Diễn Đàn không còn cao thủ ?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Diễn Đàn không còn cao thủ ?

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Khi chú Vio nói bạn đểu. Nếu bạn không nói gì. Thì mọi người sẽ nghĩ chú xem tính cách sai.

Nhưng hành động bạn điên tiết lên, chửi um sùm. Nó chứng tỏ bạn đểu thật đó.

Lừa gạt người khác là thằng lừa đảo. Ko phải thằng đểu.

Đểu ý nói hành xử kém.

Tôi không nghĩ bạn đểu nhưng bạn cần nên kiềm chế tính nóng giận của mình. Cái miệng hại cái thân đó.

Bạn chê tôi không thông minh bằng bạn. Bạn thi test IQ chưa? Điểm bao nhiêu? Tôi thi IQ rồi, điểm IQ tôi cao hơn người bình thường đó. :D

Tôi hồi cấp 3 là dân chuyên Toán. Trường đại học tôi học là trường top. Bạn học ĐH tôi toàn là dân trường chuyên, trường top HN Amsterdam, Lê Hồng Phong, Năng Khiếu …. Một đứa học ngu ở trường giỏi vẫn học giỏi hơn đứa học giỏi ở trường dở bạn nhé.

Chỉ người thông minh thì mới có thể làm giàu. Nhận định này quá sai. Mấy ông tỉ phú giàu nhất Việt Nam có ông nào bằng cấp tới bậc tiến sĩ chưa? Chứ tiến sĩ nghèo ở Việt Nam tôi thấy đầy.

Bạn nói trước 50 không giàu thì khẳng định là số nghèo. Bạn quá sai!

Phương tây có câu ngạn ngữ

“Every flowers blows on its owntime”

Mỗi bông hoa nở rộ vào khoảng thời gian riêng của nó.

Cuộc đời ai cũng có thời điểm thăng hoa khác nhau. Bạn cần phải điềm tĩnh & cho nó thời gian. Bạn không nên chạy theo cuộc đua với người khác. Bởi vì thời điểm thăng hoa của bạn khác với mọi người.

Bạn thăng hoa ở hậu vận, không phải ở trung vận.

Đại vận Giáp Tý. Tôi nghĩ nếu nó xấu. Thì cũng theo kiểu kiếm tiền không nhiều, vừa đủ ăn. Bạn không mượn nợ thì sẽ không vỡ nợ.

Dì tôi mệnh Tướng Quân, Quốc Ấn. Lúc dì tôi ở độ tuổi 50. Tôi nghĩ chẳng nhẽ mình xem sai. Mệnh vậy sao chỉ làm đến chức hiệu trưởng cái trường bé tí ở trong hẽm. Ai ngờ, sau khi bả về hưu. Bả mới bắt đầu trở lại hoạt động chính trị. Giờ bả đang là bí thư. Bả có bằng khen, được chụp hình chung với chủ tịch nước. :))
Được cảm ơn bởi: lightgroupvietnam, Yeutanhuong, Cao Mẫn
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lightgroupvietnam »

Thông minh có nhiều dạng mà bạn . Tôi cũng có nói rằng : (tôi cho rằng mỗi người có khả năng riêng & thông minh riêng ) & tôi khẳng định với bạn là tôi luôn luôn suy nghĩ rằng mỗi người sinh ra trên đời này đều có giá trị riêng nên tôi không khinh thường ai cả vì tôi chưa bao giờ tự cho mình giỏi , nhưng thông minh thì tôi sẽ nói rằng tôi có . Tôi thông minh EQ chứ không phải IQ , vì tôi thuận tay trái & cũng viết được bằng tay phải ( cái này bạn có thể nghiên cứu thêm nếu chưa từng nghe qua )
Tôi không phải hiền & nhu nhược, nhưng rất thật & chân thành , luôn luôn khuyên mọi người sống tốt & chưa bao giờ hại ai , nên khi bị người khác chửi tôi thường có xu hướng tự “bào chữa “. Đúng là như bạn kia nói “hữu xạ tự nhiên hương” , đó là cách suy nghĩ & hành động từ rất rất .... lâu của tôi rồi . Nhưng tới hôm nay tôi thấy mình sai lầm : không phải lúc nào nhịn cũng là tốt .
Vì bạn biết sao không ? Khi tôi tìm hiểu Kinh Dịch , thì Xã Hội nó cũng phân ra 64 thời kỳ như 64 quẻ Dịch vậy . Thời kỳ Mạt Pháp người Quân Tử không thể suy nghĩ & hành động như người Quân Tử lúc xã hội thời Khổng Tử .... được . Người Quân Tử nhẫn nhịn tuỳ nơi tuỳ chốn tuỳ hoàn cảnh chứ không được rập khuôn . Lúc cần mạnh mẽ & quyết đoán thì không được dây dưa rách việc. Khi người ta đổ oan cho mình , không lý gì mình nhận vào cả , nếu người ta nói tôi ngu hay bảo thủ thì tôi nhận vì tới nay vẫn chưa có gì trong tay thì mình ngu thật tôi sẽ không cãi .
Tôi có 20 năm vàng son nhẫn nhịn & tự ôm muộn phiền một mình & rồi tự td tinh thần nói rằng mình Mạnh Mẽ . Nhưng tôi đã sai , không bùng nổ... không tự bảo vệ mình thì người ở Thời Kỳ này họ sẽ cho rằng con người mình là như thế chứ không phải là họ sẽ suy nghĩ lại . Xã Hội bây giờ là XH của người Tang Tuế Điếu & Đào Không Sát, chứ không còn là XH trọng Lễ Nghĩa như XH thời Tuế Hổ Phù lên ngôi nữa , nếu cứ áp dụng Nhân Lễ Nghĩa Trí Tín không đúng người đúng chỗ có chắc chắn rằng sẽ tốt không ? Không hề ! Vì cứ mở miệng nói lời hay ý đẹp thì con người bây giờ lại cho rằng : Thằng này thích nói Đạo Lý , ....
Vì vậy thay vì để họ cho rằng như vậy, mình lại “Nhịn” để Dĩ Hoà Vi Quý như 20 năm qua tôi đã áp dụng, thì tới nay tôi muốn bùng nổ thay đổi. Tôi không muốn lòng vòng như cái Còng số 8 của mình nữa ( 28/8/1988 con số Thần Học số 8, con số của Lãnh Đạo, bạn có thể tìm hiểu thêm về Thần Số Học nếu chưa biết ) , nó mệt mỏi khi một mớ suy nghĩ cứ nhùng nhằng trong đầu không lối thoát & không chia sẻ cùng với ai được : Phải dụng sự mạnh mẽ táo bạo của SPT mà thể hiện bản lĩnh của mình . Vì sao ư ? Sách nói : Bộ SPT mà đi với Xương Khúc thành ra tính lòng vòng không quyết đoán mà hỏng việc. Tôi không muốn cuộc đời mình mãi lòng vòng như thế. Nên chẳng có lý do gì mình nhận thứ mình không có để rồi tự hào rằng mình Nhẫn Nhịn giỏi cả , vì ra Thương Trường như thế là chết . 20 năm qua sự thất bại của tôi đến hầu như vì sự nhẫn nhịn đó mà ra và tôi nhận thấy cần thay đổi nó ( chắc là do vào vận mới làm tôi thay đổi) . Tôi thấy đó là tín hiệu tốt. Biết yếu điểm của mình ở đâu mà thay đổi , vì có nhiều khi một người thất bại không phải vì họ ngu mà do họ Hiền Quá , Nhịn Quá , cũng có người do Mất Dạy quá mà đi tong sự nghiệp.
Còn trên này là nơi trao đổi học thuật, cần sự thẳng thắn, ông Vio thẳng thì tôi cũng vậy . Nó có lợi cho học thuật của ông ấy , chứ không xấu nếu ông ấy chấp nhận bỏ cái tôi của ông ấy xuống . Nếu cứ mỉm cười chấp nhận như thế thì ông ấy sẽ chẳng phát triển được Học Thuật . Tôi nghĩ khi mình áp lực ngược lại như thế, ông ấy sẽ ngồi lại ngó lại tìm xem ông ấy sai đoạn nào không ? Một mớ dữ liệu tôi post lên có thể ông ấy sẽ thay đổi lại suy nghĩ ( không quan trọng lắm) . Đó là Nhân Quả , họ thông minh thì tôi cũng thông minh. Nếu cứ nghĩ rằng mình ngu mãi thì mình ngu mãi , nếu nghĩ rằng mình thất bại thì mình sẽ thất bại thật .
Tôi có nói từ đầu rằng mộng tôi lớn, và tôi muốn làm được nhiều thứ cho Cha Mẹ trước khi họ mất , bạn tin hay không là tuỳ bạn tôi đã nói với bạn rằng tôi nhu cầu vật chất cho bản thân mình rất ít , tôi không sống vì đồng tiền mà sống vì tình cảm, muốn điều tốt đẹp nhất đến với những người mình thương yêu , vì vậy tôi muốn thành công sớm ( mà 3x rồi cũng chẳng còn trẻ trung gì nữa mà gọi là sớm nữa ) đợi tới 5x thì còn gì ? Tôi chia sẻ thật lòng với bạn rằng đời tôi sống tới nay chỉ có lỗi với Bố Mẹ vì làm họ buồn vì sự lêu lổng của mình, có lỗi với chính bản thân mình khi cứ tự dằn vặt chỉ trích mình vì chưa làm được gì cho bản thân gia đình & xã hội. Chứ không bao giờ cảm thấy có lỗi vì làm sai với ai hết cả .
Và cuối cùng:” Đã có lúc tôi trầm cảm , tự ghét cay ghét đắng bản thân mình vì sự nhu nhược yếu đuối của mình “ . Và vô tình ông Vio là nạn nhân để tôi bộc phát thứ cảm xúc tiêu cực đó ra bên ngoài vậy . Còn ông ấy buồn hay vui hay ghét tôi cũng tuỳ duyên đi. Tôi chẳng quan trọng lắm, vì trên này là nơi trao đổi Huyền Học. Một mớ dữ liệu tôi list ra vậy.... chẳng phải là có lợi cho dân nghiên cứu học thuật như ông ấy & nhiều người khác hay sao ? Ai cũng CHẤP NIỆM mình hay cả , bạn cũng thế thôi . Dù lập luận tôi đúng, bạn cũng gạt bỏ , chứng tỏ bạn cũng là người cứng đầu cố chấp bảo thủ mà ( mệnh Hoa Cái Thái Tuế không vậy mới lạ ) .
Cuối cùng: Nói dài mệt & nhiều khi tôi cũng mệt mỏi vs Văn Chương Chữ Nghĩa của mình . Thứ tôi đi tìm là Mạnh Mẽ & Sự Tự Tin . Hỏa là hành khuyết, vậy người Kim Mộc muốn thành công thì việc cần làm là gì ? Tăng Hoả lên , nóng tính & quyết liệt lên & bớt giải thích . Tôi thiếu gì thì tôi đi tìm thứ đó thôi . Nếu có dịp gặp tôi ngoài đời, tôi nghĩ bạn sẽ đau đầu vì mớ Triết của tôi đấy
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

luanhuynh0610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luanhuynh0610 »

Bình tĩnh anh ơi. Động là tốt, nhưng tịnh nhiều khi lại tốt hơn.
Em cảm thấy a đang bị bất ổn về tâm lý ấy.

Anh nói: " Anh ghét cay đắng sự nhu nhược yếu đuối của mình bla bla...." Xong anh lại ai xã ở nơi ảo nó ko giải quyết được gì hết anh chỉ đang tự làm mình nhỏ bé đi thôi.

Em tin Huyền Học nhưng em cũng tin Nhân định thắng Thiên. Anh bình tĩnh, Anh đang kinh doanh em nghĩ theo cảm nhận của em thì mình nên Thực. Em thấy SPT hay TPVTL hay Gì gì nó cũng ko giúp được anh trong việc kinh doanh, cuộc sống, tình cảm, gia đình.... Giờ Khoa Lộc nó đâu nhảy ra giúp được anh

Này là chia sẻ của người em có chính tinh giống anh 😅.
Được cảm ơn bởi: trangross, lightgroupvietnam
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

luanhuynh0610 đã viết: 09:57, 26/12/21 Bình tĩnh anh ơi. Động là tốt, nhưng tịnh nhiều khi lại tốt hơn.

Anh nói: " Anh ghét cay đắng sự nhu nhược yếu đuối của mình bla bla...." Xong anh lại ai xã ở nơi ảo nó ko giải quyết được gì hết anh chỉ đang tự làm mình nhỏ bé đi thôi.

Em tin Huyền Học nhưng em cũng tin Nhân định thắng Thiên. Anh bình tĩnh, Anh đang kinh doanh em nghĩ theo cảm nhận của em thì mình nên Thực. Em thấy SPT hay TPVTL hay Gì gì nó cũng ko giúp được anh trong việc kinh doanh, cuộc sống, tình cảm, gia đình.... Giờ Khoa Lộc nó đâu nhảy ra giúp được anh

Tử vi & Bát Tự... khó lắm em. Ngay cả tử vi tuy chỉ có 12 cung như vậy nhưng đã phân ra Mấy ngàn cách cục khác nhau . Bát Tự nó cũng biến hoá rất đa dạng. Ngay cả bản thân mình giữa hơn 7 tỷ người còn khác nhau, dù cùng Bát Tự giống nhau nhưng nhân quả còn khác nhau mà . Em Chính Tinh giống anh nhưng cũng không giống anh được . Nên cũng sẽ suy nghĩ khác anh thôi
Anh không phụ thuộc quá vào Bát Tự & Tử Vi. Cái chính ở đây là anh hiểu anh là ai giữa thế giới này . Và anh dám phản kháng để bảo vệ mình .
Trên này là trao đổi học thuật, ai nghe theo chiều hướng nào là lựa chọn của họ thôi. Còn ngoài đời anh vẫn cực kì bình tĩnh nha em . Anh cảm ơn em đã khuyên anh .
Đúng là thời khắc chuyển giao 2 Đại Vận tâm lý con người thường sẽ bị xung động, nó có thể tốt lên hoặc xấu đi. Cũng từ đó nó làm chúng ta suy nghĩ khác đi & kết quả cũng sẽ khác đi. Anh hiểu anh đang làm gì & chấp nhận kết quả .
Anh không còn nhỏ, nhìn mặt người khác để sống nữa . Nhiều khi tới thời điểm giống anh , em cũng sẽ thay đổi suy nghĩ giống anh thôi . Tuỳ duyên em à
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

luanhuynh0610 đã viết: 09:57, 26/12/21 Bình tĩnh anh ơi. Động là tốt, nhưng tịnh nhiều khi lại tốt hơn.

Tham Vũ Thìn Tuất là thời kì Tử Vi ngồi cùng Thiên Phủ tại Dần hoặc Thân, là thời kỳ Xã Hội thịnh trị, yên bình nhất, nên nói về sự bình tĩnh & bình ổn tâm lý nhất chính là thời kỳ này . Ai có bộ cách này thường thường sinh ra luôn cảm thấy hạnh phúc & yêu thương gia đình mình . Tham Lang ( Thìn) => Liêm Tham ( Tỵ) => Tham Lang hãm ( Ngọ) => Vũ Tham ( Mùi ) . Tuỳ từng thời kỳ xã hội khác nhau, tính cách con người cũng sẽ thay đổi theo . Nhưng Nhân Cách con người hình thành chủ yếu Đại Vận đầu đời . Chia sẻ một chút với em như vậy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi cocacola »

Em cũng mệnh Sát Phá Lang ngộ Tuần, vòng Tang Tuế Điếu, trước em cũng giống anh nghĩ em hiền lắm hihi.
Tuy nhiên khi ra ngoài va chạm, mới thấy thật sự Sát Phá Lang dù hiền đến cỡ nào cũng không bao giờ để ngta leo lên đầu mình ngồi được. Em sẽ rất tử tế và nhân từ với những người xứng đáng được như vậy (những người đàng hoàng, những mảnh đời cơ nhỡ, ông bà già trẻ em lang thang ngoài đường, những người yếu thế trong XH); nhưng cũng vô cùng tàn nhẫn lạnh lùng với những người em thấy không xứng đáng (cũng may em gặp kiểu này không nhiều) :)
1 chút chia sẻ từ bản thân em ấy ạ.
Được cảm ơn bởi: coco87, lightgroupvietnam
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Tham lang thì hành Mộc, thể thuộc thuỷ. Bạn gọi nso là Tử Mộc cũng đúng, hoặc Mộc úng cũng được. Muốn dùng được Mộc, thì phải sấy khô thuỷ, thì Tham lang mới phát huy được tài năng.
Ở lá số của bạn, Năm Mậu thìn Nạp âm mộc, thì ăn vào Tham phá cả 2 cung Mệnh thân, không có Hoả Linh Không Kiếp Thiên Hình (hành hoả), thì tính thuỷ quá nặng, chưa kể lại có con đà la kim sinh thuỷ tăng tính úng mộc. Số này nói Phát thì khó đấy, vận 25 Hoả Linh mà không lên được gì sao? Dĩ nhiên cái vận 25 này cũng có thứ để nói, đó là có cả kình dương và văn xương hành kim, lại sinh thuỷ, cho nên gọi là cát hung tương bán, có phát có phá.
Nguyên cục nếu xét mệnh thân thì nó chỉ ra bạn dễ gặp thuỷ tai, chưa kể ham dục, khoa quyền nó chỉ thể uiejn bạn là người lạc quan thôi.
Tứ trụ:
Mậu thìn- canh thân- ất mão- canh thìn
Ất hợp song canh, thân suy nhược lấy kim làm kỵ thần, kim lại có tài sinh. Số này xét cũng như tử vi thôi, tài quan đều trở mặt thành thù hết. Muốn phát chút công danh phải hành vận Bính đinh, vận Nhâm quý thuỷ ấn tinh là thuận về học hành, nhưng học thì cũng để đấy vì ngũ hợp ất canh trói nhau thì không sinh xuất thuỷ, thuỷ sinh nhập nhật chủ là ấn sinh mà không tiết quan.
Được cảm ơn bởi: lightgroupvietnam, coco87
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Superlang đã viết: 13:43, 26/12/21 Tham lang thì hành Mộc, thể thuộc thuỷ. Bạn gọi nso là Tử Mộc cũng đúng, hoặc Mộc úng cũng được. Muốn dùng được Mộc, thì phải sấy khô thuỷ, thì Tham lang mới phát huy được tài năng.
Ở lá số của bạn, Năm Mậu thìn Nạp âm mộc, thì ăn vào Tham phá cả 2 cung Mệnh thân, không có Hoả Linh Không Kiếp Thiên Hình (hành hoả), thì tính thuỷ quá nặng, chưa kể lại có con đà la kim sinh thuỷ tăng tính úng mộc. Số này nói Phát thì khó đấy, vận 25 Hoả Linh mà không lên được gì sao? Dĩ nhiên cái vận 25 này cũng có thứ để nói, đó là có cả kình dương và văn xương hành kim, lại sinh thuỷ, cho nên gọi là cát hung tương bán, có phát có phá.
Nguyên cục nếu xét mệnh thân thì nó chỉ ra bạn dễ gặp thuỷ tai, chưa kể ham dục, khoa quyền nó chỉ thể uiejn bạn là người lạc quan thôi.
Tứ trụ:
Ất hợp song canh, thân suy nhược lấy kim làm kỵ thần, kim lại có tài sinh. Số này xét cũng như tử vi thôi, tài quan đều trở mặt thành thù hết. Muốn phát chút công danh phải hành vận Bính đinh, vận Nhâm quý thuỷ ấn tinh là thuận về học hành, nhưng học thì cũng để đấy vì ngũ hợp ất canh trói nhau thì không sinh xuất thuỷ, thuỷ sinh nhập nhật chủ là ấn sinh mà không tiết quan.
Giả sử Hoá Chân Kim thành công thì ntn bạn ? Tại tính mình hồi bé trầm, hướng nội , ngại giao tiếp. Vậy Chân Kim được hiểu là ntn cho đúng ? Ở đây Đại Lâm Mộc là rừng cây lớn , Tham Lang Hoá Lộc tượng trưng cho một khúc gỗ rừng cực to , mang sinh khí ( Mậu : Rậm Rạp, tốt tươi nên Tham Lang Hoá Lộc ) . Sinh tháng 7 Canh Thân nạp âm người xưa gọi là Thạch Lựu Mộc . Mà Thạch Lựu Mộc là một loại Cây chỉ có bên Trung Quốc , nó sừng sững trong gió mùa Thu . Sách viết : Thạch Lựu Mộc chính là tên của một loại cây gỗ đá. Thạch được hiểu là đá, lựu là cây lựu, mộc chính là gỗ. Loại lựu này có thân gỗ cứng, có hình dáng lạ dùng để làm cảnh rất đẹp...
Vậy rõ ràng ý của người xưa thì Tham Lang Hoá Lộc ở đây là một cây Gỗ Đá , rất cứng & có sinh khí . Ất ở đây là cây Dây Leo khổng lồ chứ không phải là Cỏ Cây yếu đuối .
Thực tế mình cũng rất lỳ đòn . Tuy hiền nhưng ra đời vía át được nhiều người ,cũng chẳng ai bắt nạt mình cả .
Tả Hữu ở đây tượng trưng là cây Dây Leo ở trong rừng Đại Lâm Mộc bện chặt vào nhau & giúp đỡ nhau , không phải là cây Dây Leo đơn độc ?
Vậy rõ ràng mình là đã hoá Chân Kim thành công? . Vì năm Mậu thì khí Thổ rất vượng , Kim Canh tháng 7 cực mạnh lại được Mậu Thổ sinh . Thể hiện trong vận Canh Thân , Tân Dậu mình khá hiền, hướng nội & rất khỏe mạnh , lỳ đòn . Thời bé tuy hiền lành ngại giao tiếp nhưng ý chí mình rất vững , người tóc tai tốt mà khí Kim bao trùm mạnh mẽ . Luôn cau có mặt mày .
Một dữ liệu quan trọng là Bé mình chăn bò vs đám bạn trong Làng rất vui , nhưng tính mình độc lập , không phụ thuộc vào ai cả . Dữ liệu này có thể kết luận rằng vận Tân Dậu là Kiếp chứ không phải là Sát được .
Ở đây xét theo Thạch Lựu Mộc tức Tham Lang hoá khí Chân Kim , cây gỗ lớn trong rừng rất cứng & có tính Kim khí sắc nhọn .
20 năm vận Nhâm Tuất- Quý Hợi là Đại Hải Thuỷ tức là lũ lụt rất lớn , tất nhiên cả khu Rừng Đại Lâm Mộc sẽ chao đảo ? Tất nhiên Thạch Lựu Mộc lúc này được Thuỷ gột đi tính Kim Hàn . Do Kim sinh Thuỷ. Tức là tính chất của Tham Lang được phát huy , Vũ Khúc bị giảm xuống nên mình làm Sales khả năng ăn nói lưu loát hẳn , không còn tự ti nữa . Vậy qua 20 năm bị Đại Hải Thuỷ như dòng nước lớn tấn công rừng Đại Lâm Mộc, làm cho cây Dây Leo Thạch Lựu Mộc bớt tính Kim của Vũ Khúc, tăng tính Mộc của Tham Lang? Chuẩn chứ
5 năm vừa qua đúng như bạn nói, có hoạnh phát hoạnh phá , vì mình cảm nhận là vẫn ăn mạnh tính ham chơi của Tham Lang & chưa chú trọng sự tính toán chi tiết của Vũ Khúc nên khá lãng phí & không giữ được tiền do phải đi lại & chi tiêu nhiều ( vận Tang Tuế Điếu) .
Vậy với một Tham Vũ trong khu rừng Đại Lâm Mộc khi đã trải qua 20 năm Đại Hải Thuỷ vẫn gần như không thay đổi con người cho lắm . Chỉ là trưởng thành lên , bớt lạnh lùng Kim & ngoại hình ưa nhìn hơn dần lên , ảnh hưởng của Tham Lang. Rõ ràng là cây Dây Leo Thạch Lựu Mộc này không phải Chân Kim ( cây gỗ cứng) hay sao ?
Hoá Khí Cách nó là thế , chứ không phải Tham Lang biến thành Vũ Khúc được . Nhưng nó ảnh hưởng đồng thời cả hai con sao Tham & Vũ .
Khả năng tính toán của mình cũng cực kỳ tốt , đây là đặc tính của Vũ Khúc. Nhưng không keo kiệt bủn xỉn ( Vũ Khúc ngộ Tuần ).
Tiếp theo tới vận Giáp Tý- Ất Sửu nạp âm là Hải Trung Kim. Là vàng trong biển cả ?
Nhưng trong khu rừng Đại Lâm Mộc thì làm gì có biển cả nhỉ ?
Vậy Thạch Lựu Mộc nên hiểu là Khúc Cây Thạch Lựu hoá đá , 20 năm Đại Hải Thuỷ bị Lũ cuốn ngang rừng.
Lũ cuốn đi để lại Hải Trung Kim ( vàng ) , Kim này có gọt được cây Gỗ Đá hay không?
Phải xem Kim này đủ mạnh không ? Vàng thì rất cứng & Quý rồi đúng không? Có Vàng gọt Gỗ còn gì bằng ?
Trong Tử Vi thì Tham tới Mùi hội Vũ Khúc tạo thành tính hệ Vũ Tham Mùi . Lúc này Tử Vi hội Thất Sát tại Hợi cư Quan Lộc. Thất Sát gặp Tử Vi tại đất Hợi Thuỷ . Tại đây ai nghe ai ? Hay cả 2 gặp nhau tương thân tương ái hỗ trợ nhau ? Tất nhiên là hỗ trợ nhau rồi vì cả hai đang Thất Thế ( Thất Sát Kim bị sinh xuất ở đất Thuỷ , Tử Vi Thổ bị Thuỷ nhấn chìm ) . Vậy vua Tử Vi phải nghe theo lời Thất Sát vì Thổ sinh Kim . Đồng cam cộng khổ nương nhờ nhau . Thời kỳ này Âm Long Trực , tức là thời kỳ cả hai đều nhẹ nhàng nương tựa vào nhau ?
Tài Bạch Liêm Phá hội hợp tại Mão . Ở đây ai nghe ai ? Tất nhiên là Phá Quân phải nghe Liêm Trinh , vì Mão là Cung Mộc .
Rõ ràng thời kỳ này là thời kỳ vàng son của hai bộ SPT & TPVTL .
Cũng như Ất gặp Giáp là có đồng minh cùng xông pha trận mạc . Tiền bạc do TPVTL xuất ( cung Tài Bạch) , còn chỉ huy là SPT ? Nhưng Chân Mệnh vẫn là Chân Kim nên lúc này : BẢN THÂN TÌM LẠI VỀ ĐƯỢC BẢN NGÃ CỦA CHÍNH MÌNH?
Vậy là Đại Vận này xét theo cả Tử Vi & Bát Tự tất nhiên là tốt hơn 2 ĐV trước rồi
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Superlang đã viết: 13:43, 26/12/21 Tham lang thì hành Mộc, thể thuộc thuỷ. Bạn gọi nso là Tử Mộc cũng đúng, hoặc Mộc úng cũng được. Muốn dùng được Mộc, thì phải sấy khô thuỷ, thì Tham lang mới phát huy được tài năng.
Tứ trụ:
Gỗ Rừng cứng gặp Kim thì nó ntn này . Đâu nhất thiết phải sấy khô mới cháy như Tham Linh Hoả . Chân Hoá nếu phát đại Phú đại quý nó phải khác Tham Linh Hoả bạo phát chứ nhỉ
Tập tin đính kèm
FDAE37AA-80D4-4446-AF0B-340C149D9A46.jpeg (185.48 KiB) Đã xem 682 lần
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tứ trụ:
Và cuối cùng, sau bao gian khổ thất bại trong 20 năm đầu đời . Tại sao tôi vẫn xem nó như là trải nghiệm & giúp mình mạnh mẽ hơn ?
Người nghiên cứu Huyền Học hãy nên nhớ rằng Mậu Thìn là gì ? Là con Rồng Mẹ . Cá Chép muốn Hoá Rồng phải vượt được Vũ Môn đầy Nước . 20 năm Đại Hải Thuỷ, Cá Chép nhờ Thuỷ mà mạnh mẽ lên, kết thúc vận gặp Hải Trung Kim , tức Cá Chép đã sắp gặp Thuỷ Cung đầy Vàng rồi ( Hải Trung Kim ) .
Các vị có thể bảo tôi Ngáo Đá . Nhưng Rồng tháng 7 nước dâng Cao , chỉ gặp Thời là Cá Chép hoá Rồng 🐉 thôi . Đại Nhân không sống đời tầm thường
Ông cha ngày xưa rất Nhân Văn sử dụng hình tượng này . Huyền Học vi diệu chỗ Đơn Giản hoá nó đi
Hy vọng 20 năm sau chúng ta sẽ có nhiều chuyện để nói với nhau . Sắp vào vận 35-44 Vũ Tham. Tài Bạch Liêm Phá cư Mão , gặp ngay Coco87 đúng mệnh Liêm Phá cư Mão . Vận trước gặp ngay ông chú Mệnh Tử Vi cư Ngọ . Có khi nào là nhân duyên tiền định =)) Vì tôi cho rằng những cuộc gặp gỡ đều là định mệnh . Không có gì là ngẫu nhiên trên cuộc đời này cả
Tập tin đính kèm
BEBCE725-C518-470A-B544-55D9EFE5AAC1.jpeg (139.78 KiB) Đã xem 656 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”