Nhờ các bạn xem về đường công việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ các bạn xem về đường công việc

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

atn419 đã viết: 23:58, 15/07/21 Em xem sách qua quả thật ngoài cái lý thuyết anh Yenamthien nói thì lá số này có những điểm khác nữa chỉ ra chị khó giàu, tiền vô cũng bị hao tán. Chưa kể vận chị đang qua nằm tam hợp Thiên Không, thiên thời, địa lợi đều hỏng, không gặp thời nên làm ăn không được. Nếu biết mình không giàu thì mình hạ thấp kì vọng, sống cho dễ vui vẻ.

Chị mạng Thủy bị chính tinh Tử Phủ khắc, nhìn qua tưởng chính tinh tưởng đẹp nhưng thật ra dễ lục đục tan rã. Chị mất cả chính tinh lẫn phụ tinh. Em thì chưa chồng, chỉ mới yêu có 2 người, thấy ứng vào cái cung Phu thật đấy. Vận hạn thì có tín hiệu đi thêm bước nữa nhưng mình mới là người quyết định. Chị suy nghĩ kĩ, nhiều khi giao lưu, giữ khoảng cách cho cuộc sống phong phú thôi cũng được rồi chứ cưới về mà khổ nữa thì thôi ở không cho đỡ mệt.

Còn đã mệnh cách Tham Vũ mà kêu đi tu thì em thấy còn vướng hồng trần nhiều lắm, không tu được đâu.
Cái con mắm này sao không luận cho tôi.
Khi nào rảnh Luận tiền tài cho tôi 🥺
Tập tin đính kèm
3B1131A7-57B3-44AA-A0F3-2175A6D143B0.jpeg (406.23 KiB) Đã xem 167 lần
Được cảm ơn bởi: MinhBich, atn419
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

atn419 đã viết: 20:07, 15/07/21
Quyen lee đã viết: 17:59, 15/07/21
Yennamthien đã viết: 16:25, 15/07/21
Đúng là ai cung bảo chồng giầu vì chỉ nhìn chính tính tử phủ hóa quyền mà quên điếu khách ăn chơi song hao phá tán thiên hình chiếu về ra tòa hóa kỵ chiếu về cự cãi địa không chiếu về
Điếu khách ăn chơi không hẳn đâu anh, em keo kì bo tiết kiệm khủng khiếp
Em gặp 3-4 lá số ngoài đời mệnh Điếu Khách chả ai ăn chơi (do các sao khác khắc chế?). Nhưng ai cũng mắc bệnh than từ nhẹ tới nặng :))
Ăn chơi thời nay nhiều lắm không phải cờ bạc rượu chè mà còn bóng bánh có người mê ăn bỏ tiền đi ăn có người nghiện mua sắm, điếu khách với thời nay hiểu rộng ra thì mới thấy được có thể cái đấy nó nhẹ hoặc nặng tùy vào bộ sao đi kèm thôi, chú ý nghiệm lý nhiều mới thấy được, mình nghiệm lý có người điếu khách rất mê son bỏ tiền ra mua son bằng được mà hết tiền
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, MinhBich, atn419
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Huongtran2018 đã viết: 07:45, 16/07/21 Chị cảm ơn e nhé, nghe cũng còn lắm gian truân. Còn vấn đề Ck 2 chị ko có ý định lấy, tại có người từng nói với chị thân cư phu phải có Ck làm gì mới làm đc nên chị hỏi. Chứ những người chị gặp sau này đa phần cũng ko đủ tin tưởng cho mình phải liều. Giờ chị muốn làm ăn mà nghe khó quá chừng
Cảm ơn e rất nhiều đã bớt chút thời gian xem cho chị, chúc e nhiều Sk
Em chào chị, chúc chị ngày mới vui vẻ.
Em cũng là mẫu người thân cư Phu đây chị.
Khác với các cung khác thì thân cư Phu cho thấy, sau khi lấy chồng thì sẽ có sự biến đổi, tuỳ theo cung Mệnh, Thân, Phức sáng sủa tốt đẹp, thường giải trừ được khá nhiều những hình khắc gây ra bởi ảnh hưởng của những sao ác độc mờ ám thuộc cung Phu.
Nếu chẳng may phải lập gia đình tới lần thứ hai, hay hơn nữa lần thứ ba, thứ tư... thì nên xem kỹ Quan Lộc và cung Nô Bộc đế tìm hiểu tương lai và hạnh phúc.
Cung thân tốt hay xấu, biến đổi có thể tốt lên hoặc xấu đi, hoặc có giai đoạn trước tốt sau xấu và ngược lại.
Dù chị không có chồng thì vẫn xét bởi 3 cung Phúc - Di - Phối (1 chị dạy em).
Do cung Phu chị thế này, cung Quan cũng không được đẹp thì như bác Yennamthien nói thì chị tự làm tự hưởng ổn hơn nhiều.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Huongtran2018, atn419
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Quyen lee đã viết: 07:16, 16/07/21 Em cảm ơn bài học quý giá của chị.
Em xin khẳng định kinh doanh không dễ.
Rất cực.
Đầu óc nhạy bén, kiếm tiền từ từ từng đồng lẻ tích tiểu thành đại.
Uy tính là thứ mạnh nhất.
Người làm trời nhìn. Buôn bán tin vào điều này lắm, em bán hàng khi nào em khóc nhìn trời là bảo đảm món hàng đó không còn để bán😂, con nhỏ bạn nói trời con sợ mày 🤣
Em hay ủng hộ hàng cho tụi sinh viên bán đa cấp, em thấy đồ tụi nó bán dởm, mắc. Em ủng hộ xong là kêu tụi nó chuyển nghề đi bớt tưởng tượng lại. Không có nghề gì là dễ đâu, phải làm bằng cái tâm.
Chị thử bán hàng trên mạng xem.
Từ từ thôi.
Em chúc chị thành công.
Yêu chị 🥰
Ở VN kinh doanh thì chủ thì sang trọng, quyền uy, chỉ tay năm ngón chứ chủ bên tui cực lắm, phải lo đủ thứ chuyện còn phải lao vô làm y như nhân viên. Tối đi ngủ mà đầu óc cứ vòng vòng mấy chuyện làm ăn. Đối xử với nhân viên không khéo thì còn ăn kiện, bồi thường. Nhân viên thì hồng hào khỏe mạnh còn chủ thì phờ phạc. Khổ lắm không dễ đâu. Đó là tình hình chung tui thấy từ quán cafe bánh mì, tiệm kinh doanh cho tới xí nghiệp tới công ty lớn, bài bản. Boss tui bầu mà quản 4 cái công ty, cả ngày chỉ thấy vào toilet 1 lần, quên ăn quên uống, tới ngày vẫn đi làm xong cuối ngày vô bệnh viện sanh con. Thôi, có thành multimillionaire tui cũng không ham.
Để ăn uống cái ròi giở sách chém cho bà vài câu. Bộ nhìn vô lá số bà biết tui mắm hay sao mà gọi được đích danh hay vại 😥
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Huongtran2018
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

atn419 đã viết: 11:27, 16/07/21
Quyen lee đã viết: 07:16, 16/07/21 Em cảm ơn bài học quý giá của chị.
Em xin khẳng định kinh doanh không dễ.
Rất cực.
Đầu óc nhạy bén, kiếm tiền từ từ từng đồng lẻ tích tiểu thành đại.
Uy tính là thứ mạnh nhất.
Người làm trời nhìn. Buôn bán tin vào điều này lắm, em bán hàng khi nào em khóc nhìn trời là bảo đảm món hàng đó không còn để bán😂, con nhỏ bạn nói trời con sợ mày 🤣
Em hay ủng hộ hàng cho tụi sinh viên bán đa cấp, em thấy đồ tụi nó bán dởm, mắc. Em ủng hộ xong là kêu tụi nó chuyển nghề đi bớt tưởng tượng lại. Không có nghề gì là dễ đâu, phải làm bằng cái tâm.
Chị thử bán hàng trên mạng xem.
Từ từ thôi.
Em chúc chị thành công.
Yêu chị 🥰
Ở VN kinh doanh thì chủ thì sang trọng, quyền uy, chỉ tay năm ngón chứ chủ bên tui cực lắm, phải lo đủ thứ chuyện còn phải lao vô làm y như nhân viên. Tối đi ngủ mà đầu óc cứ vòng vòng mấy chuyện làm ăn. Đối xử với nhân viên không khéo thì còn ăn kiện, bồi thường. Nhân viên thì hồng hào khỏe mạnh còn chủ thì phờ phạc. Khổ lắm không dễ đâu. Đó là tình hình chung tui thấy từ quán cafe bánh mì, tiệm kinh doanh cho tới xí nghiệp tới công ty lớn, bài bản. Boss tui bầu mà quản 4 cái công ty, cả ngày chỉ thấy vào toilet 1 lần, quên ăn quên uống, tới ngày vẫn đi làm xong cuối ngày vô bệnh viện sanh con. Thôi, có thành multimillionaire tui cũng không ham.
Để ăn uống cái ròi giở sách chém cho bà vài câu. Bộ nhìn vô lá số bà biết tui mắm hay sao mà gọi được đích danh hay vại 😥
=)) Chém đi mắm xấu tốt gì cũng được hết. Tôi đều thích nghe. Cảm ơn mắm nhiều lắm nhe 😘😘😘😘😘
Miếng bánh tiramisu( hình mạng) không có khiếu chụp hình.
Tập tin đính kèm
AB32D3AF-42EC-46A9-8607-EBD6CC5302A0.jpeg (456.91 KiB) Đã xem 129 lần
Được cảm ơn bởi: MinhBich, atn419, minhquang369
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”