Mệnh Phá Quân hãm vô tình gặp Tuần Triệt bỗng sáng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tungduong0307
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mệnh Phá Quân hãm vô tình gặp Tuần Triệt bỗng sáng

Gửi bài gửi bởi tungduong0307 »

Em chào các anh chị em, hiện em cũng được nghe sơ sơ về mệnh phá quân của em, người thì bảo xấu hoàn toàn, người thì bảo có tuần triệt thì sáng lại nên tốt. không biết anh chị em hữu duyên xem giúp em thì mệnh này, thân này thì lá số có được gọi là tốt không ạ

Tập tin đính kèm
Tùng Dương.jpg
Tùng Dương.jpg (183.11 KiB) Đã xem 2277 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Mệnh Phá Quân hãm vô tình gặp Tuần Triệt bỗng sáng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

tungduong0307 đã viết: 11:38, 21/10/21 Em chào các anh chị em, hiện em cũng được nghe sơ sơ về mệnh phá quân của em, người thì bảo xấu hoàn toàn, người thì bảo có tuần triệt thì sáng lại nên tốt. không biết anh chị em hữu duyên xem giúp em thì mệnh này, thân này thì lá số có được gọi là tốt không ạ

Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành, thi cử chắc bình thường?
Đầu trang

suitableBear
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi suitableBear »

Lá số gian hùng đắng cay ngọt bùi đều trải qua cả ))) không cần phải lo
Đầu trang

tungduong0307
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:24, 21/10/21
tungduong0307 đã viết: 11:38, 21/10/21 Em chào các anh chị em, hiện em cũng được nghe sơ sơ về mệnh phá quân của em, người thì bảo xấu hoàn toàn, người thì bảo có tuần triệt thì sáng lại nên tốt. không biết anh chị em hữu duyên xem giúp em thì mệnh này, thân này thì lá số có được gọi là tốt không ạ

Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành, thi cử chắc bình thường?

Hiện em đang làm Logistics, làm về Sales ạ phổ thông thì em học trường chuyên, thi cử thì hơi xui xẻo không được điểm như mong muốn hoặc thấp hơn thi thử. Hiện em sắp hoàn thành chương trình Thạc Sỹ của Úc ạ
Đầu trang

tungduong0307
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh chị nào hữu duyên giúp em về công việc trong tương lại + mệnh này có được coi là đẹp và sáng không ạ :(
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn tungduong0307 thân .
Bạn mệnh thổ ( Thành Đầu Thổ ) , mênh đóng tại cung Thân được cường địa , thuận , có đất dựng võ .
Thân đóng tại cung Dần là bại địa , không thuận .
Cung Phúc tốt .
Thân đóng ở bại địa thì dù có phát cũng không bền , ví như hoa có nở cũng sớm rụng , gọi là : sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa .
Bạn tuổi âm nam , nên mệnh không bị ảnh hưởng trực tiếp của Tuần-Triệt .
Mệnh Phá Quân ( hãm ) , gặp Tuần -Triệt không đáng ngại vì Phá Quân hành Thủy , mà Tuần , Triệt chiếu lại đắc dụng vì nước gặp hơi nóng bốc lên thành hơi , nên lại rất tốt , do vậy mệnh được tốt .
Năm nay bạn 21t đang ở đại vận : 14-23 ( VCD ) , mệnh SPT (hãm ) hạn đến VCD có Nhật-Nguyệt sáng sủa hợp chiếu thì thuận và có Tam hợp đại vận đồng hành với tam hợp tuổi ( cùng hành Mộc ) thì thuận và tốt , nhưng sang năm mệnh có Địa không , hạn có Thiên Không thì thường có trắc trở , bế tắc , tiền bạc tán nhiều hơn tụ , nên chú ý .
Mệnh bạn sẽ được khá giả ( giầu có ) , nhưng sau bị phá tán ( phá sản ) mau lẹ như thiên lôi phá , cho nên phải biết cách tiến thoái đúng lúc , gặp trở gại thì không nên tham vọng , phát rồi thì phải biết giữ những gì đã đạt được , không thì bị phá sản ( đại vận 44-53 ) , mong bạn lưu ý và vượt qua .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn tungduong0307 thân .
Bạn mệnh thổ ( Thành Đầu Thổ ) , mênh đóng tại cung Thân được cường địa , thuận , có đất dựng võ .
Thân đóng tại cung Dần là bại địa , không thuận .
Cung Phúc tốt .
Thân đóng ở bại địa thì dù có phát cũng không bền , ví như hoa có nở cũng sớm rụng , gọi là : sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa .
Bạn tuổi âm nam , nên mệnh không bị ảnh hưởng trực tiếp của Tuần-Triệt .
Mệnh Phá Quân ( hãm ) , gặp Tuần -Triệt không đáng ngại vì Phá Quân hành Thủy , mà Tuần , Triệt chiếu lại đắc dụng vì nước gặp hơi nóng bốc lên thành hơi , nên lại rất tốt , do vậy mệnh được tốt .
Năm nay bạn 21t đang ở đại vận : 14-23 ( VCD ) , mệnh SPT (hãm ) hạn đến VCD có Nhật-Nguyệt sáng sủa hợp chiếu thì thuận và có Tam hợp đại vận đồng hành với tam hợp tuổi ( cùng hành Mộc ) thì thuận và tốt , nhưng sang năm mệnh có Địa không , hạn có Thiên Không thì thường có trắc trở , bế tắc , tiền bạc tán nhiều hơn tụ , nên chú ý .
Mệnh bạn sẽ được khá giả ( giầu có ) , nhưng sau bị phá tán ( phá sản ) mau lẹ như thiên lôi phá , cho nên phải biết cách tiến thoái đúng lúc , gặp trở gại thì không nên tham vọng , phát rồi thì phải biết giữ những gì đã đạt được , không thì bị phá sản ( đại vận 44-53 ) , mong bạn lưu ý và vượt qua .
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

Phá hãm có tuần triệt thì tốt mà
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nguyenhuy đã viết: 13:36, 22/10/21 Phá hãm có tuần triệt thì tốt mà
Triệt đáo kim cụng, Triệt đúng chỗ. Nếu em mệnh Kim hoặc Hỏa thì còn tốt hơn nữa. Dù sao chính tinh Phá quân Thủy sinh cho mệnh Mộc cũng tốt. Lá số chủ topic mệnh Phá hãm nhưng bị Tuần lẫn triệt nên khó xem xét hơn.
Được cảm ơn bởi: nguyenhuy
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

hysshu đã viết: 23:00, 22/10/21
nguyenhuy đã viết: 13:36, 22/10/21 Phá hãm có tuần triệt thì tốt mà
Triệt đáo kim cụng, Triệt đúng chỗ. Nếu em mệnh Kim hoặc Hỏa thì còn tốt hơn nữa. Dù sao chính tinh Phá quân Thủy sinh cho mệnh Mộc cũng tốt. Lá số chủ topic mệnh Phá hãm nhưng bị Tuần lẫn triệt nên khó xem xét hơn.
Vâng cả tuần lẫn triệt đóng mệnh thì càng khó xem hơn. Lá số bạn trên phá hãm gặp dc không kiếp đắc địa rồi thì thêm triệt lại ko hay. Bạn này từ 34 đến 53 khá là nhọc. Nhất là 34 43 chuyện con cái dễ có vấn đề sang 44 53 thì gặp thiên không ngay cung tài bạch, lại đúng tam vận trúc la, khó mà giữ dc tiền của nhưng bù lại cung điền và phúc rất đẹp.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”