Kính mong bác Lâm Giang và mọi người xem giúp cháu lá số

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Kính mong bác Lâm Giang và mọi người xem giúp cháu lá số

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

chunam1 đã viết: 16:35, 03/05/22
LâmGiang đã viết: 15:38, 03/05/22
chunam1 đã viết: 15:31, 03/05/22
Sao mấy năm kim thủy cháu toàn thấy mất tiền với gặp tai nạn ạ
Có thập tử nhất sinh/ mất số tiền lớn cỡ tiền trăm đến căn nhà không? Không thì chưa chắc gọi là xấu. Hoặc cũng phải xem xét giờ sinh, dần mão 2 giờ khác biệt nhiều lắm đó. Nếu vận tý mà xấu thì khả năng lệch về giờ mão.

Mà Nói xấu, thì cũng tương đối. Với lại cũng từng năm. Giáp tý là thủy mộc vượng, vận tý, xung thẳng trụ ngày, kiếp tài đi xung với quan, cũng dễ thi phi tranh chấp, nhưng không đến nỗi vì cơ bản số này khá vững.
Lá này vào vận tốt có phát lớn được không ạ
Xác định cho đúng số đã. Tôi nghi lá giờ mão 9 xác hơn. Lá giờ mão, chắc tay chân có tật nhẹ, hôn nhân (nếu đã có) thì chất lượng cũng k cao.

Vận sửu này phát đc.
Đầu trang

chunam1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chunam1 »

LâmGiang đã viết: 22:55, 03/05/22
chunam1 đã viết: 16:35, 03/05/22
LâmGiang đã viết: 15:38, 03/05/22

Có thập tử nhất sinh/ mất số tiền lớn cỡ tiền trăm đến căn nhà không? Không thì chưa chắc gọi là xấu. Hoặc cũng phải xem xét giờ sinh, dần mão 2 giờ khác biệt nhiều lắm đó. Nếu vận tý mà xấu thì khả năng lệch về giờ mão.

Mà Nói xấu, thì cũng tương đối. Với lại cũng từng năm. Giáp tý là thủy mộc vượng, vận tý, xung thẳng trụ ngày, kiếp tài đi xung với quan, cũng dễ thi phi tranh chấp, nhưng không đến nỗi vì cơ bản số này khá vững.
Lá này vào vận tốt có phát lớn được không ạ
Xác định cho đúng số đã. Tôi nghi lá giờ mão 9 xác hơn. Lá giờ mão, chắc tay chân có tật nhẹ, hôn nhân (nếu đã có) thì chất lượng cũng k cao.

Vận sửu này phát đc.
e sinh lúc tròn 4h sáng tay chân không tật ạ
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi akas139 »

Là này nhìn qua đẹp chỉ tiếc lại có 2 chữ dần, tranh hợp nên ko hóa. Thực thần, thiên tài đều tọa không vong nên ko gấp được đâu, chú ý sức khỏe an toàn của bản thân. Thực, sát, tài tinh đều thấu, thân yếu ko gánh được thì rất nguy, may là tọa ngọ được kình dương trợ giúp nên ko đến nỗi nào.

Vận 3 ất hợp canh ko hóa, ấn tinh tham hợp thành ra vô dụng. Bắt đầu từ vận 4 trở đi thì khá
Được cảm ơn bởi: chunam1
Đầu trang

chunam1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chunam1 »

akas139 đã viết: 23:24, 03/05/22 Là này nhìn qua đẹp chỉ tiếc lại có 2 chữ dần, tranh hợp nên ko hóa. Thực thần, thiên tài đều tọa không vong nên ko gấp được đâu, chú ý sức khỏe an toàn của bản thân. Thực, sát, tài tinh đều thấu, thân yếu ko gánh được thì rất nguy, may là tọa ngọ được kình dương trợ giúp nên ko đến nỗi nào.

Vận 3 ất hợp canh ko hóa, ấn tinh tham hợp thành ra vô dụng. Bắt đầu từ vận 4 trở đi thì khá
năm nay em thấy thoải mái hơn năm trước ạ
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi akas139 »

chunam1 đã viết: 20:13, 04/05/22
akas139 đã viết: 23:24, 03/05/22 Là này nhìn qua đẹp chỉ tiếc lại có 2 chữ dần, tranh hợp nên ko hóa. Thực thần, thiên tài đều tọa không vong nên ko gấp được đâu, chú ý sức khỏe an toàn của bản thân. Thực, sát, tài tinh đều thấu, thân yếu ko gánh được thì rất nguy, may là tọa ngọ được kình dương trợ giúp nên ko đến nỗi nào.

năm nay em thấy thoải mái hơn năm trước ạ
Đây là ý kiến của tôi, bạn muốn làm cái gì to tát thì vận 4 trở đi là tốt nhất, vận này tốt nhất là cố gắng học hỏi bổ sung kiến thức bản thân, làm cái gì cũng đừng nên dốc hết vốn liếng. Vận 2 cần kình dương mà lại bị xung phá, kiêu thần đoạt thực sát ko bị chế nên lao đao cũng phải, vận 3 ấn tinh tham hợp quên sinh, ko giúp cũng ko hại thân, bạn làm gì tự mình cân nhắc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”