Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Gửi các bạn quan tâm và muốn hỏi về lá số của chính mình. Để đỡ mất thời gian chúng tôi mong các bạn khi gửi lá số lên thì nói luôn vấn đề mình quan tâm nhất, tránh hỏi nhiều vấn đề một lúc. Và nếu có thể cung cấp luôn một vài thông tin như tính tình, hình dáng, gia cảnh ... vv để chúng tôi dễ đối chiếu thông tin. Nhất là với những lá số quanh khung giờ lẻ hơn kém nhau trước sau giờ lẻ 15p. Và không cần đưa lá số tứ trụ lên cùng.

Thân
Đầu trang

NguyenTrungTuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NguyenTrungTuan »

Thanhtam1506 đã viết: 22:50, 07/09/21 Nhân dịp kỷ niệm 13 thành lập, con kính chúc diễn đàn ngày một phát triển hơn.

Kính nhờ các thầy xem giúp con về lá số. Con xin tóm tắt 1 vài thông tin của bản thân: cao ráo, người gầy, ngoại hình ổn, gia cảnh bình thường, ba mất năm con 19t, mẹ đã đi bước nữa, hiện tại con đang sống xa gia đình, học giỏi, có năng lực nhưng vẫn sự nghiệp không mấy phát triển, cố gắng nhưng chưa đạt được như mong muốn. Tình duyên lận đận, có cơ hội thu hút đối tượng nam nhưng không thể tiến tới yêu đương sâu đậm hay hôn nhân, hay cảm thấy buồn vì chuyện tình cảm.

Con có một vài vấn đề xin được các thầy xem giúp:

- Cung Phu (hạn kết hôn của con là khi nào ạ, vì con đang nghĩ bản thân không có duyên để lấy chồng).
- Cung Quan Lộc (tiểu hạn 2021): năm nay con đang gặp khó khăn về công việc, công việc hiện tại ảnh hưởng bởi dịch, bị giảm 70% thu nhập, chỉ đủ ăn uống và thuê nhà, sắp tới con đang tìm việc mới, không biết có thuận lợi không ạ. Dạo này tự nhiên con hay bị mất ngủ vì lo nghĩ cho tương lai không có gì trong tay: không sự nghiệp, không lấy chồng, không có nhiều người thân :((
- Cung Điền của con khá xấu, nhưng con chưa biết sẽ tác động thế nào, con hay phải thay đổi chỗ ở. Con có thể đầu tư bất động sản không? (con lỡ cùng với bạn có đầu tư căn hộ chung cư). Năm 2022 tiểu hạn rơi vào cung Điền Thất Sát (H), Địa Kiếp (H), con thấy rất lo lắng, kính nhờ các thầy cho con lời khuyên.

Ngoài ra các cung khác như Tử Tức, Tật Ách của con cũng không tốt, nếu được thì nhờ các thầy xem thêm ạ.
Cho phép anh hỏi 1 chút để nghiệm lý , 19t mà em nói là tuổi âm lịch hay dương lịch vậy ?
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

vyvyvyvy đã viết: 23:57, 07/09/21
caoha2012 đã viết: 22:32, 07/09/21
vyvyvyvy đã viết: 20:26, 07/09/21
Giờ sinh chính xác chưa bạn? Thử hỏi người nhà xem chính xác sinh khoảng giờ nào?
Mẹ mình chỉ nhớ khoảng 1 giờ nên cũng có thể là giờ sửu ạ.
Đây là giờ sửu của mình, nếu có thể bạn xem giúp mình xem có khớp không lasotuvi/1/U83OUYYN.jpg
Gia đình mình không có điều kiện.
Mình là con gái đầu của bố và mẹ mình (trên mình có một chị con riêng của bố)
Mình cao khoảng 1m63, người gầy, da hơi tái.
Hiện tại đang học đại học ngành kinh tế.
Mình cảm ơn ạ!
Lá này mình nghĩ phải xác định lại giờ sinh sẽ tốt hơn. Nếu bạn muốn tìm hiểu chắc mất thời gian nghiệm lý tính tình và vận hạn cụ thể hơn. Lá nào cũng học được: bố mẹ và anh chị em cũng chưa khác biệt rõ ràng. Cần thì cứ ib, mình rảnh sẽ ngó kỹ hơn và trả lời.
Đầu trang

Thanhtam1506
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thanhtam1506 »

NguyenTrungTuan đã viết: 22:46, 09/09/21
Thanhtam1506 đã viết: 22:50, 07/09/21 Nhân dịp kỷ niệm 13 thành lập, con kính chúc diễn đàn ngày một phát triển hơn.

Kính nhờ các thầy xem giúp con về lá số. Con xin tóm tắt 1 vài thông tin của bản thân: cao ráo, người gầy, ngoại hình ổn, gia cảnh bình thường, ba mất năm con 19t, mẹ đã đi bước nữa, hiện tại con đang sống xa gia đình, học giỏi, có năng lực nhưng vẫn sự nghiệp không mấy phát triển, cố gắng nhưng chưa đạt được như mong muốn. Tình duyên lận đận, có cơ hội thu hút đối tượng nam nhưng không thể tiến tới yêu đương sâu đậm hay hôn nhân, hay cảm thấy buồn vì chuyện tình cảm.

Con có một vài vấn đề xin được các thầy xem giúp:

- Cung Phu (hạn kết hôn của con là khi nào ạ, vì con đang nghĩ bản thân không có duyên để lấy chồng).
- Cung Quan Lộc (tiểu hạn 2021): năm nay con đang gặp khó khăn về công việc, công việc hiện tại ảnh hưởng bởi dịch, bị giảm 70% thu nhập, chỉ đủ ăn uống và thuê nhà, sắp tới con đang tìm việc mới, không biết có thuận lợi không ạ. Dạo này tự nhiên con hay bị mất ngủ vì lo nghĩ cho tương lai không có gì trong tay: không sự nghiệp, không lấy chồng, không có nhiều người thân :((
- Cung Điền của con khá xấu, nhưng con chưa biết sẽ tác động thế nào, con hay phải thay đổi chỗ ở. Con có thể đầu tư bất động sản không? (con lỡ cùng với bạn có đầu tư căn hộ chung cư). Năm 2022 tiểu hạn rơi vào cung Điền Thất Sát (H), Địa Kiếp (H), con thấy rất lo lắng, kính nhờ các thầy cho con lời khuyên.

Ngoài ra các cung khác như Tử Tức, Tật Ách của con cũng không tốt, nếu được thì nhờ các thầy xem thêm ạ.
Cho phép anh hỏi 1 chút để nghiệm lý , 19t mà em nói là tuổi âm lịch hay dương lịch vậy ?
Là 20t âm ạ, năm 2011
Đầu trang

HanaPhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HanaPhan »

Con kính chúc các thầy trên web và trong diễn đàn nhiều sức khỏe ạ.
Con mong được hữu duyên xem giúp con lá số mệnh không thân kiếp ạ.
Đầu trang

jamesnp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi jamesnp »

Chúc diễn đàn ngày càng phát triển và rực rỡ ạ.

Con muôn nhờ hỏi về đường tài lộc ạ.

Đầu trang

minhngoc9294
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhngoc9294 »

minhngoc9294 đã viết: 18:12, 03/09/21 Cháu chào cô/chú trong diễn đàn ạ!
Hôm nay vẫn trong kỳ nghĩ lễ 2/9, cháu chúc mọi người 1 kỳ nghỉ lễ vui vẻ.
Cháu hy vọng được cô/chú luận giải về bản mệnh, cung phu thê (tử tức), công việc và sức khoẻ ạ.
Cháu nói sơ qua 1 chút về bản thân: hiện tại cháu vẫn độc thân (tự nhận thấy tình duyên lận đận, ko suôn sẻ); công việc cháu đang làm công chức thuế; sức khoẻ ko được tốt từ bé tới giờ (trong người hiện tại vẫn có bệnh ạ).
(Cháu rất mong được biết về người chồng sau này sẽ ntn và trong đại vận hiện tại cháu có thể lấy chồng đc ko ạ; công việc sau này cháu có thể phát triển đi lên đc ko ạ.
Cháu cảm ơn cô chú rất nhiều đã giành thời gian luận giải giúp cháu ạ.
Nếu được cháu mong được inbox riêng ạ.
Cháu cảm ơn.
Hình ảnh
Mong được bác Caoha2012 luận giải ạ.
Cháu cảm ơn.
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

mryotacar
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mryotacar »

mryotacar đã viết: 15:47, 09/09/21 Con xin chào các cao nhân. Con đang có ý định chuyển công việc sang ngành mới so với hiện tại. Thầy cho con hỏi năm nay hoặc năm sau con có chuyển việc được không và cho con xin thông tin về sự nghiệp của con ạ. Con cảm ơn nhiều ạ.
Hiện tại con đã có gia đình, chưa có con.
Trước đây con từng làm trong ngành tài chính đầu tư được 1 năm sau đó chuyển sang làm công việc trong khối nhà nước đến nay được 3 năm nhưng cảm thấy không có tương lai.
Con muốn chuyển sang làm lại tài chính, đầu tư nhưng sẽ mất thời gian đi lại từ đầu.
Con đang cảm thấy bế tắc không biết có nên chuyển đi không ạ. Con xin thầy cho ý kiến ạ.
Tập tin đính kèm
lasotuvi.PNG (664.05 KiB) Đã xem 625 lần
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Em mong được có duyên Bác xem giúp lá số.
Cuộc đời e cứ bị những lôi thôi bực mình. Bạn bè xã giao bên ngoài làm nhiều phiền lòng. Tiền bạc thì chưa ra gì.
Hình ảnh
E kính chúc Bác và gia đình được nhiều sức khỏe.
Đầu trang

vnH368
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vnH368 »

Kính chúc các thầy trên diễn đàn sức khỏe, an toàn vượt qua đại dịch. Kính chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Nhân đây xin được gửi lá số của con nhờ các thầy luận giúp ạ.
Xin thông tin thêm 1 chút về bản thân:
Thông tin cơ bản:
1. Chiều cao: 177cm
2. Cân nặng: 60kg
3. Nghề nghiệp: Giáo viên
4. Gia cảnh: Bố làm công nhân tự do, mẹ bán cửa hàng nhỏ. Gia đình có 3 chị em (1 chị cả, 1 em trai). Nhà không có điều kiện, đã lao động kiếm tiền từ nhỏ.
5. Tính cách bản thân: Trầm tính, ít nói, hòa đồng với bạn bè, đồng nghiệp. Tự thấy thiên về nội tâm, bị tình cảm chi phối nhiều.
6. Vận hạn đã trải qua: Từ nhỏ tới năm 18 tuổi gặp nhiều hạn:
- Tai nạn khi đi xe đạp gãy chân từ năm 4-6 tuổi
- Tai nạn đi xe đạp nhập viên điều trị năm 2005 - 2006
- Tai nạn nhập viện điều trị năm 18 tuổi trước khi thi đại học
- Một số tai nạn nhỏ ko đáng kể đến
- Năm 19 tuổi làm phẫu thuật liên quan tới đường hô hấp
- Giai đoạn từ 18 tuổi trở lên gặp một số tai nạn nhỏ
7. Bệnh tật: Có bệnh về đường hô hấp - Xoang
Tập tin đính kèm
7UUO61BR.jpg (182.21 KiB) Đã xem 719 lần
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang