Lá số tu trẻ? Nên đi tu hay còn nặng duyên với đời

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vạn kiếp luân hồi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số tu trẻ? Nên đi tu hay còn nặng duyên với đời

Gửi bài gửi bởi Vạn kiếp luân hồi »

Chào các cao nhân, xin các cao nhân chỉ dạy cho em đôi lời. Em năm nay mới 24 nhưng không nặng duyên lắm với người thân, bạn bè, họ hàng, vợ chồng. Em có Đào hoa cư mão đóng ở cung Thân, hợp với văn xương văn khúc ở Phu thê, nhưng ăn thêm Thiên không, phục binh, thiên hình, hoá kỵ, gặp người có duyên thì không đủ nợ, gặp người có nợ cũng chẳng đủ duyên, có thể cưới xin, nhưng cảm giác là em nợ người ta, trả cho người ta cái duyên thôi. Thiên tướng, tướng quân của em ăn quả Triệt, trúng phần đất đai, quan lộc, Tử Vi Thiên Phủ cũng ăn ngay quả Tuần, nên em từ sớm cũng ko thích đi làm công ty hay nhà nước, dù bạn bè phơi phới thi đua, em không mặn mà với danh chức cho lắm. Nhưng nếu học lên cao thì em lại rất vui, rất muốn được học cao, rất muốn chui vào 1 chỗ hẻo lánh nào đó làm nghiên cứu, nghiệm lý cho an nhàn. Xin các cao nhân cho em lời khuyên, em có nên tu tập hẳn luôn không, hay em còn duyên còn nợ?
Lá số của em ạ
Lá số của em ạ
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_5fd00400.jpg (149.59 KiB) Đã xem 971 lần
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số tu trẻ? Nên đi tu hay còn nặng duyên với đời

Gửi bài gửi bởi trangross »

Tính bạn na ná giống mình, mình còn ko có yêu đương gì cơ dù hơn bạn có 6t lol nhưng đừng trẻ mà đã vậy :((. Tu là tu tâm dưỡng tính kìa, phải có nghịch cảnh mới tỉnh ra mình tu đến đâu rồi. Tu kiểu trên là tu kiểu tránh né cho an thân, đừng nên, sẽ uổng phí.
Đầu trang

Vạn kiếp luân hồi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trangross đã viết: 20:18, 24/11/21 Tính bạn na ná giống mình, mình còn ko có yêu đương gì cơ dù hơn bạn có 6t lol nhưng đừng trẻ mà đã vậy :((. Tu là tu tâm dưỡng tính kìa, phải có nghịch cảnh mới tỉnh ra mình tu đến đâu rồi. Tu kiểu trên là tu kiểu tránh né cho an thân, đừng nên, sẽ uổng phí.
Cảm ơn bác. Em được cái đào hoa qua hơn chục người rồi, chính ra là không thấy còn vương vấn nữa. Em ko phải ko hạnh phúc, chỉ là không gắn kết, không mặn mà, có cũng được, không có cũng được. Nếu còn nợ thì em chấp nhận trả, nhưng em tự thấy em cô độc mà không buồn. Chắc tại ăn quả chốt Cô thần, Quả tú quá :v
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vạn kiếp luân hồi đã viết: 20:27, 24/11/21
trangross đã viết: 20:18, 24/11/21 Tính bạn na ná giống mình, mình còn ko có yêu đương gì cơ dù hơn bạn có 6t lol nhưng đừng trẻ mà đã vậy :((. Tu là tu tâm dưỡng tính kìa, phải có nghịch cảnh mới tỉnh ra mình tu đến đâu rồi. Tu kiểu trên là tu kiểu tránh né cho an thân, đừng nên, sẽ uổng phí.
Cảm ơn bác. Em được cái đào hoa qua hơn chục người rồi, chính ra là không thấy còn vương vấn nữa. Em ko phải ko hạnh phúc, chỉ là không gắn kết, không mặn mà, có cũng được, không có cũng được. Nếu còn nợ thì em chấp nhận trả, nhưng em tự thấy em cô độc mà không buồn. Chắc tại ăn quả chốt Cô thần, Quả tú quá :v
Ui hi bác bé, hơn chục người, chắc em từng trải hơn chị nhiều lắm. chị cũng vũ khúc, cô thần quả tú đẩu quân mệnh thân. Nêu em cô độc mà ko thấy buồn chắc chị ko gần giống em rồi :)thực ra, tu được là tốt, nhưng nếu phát tâm chị nghĩ nó cần một nguyện lực rất lớn để em tha thiết đi tu (chắc em tự biết), chứ không phải bước chân vào cửa chùa thành thầy tu. Mong lá số của em có người đủ tâm và tầm luận.
Đầu trang

Vạn kiếp luân hồi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trangross đã viết: 20:42, 24/11/21
Vạn kiếp luân hồi đã viết: 20:27, 24/11/21
Ui hi bác bé, hơn chục người, chắc em từng trải hơn chị nhiều lắm. chị cũng vũ khúc, cô thần quả tú đẩu quân mệnh thân. Nêu em cô độc mà ko thấy buồn chắc chị ko gần giống em rồi :)thực ra, tu được là tốt, nhưng nếu phát tâm chị nghĩ nó cần một nguyện lực rất lớn để em tha thiết đi tu (chắc em tự biết), chứ không phải bước chân vào cửa chùa thành thầy tu. Mong lá số của em có người đủ tâm và tầm luận.
Dạ vâng, em cảm ơn chị nhiều ạ.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu Vankiêpluanhoi mến,
Trước khi có tham luận nhờ cháu cho biết :
1- NTNGiờ chính xác ? do ai xác minh ?
2- Cháu là con thứ vai trưởng , có tiếng noí ?
3- Cha mẹ giàu có đại gia ?
4- có ACEm ruột ? hay là con một .
5- Bằng cấp BA, Master ? ngành nào . hệ năm ?
6- Hiện nay ở VN hay ở nước ngoài?
7- Đã có bao mối tình , bao lần duyên chưa bén ?. tháng , năm nào?
8- Đ̃ã ăn ở như vợ chồng hay ăn kem trước cổng mà cháu gọi là trả nợ tình .
9- Hiện nay đang làm gì , ở đâu?.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Vạn kiếp luân hồi
Đầu trang

Vạn kiếp luân hồi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 21:14, 24/11/21 Cháu Vankiêpluanhoi mến,
Mến ,
Dạ chào bác ạ, cháu có giờ sinh đúng được bố ghi vào sổ. Cháu là con thứ nhưng cha mẹ và cháu không hợp nhau, trước 18 tuổi khi cháu còn ở nhà thì 2 cha con cãi nhau suốt, cha cháu tuổi Thân, cháu tuổi Dần, tính ra thì không hạp thật, nhưng sau 18t, cháu rời ra khỏi nhà thì lại thôi. Mẹ cháu thì số hầu đồng, ngta hay bảo mẹ cháu sẽ mất sớm, cháu cũng xem như là mẹ cháu là người nhà trời rồi. Bố mẹ cháu không giàu, bố làm quan chức, mẹ làm giáo viên, nhưng tính bố cháu hào sảng, quang minh chính đại, hay có người nể, mến, tiền bạc không quá câu nệ, nên có thể nói đủ đầy. Cháu có chị gái, chị thì đi du học ở Mỹ, tính chị và cháu cũng không hợp, bản chất chị gái nóng lạnh thất thường, hơi tối người, nhưng vì xa nhau cũng đỡ. Cháu hiện tại mới học đh ngành kinh tế đối ngoại từ năm 2015, vì cha mẹ mong muốn, nhưng cháu tự học lập trình và toán học tính sau này tự lấy học bổng đi du học. Cháu hiện ở VN, nhưng là từ Bắc vào Nam ở, hiện đang ở SG. Về mặt tình cảm thì cháu qua cũng hơn chục mối tình rồi, về thời gian thì khi cháu 19,20 mới có duyên, còn trước đó không hề có, có người chỉ quen được 3-4 tháng, người lâu nhất cũng 2 năm, còn lại những người khác đến lúc sắp quen cũng ko quen được. Cháu không tới mức gặp người tệ bạc, cùng lắm là 2 người, có người ko nên duyên sau lại làm bạn bè. Cũng ăn kem trước cổng rồi, nhưng lại với toàn là phụ nữ ạ, cháu cũng toàn có duyên với phụ nữ, chưa từng có duyên với đàn ông. À một đặc điểm kì thú nữa là người cháu yêu luôn biết vẽ, và vẽ rất đẹp nữa. Cháu trả nợ theo kiểu chăm sóc, nuôi nấng người ta. Có những người cháu nuôi hết lớp 12 thi đại học, có người thì chăm trong từng bữa ăn thường ngày, bảo bọc cổ vũ cho họ. Có thầy xem còn bảo kiếp trước cháu là ông tướng nào đó nhiều con gái mà lại trọng nam khinh nữ, nên con gái đầu thai tới kiếp này đòi nợ nữa
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu mến,
Thành thật cám ơn cháu đã trả lời thành thật . Cháu đã có nghiên cứu Tử vi ?
Trong 10 năm này theo các sao phối hợp thì cháu sẽ có cơ hội xuất ngoại du học . Hôn nhân : vẫn tiếp tục lesbian , có khi còn có ý định kết hôn với bạn gái . Thấm nhuần triết lý nhà Phật . Thời gian sẽ cho cháu câu trả lời tự cháu có duyên với tánh Phật hay không ? Lá số đặc biệt . Sẽ cố gắng trả lời nếu cháu đặt câu hỏi .
Nam mô A Di Đà Phật .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

Vạn kiếp luân hồi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 21:57, 24/11/21 Cháu mến,
Thành thật cám ơn cháu đã trả lời thành thật . Cháu đã có nghiên cứu Tử vi ?
Trong 10 năm này theo các sao phối hợp thì cháu sẽ có cơ hội xuất ngoại du học . Hôn nhân : vẫn tiếp tục lesbian , có khi còn có ý định kết hôn với bạn gái . Thấm nhuần triết lý nhà Phật . Thời gian sẽ cho cháu câu trả lời tự cháu có duyên với tánh Phật hay không ? Lá số đặc biệt . Sẽ cố gắng trả lời nếu cháu đặt câu hỏi .
Nam mô A Di Đà Phật .
Mến ,
Dạ vâng cháu cảm ơn bác nhiều. Cháu có nghiên cứu tử vi, chiêm tinh và thần số ạ, nhưng tử vi thì mới học chưa được thông suốt. Cháu và bạn bè hay có duyên đặc biệt với tâm linh và thần học. Cháu mong sau này một là mở trung tâm nào đó theo dạng giáo dục, hỗ trợ đặc biệt dành cho trẻ em và phụ nữ, đặc biệt là nhận nuôi và giáo dục trẻ em, hoặc hai là cháu sẽ theo hướng nghiên cứu và làm giáo sư giảng day về toán học. Bác có thể cho cháu lời khuyên xem điều đó khả thi không ạ
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vạn kiếp luân hồi đã viết: 21:33, 24/11/21
hungton đã viết: 21:14, 24/11/21 Cháu Vankiêpluanhoi mến,
Mến ,
Dạ chào bác ạ, cháu có giờ sinh đúng được bố ghi vào sổ. Cháu là con thứ nhưng cha mẹ và cháu không hợp nhau, trước 18 tuổi khi cháu còn ở nhà thì 2 cha con cãi nhau suốt, cha cháu tuổi Thân, cháu tuổi Dần, tính ra thì không hạp thật, nhưng sau 18t, cháu rời ra khỏi nhà thì lại thôi. Mẹ cháu thì số hầu đồng, ngta hay bảo mẹ cháu sẽ mất sớm, cháu cũng xem như là mẹ cháu là người nhà trời rồi. Bố mẹ cháu không giàu, bố làm quan chức, mẹ làm giáo viên, nhưng tính bố cháu hào sảng, quang minh chính đại, hay có người nể, mến, tiền bạc không quá câu nệ, nên có thể nói đủ đầy. Cháu có chị gái, chị thì đi du học ở Mỹ, tính chị và cháu cũng không hợp, bản chất chị gái nóng lạnh thất thường, hơi tối người, nhưng vì xa nhau cũng đỡ. Cháu hiện tại mới học đh ngành kinh tế đối ngoại từ năm 2015, vì cha mẹ mong muốn, nhưng cháu tự học lập trình và toán học tính sau này tự lấy học bổng đi du học. Cháu hiện ở VN, nhưng là từ Bắc vào Nam ở, hiện đang ở SG. Về mặt tình cảm thì cháu qua cũng hơn chục mối tình rồi, về thời gian thì khi cháu 19,20 mới có duyên, còn trước đó không hề có, có người chỉ quen được 3-4 tháng, người lâu nhất cũng 2 năm, còn lại những người khác đến lúc sắp quen cũng ko quen được. Cháu không tới mức gặp người tệ bạc, cùng lắm là 2 người, có người ko nên duyên sau lại làm bạn bè. Cũng ăn kem trước cổng rồi, nhưng lại với toàn là phụ nữ ạ, cháu cũng toàn có duyên với phụ nữ, chưa từng có duyên với đàn ông. À một đặc điểm kì thú nữa là người cháu yêu luôn biết vẽ, và vẽ rất đẹp nữa. Cháu trả nợ theo kiểu chăm sóc, nuôi nấng người ta. Có những người cháu nuôi hết lớp 12 thi đại học, có người thì chăm trong từng bữa ăn thường ngày, bảo bọc cổ vũ cho họ. Có thầy xem còn bảo kiếp trước cháu là ông tướng nào đó nhiều con gái mà lại trọng nam khinh nữ, nên con gái đầu thai tới kiếp này đòi nợ nữa
Chị có thể nói thêm nếu em ko thích được không. Với em, chị hy vọng nếu em có thể niệm phật, nghĩ tới phật, cha mẹ, ông bà chúng sanh. Tuy biết mọi sự vô thường, em không quan tâm, nhưng tất cả đều là hữu duyên trong đời này và có thể đời sau. Khi em niệm phật, chưa nói duyên lành hay sự dữ em sẽ tránh được, em sẽ phát tâm yêu chúng sanh bình đẳng, quản lý nghiệp lực của mình từ ý niệm và quan trọng em sẽ được trí tuệ. Khi có trí tuệ, sẽ thấy nam nữ sân si rồi cũng đi với nghiệp chỉ có sống dốc lòng yêu thương làm sự hữu tình cho cha mẹ, chúng sanh và tùy duyên, cầu thoát sanh tử là giải thoát. Chị xin lỗi em vì chị cũng rảnh quá mà.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”