Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

hadulosangeles đã viết: 16:43, 10/09/21
Mong được các bác xem giúp, cháu xin cảm ơn rất nhiều. Cháu chỉ muốn hỏi về con đường sự nghiệp học tập thôi ạ.
Hình ảnh

Cháu xin cảm ơn một lần nữa ạ.
Mong rằng diễn đàn sẽ ngày càng bền bỉ và vững mạnh. Và cũng mong sau này khi cháu già một chút nữa sẽ đủ trình để đóng góp cho diễn đàn của mình.
Luận giải của bạn đây:

1/ Xét về độ lá số này cũng Trung Cách - được đấy, vòng vận đi cũng thuận cho mệnh Thủy...tiếc chút xíu là trên đường đi có sát tinh dải đều qua các cung vận. Sát tinh lại đóng đúng các cung Phu, Tử nên khó tránh khỏi vất vả về Chồng Con rồi. Chậm muộn chồng con, và có sự trải nghiệm về tình yêu trước khi tiến tói hôn nhân cũng hợp với lá số này, tránh được hình khắc nhé.
2/ Cung QUan Vô Chính Diệu: Bản chất cung quan này không xấu...được Thái Âm và Thái Dương hội chiếu vậy cũng được rồi. Có điều có thể hơi chậm hơn nếu so vói cung Tài - sớm kiếm được tiền hơn.
3/ Lá số này hợp với các công việc: Hành chính sự nghiệp, giáo dục, tài chính, chuyên viên thậm chí là Luật, chuyên môn, kỹ thuật đặc trưng một số ngành, thậm chí cả làm doanh nghiệp. Nói để bạn tự tin chọn công việc.
4/ Vận này 23-32 được, có sao lộc ...nếu vận này mà sớm thành đạt và kiếm được tiền thì chú ý bảo quản, gìn giữ. Bạn có một vận tương đối đẹp vào trung vận 43-52. Đây là vận gặt hái thành quả lớn nhất trong đời nhé. Cả tiền và địa vị.
Được cảm ơn bởi: hadulosangeles
Đầu trang

Hoàng Lan Anh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoàng Lan Anh »

Hình ảnh
Hình ảnh
Xin chào các anh trị trên diễn đàn. Hiện em 25 tuổi tính cả tuổi mụ, công việc chưa ổn định, nhưng tuổi trẻ còn có thể cố gắng phấn đấu thêm nhiều. Trước đó e có thi y với ước muốn vào khoa điều trị hiếm muộn. Không biết động lực nào thôi thúc em, nhưng thực sự nhìn các anh chị đi tìm con trong nhiều năm quả thật quá vất vả. Nhưng rồi e trượt. Chắc duyên với nghề ko đủ, định thi lại nhưng gia đình ngăn cản.
E ko biết mình có phải vô duyên với đàn ông hay không, nhưng em và bố không hợp, chưa từng có người yêu và không có bạn là con trai. Đến tận đầu năm năm nay em có quen một anh là con trưởng hơn e 9 tuổi. Bọn e mới chỉ là bạn. E biết tính e trẻ con hay lắm lời. Vì vậy e đang nỗ lực để thay đổi.
Vài người nhìn lá số của em xong lắc đầu bảo nên đi tu. Duyện phận mỏng, ko có nhiều hy vọng.
Công danh sự nghiệp trắc trở thì e có thể cố gắng, nhưng e thực sự là tuýp người sống vì gia đình, tiền bạc rất quan trọng với em và gia đình cũng như vậy. Anh bạn em luôn khuyên em rằng thử đọc chú đại bi để cho tâm thanh thản. Vì vậy, hôm nay lên đây rất mong nhận được lời khuyên của các anh chị về cung tử tức và cung phu thê của em. Riêng cung tật, e có đọc google, nhưng nó thật nhiều thứ thông tin. Em hay đau bụng nhưng ko khám ra bệnh. Em nghĩ rằng e sẽ dành thời gian sau dịch để tới khám ở một bệnh viện lớn hơn. Cảm ơn anh chị đã đọc bài viết hơi dài của em.
Đầu trang

Vutrang123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vutrang123 »

caoha2012 đã viết: 22:39, 09/09/21 Gửi các bạn quan tâm và muốn hỏi về lá số của chính mình. Để đỡ mất thời gian chúng tôi mong các bạn khi gửi lá số lên thì nói luôn vấn đề mình quan tâm nhất, tránh hỏi nhiều vấn đề một lúc. Và nếu có thể cung cấp luôn một vài thông tin như tính tình, hình dáng, gia cảnh ... vv để chúng tôi dễ đối chiếu thông tin. Nhất là với những lá số quanh khung giờ lẻ hơn kém nhau trước sau giờ lẻ 15p. Và không cần đưa lá số tứ trụ lên cùng.

Thân
Mong bác xem giúp cháu với ạ. Cháu người cao 1m65, dáng thanh mảnh, cũng xinh xắn. Gia đình cháu có 3 chị em, cháu là cả ạ. Nhà cháu ban đầu kinh tế cũng khó khăn nhưng dần con cái đi học rồi học xong nên càng ngày càng ổn hơn rất nhiều ạ. Năm cháu học lớp 5 (11 tuổi) có bị bỏng nước nên để lại vết sẹo ở chân. Năm 2015 cháu thi đại học và không được trường như ý, sang năm 2016 thì thi lại trường khác ạ. Từ khi đi học, cháu thấy mình may mắn hơn, cũng đạt được nhiều giải thưởng cao trong học tập. Cháu tốt nghiệp từ cuối năm 2020 và hiện đang làm công việc xử lý số liệu chuyên ngành ạ. Mong bác xem giúp cháu các vấn đề sau ạ:
- Cung phu của cháu về cuộc sống gia đình có hạnh phúc không và có vấn đề gì mình biết và teanhs được không ạ?
- Cung tử tức của cháu thế nào ạ?
- Về điền trạch sau này cháu có thể tự mua đất đai được không ạ?
Cháu cảm ơn bác nhiều!
Cháu xin gửi lá số của cháu:
Tập tin đính kèm
V3PN00QI.jpg (182.66 KiB) Đã xem 656 lần
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Annhien2000 đã viết: 12:07, 11/09/21 Cho em hỏi Tứ đức + hồng không cô quả thì càng phấn đấu, mưu cầu thì cuộc đời càng lao đao đúng không ạ
Không phải đâu, tứ đức thì nên tạo phúc... hoặc làm những việc tương tự sẽ tạo được phươc đức, nó ở đâu thì nên tạo phúc từ đó. Hồng không cô quả chỉ người có duyên với tu hành.
Thường mình không giải thích nhiều về học thuật đâu. Mà theo lá số bạn đưa thì bạn đó cũng có duyên với môn lý số, huyền học đấy. Có thể học rồi tự tìm câu trả lời cho mình cũng được nhé ;;)
Được cảm ơn bởi: Annhien2000
Đầu trang

hadulosangeles
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hadulosangeles »

caoha2012 đã viết: 22:22, 11/09/21
hadulosangeles đã viết: 16:43, 10/09/21
Mong được các bác xem giúp, cháu xin cảm ơn rất nhiều. Cháu chỉ muốn hỏi về con đường sự nghiệp học tập thôi ạ.
Hình ảnh

Cháu xin cảm ơn một lần nữa ạ.
Mong rằng diễn đàn sẽ ngày càng bền bỉ và vững mạnh. Và cũng mong sau này khi cháu già một chút nữa sẽ đủ trình để đóng góp cho diễn đàn của mình.
Luận giải của bạn đây:

1/ Xét về độ lá số này cũng Trung Cách - được đấy, vòng vận đi cũng thuận cho mệnh Thủy...tiếc chút xíu là trên đường đi có sát tinh dải đều qua các cung vận. Sát tinh lại đóng đúng các cung Phu, Tử nên khó tránh khỏi vất vả về Chồng Con rồi. Chậm muộn chồng con, và có sự trải nghiệm về tình yêu trước khi tiến tói hôn nhân cũng hợp với lá số này, tránh được hình khắc nhé.
2/ Cung QUan Vô Chính Diệu: Bản chất cung quan này không xấu...được Thái Âm và Thái Dương hội chiếu vậy cũng được rồi. Có điều có thể hơi chậm hơn nếu so vói cung Tài - sớm kiếm được tiền hơn.
3/ Lá số này hợp với các công việc: Hành chính sự nghiệp, giáo dục, tài chính, chuyên viên thậm chí là Luật, chuyên môn, kỹ thuật đặc trưng một số ngành, thậm chí cả làm doanh nghiệp. Nói để bạn tự tin chọn công việc.
4/ Vận này 23-32 được, có sao lộc ...nếu vận này mà sớm thành đạt và kiếm được tiền thì chú ý bảo quản, gìn giữ. Bạn có một vận tương đối đẹp vào trung vận 43-52. Đây là vận gặt hái thành quả lớn nhất trong đời nhé. Cả tiền và địa vị.

Vâng, rất cảm ơn ạ. Vậy cho phép mình hỏi thêm một câu cuối, với lá số này mình học cao đến có học hàm nổi không? Hay tài đức không đủ? Xin cảm ơn nhiều, bác cứ nói thẳng xin đừng ngại.
Đầu trang

Ngọc Mi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ngọc Mi »

Con xin kính chào mọi người trên diễn đàn. Con chúc diễn đàn ngày càng phát triển. Nay con muốn định hướng nghề nghiệp, xin được luận giải riêng tư lasotuvi/2021/3B2QEQGH.jpg
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Nam19 đã viết: 20:53, 11/09/21 Con xin được luận giải lá số và xác nhận lại xem lá số của con có đúng giờ không ạ ??
Ngoại hình: da trắng,cao 1m70 , nóng tính,lúc đi lưng hơi khom ,khuôn mặt tròn có râu quai nón nhưng không ít ,thích ca hát,Tính con ngay thẳng ,thích sự công bằng , hay bị bệnh dạ dày ,con chưa có một nghề nào cả ,thích đi đây đó du lịch ,ít bạn bè
Gia đình:ba mẹ bình thường không giàu có , con có 1 đứa em gái, có lần đi xem bói bài thì nói mẹ con có xảy thai một người ,mà không biết có đúng hay không ,đứa em gái của con thì lo được cho gia đình nhiều hơn con,con khắc khẩu với ba mẹ lắm đặc biệt với người ba ,ba mẹ con hay cãi nhau,ba con có ngoại tình bên ngoài ,từ nhỏ đến lớn cuộc sống con tương đối bình yên,lúc nhỏ con khó nuôi nên mẹ con dùng mẹo để con ngoài đường rồi cho mợ 3 em nhặc vào , trong dòng họ con có người cậu chết trẻ ,còn có một bà tổ cô mất lúc còn trinh trắng,bà ngoại 2 của con thì cô độc không chồng con ,giồng họ bên nội cũng có người cô độc và chết trẻ ,những người trong dòng họ bên ngoại hay sân si với nhau nhưng khi cần thì vẫn giúp ,năm 2018 thì bà ngoại 1 của con mất
++ sau cùng con muốn hỏi về công việc,hôn nhân,và xuất ngoại
Xin Cảm ơn tất cả mọi người
Bạn nói năng nhẹ nhàng dễ nghe với mọi người? Tính tình thật ra lại mạnh mẽ... ko phải ai bảo gì cũng nghe? Chỉ nghe khi mình cảm thấy đúng và chấp nhận?
Bạn có nhu cầu thể hiện bản thân một chút ra bên ngoài ko? Ví dụ ăn mặc đẹp nài ...
Được cảm ơn bởi: Nam19
Đầu trang

Linhlinh9222222
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linhlinh9222222 »

caoha2012 đã viết: 21:56, 11/09/21
Linhlinh9222222 đã viết: 16:03, 11/09/21
caoha2012 đã viết: 13:51, 11/09/21

Ồi, xác nhận rồi à? Tôi cũng thấy rồi, với mệnh thân thế kia thì ...sợ gì ai đâu. :D. Thảm nào khó nuôi từ bé rồi.. :))

Với lá số Thất Sát ngưỡng đẩu của bạn, cung Thiên Di đẹp, mệnh thân nhiều sát tinh - kình đà không kiếp, là gặp nhiều khó khăn trắc trở rồi. Mệnh thân có chính tinh vững nên sát tinh cũng chỉ làm tính tình nóng nảy, cuộc đời được ví như: một người trèo thuyền trong bão táp để nói lên những thử thách trong cuộc sống nhiều khi sẽ khiến bạn không biết được tương lai như thế nào ấy. Cung Di đẹp, phúc phần cũng cho thấy nên xa quê lập nghiệp. Nên nếu có khả năng đi được thì nên đi.

Năm 2022 bạn còn phải qua năm cuối cùng của đại vận Cung Phu 23-32, đại vận này thì mệt rồi...khiến bạn long sòng sọc lên chắc bạn biết. Những điều cần chú ý năm sau: Sức khỏe của bản thân, hoặc dễ có chuyện bùn đau gì đó. Lưu Tuế vào cung Phúc, Hạn vào Quan Lộc: Khả năng đi được lên tới 60-70% vì còn những nguyên nhân khác tại thời điểm này, năm sau hạn đi lại và sao động rơi vào đúng các cung cần thiết cho việc đi ( Quan, Thiên Di), nếu điều kiện bình thường thì như này là đi được. tháng 3 âm năm sau ấy, có vẻ thuận lợi, nếu chưa được về hồ sơ giấy tò cứ mạnh dạn sửa và chò cơ hội tiếp nhé hoặc...chịu hao tốn tiền chút cũng được. Vì vói cung Di và Phúc này đi sẽ tốt hơn nhiều và khả năng cao trước sau gì bạn cũng xa quê lập nghiệp.

Chuyện tình cảm thì sau 33, chừng 34 tuổi sẽ có tín hiệu tốt hơn. Có điều với lá số ngày trước khi bàn đền những chuyện khác thì ...nên tự sửa tính của chính mình trước, Phúc phần cũng chưa tốt ( nên ít trông đợi vào may mắn được). Hướng theo những đức tính tốt đẹp của Tử Vi và Thiên Tướng để đối xử với người khác, sửa dần tính cố chấp, muốn gì là làm ngay ấy..cũng là tự tạo phúc cho bản thân. Nếu làm được những điều này sẽ giảm bớt tính sát và cương của Thất Sát, các sát tinh nhiều đấy. Ngoài tự mình cố gắng sửa ra thì ko gì thay đổi được đâu. Hậu vận của bạn tốt nhé...qua vận mới 33 trở ra là đỡ vất hơn hẳn, vận 23-32 này là vất nhất trong đời, càng về sau càng dễ thở hơn. đấy mới là điều đáng chờ đợi: Tuổi trẻ cố gắng, tuổi già an hưởng.

Cung Tử Tức của em và lá số của bạn bé cho thấy: Con lúc nhỏ sẽ khó nuôi, có con rồi cũng là điều tốt. Và chú trọng vào việc giáo dục tốt bản nhỏ, hướng bạn tới những điều tốt đẹp...nếu bạn thích học gì chuyên sâu để bạn học. Sao của bạn nhỏ thuộc hàng văn ưa nhẹ nhàng, qua 30 tuổi hoặc trưởng thành nhờ ảnh hưởng của cung THân đẹp mà bạn ấy sẽ tốt hơn đấy - thông mình học khá, cuộc đời ít ra ở mức bình yên hạnh phúc, tốt hơn thì sẽ có thành tựu trong cuộc sống. Cố nuôi dạy bạn ấy cho tốt nhé. Trẻ con mình cũng không nói nhiều.
Dạ em cảm ơn ạ . Số em đúng là phải xa quê lập nghiệp . Cách đây 3 năm e đã đi nc ngoài 1 lần rồi . E đi khỏi nhà phát là bố mẹ e làm ăn khấm khá hẳn lên . Giống như thời em chưa sinh ra vậy . E về nhà phát là sóng to gió lớn nó lại ập đến . Điển hình là kiếm đc anh chồng ko ra gì khiến bố mẹ điên đảo 2 năm nay . Nên e lại quyết tâm để con ở nhà nhờ ông bà chăm giúp 2-3 năm rồi đón con sang nước ngoài cùng . Ko biết có thuận lợi không nhưng e nghĩ đó là phương án đẹp nhất cho em và gia đình ạ .
Tính em nhiều lúc cũng muốn sửa lắm mà ko như ý mình là cái máu sồn sồn nó lại bốc lên . Khiến cho đầu phát hoả . Phát hoả hết ra thì lại bình thường mà ko nói ra được thì chằn chọc không ngủ được . Thế mới khổ những người xung quanh . Chắc e phải tự nhủ nhẫn nhịn hơn nữa .
Em thấy lá số này ứng vào em gần như 100% luôn ý ạ .
Từ tính cách , ngoại hình , cho đến những sự kiện trong đời . Rõ là sinh ra là con nhà khá giả mà thấy vất vả ko đc bình an . Lênh đênh đủ mọi đường cứ như kiểu sống để trả nghiệp vậy . Công việc về việt nam cũng thế . Đang ở giai đoạn thăng tiến thì đùng phát covit . Tất cả đổ sông đổ biển luôn :((
Học niệm Phật cũng được, sửa dần tính thôi. Sửa cũng là vượt qua chính mình rồi, đấy là tự mình cải số đấy,có con zai đáng yêu thế cũng nên vì bạn ý mà thay đổi tí đi chứ, nóng nảy mãi cũng ảnh hưởng tới bạn ý đấy. Mình chỉ có vài lời này và nghĩ bạn cũng cần tới nó nên nói thôi. Nhìn ở khía cạnh khác trải nghiệm nhiều cũng tốt miễn là mình cũng vì những thứ ấy và bị cuốn theo vòng xoáy của nó là được...cũng chỉ là khó khăn thử thách mà thôi. Mong bạn luôn được bình an trong lòng
Dạ e cảm ơn ạ . Chúc bác sức khoẻ . Chúc diễn đàn ngày càng phát triển hơn nữa ạ
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

caoha2012 đã viết: 01:29, 12/09/21
Nam19 đã viết: 20:53, 11/09/21 Con xin được luận giải lá số và xác nhận lại xem lá số của con có đúng giờ không ạ ??
Ngoại hình: da trắng,cao 1m70 , nóng tính,lúc đi lưng hơi khom ,khuôn mặt tròn có râu quai nón nhưng không ít ,thích ca hát,Tính con ngay thẳng ,thích sự công bằng , hay bị bệnh dạ dày ,con chưa có một nghề nào cả ,thích đi đây đó du lịch ,ít bạn bè
Gia đình:ba mẹ bình thường không giàu có , con có 1 đứa em gái, có lần đi xem bói bài thì nói mẹ con có xảy thai một người ,mà không biết có đúng hay không ,đứa em gái của con thì lo được cho gia đình nhiều hơn con,con khắc khẩu với ba mẹ lắm đặc biệt với người ba ,ba mẹ con hay cãi nhau,ba con có ngoại tình bên ngoài ,từ nhỏ đến lớn cuộc sống con tương đối bình yên,lúc nhỏ con khó nuôi nên mẹ con dùng mẹo để con ngoài đường rồi cho mợ 3 em nhặc vào , trong dòng họ con có người cậu chết trẻ ,còn có một bà tổ cô mất lúc còn trinh trắng,bà ngoại 2 của con thì cô độc không chồng con ,giồng họ bên nội cũng có người cô độc và chết trẻ ,những người trong dòng họ bên ngoại hay sân si với nhau nhưng khi cần thì vẫn giúp ,năm 2018 thì bà ngoại 1 của con mất
Bạn nói năng nhẹ nhàng dễ nghe với mọi người? Tính tình thật ra lại mạnh mẽ... ko phải ai bảo gì cũng nghe? Chỉ nghe khi mình cảm thấy đúng và chấp nhận?
Bạn có nhu cầu thể hiện bản thân một chút ra bên ngoài ko? Ví dụ ăn mặc đẹp nài ...
Dạ tả đúng ý như tính cách của em ạ , e rất thích mặc đẹp ra ngoài ạ
E thêm chút về ngoại hình là vầng trán e cao ạ
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

caoha2012 đã viết: 01:29, 12/09/21
Bình thường thì e nói chuyện nhỏ nhẹ nhưng khi nóng lên thì không kiểm soát được lời nói , tính cách thật sự bên trong e rất mạnh mẽ ,thích ăn mặc đẹp ,thích ra ngoài mình phải chỉnh chu , Chỉ nghe khi em cảm thấy đúng và chấp nhận, e học trung bình không có bằng cấp gì hết , thì rớt tốt nghiệp, mấy năm gần đây tự nhiên e thích về tử vi, Huyền học, tarot
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”