Cự Môn- Hóa Kị- Thiên Hình đi với nhau trong cung Phu Thê. Còn có cái gì xấu hơn không các bác😭

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Jungheah
Chính thức
Chính thức

Re: Cự Môn- Hóa Kị- Thiên Hình đi với nhau trong cung Phu Thê. Còn có cái gì xấu hơn không các bác😭

Gửi bài gửi bởi Jungheah »

tranaidan đã viết: 03:47, 04/04/20 Nói chung năm nay sẽ là năm đấu tranh tư tưởng của bạn, các bộ sao đối chọi khá mạnh khi xem theo Tứ hóa (vừa hỗ trợ vừa ngăn cản). Mình vẫn tin là bạn sẽ lấy chồng đầu năm sau, hoặc có thể chậm vài tháng nhưng vẫn năm 2021. Rất mong bạn phản hồi khi có kết quả (lúc lên xe hoa về nhà chồng) để mình nghiệm lý, vì lá này xem theo Tam hợp thì khả năng cưới hỏi không cao nhưng Tứ hóa lại rất tốt cho 2020.
TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn
Dạ vâng, tuy tầm này e vẫn đặt sự nghiệp lên đầu, nhưng biết đâu bất ngờ ạ, e sẽ phản hồi lại dù sang năm có lên xe hoa không😂. E vốn không ngại chờ đợi chỉ ngại đổ vỡ, nếu có thể a có thể xem giúp e 1 chút về tình duyên ạ, liệu có kiểu đổ vỡ, hay 2 lần đò. Em cảm ơn.
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Re: Cự Môn- Hóa Kị- Thiên Hình đi với nhau trong cung Phu Thê. Còn có cái gì xấu hơn không các bác😭

Gửi bài gửi bởi tranaidan »

Cung Phu thê của bạn khá yếu, riêng một mình Cự Môn hay Kị Hình đã có thể khiến vợ chồng ly tán. Cung này của bạn lại hội cả Kình Đà. Tuy nhiên, phải nói có Thái Dương sáng, Hóa Khoa cứu giải nhiều. Thái dương chủ là bạn có thể có hỗ trợ từ phái nam, như nhờ được sự giúp đỡ của bố. Đây cũng là cách giúp bạn hóa giải vấn đề trong hôn nhân, như nghe lời bố hoặc chú, bác là nam giới.
Đại vận hiện thì không có vấn đề gì, là cơ hội bạn kết hôn sinh con. Sau đó thì chính con cái sẽ là đầu mối hóa giải các xung đột gia đình. Vấn đề lớn sẽ xảy ra ở đại vận sau 33-42 khi cung Phu thê (đại vận) ở Dần có Thất Sát hội Không Kiếp, Phù Bật... Tiềm ẩn nguy cơ xung đột vợ chồng lớn. Nhìn chung nguy cơ xung đột vợ chồng xảy ra mạnh mẽ ở năm Tuất, Dần, Thân. Còn xung đột vợ chồng ở Đại vận 33-42 sẽ có thêm năm Sửu. Vì thế, đại vận đẹp hiện nay 23-32 của bạn là cơ hội bạn hoàn thành nghĩa vụ con cái, còn những cái khác có thể tính sau.
Được cảm ơn bởi: Jungheah
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

tranaidan đã viết: 04:26, 05/04/20 Cung Phu thê của bạn khá yếu, riêng một mình Cự Môn hay Kị Hình đã có thể khiến vợ chồng ly tán. Cung này của bạn lại hội cả Kình Đà. Tuy nhiên, phải nói có Thái Dương sáng, Hóa Khoa cứu giải nhiều. Thái dương chủ là bạn có thể có hỗ trợ từ phái nam, như nhờ được sự giúp đỡ của bố. Đây cũng là cách giúp bạn hóa giải vấn đề trong hôn nhân, như nghe lời bố hoặc chú, bác là nam giới.
Đại vận hiện thì không có vấn đề gì, là cơ hội bạn kết hôn sinh con. Sau đó thì chính con cái sẽ là đầu mối hóa giải các xung đột gia đình. Vấn đề lớn sẽ xảy ra ở đại vận sau 33-42 khi cung Phu thê (đại vận) ở Dần có Thất Sát hội Không Kiếp, Phù Bật... Tiềm ẩn nguy cơ xung đột vợ chồng lớn. Nhìn chung nguy cơ xung đột vợ chồng xảy ra mạnh mẽ ở năm Tuất, Dần, Thân. Còn xung đột vợ chồng ở Đại vận 33-42 sẽ có thêm năm Sửu. Vì thế, đại vận đẹp hiện nay 23-32 của bạn là cơ hội bạn hoàn thành nghĩa vụ con cái, còn những cái khác có thể tính sau.
Cảm ơn anh nhiều, hữu duyên năm tới lại được gặp lại để báo tin vui ạ😊
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

Jungheah đã viết: 22:54, 01/04/20 Hình ảnh
Em thuộc dạng hay nói, thích buôn chuyện, tuy hơi ương 1 tý nhưng được cái ai nhờ gì cũng giúp, nhìn sang cung phu lại cự môn,hóa kị, thiên hình, chả còn gì để nói luôn. Còn tử tức, thiên di, phúc đức, xấu trăm đường xấu.
Em tính thích gần nhà, gần bố mẹ mà quả thiên di với con thiên mã trong phu thê làm em buồn lòng quá😭
Đúng là sự nghiệp dở dang tình duyên lỡ dở. Bác nào tu vi cao xem giúp e với ạ😭😭
Cự kỵ
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

hacvt9a đã viết: 18:28, 22/04/21
Jungheah đã viết: 22:54, 01/04/20 Hình ảnh
Em thuộc dạng hay nói, thích buôn chuyện, tuy hơi ương 1 tý nhưng được cái ai nhờ gì cũng giúp, nhìn sang cung phu lại cự môn,hóa kị, thiên hình, chả còn gì để nói luôn. Còn tử tức, thiên di, phúc đức, xấu trăm đường xấu.
Em tính thích gần nhà, gần bố mẹ mà quả thiên di với con thiên mã trong phu thê làm em buồn lòng quá😭
Đúng là sự nghiệp dở dang tình duyên lỡ dở. Bác nào tu vi cao xem giúp e với ạ😭😭
Cự kỵ
Cự kỵ thì xấu đến độ nào ạ
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

tranaidan đã viết: 03:47, 04/04/20 Nói chung năm nay sẽ là năm đấu tranh tư tưởng của bạn, các bộ sao đối chọi khá mạnh khi xem theo Tứ hóa (vừa hỗ trợ vừa ngăn cản). Mình vẫn tin là bạn sẽ lấy chồng đầu năm sau, hoặc có thể chậm vài tháng nhưng vẫn năm 2021. Rất mong bạn phản hồi khi có kết quả (lúc lên xe hoa về nhà chồng) để mình nghiệm lý, vì lá này xem theo Tam hợp thì khả năng cưới hỏi không cao nhưng Tứ hóa lại rất tốt cho 2020.
Giờ đã là năm 2022, e ngoi lên rep bác Tranaidan để bác nghiệm lý ạ.
2020 công việc lận đạn, nghỉ 5 tháng thất nghiệp, nửa cuối năm 2020 chuyển 1 hướng mới bất ngờ, ko quen hay yêu ai.
Năm 2021, đầu năm gặp ny bây giờ, nhưng đến thg 10 mới chốt yêu nhau, do dịch dã cuối 2021 e ko muốn cưới, chốt để sang tận cuối năm 2022 mới cưới. Ny e chơi ck, mới nợ một món lớn ạ.
Đầu trang

ThiênĐức
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThiênĐức »

Jungheah đã viết: 08:43, 14/05/22
Giờ đã là năm 2022, e ngoi lên rep bác Tranaidan để bác nghiệm lý ạ.
2020 công việc lận đạn, nghỉ 5 tháng thất nghiệp, nửa cuối năm 2020 chuyển 1 hướng mới bất ngờ, ko quen hay yêu ai.
Năm 2021, đầu năm gặp ny bây giờ, nhưng đến thg 10 mới chốt yêu nhau, do dịch dã cuối 2021 e ko muốn cưới, chốt để sang tận cuối năm 2022 mới cưới. Ny e chơi ck, mới nợ một món lớn ạ.
Lá của em giống bác 80%, 2020 nghỉ việc, quen anh chồng hiện tại. 2021 cưới, hiện giờ chồng vẫn đang nuôi cho em đi học tiếp. May một nỗi hóa kỵ của em nó nằm ở cung tài. Thôi thì tiền ít nhưng vợ chồng cũng tương đối hòa hợp. Em có 2 mối tính trc đó, em yêu ai cũng nghiêm túc và sâu sắc nhưng anh ny thứ 2 thì bọn em cãi cọ xung đột nhiều dẫn tới chia tay, chắc nó ứng luôn vào cung phu rồi. Chồng hiện tại, cung thê cơ lương tại thìn
Đầu trang

Tử Kính
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tử Kính »

Đúng là mệnh thiên lương, mệnh tài quan luôn đẹp nhưng phải đổi lại cung phu nát tươm. Cung thê của bạn lại giống mình ăn đủ bộ Cự,Đà,Tấu,Tuế luôn nên tình duyên nó hơi bạc. Nên cẩn thận khi đưa ra quyết định kết hôn, mình có tìm hiểu thì nên trễ một chút sẽ tốt hơn.
Đầu trang

ThiênĐức
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThiênĐức »

Tử Kính đã viết: 16:56, 15/05/22 Đúng là mệnh thiên lương, mệnh tài quan luôn đẹp nhưng phải đổi lại cung phu nát tươm. Cung thê của bạn lại giống mình ăn đủ bộ Cự,Đà,Tấu,Tuế luôn nên tình duyên nó hơi bạc. Nên cẩn thận khi đưa ra quyết định kết hôn, mình có tìm hiểu thì nên trễ một chút sẽ tốt hơn.
Haha, qua một mối tình cãi nhau tanh bành từ lúc yêu tới lúc chia tay cho nó ứng cung thê đi là được mà bạn
Đầu trang

Nguyen Dan Phuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen Dan Phuong »

Cung phu của mình mới xấu nè, tình duyên lận đận, công danh sự nghiệp chẳng thấy đâu =((

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”