Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Raizeast33 đã viết: 00:58, 05/09/21
caoha2012 đã viết: 00:17, 05/09/21
Raizeast33 đã viết: 21:10, 04/09/21 chào các bác, mong các bác luận giải hộ em xem tương lai em có làm được gì không ạ? , hiện tại em đang học luật và chơi nhạc rap, tài bạch của em có vẻ đến chậm, tiền bạc không hanh thông lắm, tình duyên thì lận đận không biết khi nào lấy vợ, mong các bác luận giải hộ em với ạ
đây là lá số của em ạ
Hình ảnh
Chúng tôi đã xem qua lá số của bạn. Bạn học luật cũng hợp với thông tin trên lá số. Hiện tại vấn đề bạn quan tâm nhất là gì? Chúng tôi sẽ gửi luận giải vấn đề bạn muốn biết nhất. Về lâu dài bạn theo ngành luật sẽ tốt hơn, còn chơi nhạc rap với lá số này sợ là khó lâu dài nếu tính là nghề nghiệp.
dạ em muốn biết thêm về tài bạch của em kiếm tiền có ổn không, có giàu có được không? với về phu thê tầm bao nhiêu tuổi em có thể lập gia đình và người ngẫu phối của em như thế nào ấy ạ

em cám ơn rất nhiều ạ.
Luận giải đây
1. Cung Tài: của em bản chất do/ cần tích luỹ mà có. Cung Tài có sát tinh toạ thủ và hội chiếu nên ... khó tụ tiền. Sao Hoá Lộc tại cung Di ấy nên ra môi trường bên ngoài vẫn kiếm được tiền khá. Cung Tài đẹp thì không phải nhưng xấu cũng ko phải, giàu theo mong muốn của em ở mức độ nào nữa cơ. Chứ có của ăn của để chắc ko sao. Thêm ý nhỏ này tham khảo: cung tài cũng báo về cách sử dụng tiền và nguồn gốc của tiền ( do có ám tinh toạ thủ - hội chiếu), thường nguồn tiền dễ kiếm thì cũng dễ tiêu. Hoặc cũng có thể chỉ nói tới việc em thích đầu tư tiền bạc cho sở thích, thú vui của bản thân kha khá - điều này sau này tuỳ em cân nhắc và lựa chọn.

2. Theo vòng vận và chính tinh ở mệnh Thân thì lá số của em cần phải vượt qua đại vận thăng trầm khoảng 35-44 tuổi - mức độ cảnh báo cao. Trong giai đoạn này nên theo dõi vẫn hạn hành năm để tránh thì hơn. Vượt qua đoạn này hậu vận lại dễ thở.

3. Hiện tại em vẫn trong đại hạn ổn với Kim mệnh. Sắp tới vận cung Phúc 25-34 tuổi vẫn đẹp với em và dễ thành gia thất trong đoạn này, đại vận này thêm bộ cô quả thành ra vận kết hôn ko lên rõ ràng lắm. Nhìn quanh thì 24,25,26t đều có cơ hội - tuỳ duyên.
Đầu trang

Lee1909
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lee1909 »

Chào các bác. Nhân hội kỷ niệm 13 năm thành lập em xin chúc các bác luôn mạnh khoẻ, vững vàng vượt qua đại dịch. :D
Mong các bác xem giúp em tình hình sắp tới hạn chuyển công việc thế nào ạ. Đến 15/9 tới này là em chính thức thất nghiệp. Ko biết sau chỗ này em có cơ duyên tìm đc chỗ nào để gắn bó lâu dài ko. :D
Đại vận này của em có vẻ thảm, ko biết đến năm nào thì đc dễ thở 1 chút đc ạ. Mong các bác xem góp cho vài lời.
Em cảm ơn.
Đầu trang

Melody1403
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Melody1403 »

b0y9xzx đã viết: 15:20, 03/09/21
Melody1403 đã viết: 12:20, 03/09/21
b0y9xzx đã viết: 21:49, 02/09/21 Mong thầy xem giúp con năm nay cưới vợ tháng mấy thì đẹp, đường vợ con thế nào ạ
Sự nghiệp của con thế nào, liệu con có sớm mua được đất xây được nhà không ạ. Con cảm ơn
Hình ảnh
Nếu năm nay bạn đã có kế hoạch lấy vợ thì ngoài việc tránh tháng 7 âm và tình hình dịch ra, thì các tháng cuối năm đầu được cả. Nhưng nên cưới sớm. Còn về nhà cửa thì bạn cũng có thể sớm mua được nhà tùy vào như cầu của mình về nhà ở. Nếu yêu cầu cao thì có lẽ sẽ phải chờ và cố gắng thêm chút nữa.
Thân !
Cảm ơn thầy. Cho con hỏi chút.
Tại sao sớm thì tốt ạ?
Yêu cầu thế nào là cao theo như thầy thấy ạ?
Về việc cưới sớm thì thời điểm của bạn mà thấy hai bên đã ổn thì nên tiến hành. Để lâu sợ nguội :D. Chưa kể tuổi nữ tránh 1 số tuổi như Kim Lâu v...v... Bản thân mình là người lấy vợ năm vợ Kim Lâu, nhưng còn hơn Để Lâu. Đã được nhiều năm và trộm vía mọi việc đều ổn cả. Và mình cũng là người ưu tiên sự cấp thiết của thực tế.

Còn về nhà cửa yêu cầu Cao ở đây có nghĩa là ở phía bạn thôi. Nếu mình cần quá nhiều tiêu chí vượt qua khả năng hiện tại thì chờ. Và chuyện nhà cửa năng lực và thực tế của mình là cần thiết rồi thì mình cứ tiến hành. Và mạn mấy năm tới của bạn về việc nhà cửa cũng đều thuận lợi :) Chúc bạn may mắn !
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhlinh1 »

Kính chào quý thầy,

Đầu tiên em/con xin chúc diễn đàn Lý Số ngày càng phát triển và chúc mừng kỷ niệm 13 năm thành lập ạ.

Em/con đã chia sẻ trên Facebook. Bên dưới là lá số của em/con. Nhờ các thầy luận giúp về đại vận 32-41t sắp đến và một số điều về công việc, tình duyên, trên góc độ tử vi và tứ trụ ạ.

Em/con vẫn chưa kết hôn, lá số tứ trụ có đào hoa và hồng diễm nên em/con hơi lo.
Từ ngày ra trường em/con đã làm công việc hiện tại, về ngành thương mại tiêu dùng ạ.

Xin được hữu duyên ạ, cảm ơn các thầy.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Raizeast33
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Raizeast33 »

caoha2012 đã viết: 23:12, 05/09/21
caoha2012 đã viết: 00:17, 05/09/21

Chúng tôi đã xem qua lá số của bạn. Bạn học luật cũng hợp với thông tin trên lá số. Hiện tại vấn đề bạn quan tâm nhất là gì? Chúng tôi sẽ gửi luận giải vấn đề bạn muốn biết nhất. Về lâu dài bạn theo ngành luật sẽ tốt hơn, còn chơi nhạc rap với lá số này sợ là khó lâu dài nếu tính là nghề nghiệp.
dạ em muốn biết thêm về tài bạch của em kiếm tiền có ổn không, có giàu có được không? với về phu thê tầm bao nhiêu tuổi em có thể lập gia đình và người ngẫu phối của em như thế nào ấy ạ

em cám ơn rất nhiều ạ.
Luận giải đây
1. Cung Tài: của em bản chất do/ cần tích luỹ mà có. Cung Tài có sát tinh toạ thủ và hội chiếu nên ... khó tụ tiền. Sao Hoá Lộc tại cung Di ấy nên ra môi trường bên ngoài vẫn kiếm được tiền khá. Cung Tài đẹp thì không phải nhưng xấu cũng ko phải, giàu theo mong muốn của em ở mức độ nào nữa cơ. Chứ có của ăn của để chắc ko sao. Thêm ý nhỏ này tham khảo: cung tài cũng báo về cách sử dụng tiền và nguồn gốc của tiền ( do có ám tinh toạ thủ - hội chiếu), thường nguồn tiền dễ kiếm thì cũng dễ tiêu. Hoặc cũng có thể chỉ nói tới việc em thích đầu tư tiền bạc cho sở thích, thú vui của bản thân kha khá - điều này sau này tuỳ em cân nhắc và lựa chọn.

2. Theo vòng vận và chính tinh ở mệnh Thân thì lá số của em cần phải vượt qua đại vận thăng trầm khoảng 35-44 tuổi - mức độ cảnh báo cao. Trong giai đoạn này nên theo dõi vẫn hạn hành năm để tránh thì hơn. Vượt qua đoạn này hậu vận lại dễ thở.

3. Hiện tại em vẫn trong đại hạn ổn với Kim mệnh. Sắp tới vận cung Phúc 25-34 tuổi vẫn đẹp với em và dễ thành gia thất trong đoạn này, đại vận này thêm bộ cô quả thành ra vận kết hôn ko lên rõ ràng lắm. Nhìn quanh thì 24,25,26t đều có cơ hội - tuỳ duyên.
dạ em cám ơn ạ, cho em hỏi thêm là mình sinh giờ đó nhưng có chuyện lá số ăn vào giờ sau hoặc giờ trước không ạ?
Đầu trang

Hoa sim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoa sim »

Mong được các Bác tư vấn giúp con trong sự nghiệp: hiện tại con làm nha sĩ cho bệnh viện nhà nước, có chức trưởng phòng. Công việc rất áp lực, nên con muốn nghỉ việc về nhà mở phòng mạch tư. Xin các bác cho con lời khuyên. Con cũng xin hỏi thêm về cung tài bạch và cũng phu của con có bền lâu. Con lấy chồng xa quê. Chồng con sinh 5h sáng ngày 21/2/1986( âm lịch) là giảng viên. Con có 2 bé trai 2012 và 2015.
Con xin cảm ơn!
Tập tin đính kèm
Mong nhận ý kiến tất cả các bác!
Mong nhận ý kiến tất cả các bác!
152D4C30-167B-4E42-B006-E72A5006E3AB.jpeg (233.69 KiB) Đã xem 873 lần
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

em cám ơn rất nhiều ạ.
Luận giải đây

[/quote]

dạ em cám ơn ạ, cho em hỏi thêm là mình sinh giờ đó nhưng có chuyện lá số ăn vào giờ sau hoặc giờ trước không ạ?
[/quote]

Vẫn có trường hợp lá số ứng giờ trước sau so với thực tế. Nhưng ít lắm, và thường phải kiểm tra kỹ về tính tình và vận hạn mới kết luận được nhé.
Đầu trang

Tue Tam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tue Tam »

Hoa sim đã viết: 01:47, 07/09/21 Mong được các Bác tư vấn giúp con trong sự nghiệp: hiện tại con làm nha sĩ cho bệnh viện nhà nước, có chức trưởng phòng. Công việc rất áp lực, nên con muốn nghỉ việc về nhà mở phòng mạch tư. Xin các bác cho con lời khuyên. Con cũng xin hỏi thêm về cung tài bạch và cũng phu của con có bền lâu. Con lấy chồng xa quê. Chồng con sinh 5h sáng ngày 21/2/1986( âm lịch) là giảng viên. Con có 2 bé trai 2012 và 2015.
Con xin cảm ơn!
Chào bạn,
Bạn đã chuyển sang đại vận mới và khoảng 2-3 năm gần đây bạn thấy cuộc sống áp lực và căng thẳng hơn nhiều đúng ko? Theo những thông tin trong lá số thì đại vận 35-44 của bạn tương đối vất vả, không được thuận lợi lắm, nói vậy để bạn biết tình hình và cân nhắc trước khi quyết định làm gì quan trọng nhé. Cung quan gặp triệt báo hiệu trong công việc bạn sẽ đôi lần bị trục trặc, có sự cản trở hoặc thay đổi công việc. Cung tài báo hiệu bạn có thể sẽ kiếm được nhiều tiền nhưng cũng sẽ có nguy cơ bị mất, ko giữ được. Nếu chỉ nhìn trên lá số như thế này thì mình sẽ khuyên đương số cứ đi làm nhà nước và có thể làm thêm nhưng không đứng ra tự kinh doanh. Còn thực tế, bạn cần cân nhắc thêm xem tiềm lực tài chính, nhân sự như thế nào trước khi quyết định. Nếu vẫn quyết tâm làm thì có thể làm chung với người hợp tuổi, họ quản lý bạn làm chuyên môn vẫn có thể được. Trên lá số thì cung chồng/ con không phạm gì cả. Có thể do áp lực công việc quá nên ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống.
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

Hoa sim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoa sim »

Cảm ơn bác rất nhiều!!Dạ cảm giác là bế tắc!
Đầu trang

vyvyvyvy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vyvyvyvy »

Cháu dương nữ, mệnh vũ khúc thiên phủ đồng cung tại ngọ, thấy mọi người nhận xét là khá trắc trở. Mong hữu duyên được bác xem giúp ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”