cháu vừa thi đại học xong, đang phân vân các ngành nghề, mong các thầy xem giúp cháu ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
xuongcavoloailann
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cháu vừa thi đại học xong, đang phân vân các ngành nghề, mong các thầy xem giúp cháu ạ

Gửi bài gửi bởi xuongcavoloailann »

cháu vừa thi đại học xong, điểm cũng tầm trung khoảng 25 26.
mong các thầy giúp cháu có định hướng phù hợp, cháu có niềm đam mê âm nhạc từ trước nhưng gia đình ko đủ điều kiện theo học, may mắn là biết được kha khá thứ.
nếu có thể mong các thầy xem giúp cháu khả năng cháu có thể làm được âm nhạc ko ạ. cháu xin cảm ơn mọi người.
đây là lá số của cháu ạ, cháu có thể cung cấp thêm thông tin mà mọi người cần xác nhận
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: xuongcavoloailann, Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: cháu vừa thi đại học xong, đang phân vân các ngành nghề, mong các thầy xem giúp cháu ạ

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Thiên quý lòng trì rất đẹp trai đi hát đi
Fan nữ nhiều lắm phải không.
Em chị cũng thiên quý, lòng trì tại mệnh. Nó là hot boy của trường về sắc đẹp lẫn học vấn.
Mỗi lần vào trường chị nhút đầu với fan nữ hùng hậu của nó =))
Điểm thi khá cao chúc mừng em.
Chúc em đạt được thành công trong cuộc sống cố gắng lên nhé.
Con đường ca sĩ không dễ em chị không Dũng cảm như em nó cũng thích ca nhạc và nhảy múa nhưng không dám theo =)) thằng này chết nhát từ nhỏ luôn chọn con đường bằng phẳng dễ đi =))
Được cảm ơn bởi: xuongcavoloailann
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: cháu vừa thi đại học xong, đang phân vân các ngành nghề, mong các thầy xem giúp cháu ạ

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn xuongcavoloailann thân , bạn mệnh mộc , mệnh đóng tại hợi thì được sinh địa , thuận tốt , có :THÁI ÂM (M), bạn sinh vào Thượng huyền (1-15) đây là thời kỳ Trăng tròn dần , có điều bạn sinh ban ngày thì không thuận lắm thôi . Bạn là người thông minh , có trí nhớ tốt , bền , có trực giác nhậy bén để nhận xét , có khả năng về ngoại ngữ ( giỏi ngoại ngữ ) , văn chương , ... . Mệnh Thái âm thì phải có thiên đồng thì mới có khả năng về âm nhạc ( đây bạn không có ) , đối cung là Thiên Cơ xung chiếu thì chỉ có hứng thú nhiều lĩnh vực ( trong đó có âm nhạc ) lấy đó làm tiêu khiển trong cuộc sống thôi . Làm về âm nhạc hay ca sỹ phải có :" Riêu,Cơ,Sương,Khốc ca xướng hữu tài " ( tức phải có đủ bộ : Khốc Hư (D) , Thiên cơ, Thiên Riêu,Văn xương , Văn Khúc ) . Có hai ngành hợp với bạn : 1- Sư Phạm ( bạn có khả năng ngoại ngữ ...) , 2- Y dược , nếu chuyên về y dược hay sư phạm thì nổi danh , chúc bạn may mắn .
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Em cứ thoải mái chọn nhé.
Và chịu trách nhiệm với quyết định của mình.
Chị thì giờ nghỉ dịch ngày nào cũng vui nguyên một ngày làm bánh.
Chị cứ suy nghĩ tới những món bánh mới thấy vui và hạnh phúc lắm.
Chị mỗi lần mở mắt dậy đều vui trước khi ngủ cũng vui chị hi vọng gắng kiếm có tiền mở tiệm bánh nho nhỏ
Hôm nay chị làm bánh này, hình mạng Chị chụp hình không đẹp
Bánh thơm ngon lắm vị rất tuyệt, bánh mềm xốp, vị ngọt vừa phải bánh không ngấy.
Sống theo sở thích thật sự rất tuyệt vời
Tập tin đính kèm
958A009D-301E-4AAC-95D6-C2E1E3A849D6.jpeg (177.4 KiB) Đã xem 651 lần
Được cảm ơn bởi: atn419, xuongcavoloailann
Đầu trang

xuongcavoloailann
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dạ vâng cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên ạ
Đầu trang

xuongcavoloailann
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Quyen lee đã viết: 06:27, 28/07/21 Thiên quý lòng trì rất đẹp trai đi hát đi
Fan nữ nhiều lắm phải không.
Em chị cũng thiên quý, lòng trì tại mệnh. Nó là hot boy của trường về sắc đẹp lẫn học vấn.
Mỗi lần vào trường chị nhút đầu với fan nữ hùng hậu của nó =))
Điểm thi khá cao chúc mừng em.
Chúc em đạt được thành công trong cuộc sống cố gắng lên nhé.
Con đường ca sĩ không dễ em chị không Dũng cảm như em nó cũng thích ca nhạc và nhảy múa nhưng không dám theo =)) thằng này chết nhát từ nhỏ luôn chọn con đường bằng phẳng dễ đi =))
haha em cảm ơn c =)) em ko có giọng hát nên ko đi hát được, thay vì thế em đi chơi nhạc cụ với phối bài cho người ta thui =)) còn fan nữ thì em ko có nma cũng có kha khá người thích =))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

xuongcavoloailann
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 09:43, 28/07/21 Bạn xuongcavoloailann thân , bạn mệnh mộc , mệnh đóng tại hợi thì được sinh địa , thuận tốt , có :THÁI ÂM (M), bạn sinh vào Thượng huyền (1-15) đây là thời kỳ Trăng tròn dần , có điều bạn sinh ban ngày thì không thuận lắm thôi . Bạn là người thông minh , có trí nhớ tốt , bền , có trực giác nhậy bén để nhận xét , có khả năng về ngoại ngữ ( giỏi ngoại ngữ ) , văn chương , ... . Mệnh Thái âm thì phải có thiên đồng thì mới có khả năng về âm nhạc ( đây bạn không có ) , đối cung là Thiên Cơ xung chiếu thì chỉ có hứng thú nhiều lĩnh vực ( trong đó có âm nhạc ) lấy đó làm tiêu khiển trong cuộc sống thôi . Làm về âm nhạc hay ca sỹ phải có :" Riêu,Cơ,Sương,Khốc ca xướng hữu tài " ( tức phải có đủ bộ : Khốc Hư (D) , Thiên cơ, Thiên Riêu,Văn xương , Văn Khúc ) . Có hai ngành hợp với bạn : 1- Sư Phạm ( bạn có khả năng ngoại ngữ ...) , 2- Y dược , nếu chuyên về y dược hay sư phạm thì nổi danh , chúc bạn may mắn .
dạ cháu cảm ơn bác đã luận giúp cháu, cháu sẽ tham khảo ạ, cháu thì ko có khả năng văn chương lắm, nhưng có vẻ khá may mắn khi thi văn, còn về vấn đề âm nhạc thì cháu không đi hát được nên đang làm nhạc sĩ viết nhạc cho người ta, cũng được nhiều người trong nghề biết tới
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn xuongcavoloailann thân , Bạn nói không có khả năng văn chương thì sao bạn viết nhạc được ....nhưng nó chỉ là nghề tay trái của bạn trong lúc này thôi , còn cái chính là sư phạm ... .Bạn suốt đời có tài vặt , tài vặt của bạn là gì thế ? ( khéo tay ... ) . chúc bạn mọi sự như ý và có quyết định đúng trước khi vào đai học .
Được cảm ơn bởi: xuongcavoloailann, MinhBich
Đầu trang

xuongcavoloailann
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 16:36, 28/07/21 Bạn xuongcavoloailann thân , Bạn nói không có khả năng văn chương thì sao bạn viết nhạc được ....nhưng nó chỉ là nghề tay trái của bạn trong lúc này thôi , còn cái chính là sư phạm ... .Bạn suốt đời có tài vặt , tài vặt của bạn là gì thế ? ( khéo tay ... ) . chúc bạn mọi sự như ý và có quyết định đúng trước khi vào đai học .
vâng cháu cảm ơn bác, cháu sẽ tham khảo
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

ok bạn , chúc bạn may mắn và một buổi tối an lành .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”