Dịu dàng...

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
cmeo
Chính thức
Chính thức

Re: Dịu dàng...

Gửi bài gửi bởi cmeo »

Thơ hay quá chị.
Bánh cũng ngon nữa, trà chanh cũng thèm nữa.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Vân Quý
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Trời ơi nhìn đẹp hơn bánh tiệm 🥰🥰🥰🥰🥰
Đúng là tài năng chị tôi
Ý quên thêm cháu của chị nữa
Tuyệt tuyệt vời 🥳🥳🥳🥳🥳🥳
Mở tiệm đi ngon quá 🤤🤤🤤🤤🤤
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

FallDaisy đã viết: 17:44, 05/08/21
Nói sao nhỉ, mặc dù em cũng thik tìm hiểu mấy môn này nhưng kiểu chọn vk theo lá số thì thôi e đếch cần.
Em đôi khi tò mò lá số người yêu vì em thấy cung phu mình xấu, nếu biết ls ngta thì bik đâu nhờ dc cao nhân đưa ra lời khuyên cải thiện cho cả 2.

Mà chị kể xong tự dưng em nhớ lại 1 mối tình cũ, ex tuổi quý hợi, có khi nào nhà bên ấy xem tuổi ko hợp nên ngãng ra ko nhỉ, tụi em chia tay chưa dc 6 tháng thì hắn cưới vợ roài =))
Chị gái em 86 tuổi Dần cũng yêu anh 83 Hợi, xong bà mẹ anh đó cấm anh chị kịch liệt vì sợ chị em ăn tươi nuốt sống con trai bà ý, tứ hành xung, chia tay cho bà ấy vui...
3 tháng sau anh đó lấy vợ đúng bà ấy chọn, ở chưa đầy năm con dâu ôm bụng bỏ của chạy lấy người, mẹ chồng thì khó tính, anh kia thì hời hợt, không yêu mà ép cưới. Con dâu thì có thai với người yêu cũ hóa ra lấy nhanh để hợp thức hóa cái thai. Đúng là đầy drama Sóng gió gia tộc, may cho chị gái em. Chị em nghe từ bạn thân chị ấy, còn em đi học về nghe được.
Mà hồi đó chị em yêu anh này, cứ mỗi lần anh này đến nhà em chơi, năm ấy em học lớp 6 hay 7 gì đó, khoảng thời gian em không rõ, cấp 2 còn chị em lên cao đẳng, em cứ như bị ma ám ấy, em quấy khóc, em bất lịch sự không chào, em làm trò để đuổi anh này về, em cũng cấm chị em yêu anh này dù em biết em phận dưới lấy tư cách gì nhưng em quấy bằng được, bố mẹ em bất lực luôn. Chia tay anh đó thì em tự nhiên bình thường lại, vài năm sau chị em mới lại yêu anh nữa, anh 84, khi chị em dẫn anh ấy (giờ là anh rể) tới chơi thì em không có bị như trước. Vui vẻ, chào hỏi đàng hoàng, xong lượn vào trong nhà để anh chị chơi cho tự nhiên.
Chuyện có thật 100%, em ấn tượng đến giờ, nghe chị Daisy nhắc tới Quý Hợi nên em mới nhớ lại. Tâm linh thật không thế đùa 8->
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, FallDaisy, Vân Quý
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em không hiểu sao hồi cuối năm 2020 em rất thèm có rất khao khát người yêu.
Tháng 2/2021 gia nhập lý số mong tìm tình duyên cũng như học hỏi kinh nghiệm về tình yêu.
Tới tháng 8/2021 em thấy không còn cảm giác muốn tìm người yêu nữa
Muốn lên chém gió với mọi người hơn =))
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, FallDaisy
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Quyen lee đã viết: 17:54, 05/08/21 Trời ơi nhìn đẹp hơn bánh tiệm 🥰🥰🥰🥰🥰
Đúng là tài năng chị tôi
Ý quên thêm cháu của chị nữa
Tuyệt tuyệt vời 🥳🥳🥳🥳🥳🥳
Mở tiệm đi ngon quá 🤤🤤🤤🤤🤤
😂 nhờ khuôn mua nên đẹp đó má ạ.
Còn đây là Bánh Trung Thu Tiramisu mà vì nó, 2 dì cháu chị phải ăn sáng nguyên tuần với nó 😂.
Năm nay thì chết với bà 😆.
cmeo đã viết: 17:50, 05/08/21 Thơ hay quá chị.
Bánh cũng ngon nữa, trà chanh cũng thèm nữa.
😆 chị bị nghiện trà chanh em ơi 😂 ngồi luyện pha nó sao cho như ngoài tiệm luôn, uống cho nó thoả mãn cái bụng 😆
Tập tin đính kèm
EA304672-67F9-42CA-B732-763C3A20007C.jpeg (205.96 KiB) Đã xem 538 lần
A2548B1A-1E3D-49EA-885A-57385C9E40DB.jpeg (421.35 KiB) Đã xem 538 lần
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, cmeo
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

=)) năm nay chị nấu trung thu gì trả thù
Bánh nhìn rất ngon rất đẹp 🤩🤩🤩🤩🥳🥳🥳🥳🥳
Tay nghề hai dì cháu quá cao
🥰🥰🥰🥰
Thèm quá đi
😝😝😝😝
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

MinhBich đã viết: 17:57, 05/08/21
FallDaisy đã viết: 17:44, 05/08/21
Nói sao nhỉ, mặc dù em cũng thik tìm hiểu mấy môn này nhưng kiểu chọn vk theo lá số thì thôi e đếch cần.
Em đôi khi tò mò lá số người yêu vì em thấy cung phu mình xấu, nếu biết ls ngta thì bik đâu nhờ dc cao nhân đưa ra lời khuyên cải thiện cho cả 2.

Mà chị kể xong tự dưng em nhớ lại 1 mối tình cũ, ex tuổi quý hợi, có khi nào nhà bên ấy xem tuổi ko hợp nên ngãng ra ko nhỉ, tụi em chia tay chưa dc 6 tháng thì hắn cưới vợ roài =))
Chị gái em 86 tuổi Dần cũng yêu anh 83 Hợi, xong bà mẹ anh đó cấm anh chị kịch liệt vì sợ chị em ăn tươi nuốt sống con trai bà ý, tứ hành xung, chia tay cho bà ấy vui...
3 tháng sau anh đó lấy vợ đúng bà ấy chọn, ở chưa đầy năm con dâu ôm bụng bỏ của chạy lấy người, mẹ chồng thì khó tính, anh kia thì hời hợt, không yêu mà ép cưới. Con dâu thì có thai với người yêu cũ hóa ra lấy nhanh để hợp thức hóa cái thai. Đúng là đầy drama Sóng gió gia tộc, may cho chị gái em. Chị em nghe từ bạn thân chị ấy, còn em đi học về nghe được.
Mà hồi đó chị em yêu anh này, cứ mỗi lần anh này đến nhà em chơi, năm ấy em học lớp 6 hay 7 gì đó, khoảng thời gian em không rõ, cấp 2 còn chị em lên cao đẳng, em cứ như bị ma ám ấy, em quấy khóc, em bất lịch sự không chào, em làm trò để đuổi anh này về, em cũng cấm chị em yêu anh này dù em biết em phận dưới lấy tư cách gì nhưng em quấy bằng được, bố mẹ em bất lực luôn. Chia tay anh đó thì em tự nhiên bình thường lại, vài năm sau chị em mới lại yêu anh nữa, anh 84, khi chị em dẫn anh ấy (giờ là anh rể) tới chơi thì em không có bị như trước. Vui vẻ, chào hỏi đàng hoàng, xong lượn vào trong nhà để anh chị chơi cho tự nhiên.
Chuyện có thật 100%, em ấn tượng đến giờ, nghe chị Daisy nhắc tới Quý Hợi nên em mới nhớ lại. Tâm linh thật không thế đùa 8->
haha, drama gì mà còn hơn film zậy nè :)) pé Bích có linh cảm chuẩn ko đùa dc đâu nha :))

chị Vân Quý làm bánh siêu thế, em hơi tệ khoản nữ công gia chánh, nấu dc cơm ăn cơ bản thôi, món nào cầu kì thì ra hàng mà ăn cho ngon =))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

FallDaisy đã viết: 18:33, 05/08/21
haha, drama gì mà còn hơn film zậy nè :)) pé Bích có linh cảm chuẩn ko đùa dc đâu nha :))
Nhà nội em có 2 cô ruột dưới bố em biết xem bói bài Tây nên khả năng em được hưởng gene tí :)) nhưng nó yếu xìu à, chuyện ấn tượng lắm mới có
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

FallDaisy đã viết: 18:33, 05/08/21 chị Vân Quý làm bánh siêu thế, em hơi tệ khoản nữ công gia chánh, nấu dc cơm ăn cơ bản thôi, món nào cầu kì thì ra hàng mà ăn cho ngon =))
Chị ghét bếp vì bát tự của chị toàn Hoả với Thổ.

Chị có vài món tủ để loè thiên hạ thôi kk. Ai như em Quyên, món gì nó cũng biết, chị muốn oánh cho nó trận vì ghen tị 🤣.
Ví dụ như: phở, bún, miến… chị nấu đc tuốt 😂.

Tết chị sẽ cho các em ăn món bánh chưng gia truyền HN từ hơn trăm năm trước bà ngoại chị truyền nghề cho. 😆

Mà Daisy ở đâu đấy?
Quyen lee đã viết: 18:26, 05/08/21 =)) năm nay chị nấu trung thu gì trả thù
😂 khu chị đang bị lockdown 2 tuần nay nên chắc vẫn “bổn cũ soạn lại” nhưng dùng lò nướng chắc sẽ ngon hơn!
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

cmeo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cmeo »

Em cũng thèm trà chanh.
Pha chế sao cho giống ở tiệm bày em với chị.
Em pha cơ mà nó không giống quán lắm. Kaka, nhà em còn mẻ bí đao, mai nấu trà bí đao uống.
Buồn quá cơ, miền Trung nóng thêm 1 tuần nữa, cứ tưởng hết tuần này là hết nóng. :))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”