Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Yeutanhuong thân .
Bác hiểu ( cho phép bác xưng vậy nhé ) ý của cháu mà , thời buổi này nam , nữ bình đẳng , phải tôn trọng nhau , nhất là phải tôn trọng phụ nữ , như ở châu âu thì khi vợ , chồng có vấn đề thì người đàn ông tự động vác va ly ra khỏi nhà và nhường sự yêu ái cho phụ nữ . Bác cũng học , sống ở châu âu gần 20 năm , nên bác rất hiểu ý của cháu .
Bác không thể gặp trực tiếp mọi người , kể cả cháu và cũng không thể hiểu mọi người thì làm sao mà dậy hay khuyên được , bác chỉ đọc trên lá số tử vi .... mà lá số của mọi người báo như vậy .
Như lá số trên của bạn Tulalnvn , cung phu ở cung Thìn , bạn ấy tuổi thìn , thì : Thái Tuế đóng ở Cung Thìn là cung Phu , nên thường số là vậy , trên lá số của cháu cũng vậy , cháu tuổi Tuất , cung Phu của cháu ở Tuất và cũng có Thái tuế , bác không thể nói ngược lại với lá số , nhưng mọi người cũng cần biết để ứng sử và quyết định sao cho hợp với mình .
Mong cháu hiểu ý bác , chúc cháu mọi sự như ý .
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, MarlinNguyen, tulalnvn
Đầu trang

xferonir
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xferonir »

Những người xung quanh cũng nhịn mình mà, đâu phải cứ phụ nữ hay đàn ông đâu. Cho nên đàn ông cũng cần nhẫn nhịn, phụ nữ cũng thế. Mình không nhẫn nhịn thì mình không giúp được mọi người mà cũng thiệt thân nữa.

Bạn này hỏa linh nóng tính quá mà đứng tang tuế điếu thì hay bất mãn nữa. Mình cự cơ linh mà đã thấy bản thân nóng tính quá rồi. Cố gắng lên bạn ơi.
Được cảm ơn bởi: tulalnvn
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

dunglanchin đã viết: 16:05, 20/10/21 Yeutanhuong thân .
Bác hiểu ( cho phép bác xưng vậy nhé ) ý của cháu mà , thời buổi này nam , nữ bình đẳng , phải tôn trọng nhau , nhất là phải tôn trọng phụ nữ , như ở châu âu thì khi vợ , chồng có vấn đề thì người đàn ông tự động vác va ly ra khỏi nhà và nhường sự yêu ái cho phụ nữ . Bác cũng học , sống ở châu âu gần 20 năm , nên bác rất hiểu ý của cháu .
Bác không thể gặp trực tiếp mọi người , kể cả cháu và cũng không thể hiểu mọi người thì làm sao mà dậy hay khuyên được , bác chỉ đọc trên lá số tử vi .... mà lá số của mọi người báo như vậy .
Như lá số trên của bạn Tulalnvn , cung phu ở cung Thìn , bạn ấy tuổi thìn , thì : Thái Tuế đóng ở Cung Thìn là cung Phu , nên thường số là vậy , trên lá số của cháu cũng vậy , cháu tuổi Tuất , cung Phu của cháu ở Tuất và cũng có Thái tuế , bác không thể nói ngược lại với lá số , nhưng mọi người cũng cần biết để ứng sử và quyết định sao cho hợp với mình .
Mong cháu hiểu ý bác , chúc cháu mọi sự như ý .
Cháu cảm ơn bác.
Cháu cũng là người châu Á 100% sống trong giáo dục châu Á xuất thân là người miền núi Trung Quốc nên trọng nam khinh nữ là cháu phải chịu từ nhỏ thậm chí rất nặng.
Cháu từng tận mắt thấy ba đánh mẹ cháu.
Lúc nhỏ cháu cũng nghĩ là phụ nữ phải nghe lời đàn ông.
Nhưng sau khi có thời gian sang đây cháu tẩy chay rất mạnh phụ nữ sống phụ thuộc đàn ông.
Cũng có chút xíu như ông chồng bạn bè cháu hay dì cháu đều trả tiền điện, nước, nhà, du lịch, ăn,...
Nhưng nói thiệt trả hay không trả cũng tự sống được.
Cháu không muốn thấy cảnh phụ nữ việt nam nhẫn nhịn hay phải phụ thuộc đàn ông.
Bác biết không người ở đây họ mỗi lần thấy phụ nữ việt nam bị đánh đập họ đa số làm ngơ và khinh thường vì những phụ nữ này cho dù được cứu ra họ vẫn quay về nhẫn nhịn và phụ thuộc vào đàn ông.
Bị đánh ngay tại Mỹ.
Dì cháu cũng là nạn nhân, cảnh sát có làm gì đâu. Lúc đó không có tiền. Với lại sống châu Á mà nhẫn nhịn.
Giờ hết rồi học được Tây rồi còn gì mà nhịn nữa.
Được cảm ơn bởi: dunglanchin
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

xferonir đã viết: 16:21, 20/10/21 Những người xung quanh cũng nhịn mình mà, đâu phải cứ phụ nữ hay đàn ông đâu. Cho nên đàn ông cũng cần nhẫn nhịn, phụ nữ cũng thế. Mình không nhẫn nhịn thì mình không giúp được mọi người mà cũng thiệt thân nữa.

Bạn này hỏa linh nóng tính quá mà đứng tang tuế điếu thì hay bất mãn nữa. Mình cự cơ linh mà đã thấy bản thân nóng tính quá rồi. Cố gắng lên bạn ơi.
Trên đây chat thể hiện quan điểm thôi.
Đang chưa chồng rảnh nên phải tìm hiểu quan điểm của mọi người về phụ nữ chưa trải đời nhỏ tới lớn lo kiếm tiền làm thôi giờ bắt kiếm chồng phải học chút quan điểm đàn ông dành cho phụ nữ, đúng sai thế nào. Tò mò là chính. Không phải cho mọi người biết. Cả hai người đóng cửa nói ra điều mình khó chịu người kia lắng nghe, đúng thì xin lỗi. Nếu sai thì giải thích sao lại làm vậy.
Nhịn cho dù chuyện nhỏ để trong lòng sẽ thành chuyện lớn. Nói ra vấn đề cùng nhau giải quyết sẽ tốt hơn.
Tôi bệnh rối loạn lo Âu lâu năm đây là điều bác sĩ tâm lý dạy.
Được cảm ơn bởi: dunglanchin
Đầu trang

xferonir
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xferonir »

À lộn nhìn thế nào nhầm bạn Yeutanhuong với bạn chủ topic sorry 2 bạn hehe.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, tulalnvn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tulalnvn »

dunglanchin đã viết: 14:25, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 09:36, 20/10/21 Em up lại ảnh lá số ạ

Hình ảnh
Bạn tulalnvn thân .
Bạn mệnh Mộc ( Đại Lâm Mộc ) , mệnh đóng tại cung Ngọ là tử địa , không thuận , gặp nhiều tai ách .
Thân đóng tại cung Tuất là bại địa , không thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại tốt , vừa phá được thế La võng , vừa chuyển xấu thành tốt bất ngờ và có đất dựng võ , gặp môi trường , gặp hoàn cảnh , gặp thời vận tốt nên được hưởng khá giả .
Bạn là người can đảm , cương cường , nóng nẩy như nam nhi , nhưng trinh lương , khuê các .
Bạn có sức khỏe dồi dào , nhưng nên chú ý bệnh ngoài da , đàm nhiệt , nóng lạnh .
Bạn có óc kinh thương , có hoa tay , có năng khiếu về thủ công , mỹ nghệ , da trắng , xinh đẹp , nhưng hình khắc lục thân .
Bạn là người sành ăn uống , có khiếu về ẩm thực , ( thường hay ăn thì ... vào bếp ) , giỏi về gia chánh ẩm thực , có thể viết sách , dậy về ẩm thực .
Tính tình cởi mở , sành ăn uống , thường được mời ăn uống , tiệc tùng , được thưởng thức các món ăn ngon và được quà biếu bằng tiền hay hiện vật .
Bạn hợp với ngành ăn uống , khách sạn , nhà hàng , bạn muốn đi học về ẩm thực thì tốt và hợp với bạn , tuy có muộn , nhưng vẫn tốt , muộn còn hơn không , mong bạn có quyết định cho đúng .
Cung phu quân của bạn thì :
Duyên đầu lỡ làng .
Duyên sau hòa hợp .
Nên cho người Phu của mình đứng ra chủ đạo , còn mình chỉ phụ trợ , chỉ đạo đằng sau , thì mọi việc tất thành , vì mình phụ thuộc vào người phối ngẫu , mà bạn nóng tính quá nên hay có xung khắc , mâu thuẫn ... .
Một điều nhịn chín , điều lành , dĩ hòa vi quý , một lời kinh Phật tụng để hanh thông .
Chông bạn sinh năm nào ( năm âm lịch ) ? , chúc bạn một ngày vui vẻ và an lành .
Xin cảm ơn những lời khuyên của cô/chú dunglanchin rất nhiều ạ. Chồng cháu sinh năm Nhâm Thân 1992. Cháu có 2 con, trai 2017, gái 2020. Hữu duyên cô/ chú xem giúp cháu cung tử tức thế nào với ạ. Cháu xin cảm ơn.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

tulalnvn đã viết: 18:42, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 09:36, 20/10/21 Em up lại ảnh lá số ạ

Hình ảnh
Bạn tulalnvn thân .
Bạn mệnh Mộc ( Đại Lâm Mộc ) , mệnh đóng tại cung Ngọ là tử địa , không thuận , gặp nhiều tai ách .
Thân đóng tại cung Tuất là bại địa , không thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại tốt , vừa phá được thế La võng , vừa chuyển xấu thành tốt bất ngờ và có đất dựng võ , gặp môi trường , gặp hoàn cảnh , gặp thời vận tốt nên được hưởng khá giả .
Bạn là người can đảm , cương cường , nóng nẩy như nam nhi , nhưng trinh lương , khuê các .
Bạn có sức khỏe dồi dào , nhưng nên chú ý bệnh ngoài da , đàm nhiệt , nóng lạnh .
Bạn có óc kinh thương , có hoa tay , có năng khiếu về thủ công , mỹ nghệ , da trắng , xinh đẹp , nhưng hình khắc lục thân .
Bạn là người sành ăn uống , có khiếu về ẩm thực , ( thường hay ăn thì ... vào bếp ) , giỏi về gia chánh ẩm thực , có thể viết sách , dậy về ẩm thực .
Tính tình cởi mở , sành ăn uống , thường được mời ăn uống , tiệc tùng , được thưởng thức các món ăn ngon và được quà biếu bằng tiền hay hiện vật .
Bạn hợp với ngành ăn uống , khách sạn , nhà hàng , bạn muốn đi học về ẩm thực thì tốt và hợp với bạn , tuy có muộn , nhưng vẫn tốt , muộn còn hơn không , mong bạn có quyết định cho đúng .
Duyên đầu lỡ làng
.

Duyên sau hòa hợp .
Nên cho người Phu của mình đứng ra chủ đạo , còn mình chỉ phụ trợ , chỉ đạo đằng sau , thì mọi việc tất thành , vì mình phụ thuộc vào người phối ngẫu , mà bạn nóng tính quá nên hay có xung khắc , mâu thuẫn ... .
Một điều nhịn chín , điều lành , dĩ hòa vi quý , một lời kinh Phật tụng để hanh thông .
Chông bạn sinh năm nào ( năm âm lịch ) ? , chúc bạn một ngày vui vẻ và an lành .
Xin cảm ơn những lời khuyên của cô/chú dunglanchin rất nhiều ạ. Chồng cháu sinh năm Nhâm Thân 1992. Cháu có 2 con, trai 2017, gái 2020. Hữu duyên cô/ chú xem giúp cháu cung tử tức thế nào với ạ. Cháu xin cảm ơn.
Bạn sinh hai bé , 1 trai , 1 gái không phạm , nhưng thường khó sinh ( có bị băng huyết , hay tràng hoa cuốn cổ không ? ) , khó nuôi , dễ bị tật ... và thường có con nuôi , hay con đỡ đầu , nên chú ý chăm sóc , nuôi dưỡng , dậy bảo cho các cháu cho tốt nhé .
Được cảm ơn bởi: tulalnvn, Yeutanhuong
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dunglanchin đã viết: 20:48, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 18:42, 20/10/21

Bạn tulalnvn thân .
Duyên đầu lỡ làng
.

Duyên sau hòa hợp .
Bạn sinh hai bé , 1 trai , 1 gái không phạm , nhưng thường khó sinh ( có bị băng huyết , hay tràng hoa cuốn cổ không ? ) , khó nuôi , dễ bị tật ... và thường có con nuôi , hay con đỡ đầu , nên chú ý chăm sóc , nuôi dưỡng , dậy bảo cho các cháu cho tốt nhé .
Dạ cháu trộm vía bầu và sinh con khoẻ mạnh dễ dàng lắm ạ. Bé đầu có tràng hoa cuốn cổ nhưng sinh thường dễ dàng vào viện 2 tiếng là sinh xong, bé sau vào viện 15p sau sinh. Chắc là cháu được bố mẹ phù cho.
Sửa lần cuối bởi tulalnvn vào lúc 21:12, 20/10/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

taolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi taolao »

tulalnvn đã viết: 00:36, 20/10/21 Em đang có một vài băn khoăn muốn xin hữu duyên các cô chú anh chị và tất cả mọi người tư vấn giúp ạ.
Em lấy chồng năm 2016, bé đầu con trai sinh 2017 và sau bé gái 2020. Vợ chồng không hợp nhau lắm nên cũng tranh cãi nhiều. Em muốn hỏi 2 vấn đề là:

1. Liệu vc có bỏ nhau dễ dàng không ạ? Em đang làm một số giấy tờ và định tháng tới sẽ đưa đơn ra toà. Em sẽ nuôi 2 bé.
2. Em chuẩn bị đi làm lại, em nên đi làm công ăn lương tiếp hay đi học nấu ăn để mở tiệm? Em thực sự thích ẩm thực và muốn mở tiệm bánh hoặc quán ăn nhưng bây giờ cũng ko còn ít tuổi nữa nên băn khoăn lắm.
Đây là lá số của em

Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ. Chúc tất cả phụ nữ của diễn đàn mình một ngày 20/10 thật vui vẻ.
E muốn ly hôn vì chồng e đào hoa hay bồ bịch gì hả,e là người luôn muốn nắm quyền,muốn ai cũng nghe theo mình,giờ muốn vợ chồng chia tay thật hay sao mà hỏi có dễ bỏ nhau hay ko,e cũng là 1 con người tính cách mạnh mẽ,độc lập nên sẽ ko phụ thuộc ai,chồng e cũng là 1 con người tài hoa,có năng lực nên có thể a ta đào hoa,hoặc gái nó theo,dấu hiệu chia tay cũng có nhưng có thể hòa hợp lại,quan trọng là cả 2 người và nhất là e đó,biết cách nhịn đi 1 tí và khôn khéo để đưa chồng mình về với mình,vận sắp tới của e cũng thăng trầm lắm,sợ 1 mình e sẽ khó nuôi tụi nhỏ,a khuyên e tốt nhất là không nên chia tay chia chân làm gì,bình tĩnh suy nghĩ lại,nay 20/10 chắc bực tức đêm qua luôn hả mà khuya up lá số nên hỏi đưa đơn li dị chồng
Được cảm ơn bởi: tulalnvn
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

taolao đã viết: 21:10, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 00:36, 20/10/21 Em đang có một vài băn khoăn muốn xin hữu duyên các cô chú anh chị và tất cả mọi người tư vấn giúp ạ.
Em lấy chồng năm 2016, bé đầu con trai sinh 2017 và sau bé gái 2020. Vợ chồng không hợp nhau lắm nên cũng tranh cãi nhiều. Em muốn hỏi 2 vấn đề là:

1. Liệu vc có bỏ nhau dễ dàng không ạ? Em đang làm một số giấy tờ và định tháng tới sẽ đưa đơn ra toà. Em sẽ nuôi 2 bé.
2. Em chuẩn bị đi làm lại, em nên đi làm công ăn lương tiếp hay đi học nấu ăn để mở tiệm? Em thực sự thích ẩm thực và muốn mở tiệm bánh hoặc quán ăn nhưng bây giờ cũng ko còn ít tuổi nữa nên băn khoăn lắm.
Đây là lá số của em

Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ. Chúc tất cả phụ nữ của diễn đàn mình một ngày 20/10 thật vui vẻ.
E muốn ly hôn vì chồng e đào hoa hay bồ bịch gì hả,e là người luôn muốn nắm quyền,muốn ai cũng nghe theo mình,giờ muốn vợ chồng chia tay thật hay sao mà hỏi có dễ bỏ nhau hay ko,e cũng là 1 con người tính cách mạnh mẽ,độc lập nên sẽ ko phụ thuộc ai,chồng e cũng là 1 con người tài hoa,có năng lực nên có thể a ta đào hoa,hoặc gái nó theo,dấu hiệu chia tay cũng có nhưng có thể hòa hợp lại,quan trọng là cả 2 người và nhất là e đó,biết cách nhịn đi 1 tí và khôn khéo để đưa chồng mình về với mình,vận sắp tới của e cũng thăng trầm lắm,sợ 1 mình e sẽ khó nuôi tụi nhỏ,a khuyên e tốt nhất là không nên chia tay chia chân làm gì,bình tĩnh suy nghĩ lại,nay 20/10 chắc bực tức đêm qua luôn hả mà khuya up lá số nên hỏi đưa đơn li dị chồng
Vâng em cảm ơn anh. 20/10 cũng là ngày thường thôi à vì chồng em không qtrong đời sống tinh thần lắm. Sn, kn ngày cưới, 20/10 hay 8/3 như nhau cả. Hiện tại thì em cũng không biết có bồ bịch đào hoa gì không. Em muốn bỏ vì nhiều xung đột trong cách sống cs gđ cơ. Chứ nói thật em mà biết bồ bịch thì em bỏ luôn chứ ko bao h tiếc nuối vương vấn gì luôn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”