Bàn Về Cách Phủ Tướng triều viên!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thái Dương
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Bàn Về Cách Phủ Tướng triều viên!

Gửi bài gửi bởi Thái Dương »

phamducthao đã viết:“THIÊN PHỦ, THIÊN TƯỚNG nãi vi y lộc chi thần, vi sĩ ư quan chủ hạnh thông chi triệu”.
Nãi là tiếng đệm (như thì,và, là, mà của ta), câu này ý nói Phủ Tướng không là phú ông, cũng là kẻ sỹ làm quan mọi sự hạnh thông.
Bộ Phủ Tướng tốt là kẻ Hiệp sỹ (THIÊN TƯỚNG) bịt mặt (Phủ chủ che) ra tay làm điều nghĩa khí không cần ai biết đến tên. Ra ân không cầu báo.
Bộ Phủ Tướng xấu là kẻ ném đá dấu tay là tên Ninja làm điều xấu xa, bất chính. Là kẻ đội lốt nhân nghĩa mà che dấu thủ đoạn. Bịt miệng người không cho kêu la cầu cứu, bịt miệng không cho người ta phê phán như chúng ta từng thấy, thấy kẻ bị thương, chết không thèm cứu giúp… Đây là Phủ Tướng gây hại.
Bộ Phủ Tướng xấu là kẻ đáng thương không nơi nương tựa, không người thân thích, không con không cái, bị phủ, bị lấp, bị chôn vùi trong xã hội chết đi chẳng ai biết mà chôn. Có câu phú cho rằng: “THIÊN PHỦ ngộ HAO gia lâm TUẦN TRIỆT phú ông phát hành khất”. Câu này có vẽ võ đoán dẫu sao cũng chỉ là một yếu tố mà thôi.
Câu này chỉ nên hiểu là có Phủ Tướng lại gặp nhiều sao tốt thì được hưởng nhiều bổng lộc (chứ không phải gặp là phú ông cả), và thuận lợi cho việc cầu công danh (thời xưa muốn có công danh thì phải phục vụ triều đình, trong hệ thống quan lại; bây giờ thì khác nhiều).

Cách Phủ Tướng triều viên ở cung Dương thì tốt hơn, ở cung Âm (Sửu Mùi, Tỵ Hợi, Mão Dậu) là thứ cách. Có thêm Lộc hội hợp càng tốt, không có Lộc kém tốt hơn.

Với lại cách Phủ Tướng tại Tỵ Hợi mà cung xung chiếu có Liêm Tham (tức vô chính diệu tại Tỵ Hợi) thì giảm đi nhiều.

Ngoài Lộc ra thì Tả Hữu đi cùng cũng tốt về tiền bạc. Xa hơn thì Lục Cát (Tả Hữu, Khôi Việt, Xương Khúc), Thai Cáo, Thai Tọa ... đều tốt cho khoa cử, công danh.

Nói chung có Phủ Tướng nếu không bị phá cách thì cuộc sống thoải mái, ổn định - tiền tài dễ kiếm, công danh dễ có (chưa nói về nhiều ít, lớn nhỏ). Còn nếu bị phá thì cũng hơi mệt, nhưng dù sao vẫn còn quí khí, miễn sao có nhiều sao tốt và cách cục mạnh mẽ là được.

Mà đoạn trên trong bài của phamducthao có vẻ bắt nguồn hoặc ảnh hưởng từ ông Bửu Đình.
Được cảm ơn bởi: TuDuCa, Giaovien, macdaitiensinh, Liều Vì Em
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

[quote="phamducthao"]“THIÊN PHỦ, THIÊN TƯỚNG nãi vi y lộc chi thần, vi sĩ ư quan chủ hạnh thông chi triệu”.
Nãi là tiếng đệm (như thì,và, là, mà của ta), câu này ý nói Phủ Tướng không là phú ông, cũng là kẻ sỹ làm quan mọi sự hạnh thông.
Bộ Phủ Tướng tốt là kẻ Hiệp sỹ (THIÊN TƯỚNG) bịt mặt (Phủ chủ che) ra tay làm điều nghĩa khí không cần ai biết đến tên. Ra ân không cầu báo.
Bộ Phủ Tướng xấu là kẻ ném đá dấu tay là tên Ninja làm điều xấu xa, bất chính. Là kẻ đội lốt nhân nghĩa mà che dấu thủ đoạn. Bịt miệng người không cho kêu la cầu cứu, bịt miệng không cho người ta phê phán như chúng ta từng thấy, thấy kẻ bị thương, chết không thèm cứu giúp… Đây là Phủ Tướng gây hại.
Bộ Phủ Tướng xấu là kẻ đáng thương không nơi nương tựa, không người thân thích, không con không cái, bị phủ, bị lấp, bị chôn vùi trong xã hội chết đi chẳng ai biết mà chôn. Có câu phú cho rằng: “THIÊN PHỦ ngộ HAO gia lâm TUẦN TRIỆT phú ông phát hành khất”. Câu này có vẽ võ đoán dẫu sao cũng chỉ là một yếu tố mà thôi.[/quote

Thiên Phủ theo thuật ngữ khoa Tử Vi là kho trời , là tài tinh chứ không phải : '' che phủ '' đâu !
Được cảm ơn bởi: Liều Vì Em
Đầu trang

bull
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bull »

bull cũng được cách này nhưng chưa đi làm nên ko thể nghiệm lí được, từ nhỏ đến giờ có thể coi là ăn sung mặc sướng, tiền hết lại có.

Hình ảnh
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: TL: Bàn Về Cách Phủ Tướng triều viên!

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Giaovien đã viết: 09:52, 14/07/11 Mình cũng có cách Phủ tướng chiếu cung Quan. Thiên phủ tại tài, thiên tướng tại mệnh chiếu cung Quan VCD. Được cái công việc khá ổn, tuy có thiên không thì đã có môt vài sự thay đổi, nhưng công viẹc đem lại thu nhập tốt, ổn định
Hình ảnh
bác đã hơn nữa đời người rồi, hiện tại cuộc sống như thế nào giàu chưa :-?
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: TL: Bàn Về Cách Phủ Tướng triều viên!

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

proce đã viết: 09:37, 14/07/11
minchu đã viết:Phủ tướng triều viên là mệnh vcd có phủ ,tướng(đơn thủ) chiếu ,hoặc mệnh có phủ(hoặc tướng) ,có tướng(phủ) bên ngoài chiếu :)
Em chào cả nhà. Em mệnh VCD có tướng ở Tài, Phủ ở Quan cùng chiếu mệnh. Em đưa lên đây mong được mọi nguời xem xét thảo luận cùng.
Hình ảnh
2022 bạn có biến động gì về nhà cửa. Xe cộ ko bạn ?
Được cảm ơn bởi: proce
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ntht2405
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Bàn Về Cách Phủ Tướng triều viên!

Gửi bài gửi bởi ntht2405 »

>:D< Mọi người luận giải giúp mình lá số này với ạ, số mình mai sau có giàu được ko và phu thê, con cái ra sao và làm nghề gì thì giàu nhất ạ :">
Tập tin đính kèm
z3524962102716_d91b5775fd4662a08b0db826911a6e59.jpg (170.4 KiB) Đã xem 630 lần
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

ntht2405 đã viết: 01:23, 28/06/22 >:D< Mọi người luận giải giúp mình lá số này với ạ, số mình mai sau có giàu được ko và phu thê, con cái ra sao và làm nghề gì thì giàu nhất ạ :">
Lá số của người vô duyên. Thích nhảy vào mồm người khác để chặn họng. Sao bạn ko lập hẳn 1 topic riêng của bạn để hỏi ? Vì lá số này ko có gì ăn nhập với chủ đề topic.
Được cảm ơn bởi: ntht2405
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ntht2405 đã viết: 01:23, 28/06/22 >:D< Mọi người luận giải giúp mình lá số này với ạ, số mình mai sau có giàu được ko và phu thê, con cái ra sao và làm nghề gì thì giàu nhất ạ :">
Đa số mọi người luận giải trên diễn đàn toàn 28; 35;hơn 40 tuổi cũng có. Bạn này ít tuổi, chưa tới 18 tuổi vào diễn đàn, muốn được nhiều người luận giải thì nên xưng hô lễ phép.
Được cảm ơn bởi: ntht2405
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ntht2405
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ntht2405 »

daoloi1234 đã viết: 11:09, 28/06/22
Lá số của người vô duyên. Thích nhảy vào mồm người khác để chặn họng. Sao bạn ko lập hẳn 1 topic riêng của bạn để hỏi ? Vì lá số này ko có gì ăn nhập với chủ đề topic.
Ui vậy ạ, cháu xin lỗi mọi người do còn hiểu biết hạn hẹp về tử vi nên mới đăng lá số vào bài như vậy. Mong mọi người bỏ qua cho cháu ạ:(( Cảm ơn mọi người có lòng tốt nhắc nhở ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Lá số Hite là Phủ Tướng củng Mệnh Thân. Số cha mẹ giàu có (hay tổ tiên) sẳn, cứ thế mà hưởng . Cách nầy tốt.
Lá số Thiendivutham mới thật là Phủ Tướng triều . Phủ ngộ Triệt, không giàu , số bình cách .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”