XIN GIÚP EM CÓ QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: XIN GIÚP EM CÓ QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

dunglanchin đã viết: 16:53, 09/08/21 hoalando thân , dưỡng ở tử tức thì thường là : nhiều con , con nuôi , con đỡ đầu , con riêng , con dị bào , nhưng bộ : Cơ - Nguyệt- đồng - Lương ở tử tức mới là cách chính quyết định có con dị bào hay không .
Bác ơi, cho cháu hỏi.
Năm 2013, đứa bạn thân của cháu đẻ 1 bé gái.
Do là năm 2012 2 bạn cưới, cháu lo cho 2 bạn cưới nên chúng nó tự cho bé nhận Vân Quý là "mẹ nuôi".
Cho đến bây giờ, bố mẹ bé vẫn gọi con mà "Mẹ Vân Quý" thay cho bé, vẫn hay nhắc và mời cháu đến nhà chơi.
Nhưng mà cháu cũng ít thăm bé lắm (do cháu giận bố mẹ bé nên bớt đi lại), thế có tính đó là "con nuôi" cháu không ạ?

Xin phiền chủ topic cho chị hỏi ké điều này.
Cảm ơn chủ topic nhiều. :x
Được cảm ơn bởi: trang301191
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trang301191 »

của mình Tả Hữu ở Thiên di tam hợp cung Phu. Như thế nghĩa là chồng ngoại tình hay không nhỉ? Hay phải có 1 sao Tả hoặc Hữu tại chính cung mới dc coi là ngoại tình? Thật ra nếu được luận đoán mình không khổ sở về tiền bạc là mình đỡ lo rồi
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Vân quý thân , tính là con nuôi thì : 1- làm thủ tục theo luật pháp sở tại , 2- Làm lễ nhận con nuôi tại bàn thờ gia tiên nhà bạn ( có sự chứng giám các Thần và gia tiên nội , ngoại nhà bạn ) , còn mình nói với nhau , quý nhau ... thì cũng không được tính bạn nhé . Chúc bạn một ngày an lành .
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, trang301191, MinhBich, FallDaisy
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Hoalando thân , nói đến con và con dị bào là ta xem cung con , chứ không phải xem cung mệnh như bạn nói đâu ( mệnh VCD ở mùi Vũ Tham chiếu ... ) , còn con dị bào ở cung dương là cùng cha khác mẹ , ở cung âm là cùng mẹ khác cha .
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dunglanchin đã viết: 16:04, 09/08/21 Bạn có con sinh năm 2016 rất tốt và hợp với bạn ( cháu trai hay gái ? ) , trời cho bạn đứa con này , bạn phải lấy chồng muộn , nhưng bạn lấy sớm thì như vậy mà .Trước mắt hãy cố gắng vượt qua giai đoạn này , phải ngoài 40 tuổi mới tốt được (sang đại vận 34-43 đã tốt rồi ) , vì con 2016 thì bạn làm được mà , tôi tin là như vậy . Sau này hãy tìm được người (bạn hay chồng ) hợp với mình và con thì sẽ thuận , bạn cũng cần lưu ý : cung tử tức của bạn báo cho biết là bạn có con dị bào , cùng cha khác mẹ ( tức là bạn đi lấy chồng nữa thì người chồng đó có con riêng rồi , như bạn có con ... điều đó cũng là bình thường , có điều mình biết trước ... ) .
Cho mình hỏi chút, kể cả lá số có nói lên mình có hiện tượng con dị bào, nhưng nếu mình lựa chọn không đi bước nữa, tức là cãi số. Có trường hợp nào cãi số thành công chưa bạn nhỉ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Trên lá số và cung tử tức của bạn nói lên điều đó thì tôi báo cho bạn biết trước , để bạn biết và ứng sử ... nếu điều đó đến với bạn . Bây giờ bạn còn trẻ , còn nhiều viêc phải lo ... mà không nghĩ đến điều đó hoặc chưa nghĩ tới ... Còn bạn nói không đi bước nữa ... ở vậy nuôi con thì là một điều lý tưởng , dù có cãi lại số . Người ta thường tìm cách để hóa giải cung xấu ( như cung phu xấu ) , còn cãi số thì ...
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dunglanchin đã viết: 19:46, 09/08/21 Trên lá số và cung tử tức của bạn nói lên điều đó thì tôi báo cho bạn biết trước , để bạn biết và ứng sử ... nếu điều đó đến với bạn . Bây giờ bạn còn trẻ , còn nhiều viêc phải lo ... mà không nghĩ đến điều đó hoặc chưa nghĩ tới ... Còn bạn nói không đi bước nữa ... ở vậy nuôi con thì là một điều lý tưởng , dù có cãi lại số . Người ta thường tìm cách để hóa giải cung xấu ( như cung phu xấu ) , còn cãi số thì ...
Mình cũng từng nghĩ tới cách hoá giải cung Phu khá xấu của mình, nhưng theo giáo lý nhà Phật thì nó chỉ làm cho mình nhẹ tâm hơn thôi, còn duyên hay nghiệp nó mang theo mình suốt cuộc đời rồi. Mình cũng chẳng dám cãi số, kiểu như nó là việc vận hành của vũ trụ bắt buộc phải xảy ra... Bây giờ mình chỉ mong kiếm đc thật nhiều tiền, mua dc nhà riêng cho mình, cuộc sống kinh tế khá... để làm 1 quý cô độc thân vui vẻ :)
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 11:30, 09/08/21
trang301191 đã viết: 09:28, 09/08/21 Em xin gửi lời chào tới tất cả các thành viên trong hội.
Thật sự em cảm thấy em đang ở cuối con đường này, em cố gắng an tĩnh thiền định mà tâm vẫn đau khổ.
Năm nay dịch bệnh khó khăn, kinh tế k quá thiếu thốn nhưng nó không được như em mong đợi. Và chuyện hôn nhân, chồng em làm em thật sự rất buồn. Em nửa muốn cứu vãn nửa muốn buông xuôi...
Em biết trên lá số của em có điềm tượng li hôn, em đã cố gắng rất nhiều trong 7 năm chung sống, nhưng càng ngày càng có nhiều khác biệt và khoảng trống.
Các bác cho em hỏi Công việc và tình cảm của em ntn ạ? hậu vận của em có sáng sủa hơn không? Chứ giờ thật sự em bế tắc và mệt mỏi với cuộc sống này quá rồi. Sống mà lúc nào cũng buồn thế này cuộc đời vô nghĩa quá...Mong các bác cứu giúp đi qua cho em xin vài lời khuyên....Em chân thành cảm ơn các bác.
Sống đến từng này rồi chắc bạn cũng hiểu rõ nhân duyên của mình. Thôi thì buông bỏ cũng là chuyện tốt.
Cầm lên đuợc, đặt xuống đuợc thế mới bản lĩnh.
Còn về công việc thì cứ làm từ từ, sau dụng cung điền ấy. Tài sản sau đuợc chục tỷ là chuyện trong tầm tay.
Hi vọng mình có thể đạt được con số như bạn nói, giờ làm mãi vẫn nghèo bạn à... chẳng đủ lực lo cho ba mẹ đc sống sung túc hơn
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Chào bác, thực ra mỗi một sự việc nó có một tượng lý số khác nhau, ví dụ 2 đời vợ chồng, thì tả hữu cư phu thê là có thể xác quyết được ngay, lúc này có dưỡng cư tử thì có thể xác quyết là người mới của mình cũng đã có con riêng.
Nhưng nếu cung phu thê chỉ có dấu hiệu một đời, mà cung tử lại có tả hữu ngộ dưỡng, thì lại chứng tỏ người đó lấy vợ/chồng đã có con riêng rồi, và mình nuôi cả đứa con đó của họ.
Cũng có trường hợp bỏ nhau xong ở vậy đến già, không kết hôn nữa thì cung phu thê gặp triệt (giữa đường gãy cánh) hoặc thiên hình, tuế hao kị và dưỡng cư tử tức, thì lại chỉ ra là có con nuôi, hoặc đứa con này không có danh tính của cha (như đi làm thụ tinh nhân tạo chẳng hạn, ngày xưa không có).
Mỗi một tượng tử vi nó khác nhau, cùng là sao đấy nhưng phải nhìn kết hợp.
Sao dưỡng thì kể ra nó cũng có ý nghĩa dị bào, vì nếu dưỡng toạ phụ mẫu thì có hai trường hợp, một là được bảo mẫu, vú em nuôi dưỡng (bản thân gọi là cha, mẹ nuôi), hoặc cha/mẹ có nhiều đời vợ/chồng, và mình được người dượng hoặc dì đó nuôi.
Vòng trường sinh nó hay lắm, nó có ý nghĩa như các sao ta hay xem chứ không phải như tụi bắc phái xiển dương trường sinh, đế vượng là cung khí mạnh mẽ hay gì đâu, toàn tào lao không.
Ngoài dưỡng ra, thì nhiều 11 sao còn lại cũng hết sức hay, như trường sinh là chủ thọ, chủ lâu dài, cư mệnh thì thường là sống lâu, nhưng gặp nhiều sao bệnh tật quá thì nó chứng minh là sống thì lâu nhưng bệnh tật triền thân.
Hoặc sao thai trong bộ thai phục vượng tướng chẳng hạn, các thầy thì cứ nói quan hệ trước hôn nhân thì đúng, nhưng cách hiểu hiện đại là sai. Nó có ý nghĩa là có bầu trước khi cưới, chứ còn thanh niên bây giờ hợp mắt nhau thì cho vào khu riêng tư thì đó không phải là thai phục vượng tướng
Được cảm ơn bởi: minhquang369, mymmym
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoalando đã viết: 20:16, 09/08/21 Chào bác, thực ra mỗi một sự việc nó có một tượng lý số khác nhau, ví dụ 2 đời vợ chồng, thì tả hữu cư phu thê là có thể xác quyết được ngay, lúc này có dưỡng cư tử thì có thể xác quyết là người mới của mình cũng đã có con riêng.
Nhưng nếu cung phu thê chỉ có dấu hiệu một đời, mà cung tử lại có tả hữu ngộ dưỡng, thì lại chứng tỏ người đó lấy vợ/chồng đã có con riêng rồi, và mình nuôi cả đứa con đó của họ.
Cũng có trường hợp bỏ nhau xong ở vậy đến già, không kết hôn nữa thì cung phu thê gặp triệt (giữa đường gãy cánh) hoặc thiên hình, tuế hao kị và dưỡng cư tử tức, thì lại chỉ ra là có con nuôi, hoặc đứa con này không có danh tính của cha (như đi làm thụ tinh nhân tạo chẳng hạn, ngày xưa không có).
Mỗi một tượng tử vi nó khác nhau, cùng là sao đấy nhưng phải nhìn kết hợp.
Sao dưỡng thì kể ra nó cũng có ý nghĩa dị bào, vì nếu dưỡng toạ phụ mẫu thì có hai trường hợp, một là được bảo mẫu, vú em nuôi dưỡng (bản thân gọi là cha, mẹ nuôi), hoặc cha/mẹ có nhiều đời vợ/chồng, và mình được người dượng hoặc dì đó nuôi.
Vòng trường sinh nó hay lắm, nó có ý nghĩa như các sao ta hay xem chứ không phải như tụi bắc phái xiển dương trường sinh, đế vượng là cung khí mạnh mẽ hay gì đâu, toàn tào lao không.
Ngoài dưỡng ra, thì nhiều 11 sao còn lại cũng hết sức hay, như trường sinh là chủ thọ, chủ lâu dài, cư mệnh thì thường là sống lâu, nhưng gặp nhiều sao bệnh tật quá thì nó chứng minh là sống thì lâu nhưng bệnh tật triền thân.
Hoặc sao thai trong bộ thai phục vượng tướng chẳng hạn, các thầy thì cứ nói quan hệ trước hôn nhân thì đúng, nhưng cách hiểu hiện đại là sai. Nó có ý nghĩa là có bầu trước khi cưới, chứ còn thanh niên bây giờ hợp mắt nhau thì cho vào khu riêng tư thì đó không phải là thai phục vượng tướng
Nếu theo như bạn nói thì lá số tử vi của mình xác quyết gãy cánh giữa đường, k thể hàn gắn được phải không? Nghĩ buồn bạn nhỉ? Cố gắng bao nhiêu năm, cuối cùng vẫn phải dứt áo ra đi...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”