HỘI ĐÀO HOA THIÊN-ĐỊA KHÔNG Ở MỆNH, THÂN , TÀI , QUAN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: HỘI ĐÀO HOA THIÊN-ĐỊA KHÔNG Ở MỆNH, THÂN , TÀI , QUAN

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

dunglanchin đã viết: 17:10, 03/10/21 Mac Lee thân ,
Sang năm 2022 thì ban 30t thì :
- Lưu đại hạn ở cung Hợi ( phúc ) có Thái Âm (M) nhập hạn thì vạn sự hanh thông , tài lộc hoạch phát , thêm người thêm của , nếu có hôn nhân thì thành đạt và sớm có con , mua tậu nhà đất , thăng tiến về danh lộc , kinh doanh cũng thuận ( nhưng bạn mệnh kim nên cũng không được hưởng hết những điều tốt đẹp đó , nhưng cũng là năm tốt ) .
Sang năm : Nhâm Dần (2022 ) thì lộc tồn ( lưu lộc tồn ) tại hợi , gặp Lộc tồn cố định tại hợi thì là năm phát tài và vô bệnh tật .
- Tiểu hạn ở cung Thìn , mệnh VCD hạn có SPT (hãm ) là hạn họa vô đơn chí , nhưng có Hóa Khoa xung chiếu và hóa giải thì lại bình an , mà tiểu hạn chỉ ảnh hưởng 10 đến 15 % thôi . Chúc bạn sang năm may mắn và thuận lợi .
Em cảm ơn anh nha. Chúc sức khỏe anh ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Ok bạn , chúc bạn một ngày mới an lành .
Được cảm ơn bởi: Mac Lee
Đầu trang

Avelin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Avelin »

dunglanchin đã viết: 09:23, 04/10/21 Ok bạn , chúc bạn một ngày mới an lành .
Mong anh hữu duyên xem giúp em, em có đào hoa thiên không ở cung tài. Em học ngành xây dựng mới ra trường, dịch bệnh quá chưa xin được việc ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn k.v thân ,
Bạn mệnh kim ( Bạch Lạp Kim ) , mệnh đóng tại sửu là mộ địa , nên không thuận .
Thân của bạn đóng tại Dậu thì được vượng địa , thì thuận .
Bạn là người lúc vui , lúc buồn , nông nổi , không kiên nhẫn , không bảo thủ , không an phận , ưa thay đổi , , thường khó sinh đẻ . Hay bị đau tử cung , hoặc phải mổ các bộ phận khác có liên quan nên dễ hư thai , nên bạn phải chú ý và quan tâm đến vấn đề này .
Bạn thường khó tính , câu chấp , xung khắc , chậm , muộn , không muốn ai trái ý mình , nhưng lại không biết chiều ý người khác , bạn phải chú ý điều này và phải thay đổi .
Cung Quan lộc của bạn thì :
Hoạch phát , nhưng hoạch phá , về sau thính tu hành , chủ về có nhiều biến động , hợp với nghề nghiệp có tính chất không ổn định , như bán lẻ thì không có khách ổn định , giao thông vận tải , du lịch , quảng bá , ... . Nên chuyên về kỹ nghệ hay máy móc .
Bạn là người có công việc bấp bênh , chưa vững chắc , thường có sự thay đổi , làm cho mình bị lạc hướng , hay mất hướng đi , nên chú ý .
Cung phu của bạn thì :
Vợ chồng đều quý hiển , lấy chồng hiền , đáng ngôi mệnh phu đường đường , cưới xin dễ dàng , lấy chồng có danh giá. Nên lập gia đình muộn vì mệnh có Quả Tú ( nam kị Cô , nữ kị Quả ) .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn Avelin thân ,
Bạn mệnh thổ ( Thành Đầu Thổ ) , mệnh an ở cung Mùi là bại địa , không thuận .
Thân an ở cung Mão là bại địa , không thuận , nhưng là trường sinh của Cục thì lại tốt , ví như hoa nở không tàn .
Bạn có mệnh không , Thân kiếp (hãm ) , là người khôn ngoan sắc sảo , nhưng hà tiện , buồn nhiều hơn vui , mau thành , mau bại .
Bạn có Thân cư tài , là người có đầu óc kinh doanh , nhưng tài bạch của bạn xấu , nên xa lánh kinh doanh , không nên làm ăn phi pháp , bất chính , mà mệnh của bạn xấu thì nên cần cù làm ăn và cần kiệm ( không nên tham vọng ) .
Bạn là người thường có công việc bấp bênh , chưa vững chắc , thường có sự thay đổi , làm cho mình bị lạc hướng , hay mất hướng đi , nên chú ý .
Sang năm bạn 25t có lưu đại hạn ở cung thân có : Mã lưu gặp Mã cố định và Song hao thì có sự thay đổi công việc , nghề nghiệp , nơi làm việc hoặc chỗ ở hoặc đi xa . vậy sang năm bạn mới có cơ hội có việc làm , chúc bạn may mắn nhé .
Được cảm ơn bởi: Avelin
Đầu trang

k.v
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi k.v »

dunglanchin đã viết: 16:00, 04/10/21 Bạn k.v thân ,
Bạn mệnh kim ( Bạch Lạp Kim ) , mệnh đóng tại sửu là mộ địa , nên không thuận .
Thân của bạn đóng tại Dậu thì được vượng địa , thì thuận .
Bạn là người lúc vui , lúc buồn , nông nổi , không kiên nhẫn , không bảo thủ , không an phận , ưa thay đổi , , thường khó sinh đẻ . Hay bị đau tử cung , hoặc phải mổ các bộ phận khác có liên quan nên dễ hư thai , nên bạn phải chú ý và quan tâm đến vấn đề này .
Bạn thường khó tính , câu chấp , xung khắc , chậm , muộn , không muốn ai trái ý mình , nhưng lại không biết chiều ý người khác , bạn phải chú ý điều này và phải thay đổi .
Cung Quan lộc của bạn thì :
Hoạch phát , nhưng hoạch phá , về sau thính tu hành , chủ về có nhiều biến động , hợp với nghề nghiệp có tính chất không ổn định , như bán lẻ thì không có khách ổn định , giao thông vận tải , du lịch , quảng bá , ... . Nên chuyên về kỹ nghệ hay máy móc .
Bạn là người có công việc bấp bênh , chưa vững chắc , thường có sự thay đổi , làm cho mình bị lạc hướng , hay mất hướng đi , nên chú ý .
Cung phu của bạn thì :
Vợ chồng đều quý hiển , lấy chồng hiền , đáng ngôi mệnh phu đường đường , cưới xin dễ dàng , lấy chồng có danh giá. Nên lập gia đình muộn vì mệnh có Quả Tú ( nam kị Cô , nữ kị Quả ) .
Dạ con thật sự chân thành cảm ơn bác đã xem giúp lá số của con ạ.
Đúng là bản thân con hay vui, buồn lẫn lộn và khá là khó tính nên có thể khiến mọi người xung quanh cảm thấy hơi khó chịu. Vì vậy mấy năm nay con đang cố gắng khắc phục tính đó ạ.
Còn về sự nghiệp thì dù con định hướng làm cố vấn nhưng vẫn còn cảm thấy nó mông lung ạ :(( chắc do tính cách của con.
Nếu bác không phiền có thể xem giúp con có thể xuất ngoại được không ạ? Do con rất muốn đi nhưng lại thấy cung thiên di không khả quan cho mấy ạ. Con cảm ơn bác nhiều ạ.
Đầu trang

Avelin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Avelin »

dunglanchin đã viết: 18:26, 04/10/21 Bạn Avelin thân ,
Bạn mệnh thổ ( Thành Đầu Thổ ) , mệnh an ở cung Mùi là bại địa , không thuận .
Thân an ở cung Mão là bại địa , không thuận , nhưng là trường sinh của Cục thì lại tốt , ví như hoa nở không tàn .
Bạn có mệnh không , Thân kiếp (hãm ) , là người khôn ngoan sắc sảo , nhưng hà tiện , buồn nhiều hơn vui , mau thành , mau bại .
Bạn có Thân cư tài , là người có đầu óc kinh doanh , nhưng tài bạch của bạn xấu , nên xa lánh kinh doanh , không nên làm ăn phi pháp , bất chính , mà mệnh của bạn xấu thì nên cần cù làm ăn và cần kiệm ( không nên tham vọng ) .
Bạn là người thường có công việc bấp bênh , chưa vững chắc , thường có sự thay đổi , làm cho mình bị lạc hướng , hay mất hướng đi , nên chú ý .
Sang năm bạn 25t có lưu đại hạn ở cung thân có : Mã lưu gặp Mã cố định và Song hao thì có sự thay đổi công việc , nghề nghiệp , nơi làm việc hoặc chỗ ở hoặc đi xa . vậy sang năm bạn mới có cơ hội có việc làm , chúc bạn may mắn nhé .
Em cảm ơn anh đã xem cho em. Đúng như mấy điều anh nói là em đang cảm thấy bập bênh lắm. Gửi lời chúc sức khỏe đến anh ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Avelin thân , ok bạn , chúc bạn sẽ gặp may mắn .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

K.v thân , bạn muốn xuất ngoại ... thì không thuận , vì mệnh của bạn không được thuận , mà trước 30t thì ăn theo mệnh .
Đầu trang

meomeo522
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi meomeo522 »

Nhờ anh Thachcamdang xem hộ em với ạ

- Em hợp với nghề nào, giờ nên thay đổi như thế nào để số phận đỡ mệt mỏi hơn ạ, hiện tại em đang thất nghiệp. Em thay đổi nhiều lần công việc trong khoảng 5 năm qua, tiền thì thu ít chi nhiều, không biết sau này có nghề nghiệp và nhà đất như thế nào ạ

- Số em vẫn phải lấy chồng chứ ạ? và khả năng năm nào em sẽ gặp hay cưới ạ?

- Anh cho em xin các điểm cần lưu ý ở các cung còn lại với ạ

Cảm ơn anh rất nhiều.

Đây là lá số của em:
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”