì bản thân chị dạy sẽ sáng tạo hơn. Muốn tự mở nhưng nhỏ lại khó làm giàu được, ít học sinh, mà mở to thì vốn to lại không có mà mở trung tâm.
Lại cũng thèm kinh doanh gì đó nhỏ nhỏ, đem tấm lòng của người bán có tâm vào từng hàng hoá tới người tiêu dùng, tóm lại vẫn cần tiền vốn nha haha mạnh vì gạo, bạo vì tiền nó vậy đấy.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, atn419
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Em cảm ơn bài học quý giá của chị.
Em xin khẳng định kinh doanh không dễ.
Rất cực.
Đầu óc nhạy bén, kiếm tiền từ từ từng đồng lẻ tích tiểu thành đại.
Uy tính là thứ mạnh nhất.
Người làm trời nhìn. Buôn bán tin vào điều này lắm, em bán hàng khi nào em khóc nhìn trời là bảo đảm món hàng đó không còn để bán😂, con nhỏ bạn nói trời con sợ mày 🤣
Em hay ủng hộ hàng cho tụi sinh viên bán đa cấp, em thấy đồ tụi nó bán dởm, mắc. Em ủng hộ xong là kêu tụi nó chuyển nghề đi bớt tưởng tượng lại. Không có nghề gì là dễ đâu, phải làm bằng cái tâm.
Chị thử bán hàng trên mạng xem.
Từ từ thôi.
Em chúc chị thành công.
Yêu chị 🥰
Được cảm ơn bởi: Huongtran2018, atn419
Đầu trang

Huongtran2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huongtran2018 »

atn419 đã viết: 23:58, 15/07/21 Em xem sách qua quả thật ngoài cái lý thuyết anh Yenamthien nói thì lá số này có những điểm khác nữa chỉ ra chị khó giàu, tiền vô cũng bị hao tán. Chưa kể vận chị đang qua nằm tam hợp Thiên Không, thiên thời, địa lợi đều hỏng, không gặp thời nên làm ăn không được. Nếu biết mình không giàu thì mình hạ thấp kì vọng, sống cho dễ vui vẻ.

Chị cảm ơn e nhé, nghe cũng còn lắm gian truân. Còn vấn đề Ck 2 chị ko có ý định lấy, tại có người từng nói với chị thân cư phu phải có Ck làm gì mới làm đc nên chị hỏi. Chứ những người chị gặp sau này đa phần cũng ko đủ tin tưởng cho mình phải liều. Giờ chị muốn làm ăn mà nghe khó quá chừng
Cảm ơn e rất nhiều đã bớt chút thời gian xem cho chị, chúc e nhiều Sk
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”