Luận giải tử vi...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ducnm131
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận giải tử vi...

Gửi bài gửi bởi ducnm131 »

caoha2012 đã viết: 18:32, 12/01/22 Được sự cho phép của Sếp sòng và nhân dịp đang rảnh rỗi, Mình xin lập đàn coi số...cho thành viên trong diễn đàn.

* Lưu ý:

1. Ghi rõ ngày tháng năm, giờ sinh Dương lịch. Thành viên nêu rõ 1-2 vấn đề cần xem để xác minh được nhanh hơn. Nhớ lấy lá số tại trang Lyso.vn

2. Ưu tiên hơn chút xíu cho cho những đối tượng sau: có hoàn cảnh hơi đặc biệt, chưa xem số trên diễn đàn ( tránh mẫu thuẫn trong quan điểm luận giải). Còn lại thì tùy duyên...

3. Nếu bạn ( thực sự) hài lòng về giải đáp và có lòng hảo tâm mong bạn đóng góp tùy tâm ủng hộ diễn đàn ( những bạn đang trong hoàn cảnh khó khăn thì có thể bỏ qua mục ủng hộ cũng không sao ạ ). Diễn đàn Lý số hiện cũng gặp khó khăn, tôi cũng là đồng lòng chia sẻ chứ không tư lợi cho bản thân. Tôi cũng chỉ là học viên của Lý số...nên công lực chưa cao như các thầy thì mong bà con rộng lòng thông cảm :"> .

>:D< >:D< >:D< . Welcome...

Em muốn nhờ anh/ chị xem giúp em mấy vấn đề sau:
- Anh/ chị xem giúp em cung thê và tài. Hiện thì em đang độc thân.
- Và cuối cùng anh/ chị xem giúp em tiểu hạn năm nay với ạ.
Em xin cảm ơn ạ.

Em xin post lá số và mô tả bản thân một chút ạ.
1. Em sinh ngày 30/10/1993 DL lúc 22h30.
2. Em cao 1m73, gia đình em có 2 anh em, sau e có 1 em trai nữa.
3. Năm 2018 có ngã xe để lại sẹo ở lông mày trái, năm 2019 ông nội mất.
4. Ngoài ra, lúc nhỏ em từng chết hụt vài lần.

Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

Em mong anh/chị thương xem cho bé trai nhà em mới sinh. Bé hiện đang theo dõi bệnh chồng khớp sợ, e thấy bé có nhiều sát tinh hung tinh. Nên vô cùng lo lắng cho sức khỏe bé và mệnh bé. Mong a/c xem qua và cho em lời khuyên nên làm gì
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Thien1982 đã viết: 18:48, 12/01/22 Em xin 1 suất coi cho bé nhà em, bé trai sinh lúc 20h25p ngày 30/03/2008. Em muốn hỏi bé hợp với ngành nghề nào để em hướng cho bé học ngành đó với ạ. Mong anh/chị hữu duyên xem giùm em. Em cảm ơn
Mình coi qua lá số của bé rồi. Bé năm nay 15 tuổi cũng đủ tuổi để định hướng cho tương lai được rồi. Bé dáng người cao gầy gầy, tính tình có già dặn hơn so với cùng tuổi chút không? Nói vậy chứ..chắc mẫu con trai kiểu ấm áp..tỏa nắng vì tính bé thiên về dạng cho tặng giúp đỡ và nghĩ tới người xung quanh đấy. Nhưng còn ẩm ương kiểu ngang ngang, nó nghĩ gì thì nó cho là đúng. Bố mẹ dễ có chiện, Phúc cũng không tốt ( họ hàng bên nội ngoại chắc cũng có vấn đề ko thì nghi kị bất hòa). Thừa hưởng cái học giỏi từ phúc phần là có thể. Xác nhận giùm tui ...
Đầu trang

Thuỳ Linh suzu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuỳ Linh suzu »

Cháu có thể xin một suất xem lá số được không ạ . Cháu có đam mê với Tử vi nhưng chưa biết cách xem các sao , chưa biết luận giải sao cho phải . Cháu 16t , tính cách đc mọi người nhận xét là bốc đồng , học hành cháu cũng thấy ok , không biết sau này làm nghề gì được ạ 😁😁

Cháu sinh ngày 3/10/2006 😀 7h40’ sáng ạ
Tập tin đính kèm
Lá số
Lá số
F2F7C4BD-C47A-4C8A-A5DB-F6A034F69E34.jpeg (382.29 KiB) Đã xem 722 lần
Đầu trang

Thien1982
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thien1982 »

caoha2012 đã viết: 20:57, 12/01/22
Thien1982 đã viết: 18:48, 12/01/22 Em xin 1 suất coi cho bé nhà em, bé trai sinh lúc 20h25p ngày 30/03/2008. Em muốn hỏi bé hợp với ngành nghề nào để em hướng cho bé học ngành đó với ạ. Mong anh/chị hữu duyên xem giùm em. Em cảm ơn
Ok bạn. Mở hàng nhé. Có gì thắc mắc mình sẽ trao đổi luôn trên này
Ôi may quá, em mong sớm có phản hồi ạ
Đầu trang

ngnhatha99
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngnhatha99 »

anh hữu duyên em công danh và phu thê với ạ
Tập tin đính kèm
67EC19B4-1B7E-4D0B-896C-41BC94821F18.jpeg (306.79 KiB) Đã xem 708 lần
Đầu trang

ntd243
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ntd243 »

E sinh 24/03/1997 lúc 15h30, e từ Bắc vào Nam thuê nhà làm việc. Hiện vừa lên leader một công ty nhỏ, mà sếp đang có dự định sáp nhập vào cùng một công ty khác để nhận được vốn đầu tư thực hiện dự án. Nếu mà nhận thì nước lên thuyền lên (và ngược lại), thành công thì lên mạnh mà cũng dễ thất bại lớn.

Ngoài ra, nhà e đang có dự án đường lớn chạy qua, mẹ e quyết định năm sau mà được giá thì bán nhà rồi cho e tiền mua nhà trên SG (còn không được giá thì cứ để đấy sau có tiền thì xây)

Nên thực sự năm sau e mong muốn biết vận hạn về công việc có tốt không hay lênh đênh và liệu có lộc gì trong năm sau không (tiền bạc, nhà cửa). Nếu có duyên mong bác xem giúp hạn về công việc và tiền bạc. Cám ơn bác
D.jpg (182.06 KiB) Đã xem 706 lần
Đầu trang

Thien1982
Mới gia nhập
Mới gia nhập

caoha2012 đã viết: 22:24, 12/01/22
Mình coi qua lá số của bé rồi. Bé năm nay 15 tuổi cũng đủ tuổi để định hướng cho tương lai được rồi. Bé dáng người cao gầy gầy, tính tình có già dặn hơn so với cùng tuổi chút không? Nói vậy chứ..chắc mẫu con trai kiểu ấm áp..tỏa nắng vì tính bé thiên về dạng cho tặng giúp đỡ và nghĩ tới người xung quanh đấy. Nhưng còn ẩm ương kiểu ngang ngang, nó nghĩ gì thì nó cho là đúng. Bố mẹ dễ có chiện, Phúc cũng không tốt ( họ hàng bên nội ngoại chắc cũng có vấn đề ko thì nghi kị bất hòa). Thừa hưởng cái học giỏi từ phúc phần là có thể. Xác nhận giùm tui ...
Dạ đúng là bé cao và gầy, trưởng thành sớm, ít nói và hiền lành, chắc vì đang tuổi ẩm ương nên bé cũng hay thể hiện ngang ngược vô lý, bố mẹ đúng là sớm có chuyện, gia đình 2 bên cũng bất hòa, bé học giỏi các môn tự nhiên ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Thien1982 đã viết: 23:25, 12/01/22
Dạ đúng là bé cao và gầy, trưởng thành sớm, ít nói và hiền lành, chắc vì đang tuổi ẩm ương nên bé cũng hay thể hiện ngang ngược vô lý, bố mẹ đúng là sớm có chuyện, gia đình 2 bên cũng bất hòa, bé học giỏi các môn tự nhiên ạ
Luận giải của bạn bé đây.

1. Thái Dương đúng cung vượng, bộ sao độ số cũng tốt. Mẫu con trai kiểu này không bị sát tinh ám thường là mẫu nhẫn nhịn và dễ chịu lắm. Tiếc là cung Thân của bạn gặp Triệt và Sát tinh nên có hơi phá cách..cũng qua tuổi trưởng thành - 30 trở đi mới thấy rõ hơn. Tính tình thay đổi đấy, khôn khéo hơn. Dù thế nào, bộ sao mệnh thân vẫn là đẹp. Ngoài các môn tự nhiên: nếu bạn học được ngoại ngữ thì nên đầu tư cho bạn cũng tốt ( chắc có khả năng cáo học tốt ngoại ngữ đấy). Tính tình bạn thuộc về thiên về xu hướng ..cho đi, lan tỏa, giúp đỡ nên kết hợp các cung lại thì bạn có khả năng về những ngành nghề sau.

2. Những công việc liên quan tới: Quản lý hành chính ( Đứng đầu một tổ chức không nhỏ, bạn này thiên về đường quan chức thì tương đương chức Chủ Tịch huyện). Các công việc phục vụ cộng đồng, liên quan đến nhiều đối tượng khác nhau. Chính trị gia, những việc liên quan tới quản lý tài chính. Do bộ sao và ngũ hành tuổi cộng hưởng: Bạn ấy có đầu óc tính toán khoa học, có khả năng sắp xếp công việc hợp lý. Tóm lại: là bạn này có thể lựa chọn nhiều ngành nghề: Kiến Trúc sư, Kỹ sư chuyên môn cũng giỏi. Khả năng diễn giải, viết lách thuyết trình cũng tốt luôn.

3. Thí sinh đầu nên coi mở rộng hơn tí nhá. Trong cuộc đời bạn ấy vất đận trẻ tuổi lập nghiệp hơn so với quãng 35 trở ra đã có nền tảng ổn định thì sẽ thành danh và phát triển. Bạn ấy sau này sẽ giàu đấy...ít nhất sơ sơ nhà đất sẽ rộng rãi đẹp đẽ. Nhà đất do bạn tạo được sẽ Hơn cái nhà đẹp giờ bạn đang sống ( Cung Điền đẹp, bố mẹ cũng không tới nỗi nên chắc sống ở nhà được). Cung Mệnh và Quan như này: Tùy tham khảo định hướng của gia đình và bản thân bạn đều được. Vì bạn chắc cũng tự lập vươn lên rồi. Trong khó khăn vẫn được nhận lòng thương từ.. bề trên. ( được sự ủng hộ của hàng Thiên..nên khó khăn chỉ là thử thách cần vượt qua thôi).

4. Sau này, nếu có ý định ra nước ngoài thì bạn hợp với các nước có phương hướng: Tây, Tây Bắc..so với địa lý Việt Nam.

5. Lưu ý cho con trai: Bạn này tính tình hiện nhưng lúc nóng lại cực nóng và cục...cần dạy con cách tiết chế thôi, đừng ép con vào khuôn khổ điều gì quá..bạn ấy hiền tính mà, và trong con người bạn sẽ có một con người tiềm ẩn là...con người của tu hành - sẽ đến lúc mọi thứ cũng trở nên không quá quan trọng đâu. Nên gia đình lưu ý ( nhưng phải tận sau khi giàu rồi cơ nên còn xa). Có thể dạy con zai nhiều hơn về cách giao tiếp với mọi người, mọi đối tương - nếu có một văn tinh ở đây thì đã ko cần bổ sung khả năng giao tiếp rồi, giúp con hiểu được sau này khó khăn nào cũng vượt qua được là tốt rồi. Cứ thế tiến hành thôi...về cơ bản là bạn tốt nhé. Sao số đều thuộc hàng Trung là ngon rồi.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Thien1982
Mới gia nhập
Mới gia nhập

caoha2012 đã viết: 23:56, 12/01/22
Thien1982 đã viết: 23:25, 12/01/22

Luận giải của bạn bé đây.

1. Thái Dương đúng cung vượng, bộ sao độ số cũng tốt. Mẫu con trai kiểu này không bị sát tinh ám thường là mẫu nhẫn nhịn và dễ chịu lắm. Tiếc là cung Thân của bạn gặp Triệt và Sát tinh nên có hơi phá cách..cũng qua tuổi trưởng thành - 30 trở đi mới thấy rõ hơn. Tính tình thay đổi đấy, khôn khéo hơn. Dù thế nào, bộ sao mệnh thân vẫn là đẹp. Ngoài các môn tự nhiên: nếu bạn học được ngoại ngữ thì nên đầu tư cho bạn cũng tốt ( chắc có khả năng cáo học tốt ngoại ngữ đấy). Tính tình bạn thuộc về thiên về xu hướng ..cho đi, lan tỏa, giúp đỡ nên kết hợp các cung lại thì bạn có khả năng về những ngành nghề sau.

2. Những công việc liên quan tới: Quản lý hành chính ( Đứng đầu một tổ chức không nhỏ, bạn này thiên về đường quan chức thì tương đương chức Chủ Tịch huyện). Các công việc phục vụ cộng đồng, liên quan đến nhiều đối tượng khác nhau. Chính trị gia, những việc liên quan tới quản lý tài chính. Do bộ sao và ngũ hành tuổi cộng hưởng: Bạn ấy có đầu óc tính toán khoa học, có khả năng sắp xếp công việc hợp lý. Tóm lại: là bạn này có thể lựa chọn nhiều ngành nghề: Kiến Trúc sư, Kỹ sư chuyên môn cũng giỏi. Khả năng diễn giải, viết lách thuyết trình cũng tốt luôn.

3. Thí sinh đầu nên coi mở rộng hơn tí nhá. Trong cuộc đời bạn ấy vất đận trẻ tuổi lập nghiệp hơn so với quãng 35 trở ra đã có nền tảng ổn định thì sẽ thành danh và phát triển. Bạn ấy sau này sẽ giàu đấy...ít nhất sơ sơ nhà đất sẽ rộng rãi đẹp đẽ. Nhà đất do bạn tạo được sẽ Hơn cái nhà đẹp giờ bạn đang sống ( Cung Điền đẹp, bố mẹ cũng không tới nỗi nên chắc sống ở nhà được). Cung Mệnh và Quan như này: Tùy tham khảo định hướng của gia đình và bản thân bạn đều được. Vì bạn chắc cũng tự lập vươn lên rồi. Trong khó khăn vẫn được nhận lòng thương từ.. bề trên. ( được sự ủng hộ của hàng Thiên..nên khó khăn chỉ là thử thách cần vượt qua thôi).

4. Sau này, nếu có ý định ra nước ngoài thì bạn hợp với các nước có phương hướng: Tây, Tây Bắc..so với địa lý Việt Nam.

5. Lưu ý cho con trai: Bạn này tính tình hiện nhưng lúc nóng lại cực nóng và cục...cần dạy con cách tiết chế thôi, đừng ép con vào khuôn khổ điều gì quá..bạn ấy hiền tính mà, và trong con người bạn sẽ có một con người tiềm ẩn là...con người của tu hành - sẽ đến lúc mọi thứ cũng trở nên không quá quan trọng đâu. Nên gia đình lưu ý ( nhưng phải tận sau khi giàu rồi cơ nên còn xa). Có thể dạy con zai nhiều hơn về cách giao tiếp với mọi người, mọi đối tương - nếu có một văn tinh ở đây thì đã ko cần bổ sung khả năng giao tiếp rồi, giúp con hiểu được sau này khó khăn nào cũng vượt qua được là tốt rồi. Cứ thế tiến hành thôi...về cơ bản là bạn tốt nhé. Sao số đều thuộc hàng Trung là ngon rồi.
Dạ, em cảm ơn anh/chị đã luận giải giúp em ạ, coi như em gỡ đươc nút thắt trong lòng bấy lâu nay. Đúng là bạn ý giỏi ngoại ngữ, giao tiếp có phần nhút nhát, ít nói, cũng không giỏi thể hiện cảm xúc, hiền mà hơi cục. Em sẽ chú ý cho bé đi học thêm về ngoại ngữ và các các lớp giao tiếp. Khuya rồi mà anh chị còn luận giải giùm, em cảm ơn ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”