BUỒN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: BUỒN QUÁ

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Em đã search google để tìm hiểu sự khác nhau giữa hiền lành và dịu dàng là gì? Thì e thấy hiền lành là nói về tính cách còn dịu dàng thì thiên về hành động. Thực ra chính em cũng lẫn lộn về hai từ này và có hỏi những người tiếp xúc hàng ngày với em nhưng cũng không phân biệt được nên không biết phản hồi hai ca thế nào :-S

Thôi đợi đến cuối năm xem em có người yêu hay không nhé ạ :">
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Nếu Dậu muội tạck mối tình năm nhất - 2011 (tân mão). Thì năm 2012 (nhâm thìn) Dậu muội lại được khen thưởng, được học bổng hay được 1 khoản thưởng từ bậc trưởng bối phụ huynh, cấp trên, cha mẹ rồi.
Theo lá giờ mão sẽ như vậy mà nhỉ? :-?

Pê/ét: chúc mọi người buổi tối vui vẻ nà...iuuu thươngggg...chụtttt chụttttt choẹtttttttt :-* :"> :x
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Qúy Dậu đã viết: 17:32, 05/05/22 Em đã search google để tìm hiểu sự khác nhau giữa hiền lành và dịu dàng là gì? Thì e thấy hiền lành là nói về tính cách còn dịu dàng thì thiên về hành động. Thực ra chính em cũng lẫn lộn về hai từ này và có hỏi những người tiếp xúc hàng ngày với em nhưng cũng không phân biệt được nên không biết phản hồi hai ca thế nào :-S

Hiền là ko làm hại ai khi họ ko có cơ hội =))
Còn dịu dàng thì sẽ ko hại ai ngay cả khi họ có cơ hội

Ngắm zai đẹp hem?
Ko có lại bảo là ca điêu khi nói QD xinh cười tươi nhưng so với ca thì chỉ là tạm tạm

Trước giờ ca ko thích chiếm lợi thế trước mấy đứa dễ xương B-)

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, koollee, Ariance, JamesNguyen2018
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

koollee đã viết: 19:12, 05/05/22 Nếu Dậu muội tạck mối tình năm nhất - 2011 (tân mão). Thì năm 2012 (nhâm thìn) Dậu muội lại được khen thưởng, được học bổng hay được 1 khoản thưởng từ bậc trưởng bối phụ huynh, cấp trên, cha mẹ rồi.
Theo lá giờ mão sẽ như vậy mà nhỉ? :-?

Pê/ét: chúc mọi người buổi tối vui vẻ nà...iuuu thươngggg...chụtttt chụttttt choẹtttttttt :-* :"> :x
Nói chung là năm 2012 là một năm khá xuất sắc của muội :))

Ơ huhu hnay mới là tối thứ 5. Mai muội vẫn phải đi làm sao huhu :((
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Polyrhythm đã viết: 21:32, 05/05/22
Qúy Dậu đã viết: 17:32, 05/05/22 Em đã search google để tìm hiểu sự khác nhau giữa hiền lành và dịu dàng là gì? Thì e thấy hiền lành là nói về tính cách còn dịu dàng thì thiên về hành động. Thực ra chính em cũng lẫn lộn về hai từ này và có hỏi những người tiếp xúc hàng ngày với em nhưng cũng không phân biệt được nên không biết phản hồi hai ca thế nào :-S

Hiền là ko làm hại ai khi họ ko có cơ hội =))
Còn dịu dàng thì sẽ ko hại ai ngay cả khi họ có cơ hội

Ngắm zai đẹp hem?
Ko có lại bảo là ca điêu khi nói QD xinh cười tươi nhưng so với ca thì chỉ là tạm tạm

Trước giờ ca ko thích chiếm lợi thế trước mấy đứa dễ xương B-)

Hình ảnh
Nếu theo định nghĩa của Hà ca thì e khẳng định e không chỉ dễ thương mà còn dịu dàng nữa nhé =))

E là đứa tin vào luật nhân quả nên đến đứa e ghét e còn cắn răng giúp được nữa là :))
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Qúy Dậu đã viết: 22:15, 05/05/22

Thế thì toẹt vời quá rồi còn gì. Chúc mừng cho quá khứ rực rỡ của Dậu muội <:-P <:-P

Nghe Dậu muội than thở, nghĩa là 1 tuần Dậu muội chỉ làm từ t2 - t6 thôi hả?
Ca công tác cho tập đoàn nước ngoài, chuyên ngành vận tải, chuyên viên 1 xe 2 mũ. Không có ngày nghỉ luôn đây Dậu muội :-<
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

koollee đã viết: 22:45, 05/05/22
Qúy Dậu đã viết: 22:15, 05/05/22

Thế thì toẹt vời quá rồi còn gì. Chúc mừng cho quá khứ rực rỡ của Dậu muội <:-P <:-P

Nghe Dậu muội than thở, nghĩa là 1 tuần Dậu muội chỉ làm từ t2 - t6 thôi hả?
Ca công tác cho tập đoàn nước ngoài, chuyên ngành vận tải, chuyên viên 1 xe 2 mũ. Không có ngày nghỉ luôn đây Dậu muội :-<
Nhìn về quá khứ xong lại thấy ngán ngẩm với bản thân ở hiện tại ca à #-o

Không có ngày nghỉ nghĩa là muốn nghỉ lúc nào cũng được còn gì ca ;;)
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Polyrhythm đã viết: 17:17, 05/05/22
Dokhoavan đã viết: 22:18, 04/05/22 Xưa có ông thầy đồ giỏi (Chu Văn An?) chỉ cần ra một câu đối cho học trò, biết ngay tâm tính và vận mệnh người đó!

Mình nói tính cách đi cho đơn giản, nói nhân tính học nghe cao siêu quá! Một số phụ huynh dù ít học, không biết định nghĩa nhân tính học, nhưng biết rất rõ tính cách con mình!

Đối đáp với nhiều đối tượng cũng thể hiện tính cách trong đó.

Luận đoán của mình rằng em ấy kén chọn là dựa trên vận hạn là chủ yếu. Vì khi quá lứa rồi thì điều đó nói chung không còn đúng nữa!

Mấy ý bạn phản biện rất hay, nhưng tính cách là thứ khó đổi thay, mà cũng khó giấu lâu đúng không? :))

“Giang sơn dễ đổi bản tính khó dời” là câu đúng bạn Hà nhỉ! :))
Thầy ko hiểu nhỉ?
Tính cách --> số mệnh là ko sai
Lá số --> tính cách cũng ko sai
Nhưng làm ngược lại thì tính cách --> lá số thì ko đúng. Chưa nói thầy ngửi text hoàn toàn sai

Nói cụ thể trường hợp QD nha. Pé ấy đưa lá Thái âm lên nhờ coi. Thầy coi là ko sai. Nhưng ls pé ấy đưa lên là sai thầy ko phát hiện ra thì chớ còn cố gọt cho thành đúng thì là lỗi của thầy.

Thầy cứ nhắc đi nhắc lại chuyện tôi đoán sai chiều cao mà ko nhìn thấy là tôi đọc đc hạn tình duyên năm thứ 1, còn chỉ ra đc cả hình dáng của đs lẫn cậu bí thư đó. ( 80%) ( khi đó tôi còn chưa có hình của QD )
Tất cả những cái đó pé ấy chưa từng đề cập đến từ khi vào đây.
Còn thầy xem đc cái gì từ quá khứ pé ấy từ lá Thái âm ngoài gọt cái tính cách. Nói thật, QD hiền nhưng ko nhu mì gì hết thầy ơi. Tính cách thầy luận cũng ko đúng. Chẳng qua pé ấy tự nhận mình là dịu dàng nên đồng ý với thầy thôi.
Còn nói ai đúng. Tôi nói những gì sẽ xảy ra với bé ấy năm 2022 rồi đó. Gồm 2 chuyện. Bệnh hô hấp và chuyển nhà chuyển việc bị hủy hoặc gây khó dễ ở phút 89 nên hỏng. Ngoài ra ko có gì lớn ( ko có tình duyên)
Còn thầy nói là pé ấy có cơ hội cưới năm 2022 đúng ko?

Chỉ cần có tình duyên chính thức trong năm này tôi cũng coi như thầy đúng đi. Vì tôi bảo QD sẽ ko có mối tình chính thức nào trong năm này.
Nếu tôi sai, tôi sẽ nhận sai công khai.
Nhưng nếu thầy sai ấy mà, thì thầy nghe tôi, tôi can thầy đừng xài mấy chiêu bí kíp dỏm đó nữa. Vì chắc chắn sẽ gây họa. Với người quen sơ sơ trên diễn đàn thì ko sao. Nhưng thầy và tôi tuổi tác săme same, nghiên cứu ko vì tiền vì danh, chỉ vì yêu thích. Khi thầy xem cho bản thân hoặc người thân thì sẽ gây họa đấy. Vì họ tin thầy. Người luyên thuyên phán nhăng cuội thì thì ko sao, họ chẳng quan tâm dến hậu quả họ gây ra. Nhưng thầy tử tế thì rồi trươsc sau thầy cũng sẽ ân hận cho mà xem. Tôi biết mấy người như thầy vậy rpoif.
Lời cuối của tôi đó.
Bạn Hà nhầm lẫn rồi! Người ta đưa lên lá số, mình thấy ứng số nên luận thôi. Bạn mới gọt số, bảo họ giờ khác.
Tất cả những người bạn nói ân hận vì họ học phải mấy thuyết sai giống bạn đấy! Đây cũng là lời cuối của mình dành cho bạn! :))
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

không ai xem số cho mình à, chán quá muốn xây cái nhà mà mãi chưa thực hiện được, huhuhu
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Rainbowlight vào lúc 10:10, 06/05/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Xem tình duyên, tình cảm bằng Huyền học đều là nhảm nhí

Trong mắt Ngộ Không thì chỉ có số và số, con số là chân thực nhất

Cụ thể là hạn tiền bạc, tăng hay giảm, được hay mất. Cụ thể và rõ ràng

Mập mờ toàn bọn bịp
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018