Lá số gì nhiều Thương quan quá vậy ta

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
linhrara141
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số gì nhiều Thương quan quá vậy ta

Gửi bài gửi bởi linhrara141 »

Chào mọi người, em rất đam mê nghiên cứu tử vi, và gần đây thì cũng mày mò coi tứ trụ chút chút ạ :) ( Mỗi ngày em đều mò lên diễn đàn chơi tí cho đỡ áp lực học hành :( ) Em thấy lá số của mình trông cũng khá hay nên muốn đăng lên nhờ mọi người luận giải hộ vài điểm nổi bật của lá được không ạ? Và em đang cũng khó hiểu chỗ tìm dụng thần nên có ai tìm giúp em luôn thì em cũng rất cảm ơn ạ:))!!!!
Em cảm ơn rất nhiều ạ hehe ;;) :x :)

Hình ảnh
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số gì nhiều Thương quan quá vậy ta

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

Ồ, mới hết lớp 10 đã đam mê món này hả bé? Tuổi trẻ tài cao đó.

Nè thì đây, tặng bé bát tự 5 chữ Thương để nghiên cứu nè! Hehe!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

linhrara141
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyenhuong52 đã viết: 16:22, 25/07/21 Ồ, mới hết lớp 10 đã đam mê món này hả bé? Tuổi trẻ tài cao đó.
Haizzz thật ra em học sớm một năm nên năm nay em lên lớp 12 rồi ạ!:) nhưng thật ra lúc thi đỗ cấp 3 xong là em đã ngồi tìm tòi về mấy cái tử vi này r:))
Nma tứ trụ dạo này em mới xem thử nên vẫn đang rối lắm ạ, em nhìn cái của chị còn lú hơn nữa :) Chị có thể nói một chút về lá của chị được không ạ, chị nghiên cứu đến đâu rồi ạ? :x Mà em mới để ý chị sinh năm 92 thì mình cách nhau một giáp luôn đó ạ, thời gian đúng là kỳ diệu :)) =))
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

linhrara141 đã viết: 16:48, 25/07/21
nguyenhuong52 đã viết: 16:22, 25/07/21 Ồ, mới hết lớp 10 đã đam mê món này hả bé? Tuổi trẻ tài cao đó.
Haizzz thật ra em học sớm một năm nên năm nay em lên lớp 12 rồi ạ!:) nhưng thật ra lúc thi đỗ cấp 3 xong là em đã ngồi tìm tòi về mấy cái tử vi này r:))
Nma tứ trụ dạo này em mới xem thử nên vẫn đang rối lắm ạ, em nhìn cái của chị còn lú hơn nữa :) Chị có thể nói một chút về lá của chị được không ạ, chị nghiên cứu đến đâu rồi ạ? :x Mà em mới để ý chị sinh năm 92 thì mình cách nhau một giáp luôn đó ạ, thời gian đúng là kỳ diệu :)) =))
Chị cũng học sớm 1 năm đó, giấy tờ của chị sinh năm 91 cơ. Haha.
Ra đường các bé cấp 3 gọi là Cô roài đó :)) :)) :))

Chị không nghiên cứu gì về Tử vi, Tứ trụ cả. Chị lên diễn đàn dạo chơi tìm chồng đó. Haha 😆😆😆
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

linhrara141
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyenhuong52 đã viết: 18:08, 25/07/21

Chị không nghiên cứu gì về Tử vi, Tứ trụ cả. Chị lên diễn đàn dạo chơi tìm chồng đó. Haha 😆😆😆
Ôi chị họ e cũng sn 92 mà đã đẻ thằng cu nó kêu em bằng cô rồi nè chị ;;) Mà hoyy mỗi người mỗi khác hehe, e nghĩ chị cũng cứ thong thả tìm chồng thôi ko cần gấp đâu á, thật!!
E cũng đọc qua bài bị giục lấy chồng của chị rồi:))) Thôi cứ giữ niềm tin vào tình iu đi chị ạ, tử vi một phần thôi í mà, không yêu ai thì yêu đời như em cũng được, chúc chị gặp được một người vừa ý nhá !!:)

Mà nếu không có dịch thì tầm này ra quán cà phê kiếm chồng chắc dễ hơn đó chị ạ... tiếc nhỉ :-?
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

linhrara141 đã viết: 21:35, 25/07/21
nguyenhuong52 đã viết: 18:08, 25/07/21

Ôi chị họ e cũng sn 92 mà đã đẻ thằng cu nó kêu em bằng cô rồi nè chị ;;) Mà hoyy mỗi người mỗi khác hehe, e nghĩ chị cũng cứ thong thả tìm chồng thôi ko cần gấp đâu á, thật!!
E cũng đọc qua bài bị giục lấy chồng của chị rồi:))) Thôi cứ giữ niềm tin vào tình iu đi chị ạ, tử vi một phần thôi í mà, không yêu ai thì yêu đời như em cũng được, chúc chị gặp được một người vừa ý nhá !!:)

Mà nếu không có dịch thì tầm này ra quán cà phê kiếm chồng chắc dễ hơn đó chị ạ... tiếc nhỉ :-?
Cảm ơn em!
Cái topic đó của chị là topic giải trí đó, trầm cảm gì đâu. Haha. Mỗi lần đọc là một lần cười đến rụng răng 😆😆😆
Được cảm ơn bởi: linhrara141
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Em nhỏ mà đã xem mấy món này rồi nhỉ. (Anh không biết tứ trụ) nhưng nhìn qua bát tự của em thấy cũng có nét giống của anh, tra thử thì thấy đúng thật: mệnh tham vũ, thân hơi vượng thổ, dụng thần hoả. Hình như mấy người thổ vượng thì mê bói toán, sống khép kín.

Em tham khảo trang xemtuong.net xem. Và chờ xem có cao nhân nào ở đây luận giúp xem :D
Được cảm ơn bởi: linhrara141
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Em còn bé, việc lý giải chuyện đời nên thông trước khi học bói toán. Anh không loại trừ khả năng em có năng khiếu trong lĩnh vực này. NHƯNG, theo anh, nên thấu nhân tình thế thái trước khi học, vì học môn này cần trải nghiệm rất nhiều chứ không phải sách vở xong là xong.

Nếu về đầu sách, nếu muốn nghiên cứu tứ trụ, anh nghĩ em nên học, nên đọc 2 cuốn sau thật tinh, và chỉ 2 cuốn này làm nền thật căn cơ trước khi tìm hiểu những bài luận giải khác của các cô chú, các ông các bà hay những kiến thức sâu hơn:

- Dự Đoán theo Tứ trụ - TVH (bản này trên mạng không có, nên tìm mua nếu có điều kiện).

- Cùng Thông Bảo Giám - Dư Xuân Đài.

Còn nhỏ, hỏi về dụng thần, thập thần hay bất kỳ các thần sát khác đều không có ý nghĩa nhiều bằng việc học hành, học lễ nghĩa. Học được 2 cái đó trước, học được đối nhân xử thế trước cho thật tinh tường rồi hãy quay lại học về mệnh lý. Thành NHÂN trước khi thành thầy bà.

Chúc em học hành giỏi giang, may mắn & sức khỏe.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, linhrara141
Đầu trang

linhrara141
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LâmGiang đã viết: 23:57, 26/07/21 Em còn bé, việc lý giải chuyện đời nên thông trước khi học bói toán. Anh không loại trừ khả năng em có năng khiếu trong lĩnh vực này. NHƯNG, theo anh, nên thấu nhân tình thế thái trước khi học, vì học môn này cần trải nghiệm rất nhiều chứ không phải sách vở xong là xong.

Nếu về đầu sách, nếu muốn nghiên cứu tứ trụ, anh nghĩ em nên học, nên đọc 2 cuốn sau thật tinh, và chỉ 2 cuốn này làm nền thật căn cơ trước khi tìm hiểu những bài luận giải khác của các cô chú, các ông các bà hay những kiến thức sâu hơn:

- Dự Đoán theo Tứ trụ - TVH (bản này trên mạng không có, nên tìm mua nếu có điều kiện).

- Cùng Thông Bảo Giám - Dư Xuân Đài.

Còn nhỏ, hỏi về dụng thần, thập thần hay bất kỳ các thần sát khác đều không có ý nghĩa nhiều bằng việc học hành, học lễ nghĩa. Học được 2 cái đó trước, học được đối nhân xử thế trước cho thật tinh tường rồi hãy quay lại học về mệnh lý. Thành NHÂN trước khi thành thầy bà.

Chúc em học hành giỏi giang, may mắn & sức khỏe.
Dạ em cảm ơn ạ!! :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”