Mời các bạn có Ân Quang và Thiên Quý ở cung Phúc chia sẻ về linh thiêng phù hộ của bản thân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mời các bạn có Ân Quang và Thiên Quý ở cung Phúc chia sẻ về linh thiêng phù hộ của bản thân

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

@Hainam.le87 trong trường hợp của bác thì bộ quang quý cứu giải được nhiều nhé !
Được cảm ơn bởi: vn007, Hainam.le87
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Mời các bạn có Ân Quang và Thiên Quý ở cung Phúc chia sẻ về linh thiêng phù hộ của bản thân

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Mình có Ân quang ở cung Phụ Mẫu , và có Thiên quý ở Điền Trạch . Cảm nhận cá nhân là cung phụ mẫu thật sự là tốt , được Cha Mẹ yêu thương chăm lo . Bây giờ già đầu rồi hơn 50 tuổi vẫn được Cha Mẹ lo lắng lâu lâu còn gửi tiền cho . Cung Điền Trạch thì ko tốt hẳn như vậy . Nhà to , cao , đẹp , vị trí tốt nhưng lúc nào cũng có một khuyết điểm nào đó mà khi về ở mới biết và cảm thấy khó chịu khi ở trong căn nhà . Mình trải qua 5 căn nhà đều như vậy ... phải chăng do có địa ko đồng cung vậy Bạn ...
À nhân tiện bạn cho vài lời về đại vận kế tiếp của mình 55-64 . Xin cám ơn Bạn

Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Phamtoan8488
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phamtoan8488 »

Mình có thiên quý tại phúc
Nguyen_van_A_2021_a5bd31ee.jpg (148.65 KiB) Đã xem 662 lần
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Thái thứ Lang viết sách tử vi đẩu số tân biên vào năm 18t. Liệu 1 thiếu niên viết sách về tử vi vào năm 18t có đủ nghiệm lý thực tế ? . tôi không hề nghi ngờ kiến thức của cụ Thái thứ lang, vì do cụ thái thứ lang bị tai nạn mất quá sớm nên không cho ra được quyển sách cải biên và nghiệm lý tử vi. Các bạn mới học tử vi thì cứ dùng quyển sách tử vi đẩu số tân biên để an sao và lập lá số, Còn luận giải thì không nên cứng nhắc nghe theo sách. tôi biết các bạn không thể nào phân biệt được các bộ sao nào là sao hóa giải đúng cách , thế đứng của các sao rất quan trọng , không phải cứ đóng ngay cung nào là cung đó tốt hay xấu. Quan trọng là bản chất của sao là gì, thế đứng của sao có phù hợp hay không

Ân quan - thiên quý là sao tốt ( có thể nói là đệ nhất phúc tinh) nhưng đóng ở cung phúc đức sao tốt bằng ở mệnh hay thân. nó cũng giống như vòng thái tuế , vòng lộc tồn , vòng trường sinh vậy . tại sao không ai hỏi vòng thái tuế , trường sinh , lộc tồn nằm ở phúc - di - thê có tốt không mà lúc nào họ cũng bàn luận các vòng này ở mệnh có tốt không? - vì bản chất các vòng này chỉ dành cho Mệnh , còn ở các cung khác không có ý nghĩa gì nhiều.

Ân quang - thiên quý cũng vậy , bản chất nó phải đóng ở mệnh mới thể hiện đúng bản chất cứu giải của nó. Và khi đóng ở mệnh là tác dụng cứu giải cả đời mà không cần nhập hạn phải có sao Ân Quang - thiên quý. Nếu đóng ở thân thì phải sau 30t mới được cứu giải

Ân quang - thiên quý đóng ở phúc chả có ý nghĩa gì ngoài việc dòng họ đó có truyền thống theo đạo phật , có tín ngưỡng tôn giáo cao, hay trong dòng họ có người đi tu , hoặc một số người trong họ tu tập tốt có thể phù hộ cho dòng họ đó, hoặc có thể là thần linh phù hộ cho dòng họ ( vậy có thể phù hộ cho chú ruột của mình chứ chưa chắc là bản mệnh của mình, ý tôi nói ở đây là sự cứu giải cho bản thân đương số là ít). Nếu nói ân quang thiên quý ở phúc đức cưu giải mạnh thì chắc chắn là không vì cứu giải gián tiếp thì sẽ không mạnh bằng cứu giải trực tiếp , thậm chí ân quang - thiên quý không nằm ở mệnh - thân thì phải vào hạn có 2 ngôi sao này mới được cứu giải.

Nhiều bạn có Ân quang - thiên quý cứ cho rằng mình có thần hộ mệnh hay cứu giải? . Thế thì phải xem mệnh thân có Hóa khoa , tứ linh , tứ đức , thiên khôi - thiên việt , thiên giải - địa giải ,... hay không. Đôi khi sự may mắn của bạn nằm ở sao khác chứ không phải là Ân quang - Thiên quý
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Hainam.le87, Nguyenkute9x, khanang, Bạch Vân Cư Sĩ, coco87
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

leroicuaphat đã viết: 01:00, 23/01/22

Nhiều bạn có Ân quang - thiên quý cứ cho rằng mình có thần hộ mệnh hay cứu giải? . Thế thì phải xem mệnh thân có Hóa khoa , tứ linh , tứ đức , thiên khôi - thiên việt , thiên giải - địa giải ,... hay không. Đôi khi sự may mắn của bạn nằm ở sao khác chứ không phải là Ân quang - Thiên quý
Chuẩn. Nhiều khi cũng không rõ cái nào trực tiếp cứu giải. Ví dụ vào vận có tả hữu Khôi Việt tứ linh Hóa Khoa quang quý Lộc tồn thì sự cứu giải, may mắn là tổng hợp của nhiều yếu tố, chứ chưa hẳn công đầu do Quang Quý. Quang Quý đóng ở đâu cũng có ý nghĩa tốt đẹp. Quan trọng là có đủ cặp và ở tứ mộ thì tốt nhất.
Được cảm ơn bởi: Nguyenkute9x, Hainam.le87, Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 16:25, 20/01/22 Trong sách Tử Vi Đẩu Số Tân Biên của cụ Thái Thứ Lang có nói cung Phúc có Ân Quang và Thiên Quý thì luôn có thần linh phù hộ , ước gì được nấy . Khi chết được người hiến đất để chôn cất .

Các bạn cung Phúc có Ân Quang - Thiên Quý có trải nghiệm thế nào ạ ? Hãy chia sẻ trải nghiệm và lá số của các bạn nhé
Mình cung phúc có Thiên quý, cảm thấy cũng có được sự phù hộ của thần linh: có lúc tưởng chết nhưng vẫn ko chết, còn "ước gì được nấy" thì chưa thấy, riêng "khi chết được người hiến đất để chôn cất " thì chưa xác định được.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen, Hainam.le87
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hainam.le87 đã viết: 19:06, 21/01/22
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 16:25, 20/01/22 Trong sách Tử Vi Đẩu Số Tân Biên của cụ Thái Thứ Lang có nói cung Phúc có Ân Quang và Thiên Quý thì luôn có thần linh phù hộ , ước gì được nấy . Khi chết được người hiến đất để chôn cất .

Các bạn cung Phúc có Ân Quang - Thiên Quý có trải nghiệm thế nào ạ ? Hãy chia sẻ trải nghiệm và lá số của các bạn nhé
Bạn ơi mình mới bước qua đại vận mới có Ân Quang Thiên Quý. Nhưng đi kèm là một đống sát tinh như Kình Dương / Hỏa Tinh / Thiên Hình...thì đại vận này có đỡ sấp mặt hơn không ah. Và Ân Quang Thiên Quý có giải được bớt các họa do các sát tinh đồng cung này gây ra trong đại vận này không ah.
Thanks Bạn!
Hình ảnh
Đại vận 34 tới 43 cũng có nhiều thuận lợi, may mắn, nhưng cần tôn trọng Pháp luật, suy nghĩ chín chắn. Làm được như vậy thì sẽ có nhiều cơ hội tốt. Vận 44 tới 53 thì tốt hơn rất nhiều, dù sao vận 34 tới 43 cũng là Nền tảng để bước vào vận 44 tới 53
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”