LIỆU RẰNG MÀY CÓ DÁM THỬ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: LIỆU RẰNG MÀY CÓ DÁM THỬ

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

12010277 đã viết: 16:52, 16/07/21
KENT đã viết: 14:32, 16/07/21 Cảm giác của em giờ rất tệ. Moi thứ hau như quá lạ , du là ở nhà chỉ theo dõi các nhóm làm việc . Cảm giác mình ko hiểu và co gắng hiểu. Bất lực sau bao nhiêu năm buon trải chưa bao giờ em có cảm giác này. Rồi cảm giác như nó không hợp với mình.... Thật sự muốn phát điên
Mấy nay e đi chơi gặp những người bạn cũ đh ở xa. Họ thay đổi nhiều lắm. Nhiều người trước đây đứng top của lớp nhưng ra đời, đời lại khiến họ bẻ lái hướng khác. Giờ thì họ đã xong dc 1 phần cuộc đời họ rồi. Nhưng cũng có góc khuất họ không nói. Họ mất nhiều tgian hơn, mất nhiều tiền hơn, mất đi đam mê thời trẻ, để đạt dc những mục tiêu cơm áo gạo tiền.

E còn trẻ so với anh. E cũng sợ một ngày phải vứt bỏ đam mê của mình vì đồng tiền bát gạo. Nếu nói thật, tương lai rất đáng sợ. Nhiều người muốn xem bói để an tâm hơn về mấy năm tới.

Chúc ông a may mắn.
mình chỉ có đam mê kiếm nhiều tiền mà chưa làm được :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

KENT đã viết: 17:33, 16/07/21
12010277 đã viết: 16:52, 16/07/21
KENT đã viết: 14:32, 16/07/21 Cảm giác của em giờ rất tệ. Moi thứ hau như quá lạ , du là ở nhà chỉ theo dõi các nhóm làm việc . Cảm giác mình ko hiểu và co gắng hiểu. Bất lực sau bao nhiêu năm buon trải chưa bao giờ em có cảm giác này. Rồi cảm giác như nó không hợp với mình.... Thật sự muốn phát điên
Mấy nay e đi chơi gặp những người bạn cũ đh ở xa. Họ thay đổi nhiều lắm. Nhiều người trước đây đứng top của lớp nhưng ra đời, đời lại khiến họ bẻ lái hướng khác. Giờ thì họ đã xong dc 1 phần cuộc đời họ rồi. Nhưng cũng có góc khuất họ không nói. Họ mất nhiều tgian hơn, mất nhiều tiền hơn, mất đi đam mê thời trẻ, để đạt dc những mục tiêu cơm áo gạo tiền.

E còn trẻ so với anh. E cũng sợ một ngày phải vứt bỏ đam mê của mình vì đồng tiền bát gạo. Nếu nói thật, tương lai rất đáng sợ. Nhiều người muốn xem bói để an tâm hơn về mấy năm tới.

Chúc ông a may mắn.
Cái khổ của anh là bo đi công việc an toàn. Kinh nghiệm để đi một hướng khác mà anh ko luong trước được những thứ mà anh phải đối mặt giờ thì anh đang bơi trong mơ hôn don đó. Thật sự khủng hoảng tâm lý. Anh hau như không hợp với công việc ới. Thêm phần giờ gặp giản cách 16 vậy anh ở nhà làm việc từ xa. Trước giờ anh chưa từng làm. Nhìn mọi người làm việc quá Skype mà anh khủng hoảng vì anh ko hiểu và cũng ko biết cái đó , vì anh chưa học đến cái đó. Nhìn mọi người làm mà mình ko làm được gì ko hiểu gì . Khủng hoảng tâm lý thật sự em ah. Rồi còn báo cáo , biết gì mà báo cáo bay giờ
hồi mình làm QC khách hàng cho 1 cty sản xuất đài loan, có lần xuống xưởng gặp mấy thím đứng máy, họ kêu giờ cho ngồi văn phòng không ngồi được ngột ngạt khó chịu, có những người sợ máy vi tính là thật =.=, thôi giờ chưa có việc thì ông chịu khó mà làm, sau dịch thì tìm việc khác phù hợp hơn, nhờ vậy lại có kỹ năng làm việc nhóm online :)) những người thành đạt họ đều giỏi cả đầu óc lẫn chân tay ạ :-j
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em còn năm nay nữa là qua hạn thiên không.... Hic nó làm em banh chành 10 năm..... Còn vài tháng nữa co mà lech đến hết năm. Hix chưa biết qua thái tuế hóa khóa kia nó ra sao
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Cả tháng nay, em làm việc ở nhà , mang tiếng là vậy nhưng chỉ xem người ta làm . Mình làm thì bị bắt bẻ Sai này Sai no. Thật sự em ko biết ra sao, gần như phát điên...... Quá mệt mỏi rồi.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

KENT đã viết: 14:37, 05/08/21 Cả tháng nay, em làm việc ở nhà , mang tiếng là vậy nhưng chỉ xem người ta làm . Mình làm thì bị bắt bẻ Sai này Sai no. Thật sự em ko biết ra sao, gần như phát điên...... Quá mệt mỏi rồi.
Bạn mới đồi việc nhỉ. Mình nghĩ vạn sự khởi đầu nan. Mùa dịch là cơn ác mộng cho những người mới đổi việc. Phải cố gắng hơn rất nhiều, nhưng rất khó có thể thoả mãn sếp. Vì hầu như không làm được gì cho công ty, nhà tuyển dụng họ sẽ cảm nhận phí tiền thuê mình mà không thu về được gì. Mình nghĩ để làm tốt 1 việc ở chỗ mới cần ít nhất 6 tháng. Tuổi càng lớn càng không có nhiều thời gian cho việc học để làm tốt một công việc ở một công ty mới.

Cố gắng lên nhé, trong mùa dịch cố gắng giữ đc công việc là thành công rồi :-bd
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Cảm ơn bạn rất nhiều, dung là mình đang hoc việc. Gặp giản cách phải làm việc từ xa ở nhà , đó giờ chưa từng làm. Mọi người có kinh nghiệm rồi thì họ làm rất ok , mình chỉ theo dõi họ quá tin nhắn mà mình ko hiểu gì hỏi thì cũng nói chỉ được nhiều vì công việc liên quan nhiều và họ làm khá độc lập, phần nhiều ho có laptops , mình thì không. Áp lực ghê lắm. Muốn phát điên vì mình ko làm được gì . Hoi chiều họ kêu mình báo cáo trong tuần. Có làm được gì mà báo cáo . Mình buồn và căng thẳng cực độ. Co giấu ko để giá đình biết .... Chỉ thể giay bày ở đây mong mọi người xem giúp
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Lại một đêm mất ngủ ...... Thôi em cố mà ngủ vậy lo nhiều rồi....
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

KENT đã viết: 19:44, 06/08/21 Cảm ơn bạn rất nhiều, dung là mình đang hoc việc. Gặp giản cách phải làm việc từ xa ở nhà , đó giờ chưa từng làm. Mọi người có kinh nghiệm rồi thì họ làm rất ok , mình chỉ theo dõi họ quá tin nhắn mà mình ko hiểu gì hỏi thì cũng nói chỉ được nhiều vì công việc liên quan nhiều và họ làm khá độc lập, phần nhiều ho có laptops , mình thì không. Áp lực ghê lắm. Muốn phát điên vì mình ko làm được gì . Hoi chiều họ kêu mình báo cáo trong tuần. Có làm được gì mà báo cáo . Mình buồn và căng thẳng cực độ. Co giấu ko để giá đình biết .... Chỉ thể giay bày ở đây mong mọi người xem giúp
Định không viết gì thêm, nhưng lỡ gieo quẻ nên thôi mình nói vài câu, bạn tham khảo nhé.

Tối qua đọc post của bạn, động tâm bốc 1 quẻ dịch, giúp bạn hỏi về công việc. Được quẻ lâm động tại hào 6 biến ra quẻ tổn.

- Quẻ chủ là quẻ lâm: quẻ này chủ về công việc, ứng với việc cần hỏi.
Tự quái truyện giảng: Cổ là công việc, có công việc rồi mới làm lớn được. Lâm có nghĩa đến
Thoán truyện viết: Nguyên hanh, lợi trinh. Chí vu bát nguyệt hữu hung. Hào 6 động là rất tốt.

--> Ý quẻ này là nói bạn đạt được công việc này khá thuận lợi và dễ dàng, tuy nhiên sau 8 tháng hoặc tới tháng 8 thì có biến xấu.

- Quẻ biến là quẻ tổn: hao tổn mất mát.

--> Vậy quẻ dịch này nói rằng: bạn nhận được công việc khá dễ dàng nhưng sau 8 tháng hoặc tới tháng 8 thì e rằng khó giữ được việc, hoặc hao tổn tâm lực tới tháng 8 hoặc sau 8 tháng thì từ bỏ.

Bởi vì kết quả của quẻ này khá tiêu cực và mờ mịt, cho nên mình đã quay lại xem vận trên lá số tử vi của bạn.

Bạn đang ở năm cuối của vận thiên không tứ bại, xấu nhất của thiên không. Đại vận can canh, tiểu vận can tân tạo ra tam kỵ liên hoàn quan-nô-di nên biến xấu khó tránh hầu như chắc chắn xảy ra ở 3 cung này. Lưu tuế lại động tại cung nô, trung tâm của tam kỵ. Tiểu vận tân sửu tam hợp hợi mão mùi hội toàn hung - sát-bại tinh. hạn công việc khởi từ tháng 3, cực xấu ở tháng 7 và tháng 11.
- Kết quả này phù hợp với bốc dịch và những gì đang xảy ra. Nên mình nghĩ thời gian mấy tháng tới cũng sẽ không dễ dàng, dù sao chuẩn bị tâm lý, sẵn sàng cho kế hoạch B, sẽ giúp bạn chủ động hơn trong trường hợp không thể tiếp tục đc.

Thân !
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Cảm ơn bạn rất nhiều đã giúp đỡ. Thật tình công việc này mình chứ tâm không muốn nhận. Và việc đến rất nhanh và thuận lợi. Nhanh đến mình không tin được , làm ở một công ty lớn chứ không nhỏ. Nhưng cái dai của mình là chưa lường trước được gì mà lao vào kết cuộc thì gần như sa lầy.... Giờ nằm nhà xem moi người làm việc mà mình không blam được gì , nhờ họ chỉ dẫn cũng hạn chế vì làm việc ở nhà. Cả tháng nay mình mất ngủ vì áp lực vì nhiều thứ . Làm gì cũng bị sửa. Và hình như là nó quá bó buộc không hợp với tình thích đi lại của mình , biết là vô hạn xấu nhất nhưng mình quá chu quan giờ thành ra tiến thoái lưỡng nan. Không biết tình hình sẽ ra sao vì mọi thứ khá mờ mịt. Thật sự mình khủng hoảng tâm lý luôn.....
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hic,,, rồi sẽ đi về đâu ..... Hay là cứ nhắm mắt chịu đựng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”