[Chém Gió] Ngũ Quan trên khuôn mặt có thay đổi và ảnh hưởng theo tâm tính và việc thiện mình làm ??

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thịnh_Nguyễn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: [Chém Gió] Ngũ Quan trên khuôn mặt có thay đổi và ảnh hưởng theo tâm tính và việc thiện mình làm ??

Gửi bài gửi bởi Thịnh_Nguyễn »

hysshu đã viết: 12:08, 16/08/21
Thịnh_Nguyễn đã viết: 23:18, 14/08/21

P/s: bình luận chỉ nêu lên suy nghĩ của e, ko hề có ý tranh luận hơn thua với a/c vì e biết mình cũng chưa trải đời nhiều, thật sự trân trọng a/c.
Văn phong đúng là của người có Mệnh âm long trực.
Anh nghĩ sao về Thân Đào Không Sát ạ, ý nghĩa của người Mệnh Âm Long Trực nhưng Thân lại Đào Không Sát thì có thể luận giải là tâm hồn thì yếu đuối nhưng ra ngoài xh thì cố tỏ ra là mình ổn giấu đi sự nhu nhược của Âm Long Trực ko?
Đầu trang

Thịnh_Nguyễn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: [Chém Gió] Ngũ Quan trên khuôn mặt có thay đổi và ảnh hưởng theo tâm tính và việc thiện mình làm ??

Gửi bài gửi bởi Thịnh_Nguyễn »

Hungternopil đã viết: 22:10, 16/08/21
chimxinhxinh đã viết: 18:27, 16/08/21
hoalando đã viết: 22:51, 13/08/21 Dĩ nhiên là có thay đổi, nhưng là thay đổi do vận hạn. Các anh chị có tin là vào vận song hao, bại tinh tụ tập thì mũi hếch lên, vào vận lộc tụ thì lỗ mũi kín lại không?
Vận phát quan thì trán cực kỳ sáng, anh em mất thì lông mày khuyết một đường, bệnh tật gặp thì da mặt xanh xao, nếu tai tối đen thì là lúc khuất núi. Thường người có cách cục tu tập trong tử vi là người phải mang nhiều phúc thiện tinh, chủ về thọ. Còn mấy ông mang mệnh thân sát tinh mà sách bảo tu là không đúng đâu nhé, mấy ông đấy chỉ có tu hú thôi.
Vậy xem quan lộ là trán, còn tiền tài là mũi hả bác.
Nếu vậy thì em chỉ mong mũi mình to lên. kk
Bạn nói thế chỉ được phần nổi. Điều quan trọng là tướng diện phối hợp ra sao.
Cho e hỏi 1 người mũi tẹt/thấp thì đi bộ vị ntn thì tốt,giàu có ạ,vì e thấy đa phần mũi tẹt thì ít ai giàu đc.
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Thịnh_Nguyễn đã viết: 22:12, 16/08/21

P/s: bình luận chỉ nêu lên suy nghĩ của e, ko hề có ý tranh luận hơn thua với a/c vì e biết mình cũng chưa trải đời nhiều, thật sự trân trọng a/c.
Anh nghĩ sao về Thân Đào Không Sát ạ, ý nghĩa của người Mệnh Âm Long Trực nhưng Thân lại Đào Không Sát thì có thể luận giải là tâm hồn thì yếu đuối nhưng ra ngoài xh thì cố tỏ ra là mình ổn giấu đi sự nhu nhược của Âm Long Trực ko?
Theo tôi thì Phái Thiên Lương phân tích chuẩn về thế đứng Mệnh Thân đấy. Mệnh Âm Long Trực nhưng thân Dương Tử Phúc thì cứ là tư tưởng hiền lành, chịu thiệt nhưng tay chân thì lấn người chả sai đâu. Tùy theo cá tính của sao mà cách chịu thiệt hay cách lấn khác nhau. Thân mà ăn Thiếu Dương Thiên Không Đào Hoa thì cứ gọi là lấn ma giáo, lân hoàn toàn, lấn không chừa đường lùi cho mình hay người khác luôn và hệ quả cũng không khác nào mệnh Thiếu Dương Thiên Không lắm. Kiểu cho người ta cái nhỏ bề nổi, còn chân tay nắm đằng cán đó mà chứ hiền lành thứ thiệt là Mệnh Thân Âm Long Trực mới phải.

Tôi nghĩ dùng chữ "nhu nhược" cho người Âm Long Trực là không chính xác. Vì chữ "nhu nhược" bao hàm thiếu bản lĩnh, yếu ớt nhưng tôi gặp những người Âm Long Trực vẫn cương liệt, sắt thép, phân biệt đúng sai rõ ràng như thường. Chịu thiệt không đồng nghĩa với "nhu nhược", có rất nhiều lý do để người ta chịu thiệt.

Tự nhận xét từ bản thân và quan sát một vài cá nhân có thế đứng mệnh thân như thế này.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Thịnh_Nguyễn đã viết: 01:24, 17/08/21
Hungternopil đã viết: 22:10, 16/08/21
chimxinhxinh đã viết: 18:27, 16/08/21

Vậy xem quan lộ là trán, còn tiền tài là mũi hả bác.
Nếu vậy thì em chỉ mong mũi mình to lên. kk
Bạn nói thế chỉ được phần nổi. Điều quan trọng là tướng diện phối hợp ra sao.
Cho e hỏi 1 người mũi tẹt/thấp thì đi bộ vị ntn thì tốt,giàu có ạ,vì e thấy đa phần mũi tẹt thì ít ai giàu đc.
điều quan trọng là nhìn cái mặt nó thấy hài hoà, không cảm thấy lệch vị. còn nếu xem chỉ thấy mặt tai chân tay mà không nhìn sâu vào phần thần thái của họ thì e là không xem tướng được.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thịnh_Nguyễn đã viết: 22:12, 16/08/21

Mệnh Âm long trực không nói nên người đó nhu nhược, yếu đuối, mà chỉ nói lên người đó có thể làm nhiều hưởng ít, mình làm người khác hưởng, hay chịu thiệt về mình. Ngay cả mệnh Sát Phá Tham vòng âm long trực cũng ít nhiều có tính nhịn, chịu thiệt về mình, bởi vì tuy Sát Phá Tham bản chất vốn dũng mãnh, cương cường, nhưng nếu hung hăng lên, ko chịu nhận phần thiệt về mình thì sẽ còn Thiệt Hại nhiều hơn về nhiều mặt khác, vì thế xét đi xét lại về đại cục cũng đành phải chấp nhận thiệt.

Mệnh âm long trực tất nhiên cũng có người yếu đuối, có người thế này thế kia, nhưng cũng có rất nhiều người bản lĩnh, mạnh mẽ, dũng cảm. Rất nhiều lá số các danh nhân nổi tiếng bên chính trị, quân sự ...mệnh âm long trực.

Hàn Tín là danh tướng nổi tiếng của TQ, tuổi trẻ có giai đoạn nghèo đói phải đi xin ăn. Có 1 thằng đồ tể ở ngoài đường nói: " Ngươi có đủ bản lãnh, hãy dùng thanh kiếm ngươi đang đeo, giết ta luôn đi. Nếu không làm được, ngươi hãy chui qua háng của ta" . Hàn Tín rất bực, nhưng suy xét kỹ, đành chui qua háng tên đồ tể kia, bị dân chúng ở chợ nhìn thấy chế giễu, khinh bỉ, coi thường.

Về sau Hàn Tín là 1 tướng kỳ tài, bách chiến bách thắng, lập nên nhiều công trạng lớn lao, uy danh thiên hạ. Có lần Hàn Tín nói với các viên tướng cấp dưới của mình: Ta chẳng những có thể giết hắn bây giờ mà năm đó ta cũng có thể giết được hắn. Song ta nghĩ rằng, giết hắn rồi ta phải đền mạng, làm sao có thể tạo dựng được sự nghiệp của đại trượng phu nhỉ, chẳng thể được cái nhỏ mà mất đi cái lớn.

Nhẫn nhịn là khó, nhưng Nhẫn nhục còn khó hơn rất nhiều lần. Không phải cứ hung hăng, quát tháo ầm ĩ, người khác chửi mình khinh mình, mình cũng chửi lại là dũng cảm. Có câu nói:

Càng mạnh mẽ càng hiền lành

Càng thông minh càng khiêm tốn.

Đức Phật dạy: Chiến thắng 1 vạn quân không bằng chiến thắng chính mình.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, atn419, Nguyenlinh243195, Toanksqng213
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”