Góc bế tắc, mọi người cho mình xin ý kiến về lá số này được ko ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
minhson2103
Chính thức
Chính thức

Góc bế tắc, mọi người cho mình xin ý kiến về lá số này được ko ạ?

Gửi bài gửi bởi minhson2103 »

trước mình có đi làm bên nước ngoài của viettel 3 năm, rất ổn, từ khi về chuyển việc đều gặp nhiều khó khăn trắc trở quá,mình về cuối 2017, đang khá bế tắc về chuyện kinh tế và tình cảm, mọi người xem năm nay của mình có tiến triển lên được không ạ? , vẫn đang có ý định chuyển việc tiếp
cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
lá số 2021-Fairy.jpg (185.31 KiB) Đã xem 908 lần
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Góc bế tắc, mọi người cho mình xin ý kiến về lá số này được ko ạ?

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ anh, chúc anh sớm vượt qua khó khăn trước mắt ạ!
Đầu trang

LÃO TỬ SỐ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi LÃO TỬ SỐ »

minhson2103 đã viết: 10:23, 25/03/21 trước mình có đi làm bên nước ngoài của viettel 3 năm, rất ổn, từ khi về chuyển việc đều gặp nhiều khó khăn trắc trở quá,mình về cuối 2017, đang khá bế tắc về chuyện kinh tế và tình cảm, mọi người xem năm nay của mình có tiến triển lên được không ạ? , vẫn đang có ý định chuyển việc tiếp
cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
5 năm tới làm ăn bình thường thôi.đừng cố sức.mất nhiều hơn đc.có vợ chưa.? Có rồi thì vợ sinh năm bao nhiêu.?
Được cảm ơn bởi: minhson2103
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvithanhhu »

minhson2103 đã viết: 10:23, 25/03/21 trước mình có đi làm bên nước ngoài của viettel 3 năm, rất ổn, từ khi về chuyển việc đều gặp nhiều khó khăn trắc trở quá,mình về cuối 2017, đang khá bế tắc về chuyện kinh tế và tình cảm, mọi người xem năm nay của mình có tiến triển lên được không ạ? , vẫn đang có ý định chuyển việc tiếp
cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
Đương số có cung Mệnh (Can Giáp) phi hóa kỵ (Thái Dương Hóa kỵ) nhập cung Phụ Mẫu, đại vận 26-35 có Điền trạch ở Hợi (Phụ Mẫu) can Ất phi hóa Kỵ nhập cung Tật Ách đại vận (Nô Bộc ở Mão – cũng là Tật ách của Đại vận, Ất làm Thái Âm hóa Kỵ). Đây là hai điều kiện chính để đương số đi làm việc ở nước ngoài ở Đại vận này. Đại vận có Cô Quả, hội Lưu Mã đại vận, cũng chủ đương số có thể phải xa mọi người. Đại vận này khá mạnh, ở Thất Sát triều đẩu, hội hầu hết các cát tinh: Mệnh đại vận có Hữu bật, Khôi Việt, Thiên trù, Phong Cáo, hội Quốc Ấn, hội Tam Thai Bát Tọa, Thai Phụ; Quan lộc ở Tý có Phá Quân hội Phù Bật, Khôi Việt, Lộc Tồn, Phong Cáo, Hóa Quyền, Văn Xương; Tài Bạch ở Thìn hội Khôi Việt, Xương Khúc, Quyền Lộc, Hữu bật, Thiên trù… Đặc biệt Đại vận có Phong Cáo. Tài bạch ở Đại vận (cung Thìn) có cách Tham Linh là hoạch phát nhanh, tuy nhiên bị Hóa Kỵ đại vận xung, là có lên có xuống.
Năm 2015 (Mùi) ở Tử Tức, có cung Quan lộc ở Hợi, năm này có Thiên Mã nguyên cục hội chiếu Lưu mã ở Tỵ (Tật ách). Vận cũng hội hợp nhiều sao động hợp với đi xa như Nhật Nguyệt, Thiên Lương,… nên đương số đi làm việc ở nước ngoài.
Năm Sửu (2021) năm nay không thuận lợi khi có Quan lộc Lưu niên ở Tỵ (Tật Ách), Cự môn hãm hội chiếu nhiều sát tinh như Không Kiếp, Đà, Hỏa, Hình ở Tuyệt, nên khó thuận lợi cho thay đổi công việc. Quan lộc Tiểu vận ở Mùi (Tử tức) cũng yếu. Do đó, đương số nên tránh các tranh chấp cãi cọ, sự nghiệp nhìn chung đi xuống. Năm Dần có thể hoạch phát tài lại.
Đương số có Phu thê (ở Thân) hội hợp Thất Sát, Hữu Bật ở Triệt, nên Phu thê khó khăn, cần người mai mối, giúp đỡ hoặc nên hạ bớt mình (như ở rể). Đại vận này Phu Thê ở (Ngọ) có Tả Phù, Thiên Không ; Đại vận sau Phu Thê ở Tỵ, hội nhiều sát tinh, nên mối quan hệ vợ chồng thường khá mong manh, cần chú ý.
Tuy nhiên cách cục đương số khá mạnh (Vũ Khúc, Văn Khúc là đa tài, lại hội Quyền Lộc ở đất Đế Vượng), đặc biệt Tài bạch có Song Lộc, ở đất Mộ, nên có tài chính rất tốt.

Xin phép đăng lên fan page facebook Tuvi123 làm tài liệu nghiệm lý.
CLB Tuvi123
Được cảm ơn bởi: minhson2103, thamvu88
Đầu trang

minhson2103
Chính thức
Chính thức

LÃO TỬ SỐ đã viết: 11:46, 26/03/21
cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
5 năm tới làm ăn bình thường thôi.đừng cố sức.mất nhiều hơn đc.có vợ chưa.? Có rồi thì vợ sinh năm bao nhiêu.?
vâng e cám ơn bác nhiều ạ, lâu nay mới quay lại forum, cảm ơn mn đã góp ý kiến ạ
Đầu trang

minhson2103
Chính thức
Chính thức

LÃO TỬ SỐ đã viết: 11:46, 26/03/21
cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
nói thêm về em năm nay e có hạn tình cảm ạ, e có thể sẽ lấy người e ko yêu lắm, nhưng vì đứa con nên có lẽ chấp nhận, có lẽ duyên của e nó hơi bi đát thật ạ, người đó sn 93 bác ạ
Đầu trang

minhson2103
Chính thức
Chính thức

tuvithanhhu đã viết: 23:19, 27/03/21
cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
Đương số có cung Mệnh (Can Giáp) phi hóa kỵ (Thái Dương Hóa kỵ) nhập cung Phụ Mẫu, đại vận 26-35 có Điền trạch ở Hợi (Phụ Mẫu) can Ất phi hóa Kỵ nhập cung Tật Ách đại vận (Nô Bộc ở Mão – cũng là Tật ách của Đại vận, Ất làm Thái Âm hóa Kỵ). Đây là hai điều kiện chính để đương số đi làm việc ở nước ngoài ở Đại vận này. Đại vận có Cô Quả, hội Lưu Mã đại vận, cũng chủ đương số có thể phải xa mọi người. Đại vận này khá mạnh, ở Thất Sát triều đẩu, hội hầu hết các cát tinh: Mệnh đại vận có Hữu bật, Khôi Việt, Thiên trù, Phong Cáo, hội Quốc Ấn, hội Tam Thai Bát Tọa, Thai Phụ; Quan lộc ở Tý có Phá Quân hội Phù Bật, Khôi Việt, Lộc Tồn, Phong Cáo, Hóa Quyền, Văn Xương; Tài Bạch ở Thìn hội Khôi Việt, Xương Khúc, Quyền Lộc, Hữu bật, Thiên trù… Đặc biệt Đại vận có Phong Cáo. Tài bạch ở Đại vận (cung Thìn) có cách Tham Linh là hoạch phát nhanh, tuy nhiên bị Hóa Kỵ đại vận xung, là có lên có xuống.
Năm 2015 (Mùi) ở Tử Tức, có cung Quan lộc ở Hợi, năm này có Thiên Mã nguyên cục hội chiếu Lưu mã ở Tỵ (Tật ách). Vận cũng hội hợp nhiều sao động hợp với đi xa như Nhật Nguyệt, Thiên Lương,… nên đương số đi làm việc ở nước ngoài.
Năm Sửu (2021) năm nay không thuận lợi khi có Quan lộc Lưu niên ở Tỵ (Tật Ách), Cự môn hãm hội chiếu nhiều sát tinh như Không Kiếp, Đà, Hỏa, Hình ở Tuyệt, nên khó thuận lợi cho thay đổi công việc. Quan lộc Tiểu vận ở Mùi (Tử tức) cũng yếu. Do đó, đương số nên tránh các tranh chấp cãi cọ, sự nghiệp nhìn chung đi xuống. Năm Dần có thể hoạch phát tài lại.
Đương số có Phu thê (ở Thân) hội hợp Thất Sát, Hữu Bật ở Triệt, nên Phu thê khó khăn, cần người mai mối, giúp đỡ hoặc nên hạ bớt mình (như ở rể). Đại vận này Phu Thê ở (Ngọ) có Tả Phù, Thiên Không ; Đại vận sau Phu Thê ở Tỵ, hội nhiều sát tinh, nên mối quan hệ vợ chồng thường khá mong manh, cần chú ý.
Tuy nhiên cách cục đương số khá mạnh (Vũ Khúc, Văn Khúc là đa tài, lại hội Quyền Lộc ở đất Đế Vượng), đặc biệt Tài bạch có Song Lộc, ở đất Mộ, nên có tài chính rất tốt.

Xin phép đăng lên fan page facebook Tuvi123 làm tài liệu nghiệm lý.
CLB Tuvi123
vâng e cám ơn bác rất nhiều đã nói chi tiết ạ, lâu quá rồi e ko lên nên ko bit mọi người luận, mong bác thông cảm ạ, năm 2021 này có lẽ là năm khá biến động với e cả về công việc và tình cảm, cv thì gần như đứng tại chỗ, chõ bạn bè quen biết có mối làm ăn thì tự nhiên bị dừng , cản trở rất nhiều ạ, vì e đang làm dạng phụ thuộc nhiều vào quan hệ nhà nước, ko rõ năm dần liệu có tiến triển ko ạ? và rất có thể e sẽ phải chuyển việc nữa,
năm nay e có dính vào chuyện trai gái, đang áp lực rất nhiều, người e ko yêu nhưng vì chót có con nên e phải có trách nhiệm vs gia đình, có đôi lời qua lại ko tốt nên họ giờ đang có ý định ko muốn quay lại với e, muốn tự mình nuôi con, ko bit liệu mối nhân duyên này có thể đi đến cùng được ko bác, nhiều lúc rối mà thấy bản thân đã lao vào thì phải chấp nhận thôi ạ.. hơi nhiều chữ bác đọc thông cảm giúp e chút ạ
Đầu trang

Vista8000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vista8000 »

cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
Năm sau bị xích rồi e, lấy vợ đời nó chắc khác thôi. Theo hướng xấu là chắc rồi, hai người đồng sàng dị mộng, bất đồng quan điểm. Số đã định, chịu đựng tới đâu hay tới đó.
Được cảm ơn bởi: minhson2103
Đầu trang

minhson2103
Chính thức
Chính thức

Vista8000 đã viết: 22:45, 06/01/22
cám ơn MN!
lá số 2021-Fairy.jpg
Năm sau bị xích rồi e, lấy vợ đời nó chắc khác thôi. Theo hướng xấu là chắc rồi, hai người đồng sàng dị mộng, bất đồng quan điểm. Số đã định, chịu đựng tới đâu hay tới đó.
vâng e cám ơn ạ, bị xích thì oki ko sao anh, nhưng xấu đi thì e không chịu đâu, thà lấy thêm vợ cũng đc hihi, châc lưu thiên mã năm sau nên là chốt rùi, e chỉ mong lập gia đình cho ổn định còn tập trùng làm ăn chứ có đến đâu lại hết ạ
Đầu trang

minhson2103
Chính thức
Chính thức

nếu cứ hướng đi như này có lẽ e phải có con khác dòng ạ, số mệnh chằng?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”