Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

minhgbc đã viết: 16:44, 03/09/21
Cháu xin được luận giải về vấn đề vợ con ạ
Luận giải của bạn đây.
1. Mệnh thân vững đẹp, vòng vận qua những cung quan trọng của đời người đều tốt cho mệnh kim. Nhưng so với với các cung khác trên lá số thì cung Thê Yếu, bất lợi cho đường hôn phối. Theo quan điểm cũ của các cụ, những cung thê như này thường dễ 2 lần đò.

2. Cách hoá giải hoặc giảm tránh hình khắc cho cho cung thê này. Với cung Thê này trước khi cưới đường tình duyên có lận đận hoặc cưới hụt, có tình cảm sâu đậm với ai đó rồi buộc phải chia tay cũng được coi như hoá giải phần nào. Thật ra, sau mỗi lần trải nghiệm bản thân mình cũng rút ra kinh nghiệm và tự điều chỉnh bản thân đấy thôi. Có thể chấp nhận đối phương là người tốt và cũng trải qua mối tình sâu đậm. Kết hôn chậm muộn cũng tốt, thường sau 30 tuổi cũng được tính là muộn rồi nhé.

3. Trong cuộc sống hôn nhân sau này cũng bớt kì vọng hoặc cầu toàn với đối phương. Mình khó thì đến lúc có được nên cố gắng vun đắp gìn giữ mới mong được bền lâu. Trên thực tế tôi cũng từng gặp nhiều đối tượng có cung phu thê chưa tốt và hiện tại vẫn sống được với nhau. Mong bạn hiểu những gì tôi muốn nói và đừng chủ quan ( mệnh tài quan đẹp, tài lộc cũng ổn) cũng nên đứng ở lập trường của đối phương mà xem xét

4. Từ cuối năm nay ( năm nay năm Sửu có chút liên quan tới Thê của bạn nhưng e do tình hình dịch nên khó) , năm sau trở đi với bạn thì đều là vận đẹp để kết hôn ( vận cung Phúc Thiên cơ có địa không quả tú nên dễ trục trặc gì đó) , chốt được cô dâu ổn thì tiến tới. Không thì năm 35 tuổi năm Mùi động đúng cung thê đấy. Mong bạn có được lời giải đáp.
[/quote]

Mong bạn nói qua cung tử tức của mình luôn với ạ
[/quote]

5. Tử tức: Có Thất Sát gặp Triệt toạ thủ. Thường các có sát khí ở các cung là người thân của mình thì không được coi là tốt. Cũng may là không kèm sát tinh nào thêm nên chỉ gây ra chậm muộn hoặc con khó nuôi chút thôi. Nhờ tí tốt của cung Điền đỡ cho thì may ra đỡ hơn chút. Tóm lại: không cần lo lắng, chỉ cần chú ý giữ gìn đừng làm gì để sau này phải tiếc thôi. Trường hợp này thì con cái số phận như nào thì phải xem lá số của con nữa.
Được cảm ơn bởi: minhgbc
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

mlt830 đã viết: 19:20, 04/09/21 Xin chào các bác, mong các bác luận giúp cháu về sự nghiệp lá số này, hiện tại cháu đang thất nghiệp. Cháu xin cám ơn, chúc các bác mạnh khỏe và diễn đàn luôn phát triển.

Hình ảnh
Bạn có thể cung cấp thêm vài dữ liệu để chúng tôi tham khảo và tư vấn phù hợp nhất cho lá số được không? Bạn từng học ngành gì? Đã đi làm gì và lí do thất nghiệp được không?
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Raizeast33 đã viết: 21:10, 04/09/21 chào các bác, mong các bác luận giải hộ em xem tương lai em có làm được gì không ạ? , hiện tại em đang học luật và chơi nhạc rap, tài bạch của em có vẻ đến chậm, tiền bạc không hanh thông lắm, tình duyên thì lận đận không biết khi nào lấy vợ, mong các bác luận giải hộ em với ạ
đây là lá số của em ạ
Hình ảnh
Chúng tôi đã xem qua lá số của bạn. Bạn học luật cũng hợp với thông tin trên lá số. Hiện tại vấn đề bạn quan tâm nhất là gì? Chúng tôi sẽ gửi luận giải vấn đề bạn muốn biết nhất. Về lâu dài bạn theo ngành luật sẽ tốt hơn, còn chơi nhạc rap với lá số này sợ là khó lâu dài nếu tính là nghề nghiệp.
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

chimxinhxinh đã viết: 13:18, 04/09/21
caoha2012 đã viết: 23:42, 03/09/21 Luận giải của bạn đây.

1. Cung phụ mẫu hội rất nhiều sát tinh nặng nên khả năng rơi vào trường hợp cha mẹ nghèo khó cũng dễ hiểu. Theo mô tả có lẽ bạn ứng với sao Thái Dương tại mệnh, gầy gầy xương xương hoặc nên má hóp. Vẫn may mắn là bạn có Sao Văn Xương đồng cung nên chú ý thì trong giao tiếp với mọi người vẫn được đánh giá khéo léo. Để giúp bạn hiểu thêm môn Tử Vi thì ai cũng có chừng ấy sao tốt và xấu, sao xấu hội về cung Phụ Mẫu khiến bạn thiệt thòi về gia cảnh thì các cung vận sau này cũng thuận lợi hơn nhé.
2. Với cung Mệnh Tài Quan như lá số trên thì đúng là bạn quan tâm tới việc kiếm tiền hơn là sự nghiệp quan trường thật. Mệnh và Tài mạnh hơn Quan. Và vui lên đi, sau này thế nào cũng rủng rẻng túi. Cung Tài có Lộc Tồn, vận tới đi có Hoá Lộc hỗ trợ... vui rồi.
3. Ngành nghề: bạn làm sale BĐS được nhé. Tham khảo thêm: có thể nghiêng về phần cho thuê, ngắn hạn hơn là dài hạn. Nhưng thường gặp khách khó tính hoặc kỹ tính cũng bình thường nhé.
4. Bạn mới bước vào vận mới đẹp và thuận cho mệnh Thuỷ, có sao lộc hội về. Tốt á. Mong bạn sáng suốt thận trọng trong công việc để đạt được hiệu quả cao nhất.

Mong bạn có được câu trả lời
Dạ cho em hỏi thêm về phần tham khảo thêm của anh. Nếu là cho thuê thì tức là e có nhà đất cho thuê đúng k ạ?(ý em muốn hỏi về cung điền có tốt k ạ) . Điền có phá - tử thế kia là trước tụ sau tan hay trước tan sau tụ ạ?
Và từ cung điền em lại thấy phi hóa kỵ nhập tật ách xung phụ mẫu nên dễ bị tai họa ngoài đường, câu này em được phán nhưng chưa hiểu lắm, tức là em làm về điền có gây ra nguy hiểm cho mình không ạ?
Em xin cảm ơn anh đã luận giúp em ạ
Tham khảo ý nói là: em làm về bất động sản nên thử làm phần cho thuê ấy. ( giúp chủ khách cho thuê qua lại). Nếu em biết chút về Cung Điền Tử Phá kia: thì trước đây được hiểu là khó giữ tài sản của tiền nhân để lại cho. Nhưng vẫn có Tử Vi - vốn tốt nếu ở điền đồng cung, cũng không có sát tinh toạ thủ cùng: nên hiểu là đất đai tự mình mua được sẽ bền lâu hơn, đừng mong chờ tiền nhân. Tuy nhiên, do cung điền cũng bị hung tinh hội chiếu về nên trong quá trình làm việc nếu chưa hiểu rõ về thủ tục pháp lý, thủ tục thuê/ cho thuê thì nên hỏi kĩ để tránh những rắc rối về thủ tục giấy tờ. Không phải xấu nhé.
Được cảm ơn bởi: chimxinhxinh
Đầu trang

Raizeast33
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Raizeast33 »

caoha2012 đã viết: 00:17, 05/09/21
Raizeast33 đã viết: 21:10, 04/09/21 chào các bác, mong các bác luận giải hộ em xem tương lai em có làm được gì không ạ? , hiện tại em đang học luật và chơi nhạc rap, tài bạch của em có vẻ đến chậm, tiền bạc không hanh thông lắm, tình duyên thì lận đận không biết khi nào lấy vợ, mong các bác luận giải hộ em với ạ
đây là lá số của em ạ
Hình ảnh
Chúng tôi đã xem qua lá số của bạn. Bạn học luật cũng hợp với thông tin trên lá số. Hiện tại vấn đề bạn quan tâm nhất là gì? Chúng tôi sẽ gửi luận giải vấn đề bạn muốn biết nhất. Về lâu dài bạn theo ngành luật sẽ tốt hơn, còn chơi nhạc rap với lá số này sợ là khó lâu dài nếu tính là nghề nghiệp.
dạ em muốn biết thêm về tài bạch của em kiếm tiền có ổn không, có giàu có được không? với về phu thê tầm bao nhiêu tuổi em có thể lập gia đình và người ngẫu phối của em như thế nào ấy ạ

em cám ơn rất nhiều ạ.
Đầu trang

mlt830
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mlt830 »

caoha2012 đã viết: 00:12, 05/09/21
mlt830 đã viết: 19:20, 04/09/21 Xin chào các bác, mong các bác luận giúp cháu về sự nghiệp lá số này, hiện tại cháu đang thất nghiệp. Cháu xin cám ơn, chúc các bác mạnh khỏe và diễn đàn luôn phát triển.
Bạn có thể cung cấp thêm vài dữ liệu để chúng tôi tham khảo và tư vấn phù hợp nhất cho lá số được không? Bạn từng học ngành gì? Đã đi làm gì và lí do thất nghiệp được không?
Xin chào bác, cháu trước đây học ngành Khoa học máy tính, lúc ra trường đi làm lập trình web cho 1 công ty tư nhân. Từ năm 2019 cháu chuyển sang làm Data Engineer cho 1 start up của bạn. Tuy nhiên đầu năm 2021 do quá nhiều bất đồng ý kiến nên cháu nghỉ việc, hiện tại cháu không còn hứng thú với ngành này nữa + dịch covid nên cháu thất nghiệp đến giờ ạ.
Đầu trang

Moontain
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Moontain »

Cảm ơn điễn đàn đã ra đời để là nơi giao lưu và học hỏi hữu ích cho mọi người ạ.

Em xin phép được hỏi một số vấn đề trên lá số của mình, mọi các anh/chị giải đáp ạ:

Lá số của em:

1. Tình duyên của em khá lận đận và hiện tại em đang độc thân. Em muốn hỏi liệu sau này em có kết hôn không, nếu có thì vào năm nào ạ.

2. Em có tìm hiểu thì đại vận Phá quân là tam hạn trúc la rất xấu, em muốn hỏi đại vận này cần lưu ý vấn đề gì không ạ, em hay ốm vặt và cơ thể không thực sự khoẻ

3. Nếu không lập gia đình thì liệu em có con cái không. Đường con cái như thế nào ạ?

Em cảm ơn anh/chị đã xem qua bài viết này. Mong nhận được lời giải đáp từ diễn đàn ạ.
Đầu trang

Vutrang123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vutrang123 »

Cháu xin chúc mừng Lễ kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn ạ. Cháu chúc các cô, chú trong Ban Quản trị, các Hội viên,..sức khỏe và an lành trong mùa dịch này ạ. Kính mong các cô, chú hữu duyện luận giải giúp cháu các vấn đề này ạ:
1. Cháu chưa lập gia đình. Cung phu của cháu có các sao như Thiên Hình, Tang Môn, cháu xin được hỏi cái xấu của cung Phu và mình phòng tránh được không ạ?
2. Cung tử tức của cháu có khó có con không ạ? Và con cái cháu ngoan không ạ?
3. Bản thân cháu thấy cháu cũng kiếm được tiền nhưng lại không giữ được, cuộc sống sau này của cháu về tiền bạc là tự cháu hay được nhờ chồng ạ?
Cháu xin phép gửi lá số của cháu ạ:
Lá số tử vi: lasotuvi.php?lid=V3PN00QI
Lá số tứ trụ: lasotutru.php?lid=64KAX93C
Cháu rất cảm ơn cô, chú ạ!
Đầu trang

thichankem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thichankem »

thichankem đã viết: 19:04, 03/09/21 Con chào chú ạ. Trước hết chúc chú và gia đình sức khỏe giữa đại dịch covid ạ.

Năm sau tiểu vận rơi vào cung phụ mẫu, cung này con thấy nhiều sát tinh hãm, lại chiếu qua cung tật. Năm sau lại là năm tuổi.
Mong chú xem giúp con về sức khỏe con và gia đình con trong năm sau ạ, chú cho con vài lời về tài chính của con với ạ. Vì con tính năm sau chuyển việc mà con sợ thất nghiệp giữa đại dịch covid lắm ạ.

Con cảm ơn chú.

Hình ảnh
Mong các chú giúp con luận giải lá số con ạ
Con cảm ơn ạ
Đầu trang

LynnTrang
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LynnTrang »

Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh, chúc mọi người sức khoẻ tốt
Sửa lần cuối bởi LynnTrang vào lúc 11:20, 05/09/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”