Bát tự này thuộc cách cục gì vậy mọi người

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
namdz99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bát tự này thuộc cách cục gì vậy mọi người

Gửi bài gửi bởi namdz99 »

Như tiêu đề, thành tâm mong hữu duyên với quý vị xem giúp dụng thần ạ, xin đa tạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Nhukhoi, namdz99
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bát tự này thuộc cách cục gì vậy mọi người

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

Bát tự này thân nhược, thương quan tiết khí thái quá dùng ấn kim để bổ trợ! Công việc gây mệt mỏi quá độ khiến thân thể suy yếu khó mà gánh tài! Bổ sung Ấn là Kim sẽ tốt, ở gần mẹ là tốt! Nhớ dùng Thân phá cục Dần Hợi hợp mộc!
Được cảm ơn bởi: namdz99
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Cách Tỷ Kiếp . Dụng là Thực . Đại hạn nào Giáp Ất, Dần Mão là ăn .
Không hỏi sự nghiệp thì không trả lời . Chỉ cho biết người nầy ăn ở phúc đức, độ lượng khoan hồng, sau nhờ phúc nầy.
Được cảm ơn bởi: namdz99, TAT
Đầu trang

namdz99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhukhoi đã viết: 15:07, 25/09/21 Bát tự này thân nhược, thương quan tiết khí thái quá dùng ấn kim để bổ trợ! Công việc gây mệt mỏi quá độ khiến thân thể suy yếu khó mà gánh tài! Bổ sung Ấn là Kim sẽ tốt, ở gần mẹ là tốt! Nhớ dùng Thân phá cục Dần Hợi hợp mộc!
em cảm ơn tiền bối đã dành thời gian ghé qua xem cho em đôi lời, em thấy tuy ấn tinh là mẹ sinh cho em, mẹ em lo chuyện học hành tu dưỡng nhưng ở gần mẹ e bị quẩn quanh ỷ lại ạ
Được cảm ơn bởi: Nhukhoi
Đầu trang

namdz99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 23:27, 25/09/21 Cách Tỷ Kiếp . Dụng là Thực . Đại hạn nào Giáp Ất, Dần Mão là ăn .
Không hỏi sự nghiệp thì không trả lời . Chỉ cho biết người nầy ăn ở phúc đức, độ lượng khoan hồng, sau nhờ phúc nầy.

em cảm ơn tiền bối, bác có thể cho em biết sự nghiệp hành vận sau tân tị 30-39 được không ạ
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

namdz99 đã viết: 14:08, 26/09/21
Nhukhoi đã viết: 15:07, 25/09/21 Bát tự này thân nhược, thương quan tiết khí thái quá dùng ấn kim để bổ trợ! Công việc gây mệt mỏi quá độ khiến thân thể suy yếu khó mà gánh tài! Bổ sung Ấn là Kim sẽ tốt, ở gần mẹ là tốt! Nhớ dùng Thân phá cục Dần Hợi hợp mộc!
em cảm ơn tiền bối đã dành thời gian ghé qua xem cho em đôi lời, em thấy tuy ấn tinh là mẹ sinh cho em, mẹ em lo chuyện học hành tu dưỡng nhưng ở gần mẹ e bị quẩn quanh ỷ lại ạ
Do đại vận này là Nhâm Ngọ, Tỷ kiếp với Thiên tài, trong ngọ lại tàng ẩn Đinh! Đinh Nhâm hợp mộc nên vận này vẫn bên mẹ để bảo vệ thân! Sang vận kế tiếp sẽ tốt hơn nhưng cấu thành bát vẫn cần mẹ, bồi bổ kiến thức, năng lượng! Ăn ngủ nhièu nhiều!
Được cảm ơn bởi: namdz99
Đầu trang

namdz99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhukhoi đã viết: 14:21, 26/09/21
Do đại vận này là Nhâm Ngọ, Tỷ kiếp với Thiên tài, trong ngọ lại tàng ẩn Đinh! Đinh Nhâm hợp mộc nên vận này vẫn bên mẹ để bảo vệ thân! Sang vận kế tiếp sẽ tốt hơn nhưng cấu thành bát vẫn cần mẹ, bồi bổ kiến thức, năng lượng! Ăn ngủ nhièu nhiều!
Dạ bản thân em bất tài vô dụng, ở bên mẹ ăn bám suốt thôi ạ, ý chí nghị lực em kém quá,em không biết nên đi thật xa để tự lập không thưa tiên sinh? với em nên theo hướng phát triển ngành nghề nào thì sẽ thuận cho bát tự này ạ?
Được cảm ơn bởi: Nhukhoi
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

namdz99 đã viết: 13:58, 27/09/21
Nhukhoi đã viết: 14:21, 26/09/21

Dạ bản thân em bất tài vô dụng, ở bên mẹ ăn bám suốt thôi ạ, ý chí nghị lực em kém quá,em không biết nên đi thật xa để tự lập không thưa tiên sinh? với em nên theo hướng phát triển ngành nghề nào thì sẽ thuận cho bát tự này ạ?
Bạn muốn thi cứ đi thôi! Nói là cần mẹ nhưng chỉ là ngoại lực, quan trọng vẫn là bản thân, Ngũ hành kim là dụng thần thì đi về phía tây làm các việc liên quan tới Kim đi!
Được cảm ơn bởi: TAT
Đầu trang

sthlikethat
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sthlikethat »

Bát tự có thể dụng Nhâm thủy, bạn bè tốt, có thể theo con đường dạy học hoặc kinh doanh đồ mỹ nghệ, đầu tư vốn liếng sinh tài.
Được cảm ơn bởi: TAT
Đầu trang

KhoaLuu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KhoaLuu »

CHUONGZKHUE đã viết: 23:27, 25/09/21 Cách Tỷ Kiếp . Dụng là Thực . Đại hạn nào Giáp Ất, Dần Mão là ăn .
Đồng ý!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”