Tâm sự

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
nguyenhuyen1627hl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tâm sự

Gửi bài gửi bởi nguyenhuyen1627hl »

Ngày hôm nay, mình tự nghĩ về bản thân mình. So với người đẹp thì mình không phải là đẹp. Mình chỉ là người ngoại hình trung bình. Trước mình có nghe ở đâu đó là tướng mũi của phụ nữ biểu hiện cho đường hôn nhân. Mũi của mình thì không được đẹp. Mũi hếch và hơi lệch ( do một đợt hồi học cấp 3 mình bị ốm nặng lên bị méo miệng và lệch cả mũi). Về chuyện tình duyên của mình thì mình đã ly hôn. Điều đó cho thấy tướng mũi của mình nó ứng với số phận hôn nhân của mình. Không biết điều mình quan sát như này là đúng hay sai nhưng mà mình có hay để ý những chị em phụ nữ nào mà có tướng mũi đẹp thì đường hôn nhân của họ thường hạnh phúc, thuận lợi và lấy được anh chồng tốt, ok ngon lành cành đào :)). Thường thì có những mẫu phụ nữ họ thích lấy anh nào đó có điều kiện kinh tế, hoặc là đại gia. Còn mình thì không cần anh nào có điều kiện kinh tế hay giàu có, khả giả gì. Vì mình tự biết mình như thế nào. Ngoại hình trung bình, học vấn công việc, tất cả mọi thứ đều trung bình hết. Mà thực sự là mình cũng chẳng cần ai yêu, chẳng cần ai thích. Mình tự yêu chính mình. Nếu như có ai đó muốn làm quen với mình thì mình sẽ từ chối hết. Tại vì mình không có nhu cầu yêu đương với bất kỳ ai cho dù là đẹp hay xấu, giàu hay nghèo. Dạo gần đây mình có xem phim hẹn hò chốn công sở mà thấy buồn cười quá. :)) Mình ít xem phim lắm và mấy bộ phim kiểu ngôn tình, lãng mạn như thế không phải gu của mình. Chỉ là dạo này cứ vào báo mạng mục thời trang và làm đẹp là lại thấy bài viết về thời trang của hai nữ diễn viên chính trong phim, mình thấy đẹp. Trong lúc đang rảnh, chờ đợi bác sĩ thì mình có xem phim. Và mình học được cách để những người đàn ông không theo đuổi mình nữa là làm xấu bản thân để anh ta thấy sợ và bỏ chạy lấy của luôn. Ví dụ như là không makeup nè, giả điên, giả ngộ, tỏ ra thô lỗ, cục cằn, đanh đá, chua ngoa, nợ ngập đầu,...vv ( à cái này áp dụng với những trường hợp nào bám dai, đã nói thẳng rõ là không thích rồi nha). Nói thế thôi, chứ giờ mình chẳng có ai theo. Không có ai theo thì mình lại càng thoải mái. Sống độc thân, độc lập tự do hạnh phúc là vui nhất các bác ạ. Tại sao cứ phải kết hôn rồi suốt ngày đau đầu, stress, áp lực vì chuyện chồng, bố mẹ chồng, họ hàng nhà chồng. Mệt người. Còn ai kết hôn mà sống hạnh phúc thì chúc mừng mọi người.
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

nguyenhuyen1627hl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tâm sự

=)) Mình có nghe câu là càng khoe cái gì càng mất cái đó. Mình thấy câu này đúng với bản thân mình các bác ạ. Đợt trước đó, mình có khoe tóc mình dày. Vậy mà bây giờ tóc của mình chúng nó thi nhau ra đi...mình còn khoe nhiều cái nữa và rồi nó cũng mất đi. Bây giờ mình rút ra kết luận nhớ, là càng sợ mất cái gì càng phải dấu nhẹm nó đi =)), chớ có khoe ra. Bây giờ mình khoe mình xấu nè. Ai ai hốt ngay cái xấu đi hộ tôi ạ. Thay vì cố tỏ ra xinh đẹp, hoặc cái gì cũng OK như học vấn, công việc,...vv Thì tỏ ra không hoàn hảo lại thoải mái hơn.
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

nguyenhuyen1627hl đã viết: 19:09, 23/03/22 =)) Mình có nghe câu là càng khoe cái gì càng mất cái đó. Mình thấy câu này đúng với bản thân mình các bác ạ. Đợt trước đó, mình có khoe tóc mình dày. Vậy mà bây giờ tóc của mình chúng nó thi nhau ra đi...mình còn khoe nhiều cái nữa và rồi nó cũng mất đi. Bây giờ mình rút ra kết luận nhớ, là càng sợ mất cái gì càng phải dấu nhẹm nó đi =)), chớ có khoe ra. Bây giờ mình khoe mình xấu nè. Ai ai hốt ngay cái xấu đi hộ tôi ạ. Thay vì cố tỏ ra xinh đẹp, hoặc cái gì cũng OK như học vấn, công việc,...vv Thì tỏ ra không hoàn hảo lại thoải mái hơn.
Oh mình đồng tình với bạn, nhưng lúc đó ế quá mà khổ, mình cũng muốn cởi mở chia sẻ lắm. Mình thấy bóng dáng mình đâu đây. Đáng nhẽ mình cũng chẳng rep làm gì mất công, nhưng chắc cũng muốn nói 1 lần vì cũng ko bt bạn nói ai :(( mình hay 1 mình, mình ko chơi fb chục năm nay rồi, mình cũng có nhu cầu nới chuyện lắm bạn. Ok trong tiếng anh chỉ là chấp nhận dạng trung bình thấp thôi bạn. Ko phải khoe như bạn nghĩ đâu. Ok là low level đủ để pass đó. Lương mình tháng 5 chịu nghề nghiệp lông bông, ăn ko đủ vì tiền váy áo. ^:)^ :(( .. chỉ giỏi lên lý số "nói phét" hehehe Bạn cứ tưởng thật là chết đấy. Bạn cứ coi mình trẻ con mình không có mà lại thích khoe đi.
Coi như bạn tập mở lòng với nhũng đứa như.mình, bạn hiểu cho những người xấu xí yếu kém thích hoàn hảo như mình :) còn xinh giỏi nhiều người cực, có tỷ cô hoa hậu cơ. Không biết bạn có lùn béo và da ngăm đen giống mình không? Thỉnh thoảng mình cũng than mình xấu xí hoài..

Bạn đừng giận nhé. Với mình để có cuộc sống tốt cái mũi nó chỉ là tiên thiên. Nếu mũi hơi vẹo bạn nắn lại. Mũi mình to lắm, từ 3 năm nay mình nghe mẹ mình massage mũi thì thấy noa gọn đẹp hơn...nhỡ đâu tốt hơn về nhân tướng học? Hoặc bạn có thể nâng. Phụ nữ điều cơ bản là ko bao giờ dc nghĩ mình xấu. Bạn đã bị suy nghĩ giết chính mình...nhà mình, mình xấu nhất nhà nhưng điệu nhất nhà, ai chê mình xấu là mình ghéttttt và căm thù...... :)) :)) :)) :)) ..nên đừng bao giờ nghĩ mình xấu. Vui lên, chẳng vc gì phải xoắn...
Đầu trang

nguyenhuyen1627hl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trangross đã viết: 19:22, 23/03/22
nguyenhuyen1627hl đã viết: 19:09, 23/03/22 =)) Mình có nghe câu là càng khoe cái gì càng mất cái đó. Mình thấy câu này đúng với bản thân mình các bác ạ. Đợt trước đó, mình có khoe tóc mình dày. Vậy mà bây giờ tóc của mình chúng nó thi nhau ra đi...mình còn khoe nhiều cái nữa và rồi nó cũng mất đi. Bây giờ mình rút ra kết luận nhớ, là càng sợ mất cái gì càng phải dấu nhẹm nó đi =)), chớ có khoe ra. Bây giờ mình khoe mình xấu nè. Ai ai hốt ngay cái xấu đi hộ tôi ạ. Thay vì cố tỏ ra xinh đẹp, hoặc cái gì cũng OK như học vấn, công việc,...vv Thì tỏ ra không hoàn hảo lại thoải mái hơn.
Oh mình đồng tình với bạn, nhưng lúc đó ế quá mà khổ, mình cũng muốn cởi mở chia sẻ lắm. Mình thấy bóng dáng mình đâu đây. Đáng nhẽ mình cũng chẳng rep làm gì mất công, nhưng chắc cũng muốn nói 1 lần vì cũng ko bt bạn nói ai :(( mình hay 1 mình, mình ko chơi fb chục năm nay rồi, mình cũng có nhu cầu nới chuyện lắm bạn. Ok trong tiếng anh chỉ là chấp nhận dạng trung bình thấp thôi bạn. Ko phải khoe như bạn nghĩ đâu. Ok là low level đủ để pass đó. Lương mình tháng 5 chịu nghề nghiệp lông bông, ăn ko đủ vì tiền váy áo. ^:)^ :(( .. chỉ giỏi lên lý số "nói phét" hehehe Bạn cứ tưởng thật là chết đấy. Bạn cứ coi mình trẻ con mình không có mà lại thích khoe đi.
Coi như bạn tập mở lòng với nhũng đứa như.mình, bạn hiểu cho những người xấu xí yếu kém thích hoàn hảo như mình :) còn xinh giỏi nhiều người cực, có tỷ cô hoa hậu cơ. Không biết bạn có lùn béo và da ngăm đen giống mình không? Thỉnh thoảng mình cũng than mình xấu xí hoài..

Bạn đừng giận nhé. Với mình để có cuộc sống tốt cái mũi nó chỉ là tiên thiên. Nếu mũi hơi vẹo bạn nắn lại. Mũi mình to lắm, từ 3 năm nay mình nghe mẹ mình massage mũi thì thấy noa gọn đẹp hơn...nhỡ đâu tốt hơn về nhân tướng học? Hoặc bạn có thể nâng. Phụ nữ điều cơ bản là ko bao giờ dc nghĩ mình xấu. Bạn đã bị suy nghĩ giết chính mình...nhà mình, mình xấu nhất nhà nhưng điệu nhất nhà, ai chê mình xấu là mình ghéttttt và căm thù...... ..nên đừng bao giờ nghĩ mình xấu. Vui lên, chẳng vc gì phải xoắn...
Cảm ơn bạn nhiều! Mình cũng giống bạn không chơi Facebook. Mình chỉ dùng 1 Facebook và không kết bạn với ai, chủ yếu dùng để xem thông tin trên Facebook.
Mình thấp và gầy, da ngăm bị mụn. Hihi.
Mình là mẹ đơn thân có một con, lương thấp không đủ nuôi nổi bản thân. Mây tầng nào gặp mây tầng đó. Mình chẳng yêu đương hẹn hò ai hết. Lấy người trung bình như mình, rồi lại sinh thêm 1 đứa con nữa, tiền không có lại khổ ra, khổ con mình và khổ cả mình. Lại thêm chồng không làm ăn được, phải nuôi cả chồng thì thôi. Không yêu đương gì hết. Độc thân cho đỡ khổ.
Hay thế bạn massage thì mũi nhỏ đi được. Hihi. Mũi của mình nó lệch nó kéo lệch cả miệnh và hàm. Mình thấy bảo là dùng golki khắc phục mặt lệch thì chữa được nhưng mình chưa có tiền. :))
Đầu trang

nguyenhuyen1627hl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tiền tiêu như nước đổ sông Đà. Mình chẳng giữ được tiền. Nên thỉnh thoảng cứ phải nghe đi nghe lại mấy video như này. =)) Không có song hao gì ở mệnh tài
quan đâu mà mình có cái nết hoang phí dữ. Nhiều khi nghĩ hay tại Phá Quân cung tài. Phá Quân là hao mà. Nhưng lại nghĩ ôi tôi chắc không thể nào là mệnh Tham Lang được đâu. Tôi chỉ có tham ăn và tham đủ thứ thôi =))
Tập tin đính kèm
Screenshot_2022-04-03-07-38-08-04_f9ee0578fe1cc94de7482bd41accb329.jpg
Screenshot_2022-04-03-07-38-08-04_f9ee0578fe1cc94de7482bd41accb329.jpg (160.3 KiB) Đã xem 525 lần
Đầu trang

nguyenhuyen1627hl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

=)) Tối nay đi ngủ. Mình nghĩ lại một loạt suy nghĩ mình đã đăng lên lyso ngày hôm nay. Và mình phát hiện ra một điều rằng thực sự là mình đang cần gì và muốn gì.
Hoá ra không phải mình mặc cảm tự ti gì trong tình yêu. Mà là do mình hiện tại chẳng muốn yêu ai.
Là do mình không cần bất kỳ đàn ông nào nuôi, đàn ông nào chu cấp kinh tế nên mới tự cố nghĩ xấu như mình chẳng ai yêu. À mà mình xấu thật nha, tin hay không tin thì tùy mọi người. =))
Cái mình cần là sự độc lập về kinh tế. Cả cuộc đời mình không muốn bị mang tiếng là chồng nuôi, trai nuôi. Tiền tao tao tiêu, tiền mày thì mày tiêu, tao không có ăn xin ăn bám xin xỏ gì của ai. Thì sau này khi không là gì của nhau hay lỡ có xảy ra tranh cãi thì mày cũng chẳng có quyền gì mà coi thường tao.
Ừ đọc đến đây thì chắc có người sẽ nghĩ cái tôi của mình thật cao ngạo. Ừ thì đúng là vậy đó. Mình đói cho sạch, rách cho thơm. Sống không để bất kỳ ai người ta coi thường nhân cách của mình. Ok
Đầu trang

nguyenhuyen1627hl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cũng lâu rồi mình mới lên đây. Từ 23/3 và hôm nay là 3/4. Chắc sang tháng 5 mình mới quay lại hoặc lâu hơn thế nữa. Tại vì hôm nay mình nghỉ làm nên rảnh và cũng đúng 3h30 sáng nay mình tỉnh giấc và tỉnh đến sáng luôn.
Gần đây mình cắt tóc ngắn đi rồi, cắt như ảnh đó. Và mình yêu mái tóc ngắn. Tóc mình xấu nha, không có đẹp đâu ạ. :(( Mình thấy thích style cá tính, thể thao. Thật sự là trước kia khi mà có người yêu á thì mình điệu, bánh bèo lắm nào là tóc dài, váy vóc điệu đà thướt tha, dép cao gót,....
Từ ngày mình ly hôn thì chuyển sang style cá tính đó. Mình thích style tóc ngắn, áo phông, quần jean ống rộng suông, giày thể thao... Khi mình mặc như vậy mình thấy rất là thoải mái như thể nó là cái thứ phong cách dành cho mình vậy. Mình cũng thích đội mũ lưỡi trai nữa. Nếu có sự kiện nào quan trọng như đám cưới thì lúc đó mình sẽ lại bánh bèo.
Kể cả là sau này nếu như mình có yêu ai thì cũng sẽ giữ nguyên phong cách ăn mặc của mình như vậy là tóc ngắn, thể thao, khoẻ khoắn, cá tính...Yêu được thì yêu không yêu được thì next. Tôi là tôi, con bé tính cách nó nam tính như vậy đó. Chẳng việc gì phải cố tỏ ra dịu dàng hay là thùy mị hay là nữ tính và nết na để được một người đàn ông nào thích cả hay yêu cả.
Tập tin đính kèm
fan-me-met-2-thai-cuc-trang-diem-kieu-toc-winter-aespa-lang-xe-a4dedd.jpg
fan-me-met-2-thai-cuc-trang-diem-kieu-toc-winter-aespa-lang-xe-a4dedd.jpg (65.59 KiB) Đã xem 481 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”