AI GORE và mối hận năm 2000 ( bài viết của tiến sĩ Đằng Sơn)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: AI GORE và mối hận năm 2000 ( bài viết của tiến sĩ Đằng Sơn)

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Trước nay nhiều ls không giải thích dc bằng Tam hợp phái nhưng Tứ hoá phái làm dc. Trong ls trên thì ngược lại, Tứ hoá phái nhìn rất khó (hoặc do mình còn kém!), nhưng Tam hợp phái lại nhìn rất rõ! Nx trên của mình cũng là từ Tam hợp phái. Bộ Sát Phá Liêm Tham đóng rất hợp vị nên giúp bộc phát nhanh trong thời loạn lạc. Chẳng hạn, Mệnh Tham Lang Hoá kị lại chuyển thành tài nghệ, thêm Văn khúc và cát tinh hội tam phương nên rất thích hợp làm chính trị, vừa thâm sâu, năng nổ, lại vừa rất “khéo”. Từ “khéo” trong quan trường vô cùng quan trọng, nó cũng thể hiện EQ cao, biết đối nhân xử thế, lấy lòng người ta...
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, hysshu, JamesNguyen2018
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

kimhoai đã viết: 22:14, 02/08/21
Dokhoavan đã viết: 21:27, 02/08/21
hysshu đã viết: 11:28, 02/08/21

Nhắc đến lá số của Tưởng Giới Thạch phải nhắc đến lá số của Mao Trạch Đông ( MTĐ). Nhiều trang web cũng nói về lá số của Mao mệnh Tham Lang ở Thân.

Trong cuốn Dự đoán theo tứ trụ của Thiệu Vĩ Hoa ( NXB VĂN HÓA THÔNG TIN, sách xuất bản năm 2008), có nói về bát tự của Mao Trạch Đông, trang 653.

Bát tự của MTĐ: Năm Quý Tỵ, tháng Giáp Tí, ngày Đinh Dậu, giờ Giáp Thìn

Sát Ấn Nhật nguyên Ấn

Ông Thiệu Vĩ Hoa có bình luận về bát tự của Mao, nội dung như sau:

Âm dương hài hòa, cương nhu đầy đủ. Giáp mộc hai hàng, cảnh tượng hùng vĩ. Kim cứng gặp hỏa, mũi kiếm càng sắc. Kình dương, thất sát rõ ràng, uy khắp trời đất. Cưỡi rồng đạp gió, quý đến bậc thiên tử. Năm 1976 dậu kim nhập mộ nên qua đời.

LS Mao Trạch Đông:

Hình ảnh
Lá số này chủ về tay trắng dựng nên nghiệp lớn, trãi qua gian khổ mà có thành công lớn đến bất ngờ, có nhiều người suy tôn!
Theo tứ trụ thì nhìn khá chứ nếu nhìn theo tử vi thì lá số này cũng hết sức bình thường, còn kém rất nhiều ls của các bạn trong diễn đàn này. Thế mới nói lý số chỉ tương đối thôi, ứng tới mức nào thì còn phải xem đương số là ai nữa. thằng làm vua 1 nước thằng khác chỉ làm vua ăn mày
Chuẩn. Nhìn theo tử vi thì lá số này mức khá thôi, chưa phải đẹp tuyệt vời, nhưng Sát Phá Tham hợp với thời loạn.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dokhoavan đã viết: 21:27, 02/08/21
hysshu đã viết: 11:28, 02/08/21
kimhoai đã viết: 06:00, 02/08/21
Nhắc đến lá số của Tưởng Giới Thạch phải nhắc đến lá số của Mao Trạch Đông ( MTĐ). Nhiều trang web cũng nói về lá số của Mao mệnh Tham Lang ở Thân.

Trong cuốn Dự đoán theo tứ trụ của Thiệu Vĩ Hoa ( NXB VĂN HÓA THÔNG TIN, sách xuất bản năm 2008), có nói về bát tự của Mao Trạch Đông, trang 653.

Bát tự của MTĐ: Năm Quý Tỵ, tháng Giáp Tí, ngày Đinh Dậu, giờ Giáp Thìn

Sát Ấn Nhật nguyên Ấn

Ông Thiệu Vĩ Hoa có bình luận về bát tự của Mao, nội dung như sau:

Âm dương hài hòa, cương nhu đầy đủ. Giáp mộc hai hàng, cảnh tượng hùng vĩ. Kim cứng gặp hỏa, mũi kiếm càng sắc. Kình dương, thất sát rõ ràng, uy khắp trời đất. Cưỡi rồng đạp gió, quý đến bậc thiên tử. Năm 1976 dậu kim nhập mộ nên qua đời.

LS Mao Trạch Đông:

Hình ảnh
Lá số này chủ về tay trắng dựng nên nghiệp lớn, trãi qua gian khổ mà có thành công lớn đến bất ngờ, có nhiều người suy tôn!
Lá số này Sát Phá Tham có lực, thành công trong thời loạn.
Đầu trang

MieuGia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MieuGia »

Lá số ông Mao Trạch Đông giống lá số của em quá, mà số em thì lại khác biệt hoàn toàn. Để ý thấy khi mọi người luận lá số của ông Mao đều đào vào những cái giống nhau, Tham Lang cư Thân, Hoá Kị. Khoa Quyền Lộc giáp ..vv. Vậy sự khác nhau to lớn ấy đến từ cái gì? Sao khi luận giải nhiều người không chú trọng vào cái đó?

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Up lại lá số MTĐ để so sánh :
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MieuGia đã viết: 22:15, 06/08/21 Lá số ông Mao Trạch Đông giống lá số của em quá, mà số em thì lại khác biệt hoàn toàn. Để ý thấy khi mọi người luận lá số của ông Mao đều đào vào những cái giống nhau, Tham Lang cư Thân, Hoá Kị. Khoa Quyền Lộc giáp ..vv. Vậy sự khác nhau to lớn ấy đến từ cái gì? Sao khi luận giải nhiều người không chú trọng vào cái đó?

Hình ảnh
LS của MTĐ và của em đều giáp Khoa Quyền, Mệnh đều có song Lộc.

Mệnh của em ko có Tả hữu, Mệnh của MTĐ có tả hữu đủ cặp.

Cung Quan của em và cung Quan của MTĐ đều có Thất Sát miếu bị Triệt, nhưng của MTĐ cung quan đẹp hơn vì cung quan ko có địa kiếp, của em có địa kiếp ở Quan.

Cung Thân của MTĐ Phá quân đắc địa có song lộc. Thân của em có Tử vi Thiên tướng bị Tuần, có Địa Không Thiên không đồng cung, tuy có Hóa lộc xung chiếu nhưng cung Thân như thế này ko mạnh bằng Thân của MTĐ, Thân của em Tử tướng rất cần Tả Hữu nhưng ko có.

Tóm lại nếu so sánh từng cặp Mệnh với Mệnh, Thân với Thân , Tài với Tài, Quan với Quan thì của em đều thua MTĐ. Hơn nữa Mệnh Sát Phá Tham hợp với thời loạn, thời chiến tranh, MTĐ sinh vào giai đoạn này nên chớp được cơ hội và thành công to lớn. Lá số tử vi của MTĐ có thể ko rực rỡ lắm nhưng xét về tứ trụ thì tứ trụ của MTĐ không tầm thường.
Được cảm ơn bởi: MieuGia, Quan Nguyen, JamesNguyen2018
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MieuGia đã viết: 22:15, 06/08/21
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Từ 23 tuổi tới giờ em thấy có thuận lợi nhiều không?
Đầu trang

MieuGia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 22:54, 06/08/21
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Từ 23 tuổi tới giờ em thấy có thuận lợi nhiều không?
Em dáng người nhỏ con, ko cao lớn như ông Mao, cũng ko dâm đãng dc như vậy (gần như ko có nhu cầu khoản này), cũng ko có yêu nước thương dân, sống chính xác như 1 con Trực Phù hèn yếu.

Em hiện đang làm giám sát công trình, làm bên mảng về hoá chất. Học đại học xong đã đi làm 5 năm thì làm ở VN dc khoảng 1 năm, còn lại đi khắp nơi.

Từ tuổi 23 đến giờ công việc của em ổn định ạ, ko có biến động gì bất thường, có vất vả nhưng tiền nong ko phải lo nghĩ ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MieuGia đã viết: 23:10, 06/08/21
hysshu đã viết: 22:54, 06/08/21
Hình ảnh
Em dáng người nhỏ con, ko cao lớn như ông Mao, cũng ko dâm đãng dc như vậy (gần như ko có nhu cầu khoản này), cũng ko có yêu nước thương dân, sống chính xác như 1 con Trực Phù hèn yếu.

Em hiện đang làm giám sát công trình, làm bên mảng về hoá chất. Học đại học xong đã đi làm 5 năm thì làm ở VN dc khoảng 1 năm, còn lại đi khắp nơi.

Từ tuổi 23 đến giờ công việc của em ổn định ạ, ko có biến động gì bất thường, có vất vả nhưng tiền nong ko phải lo nghĩ ạ.
Năm nay covid chắc là công việc của em không được thuận lợi?
Được cảm ơn bởi: MieuGia
Đầu trang

MieuGia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:54, 07/08/21
Năm nay covid chắc là công việc của em không được thuận lợi?
Em hiện tại không ở VN nên công việc không ảnh hưởng gì ạ.

Em thấy vòng Thái Tuế, ông Mao cả Mệnh Thân đều Âm Long Trực thì nên giải thích như thế nào ạ (ko thể cả Mệnh Thân đều nhún nhường chịu thua thiệt được)?. Tử Bình và Tử Vi thì có lẽ Tử Bình chính xác hơn ạ, hay là do Tử Vi quá khó để luận giải (chỉ vì vài phụ tinh mà đời người khác nhau vậy), vẫn biết là năm Quý có Tham Lang cư Thân chắc chắn là các chính tinh sẽ giống như vậy, mà khi luận giải người ta vẫn chỉ bám vào đó mà luận là chính?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”