Đắp chăn nằm nghe mình kể chuyện

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
INVU TAEYEON
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đắp chăn nằm nghe mình kể chuyện

Gửi bài gửi bởi INVU TAEYEON »

Làm sao để tươi vui cả ngày từ sáng đến tối?
Không nhất thiết chúng ta phải tươi vui cả ngày từ sáng đến tối, và mục đích của mình không phải là phải vui tươi từ sáng đến tối. Mà bình yên là điều quan trọng nhất. Và bình yên là lúc lòng không sầu không vui nhưng mà đó mới là cái khó. Đôi khi chúng ta nên tuân theo sự tự nhiên của cảm xúc, buồn hay vui đều là những cảm xúc mà chúng ta phải trải qua. Nếu như chúng ta không biết buồn thì làm sao chúng ta biết vui sẽ như thế nào? Thành ra một ngày, mình luôn luôn muốn chân trọng ngày đó hết sức và làm mọi thứ tốt nhất hết sức có thể. Nếu ngày hôm đấy mình mệt thì mình có thể nghỉ ngơi một chút, mình có thể làm không tốt bằng những ngày khác cũng được. Nếu như ngày đấy mình không vui thì ok không sao, mình hãy cùng đối diện và trải qua những khoảng thời gian như vậy. Chúng ta lớn lên đi làm kiếm tiền và rất nhiều mối quan hệ xung quanh nữa thì kiểu gì cũng gặp những vấn đề. Và mình hãy cảm thấy bình thường với nó. Việc mà cố gắng để vui cả ngày nó sẽ khiến bạn rắc rối hơn. Bởi vì mỗi khi buồn bạn lại cảm thấy quá tệ. Nhưng những cảm xúc buồn nó không tệ như vậy. Vậy nên mỗi ngày chúng ta thức dậy thì điều chúng ta cần đó là SỰ BIẾT ƠN. Ít ra chúng ta còn sống, chúng ta còn có một ngày mới.
Nguồn: YouTube

Hiện tại, mình đang cảm thấy không vui lắm. Còn bạn?
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1647480243397.jpg (46.33 KiB) Đã xem 397 lần
Đầu trang

INVU TAEYEON
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Đắp chăn nằm nghe mình kể chuyện

Thay vì được nhớ đến như người giỏi nhất. Thì tôi muốn được nhớ đến như một người luôn cố gắng hết sức. Đến thời điểm hiện tại, thì đây là điều mình luôn tự nhắc nhở bản thân. Tôi mong muốn được cố gắng hết sức mình với những gì mà tôi đang có. Mỗi buổi sáng mình thức dậy đôi khi mình cảm thấy chán nản, không muốn tiếp tục cố gắng. Tại vì những gì mình đang làm ở thời điểm hiện tại nó không cho mình một thành quả hay một sự công nhận nào hết.
Nguồn: YouTube

Làm việc gì cũng nên cố gắng hết sức. Nếu đã cố gắng hết sức mà không đạt được kết quả như kỳ vọng thì cũng không sao cả, không buồn, không trách móc bản thân. Vì dù sao mình đã nỗ lực hết mình và không ngừng cố gắng.
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1647491062918.jpg (32.76 KiB) Đã xem 377 lần
Đầu trang

INVU TAEYEON
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Đắp chăn nằm nghe mình kể chuyện

7 mục tiêu mình không ngừng nỗ lực cố gắng:
1/ Trở thành nhân viên giỏi, làm tốt công việc của mình.
2/ Giữ được tiền, không tiêu hoang phung phí.
3/ Trị rụng tóc
4/ Trị mụn trên mặt
5/ Giảm stress. Có ba vấn đề khiến mình stress nhất áp lực công việc, rụng tóc, mụn khiến mình không vui. Nhưng hãy cố gắng để vui vẻ hơn.
6/ Giữ sức khoẻ tốt. Ngủ nghỉ sinh hoạt hợp lý.
7/ Sửa cái tính nóng nảy.

Phải làm tốt công việc bởi vì mình phải tự lo và nuôi được bản thân mình. Hồi bé thì bố mẹ nuôi, nhưng đến khi trưởng thành thì không thể để ai nuôi mãi được. Làm tốt công việc để có thu nhập còn lo cho gia đình nữa.
Mình phải biết chân trọng những vật chất mà mình đang có, dù chỉ là những thứ nhỏ bé nhất. Thứ nhất, đó là công sức mà mình bỏ ra. Mình tiết kiệm và chân trọng đồng tiền là mình đang chân trọng trí tuệ cũng như sức lao động của mình và cả phước đức của mình. Thứ hai, cuộc sống này sẽ có những bất trắc bất ngờ xảy ra nên phải có tiền tiết kiệm.
Tóc em như lá mùa thu rụng. Đừng ai hỏi tóc em nha. :))
Người ta nói nhất dáng nhì da, da đẹp nhưng mặt không xinh thì vẫn cứ dễ nhìn. Da mình nhạy cảm lắm, mình chỉ dùng mỗi kem nẻ dexeryl. Mình đã thử vài loại mỹ phẩm nổi tiếng của các beauty blogger giới thiệu, nhưng kết quả thì mụn lên nhiều hơn. Chắc mình bị mụn là do nghiệp quật. :))
Stress ảnh hưởng rất nhiều đến công việc, khiến mình muốn bỏ cuộc, rồi đôi khi tại stress nên tiêu tiền mất kiểm soát, stress còn khiến tóc rụng, mụn đầy mặt.
Phải giữ sức khoẻ tốt là bởi vì khi mà mình stress mình thức khá muộn, rồi sáng hôm sau đi làm lờ đờ ảnh hưởng đến chất lượng làm việc, sức khoẻ có vấn đề nó cũng phản ánh qua việc bị rụng tóc, bị mụn. Nếu không có sức khoẻ tốt. Thì chẳng làm được điều gì.
Phải sửa tính nóng nảy vì nóng tính thứ nhất là gây nghiệp ngoại hình xấu xí cho chính bản thân mình, ngoài ra khẩu nghiệp khi nóng giận còn khiến mình mất phước, mình không muốn 3 năm mình cố gắng tạo phước và cố gắng nỗ lực nhưng chỉ vì vài câu nói trong lúc tức giận mà làm tiêu hủy cả giàn công đức mình tạo được; thứ hai khi nóng nảy khiến cơ thể tiết ra độc tố gây hại cho sức khoẻ; thứ ba khi tức giận có thể nói những lời làm tổn thương mọi người. Khi tức giận, phải học cách khẩu cái miệng lại.
Mục tiêu của mình chỉ đơn giản nó là như vậy thôi. Còn bạn?
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1647493347086.jpg (20.96 KiB) Đã xem 371 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”