LUẬN HẠN NĂM 2022-

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

LUẬN HẠN NĂM 2022-

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Chào diễn đàn
Kính nhờ các cao nhân luận giúp em hạn năm 2022 với ạ.
Lại bước qua đại vận mới, lành ít dữ nhiều, mong được các bác cho vài lời khuyên quy báu
Chân thành cảm ơn

Hình ảnh
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: LUẬN HẠN NĂM 2022-

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

Mệnh SPT, đến vận Cơ Lương Cự Đồng thì hoạt động có vẻ giảm về cường độ nhưng vận này có song lộc thì có cơ hội kiếm tiền, nhiều lộc. Tuy nhiên vào vòng tuế phá thì vẫn cảm thấy không thỏa chí anh hùng, vẫn bị cản trở, chưa thuận lợi.
Năm 2022, động cung Thê Thếp, Tử Tức và Điền Trạch. Cần lưu ý 3 cung này.
Cung Điền thì hơi xấu, nhiều khí không tốt, dính hình riêu không kiếp thì coi như mình bị dính vào nghiệp chướng, hạn ách gì đó liên quan đến cung Điền,
Được cảm ơn bởi: ThamLangV
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

caothanghp86 đã viết: 09:17, 13/01/22 Mệnh SPT, đến vận Cơ Lương Cự Đồng thì hoạt động có vẻ giảm về cường độ nhưng vận này có song lộc thì có cơ hội kiếm tiền, nhiều lộc. Tuy nhiên vào vòng tuế phá thì vẫn cảm thấy không thỏa chí anh hùng, vẫn bị cản trở, chưa thuận lợi.
Cung Điền thì hơi xấu, nhiều khí không tốt, dính hình riêu không kiếp thì coi như mình bị dính vào nghiệp chướng, hạn ách gì đó liên quan đến cung Điền,
cảm ơn bác nhé
Khi nào em có thể lấy vợ được vậy ạ? hic
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

ThamLangV đã viết: 09:37, 13/01/22
caothanghp86 đã viết: 09:17, 13/01/22 Mệnh SPT, đến vận Cơ Lương Cự Đồng thì hoạt động có vẻ giảm về cường độ nhưng vận này có song lộc thì có cơ hội kiếm tiền, nhiều lộc. Tuy nhiên vào vòng tuế phá thì vẫn cảm thấy không thỏa chí anh hùng, vẫn bị cản trở, chưa thuận lợi.
cảm ơn bác nhé
Theo kinh nghiệm của mình đã trải qua. Năm 2012 lưu thái tuế động cung thê, lưu đv rơi cung tài, tiểu hạn cung mệnh thì năm đó mình lấy vợ. Năm 2022 này bạn có lưu thái tuế động cung thê thì bị giục lấy vợ, quan tâm chuyện vợ con. Nhiều khả năng lấy vợ
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

caothanghp86 đã viết: 08:05, 14/01/22
ThamLangV đã viết: 09:37, 13/01/22
cảm ơn bác nhé
Theo kinh nghiệm của mình đã trải qua. Năm 2012 lưu thái tuế động cung thê, lưu đv rơi cung tài, tiểu hạn cung mệnh thì năm đó mình lấy vợ. Năm 2022 này bạn có lưu thái tuế động cung thê thì bị giục lấy vợ, quan tâm chuyện vợ con. Nhiều khả năng lấy vợ
cảm ơn bác nhiều ạ
Năm 2022, em tính đổi việc, vậy năm nay chuyện công việc có tốt không bác ạ.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Lá này nhẽ ra nên cưới 2018. Nếu cưới 2018 thì 2019 chẳng những ko chia tay mà còn đỡ xui xẻo quan lộc.
Công việc từ cuối 2020 mới dần ổn định và khá dần. Có chuyển chỗ làm.
2021 có thể mắc covid hoặc bệnh gì đó nhẹ nhưng dai dẳng và tai quái.

-----------
2022 ko biết có cv hay ko nhưng ít nhất là thăng chức hoặc thăng lương. Có danh có lộc. Cưới thì khó truóc 2025 vì duyên 2018 còn lây dây ít nhất 7 năm. Lưu thái tuế 1 tay ko vỗ đc.

Dạo này tôi hay nghe bài này :))

https://m.youtube.com/watch?v=dhxM293bFLw
Ngày tình mình còn chút lưu luyến/ Em đã bảo anh cưới đi (2018)/Lời nhẹ nhàng nào cũng tan biến/ anh nhẫn tâm đâu màng chi (2019)
Rồi miệt mài vào những đêm vui/ bằng nhìu cuộc tình chỉ thoáng qua thôi (2019,2021, 2024) :))
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Polyrhythm đã viết: 18:30, 15/01/22 Lá này nhẽ ra nên cưới 2018. Nếu cưới 2018 thì 2019 chẳng những ko chia tay mà còn đỡ xui xẻo quan lộc.
Công việc từ cuối 2020 mới dần ổn định và khá dần. Có chuyển chỗ làm.
2021 có thể mắc covid hoặc bệnh gì đó nhẹ nhưng dai dẳng và tai quái.

-----------
2022 ko biết có cv hay ko nhưng ít nhất là thăng chức hoặc thăng lương. Có danh có lộc. Cưới thì khó truóc 2025 vì duyên 2018 còn lây dây ít nhất 7 năm. Lưu thái tuế 1 tay ko vỗ đc.

Dạo này tôi hay nghe bài này :))

https://m.youtube.com/watch?v=dhxM293bFLw
Ngày tình mình còn chút lưu luyến/ Em đã bảo anh cưới đi (2018)/Lời nhẹ nhàng nào cũng tan biến/ anh nhẫn tâm đâu màng chi (2019)
Rồi miệt mài vào những đêm vui/ bằng nhìu cuộc tình chỉ thoáng qua thôi (2019,2021, 2024) :))
Dạ, đúng là năm 2022 thì công việc của em đang có thay đổi bác ơi, công việc này kiếm tiền nhiều hơn nhưng áp lực công việc rất nhiều
Mong được bác luận hạn 2022 giúp em với ạ, có gì xấu xa phải lưu ý ko ạ?
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đúng mỗi 2022 thôi hử? :))
Đúng mỗi 2022 thì đừng tin. Tôi nói nhảm thôi. 2022 đã bắt đầu đâu :))

____

2022 đẹp. Rất đẹp cho quan lộc và tiền bạc. Chỉ có điều, phúc hề hoạ hề. Con người ta khi đắc chí thì phải biết sợ thần kính phật, sợ nhân quả. Ko đc đắc ý vong hình.
Làm gì có cv nào lương cao, chức vụ cao mà ko có áp lực? Làm nhiều, nói ít. Đặt luật lệ lên đầu. Liêm khiết trong sạch thì bền và tránh đc hoạ về sau. Tất nhiên cũng ko nên quá máy móc tuyệt tình mà để người ta ôm hânj. Chứ ko thì sợ ko đầy 2 năm, cuối 2023, đầu 2024 là lại về mo. Thậm chí có thể còn dính kiện cáo quan tụng.
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Polyrhythm đã viết: 09:37, 16/01/22 Đúng mỗi 2022 thôi hử? :))
Đúng mỗi 2022 thì đừng tin. Tôi nói nhảm thôi. 2022 đã bắt đầu đâu :))

____

2022 đẹp. Rất đẹp cho quan lộc và tiền bạc. Chỉ có điều, phúc hề hoạ hề. Con người ta khi đắc chí thì phải biết sợ thần kính phật, sợ nhân quả. Ko đc đắc ý vong hình.
Làm gì có cv nào lương cao, chức vụ cao mà ko có áp lực? Làm nhiều, nói ít. Đặt luật lệ lên đầu. Liêm khiết trong sạch thì bền và tránh đc hoạ về sau. Tất nhiên cũng ko nên quá máy móc tuyệt tình mà để người ta ôm hânj. Chứ ko thì sợ ko đầy 2 năm, cuối 2023, đầu 2024 là lại về mo. Thậm chí có thể còn dính kiện cáo quan tụng.
em làm nghề luật, nên có đỡ vụ dính kiện cáo không ạ? em đi toà suốt thôi ạ
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bọn thực thi pháp luật thường là bọn vô pháp vô thiên nhất :))

Làm gì có thẻ bài miễn tử cho luật sư hay cán bộ toà án. Muốn tránh hạn, né hạn thì chỉ có cách là tự mình ước thúc mình. Trên đầu 3 thước có thần nhân. Người làm, trời nhìn. Mình ko sai thì dù bị vu cáo ra toà cũng vô tội.
Nhân qua chưa bắt đầu thì bạn sợ cái gì. Cảnh báo vậy thôi chứ Bạn cũng có ô mà. Xảy ra chuyện thì ai biết mèo nào cắn mèo nào. :))

@: à, đáng lẽ ko nói vì bạn ko trả lời là quá khứ có đúng hay sai nhưng sáng nay ngứa mồm. Chắc sáng quên đánh răng :))
Nên khuyên bạn câu nữa. Hơi xa xôi. Sau này, ý ko phải là 2022, thì quản cấp dưới cho nghiêm. Hoạ lớn là từ Nô mà đến
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”