Căn cô Bơ ăn lộc cô Chín là gì?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Căn cô Bơ ăn lộc cô Chín là gì?

Gửi bài gửi bởi TửviThiênTướng »

Sở Khanh đã viết: 12:15, 09/05/22 mệnh này có tượng tranh chấp rất nặng giữa :

phe âm và phe dương

giữa bộ hóa khoa, thiên giải , giải thần, + long phượng quang quý . phe kia là bộ hung tinh nỗi bật là tã hữu + ko kiếp

mệnh này có bộ sao nhà cửa rất mạnh thái âm + mộ trung thai tọa + long phượng + đường phù . nên nghiêng hẳn về nhà cửa , có quang quý dễ hưởng thừa kế , nên đi chùa thắp hương nhiều :)) :))

cung thê ngộ tuần có bộ cô quả + tang hổ là tượng chậm muộn ,cô đơn đứt ghánh nữa chừng, mã tuần dễ bỏ nhau. nên lấy người xa quê hương , mà phải chậm muộn

khi nào tiên bạc , công việc khó khăn thì nên thắp hương cầu trời khánh phật, để được phù hộ để vượt qua :))
Xin lỗi bạn chủ topic mình muốn nhờ anh sở khanh xem giúp lá số, mong anh xem giúp lá số em có căn quả không ạ? em đi xem thầy cũng có nói em có căn cô 9, hoàn cảnh của em hiện tại và quá khứ giống hệt bạn chủ topic ạ. Mong anh xem giúp em lá số ạ.
Tập tin đính kèm
Tvtt.jpg (182.64 KiB) Đã xem 777 lần
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

TửviThiênTướng đã viết: 17:20, 13/05/22
Sở Khanh đã viết: 12:15, 09/05/22 mệnh này có tượng tranh chấp rất nặng giữa :

phe âm và phe dương

giữa bộ hóa khoa, thiên giải , giải thần, + long phượng quang quý . phe kia là bộ hung tinh nỗi bật là tã hữu + ko kiếp

mệnh này có bộ sao nhà cửa rất mạnh thái âm + mộ trung thai tọa + long phượng + đường phù . nên nghiêng hẳn về nhà cửa , có quang quý dễ hưởng thừa kế , nên đi chùa thắp hương nhiều

cung thê ngộ tuần có bộ cô quả + tang hổ là tượng chậm muộn ,cô đơn đứt ghánh nữa chừng, mã tuần dễ bỏ nhau. nên lấy người xa quê hương , mà phải chậm muộn

khi nào tiên bạc , công việc khó khăn thì nên thắp hương cầu trời khánh phật, để được phù hộ để vượt qua
Xin lỗi bạn chủ topic mình muốn nhờ anh sở khanh xem giúp lá số, mong anh xem giúp lá số em có căn quả không ạ? em đi xem thầy cũng có nói em có căn cô 9, hoàn cảnh của em hiện tại và quá khứ giống hệt bạn chủ topic ạ. Mong anh xem giúp em lá số ạ.
trong khoa tử vi với bát tự làm gì có căn quả khỉ mốc gì :)) :

thông thường thì chỉ có 2 loại mệnh liên quan đến phúc, là hưởng phúc may mắn và tu hành.

mệnh hưởng phúc thường là mệnh thiên đồng , quang quý , thiên quan thiên phúc, lộc tồn , càng tụ nhiều sao tốt , sao may mắn :)) xa lánh sát tinh , hao tinh, là mệnh hưởng phúc, thừa hưởng gia tài, may mắn :))

mệnh tu hành: hồng không cô quả , :)) thiên quan thiên phúc. tử tham mão dậu + thiên quan thiên phúc, là gõ mõ tụng kinh , ko vợ , ko con , nhẹ hơn là có vợ có con , tu tại gia :)) tốt tính

thông thường đại loại là như thế :))

mệnh cua nha đầu có full bộ cô đơn là bộ cô quả đẩu quân + tang môn , thiên hình, khuyến mãi combo thêm 2 con thiên khốc, thiên hư nữa :)) rất rất chi là hà khắc và cô đơn

cung phu có bộ ko kiếp , tang hổ thiên hình + cô thần chiếu thì cô đơn chậm muộn , dễ bị soi xét, buồn tuổi

thêm cung mệnh nhị hợp cung nô có kình dương hãm , ko khéo bị chồng giao lưu chiêu thức , sứt đầu mẽ chán như chơi :))

mệnh này cũng có chút công danh tài lộc , danh tiếng , nhưng đường tình duyên vô cùng chật vật :))

cung điền vcd được âm dương xung chiếu ban đầu việc nhà cửa hơi khó khăn , nhưng về sau sẽ tốt, có thể được ông già cho :))
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Em cam on anh ah. Dung la em thay em co can qua vay menh em cung thuoc loai menh tu hanh dung k ah? Chuyên công viêc cua em nam nay co ve tot nhưng chân em lại bị đau k đi lam dc. Chắc g e chj ơ nha tu tai gia thoi ah.
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TửviThiênTướng đã viết: 23:02, 13/05/22 Em cam on anh ah. Dung la em thay em co can qua vay menh em cung thuoc loai menh tu hanh dung k ah? Chuyên công viêc cua em nam nay co ve tot nhưng chân em lại bị đau k đi lam dc. Chắc g e chj ơ nha tu tai gia thoi ah.
thế nha đầu đã lấy chồng chưa :-? :-? theo lão phu thấy đại vận 24-34 khó có thể xảy ra , vì mệnh nha đầu là cô đơn, vào vận tuy có song long + thiên mã nhưng cũng có khá nhiều sao bất lợi cho tình duyên nên cơ hội xãy ra hơi khó :)) :))

đại vận 34-43 này có nhiều cact1 tinh , có rất nhiều sao tốt cho tình duyên cưới hỏi , cơ hội cực cao :))
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sở Khanh đã viết: 23:16, 13/05/22
TửviThiênTướng đã viết: 23:02, 13/05/22 Em cam on anh ah. Dung la em thay em co can qua vay menh em cung thuoc loai menh tu hanh dung k ah? Chuyên công viêc cua em nam nay co ve tot nhưng chân em lại bị đau k đi lam dc. Chắc g e chj ơ nha tu tai gia thoi ah.
thế nha đầu đã lấy chồng chưa :-? :-? theo lão phu thấy đại vận 24-34 khó có thể xảy ra , vì mệnh nha đầu là cô đơn, vào vận tuy có song long + thiên mã nhưng cũng có khá nhiều sao bất lợi cho tình duyên nên cơ hội xãy ra hơi khó :)) :))

đại vận 34-43 này có nhiều cact1 tinh , có rất nhiều sao tốt cho tình duyên cưới hỏi , cơ hội cực cao :))
Da em chua lap gia dinh, chỉ mong duơc yên thân thôi ah. Đi tu cung dc, chu cung phu tham lang em cung sơ lam r ah, gap toan so khanh. Haiz
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TửviThiênTướng đã viết: 23:30, 13/05/22
Sở Khanh đã viết: 23:16, 13/05/22

Da em chua lap gia dinh, chỉ mong duơc yên thân thôi ah. Đi tu cung dc, chu cung phu tham lang em cung sơ lam r ah, gap toan so khanh. Haiz
mệnh này ko có cách đi tu , hay hưởng phúc gì đâu nhá :))

mệnh này là tự làm tự xây dựng tương lai :)) 34 trở đi cơ hôi lên xe bông cao :)) may mắn phát tài tốt cho công việc :)) nhưng cũng dễ đối mặt với cái xấu, thị phi lời qua tiếng lại :))
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

E qdjnh k di lam, k lay chong, lay doi song dơn gian lam vui thoi ah. Có cái xấu e rằng đam mê tử vi là e chua bỏ dc. Thân nhươc, tai vuơng, có phat tai cung k giư dc. Thj phi thi đầy nhà r ah.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vinasaigon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinasaigon »

Sở Khanh đã viết: 12:03, 09/05/22
vinasaigon đã viết: 21:39, 19/04/22 Xin chào mọi người!

Mình đi xem bói khá nhiều, soi âm soi dương, tử vi Nam - Bắc phía, bát tự tứ trụ đủ cả. Ai ai cũng đều nói mình có căn quả. Cụ thể là căn cô Bơ cô Chín. Về tử vi thì có nói sau khả năng cao cũng đi xem cho thiên hạ.

Đôi chút về bản thân: Mình cũng là người rất tín tâm, đôi khi cũng có những trực giác tốt về đường âm. Mình biết đến tử vi 10 năm rồi, cũng tìm tòi học hỏi nhưng đến nay 1 chữ bẻ đôi cũng không nhớ gì. Các thầy đều bảo học bây giờ là quá sớm, đến thời điểm tự khắc chữ vào đầu

Nghe nói người căn quả thường lận đận, cái này đúng. Năm nay 30 rồi mà chưa gia đình, chưa công việc ổn định. 3 tháng nhảy 4 việc cho đủ hẳn combo mỗi tháng 1 việc luôn =))

Xin mọi người đôi chút bàn luận về lá số của mình
Hình ảnh
sở mỗ nói thẳng và thật :)) :)) nên chú đừng ngại :)) :))

số nghèo, bất hiển công danh , chật vật :)) :)) , thân cư quan thiên lương hãm hội kình đà+ ko kiếp + hỏa tinh tuy có hóa khoa nhưng vẫn là tao tâm khổ tướng , lang bạt tứ phương :))

cung thê có tuần án ngữ hôn nhân chậm muộn, phải đi xa , tìm người xa lạ quê hương , sau 30 thì mới có cơ hội lấy vợ

có số được giúp đỡ, và thừa kế nhà của của ông bà già, nhưng bộ ko kiếp thế kia thì cũng là 1 tay phá của , làm ra thì ít , nhưng phá đi thì nhiều.

hy vọng hóa khoa giải trừ được nhiều :))

đây là số vất vã :))
Thôi hỏng rồi. Làm gì có mẫu sào nào mà hưởng bây giờ :’(
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

vinasaigon đã viết: 08:02, 09/01/23
Sở Khanh đã viết: 12:03, 09/05/22
vinasaigon đã viết: 21:39, 19/04/22 Xin chào mọi người!

Mình đi xem bói khá nhiều, soi âm soi dương, tử vi Nam - Bắc phía, bát tự tứ trụ đủ cả. Ai ai cũng đều nói mình có căn quả. Cụ thể là căn cô Bơ cô Chín. Về tử vi thì có nói sau khả năng cao cũng đi xem cho thiên hạ.

Đôi chút về bản thân: Mình cũng là người rất tín tâm, đôi khi cũng có những trực giác tốt về đường âm. Mình biết đến tử vi 10 năm rồi, cũng tìm tòi học hỏi nhưng đến nay 1 chữ bẻ đôi cũng không nhớ gì. Các thầy đều bảo học bây giờ là quá sớm, đến thời điểm tự khắc chữ vào đầu

Nghe nói người căn quả thường lận đận, cái này đúng. Năm nay 30 rồi mà chưa gia đình, chưa công việc ổn định. 3 tháng nhảy 4 việc cho đủ hẳn combo mỗi tháng 1 việc luôn =))

Xin mọi người đôi chút bàn luận về lá số của mình
Hình ảnh
sở mỗ nói thẳng và thật :)) :)) nên chú đừng ngại :)) :))

số nghèo, bất hiển công danh , chật vật :)) :)) , thân cư quan thiên lương hãm hội kình đà+ ko kiếp + hỏa tinh tuy có hóa khoa nhưng vẫn là tao tâm khổ tướng , lang bạt tứ phương :))

cung thê có tuần án ngữ hôn nhân chậm muộn, phải đi xa , tìm người xa lạ quê hương , sau 30 thì mới có cơ hội lấy vợ

có số được giúp đỡ, và thừa kế nhà của của ông bà già, nhưng bộ ko kiếp thế kia thì cũng là 1 tay phá của , làm ra thì ít , nhưng phá đi thì nhiều.

hy vọng hóa khoa giải trừ được nhiều :))

đây là số vất vã :))
Thôi hỏng rồi. Làm gì có mẫu sào nào mà hưởng bây giờ :’(
Cung thân có Thiên lương , chủ thiên đồng , thì đúng là số đi giúp đời .
Tính chất cứu giúp gắn với căn cô bơ cô chín cũng rất hợp lý .
Tuy nhiên tuổu trẻ trc 34 thì chưa đc đâu , cứ từ 34 trở ra , cứu giúp hay làm gì mới có thành tựu , mới từ tốn và hết lòng hết sức
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”