TẢ HỮU ĐỒNG CUNG Ở SỬU KHÔNG ĐƯỢC ĐÁNH GIÁ CAO?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TẢ HỮU ĐỒNG CUNG Ở SỬU KHÔNG ĐƯỢC ĐÁNH GIÁ CAO?

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

hysshu đã viết: 17:03, 04/08/21 quan điểm quay ngoắt 180 độ là của tác giả viết sách Tử vi khảo luận.Quan điểm này mang tính suy diễn chủ quan của tác giả, nên kiểu gì cũng có đúng với người này, nhưng không đúng với người khác xét trong cùng 1 tháng.

Cung Mệnh của em Tử Sát có lực, do bị Hình kỵ linh xương và Triệt, mã Triệt nên tuổi trẻ vất vả, khó phát huy sức mạnh của Tử sát. Triệt sau 30 tuổi yếu dần, nhưng vẫn còn tác dụng. Cũng có quan điểm Triệt ảnh hưởng cả đời.
Cũng như người hay bị bố mẹ mắng chửi nhiều lần từ bé ( Triệt), lớn lên vẫn bị mắng chửi, nhưng quen rồi, chửi nhiều cũng không còn sợ như lúc bé nữa. Sau 30 tuổi Triệt có thể yếu dần thì lúc đó cung Mệnh sẽ mạnh hơn ( do Triệt yếu). Thất Sát là đại tướng phò tá cho Tử vi nên lúc này Tử vi càng mạnh. Tử vi hành Thổ, em lại mệnh Thổ. Vậy cung Mệnh ở tuyệt địa nhưng chính tinh Tử vi hành Thổ, đồng hành với bản mệnh, nên lại rất thuận lợi, may mắn. Thân của em đắc Thái Tuế, cũng là điều tốt.

Mệnh ở thế tuế phá, hay bất mãn, khó được như ý nguyện, ít người ủng hộ. Thân đắc Thái Tuế. Vậy hậu vận sẽ tốt lên, lời nói sẽ có trọng lượng hơn, được nhiều người ủng hộ.
Vâng em cảm ơn anh đã giải đáp thắc mắc của em.
Em sắp bước vào đại hạn Thiên Không, thôi lỡ rồi tới luôn, phiền anh cho chót ở topic này của anh :)) anh xem giúp em đại hạn 32-41 tới này nó ra sao được không ạ? Em dự tính lấy chồng, sinh con, nên anh xem có hạn mổ xẻ hay sức khoẻ gì nặng không ạ?
Hihi em cảm ơn anh nhiều nha.
Em gửi topic ở dưới để anh xem lá số topic117335.html
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

MinhBich đã viết: 17:41, 04/08/21
hysshu đã viết: 17:03, 04/08/21 quan điểm quay ngoắt 180 độ là của tác giả viết sách Tử vi khảo luận.Quan điểm này mang tính suy diễn chủ quan của tác giả, nên kiểu gì cũng có đúng với người này, nhưng không đúng với người khác xét trong cùng 1 tháng.

Cung Mệnh của em Tử Sát có lực, do bị Hình kỵ linh xương và Triệt, mã Triệt nên tuổi trẻ vất vả, khó phát huy sức mạnh của Tử sát. Triệt sau 30 tuổi yếu dần, nhưng vẫn còn tác dụng. Cũng có quan điểm Triệt ảnh hưởng cả đời.
Cũng như người hay bị bố mẹ mắng chửi nhiều lần từ bé ( Triệt), lớn lên vẫn bị mắng chửi, nhưng quen rồi, chửi nhiều cũng không còn sợ như lúc bé nữa. Sau 30 tuổi Triệt có thể yếu dần thì lúc đó cung Mệnh sẽ mạnh hơn ( do Triệt yếu). Thất Sát là đại tướng phò tá cho Tử vi nên lúc này Tử vi càng mạnh. Tử vi hành Thổ, em lại mệnh Thổ. Vậy cung Mệnh ở tuyệt địa nhưng chính tinh Tử vi hành Thổ, đồng hành với bản mệnh, nên lại rất thuận lợi, may mắn. Thân của em đắc Thái Tuế, cũng là điều tốt.

Mệnh ở thế tuế phá, hay bất mãn, khó được như ý nguyện, ít người ủng hộ. Thân đắc Thái Tuế. Vậy hậu vận sẽ tốt lên, lời nói sẽ có trọng lượng hơn, được nhiều người ủng hộ.
Vâng em cảm ơn anh đã giải đáp thắc mắc của em.
Em sắp bước vào đại hạn Thiên Không, thôi lỡ rồi tới luôn, phiền anh cho chót ở topic này của anh :)) anh xem giúp em đại hạn 32-41 tới này nó ra sao được không ạ? Em dự tính lấy chồng, sinh con, nên anh xem có hạn mổ xẻ hay sức khoẻ gì nặng không ạ?
Hihi em cảm ơn anh nhiều nha.
Em gửi topic ở dưới để anh xem lá số topic117335.html
Không thấy ls bạn MinhBích nhỉ 8->
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kimhoai đã viết: 17:45, 04/08/21
Anh/chị Kimhoai không thấy thật hả?
Hay đùa em hihi
Em ấn link topic riêng của em thấy vẫn có mà :))
Là anh Kimhoai hay chị Kimhoai để em xưng hô cho đúng ạ :)
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MinhBich đã viết: 17:49, 04/08/21
Hay đùa em hihi
Mình là male. Vừa thấy, quá trời cao thủ luận rồi, mình còn j đâu để luận cho bạn :-w
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LS Minh Bích:

Hình ảnh
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kimhoai đã viết: 17:50, 04/08/21
Hay đùa em hihi
Mình là male. Vừa thấy, quá trời cao thủ luận rồi, mình còn j đâu để luận cho bạn :-w
Nếu được thì anh luận hạn sức khoẻ vs nghề nghiệp hợp với em giúp em nha. Quan lộc có liêm trinh và phá quân hãm vậy có dính pháp luật tù tội hay không? E nhát lắm :)
Em ngu muội nên còn lơ mơ cuộc đời lắm, em chưa tìm ra lối đi hihi
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MinhBich đã viết: 17:53, 04/08/21

Hay đùa em hihi
Nếu được thì anh luận hạn sức khoẻ vs nghề nghiệp hợp với em giúp em nha. Quan lộc có liêm trinh và phá quân hãm vậy có dính pháp luật tù tội hay không? E nhát lắm :)
Mình thấy ls này tương đối tốt mà. Đâu có gì phải lo.
Mệnh tử sát có văn xương hoá kỵ bị triệt nên công danh sự nghiệp buổi đầu có khó khăn, vất vả thành công hơi muộn. Điền tài cũng khá tương lai không lo cơm áo gạo tiền. Điền VCD thì có điền sản hơi muộn, nhưng sẽ có nhiều điền sản về hậu vận.

Đại vận 32-41: vận này bạn sẽ có nhiều biến động, sự nghiệp có nhiều tiến triển, mua được nhà đất, điền sản nhưng phải lưu ý sức khoẻ bản thân. Đặc biệt các năm: nhâm, quý, bính, kỷ, Tân.

Nghề nghiệp, đúng ra nên dùng tứ trụ sẽ chính xác hơn, theo tử vi thì có thể theo ngành Y-dược, bất động sản cũng không tệ
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kimhoai đã viết: 18:15, 04/08/21
MinhBich đã viết: 17:53, 04/08/21

Mình thấy ls này tương đối tốt mà. Đâu có gì phải lo.
Mệnh tử sát có văn xương hoá kỵ bị triệt nên công danh sự nghiệp buổi đầu có khó khăn, vất vả thành công hơi muộn. Điền tài cũng khá tương lai không lo cơm áo gạo tiền. Điền VCD thì có điền sản hơi muộn, nhưng sẽ có nhiều điền sản về hậu vận.

Đại vận 32-41: vận này bạn sẽ có nhiều biến động, sự nghiệp có nhiều tiến triển, mua được nhà đất, điền sản nhưng phải lưu ý sức khoẻ bản thân. Đặc biệt các năm: nhâm, quý, bính, kỷ, Tân.

Nghề nghiệp, đúng ra nên dùng tứ trụ sẽ chính xác hơn, theo tử vi thì có thể theo ngành Y-dược, bất động sản cũng không tệ
:x em cảm ơn anh, anh vẫn có cái luận cho em nè, hihi
Được cảm ơn bởi: kimhoai
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LS của Minh Bích: tứ trụ thì dụng thần, hỉ thần là Thủy, Mộc ( về già có thể dụng Kim vì Kim sinh Thủy, tuổi trẻ dụng Kim thì Kim khắc Mộc: khắc đường công danh, nên tuổi trẻ ko nên dụng kim). Theo tứ trụ 37 tuổi sang vận Nhâm Dần có đủ Thủy, Mộc là tốt.

Theo tử vi thì 32 tới 41 là vận VCD có Đà la thiên Không Cự Nhật xung chiếu. Cự Nhật Lộc Quyền Thiên Việt rất đẹp. Lại có tả hữu quang quý chiếu đại vận. Vận này cũng không tồi nhưng nó là VCD nên phải ở giữa đại vận trở đi mới tốt, tức là cũng tầm 37 tuổi trở đi.

Nói thêm: nhiều người hay e ngại vận Thiên Không. Thiên Không chỉ đáng ngại nếu ở cung Tài bạch, hoặc đại vận có Thiên Không đồng cung có nhiều sát tinh hãm địa, ở đây có Đà hãm nhưng có nhiều cát tinh chiếu, nên cũng ko phải lo lắng gì. Nói chung cứ giữa đại vận VCD trở đi thì tốt hơn, thuận lợi hơn.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, FallDaisy, Haingocvt
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

hysshu đã viết: 01:37, 02/08/21 Trong cuốn Tử vi Khảo luận- Hoàng Thường-Hàm Chương có viết:

Vì thế đứng đặc biệt của Tả hữu, nhất là sự di chuyển 2 sao theo tháng sinh, ta có thể căn cứ vào thế đứng của Tả hữu đối với tháng sinh để dự đoán vận mệnh, kết quả khá chính xác.

Tháng 10: Tả Hữu đồng cung ở Sửu, nhưng 2 tay bị kéo quặt ra sau khó cựa quậy, đành chắp tay sau lưng nhìn Trời, chờ thời cuộc thay đổi.

Thành công nếu nhờ vả hay cầu cạnh quý nhân.

Trong cuốn này cũng đánh giá Tả Hữu đắc địa ở Thìn Tuất Sửu Mùi nhưng Tả Hữu ở Sửu không được đánh giá cao bằng Tả hữu ở Mùi.

Mong có ý kiến của anh Long Đức và các bạn khác về Tả Hữu đối với các tháng sinh. Đặc biệt Tả Hữu ở Sửu và Tả hữu đối với người sinh tháng 7.
Lá số em có tả hữu đồng cung tại sửu luôn, mà theo tài liệu trên thì thấy như kiểu có 2 tay mà ko xài được vậy :)) anh Hysshu thấy sao về trường hợp của em ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”