Xin mọi người xem giúp mình lá số này

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ppham
Chính thức
Chính thức

TL: Re: Xin mọi người xem giúp mình lá số này

Gửi bài gửi bởi ppham »

Aloner đã viết:
ppham đã viết:
Ace đã viết:https://lyso.vn/viewtopic.php?f=51&t=32812" target="_blank
Mình gửi bạn link ảnh. Chưa bao giờ nhờ ai xem tướng. Hic Hic

http://www.flickr.com/photos/81355261@N ... 803cbeb9e4

ko pik đúng số ko

Ko pik đúng số không là thế nào hả bạn??:-O
Đầu trang

ppham
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ppham »

mimi1986 đã viết:cuối năm nay, năm sau có cơ hội rõ hơn. Lá này nên đi xa sẽ khá hơn
Thân ái,

Chị Mimi ơi,

Ngoài cơ hội đi học thì trong lá số của em có gì khác mà chị luận được không ví dụ: tình duyên, nhà cửa, công danh... Thank chị nhiều :)
Đầu trang

ppham
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ppham »

ppham đã viết:
Địa Chấn đã viết:Song Lộc chiếu mệnh

"Song Lộc triều viên cách" cùng "Lộc thai uyên ương" có chổ bất đồng, "Lộc thai uyên ương" là Lộc tinh thủ mệnh, chỉ riêng một Lộc tinh lai hợp; còn "Song Lộc triều viên" là cung Mệnh không có Lộc tinh thủ cung, nhưng Lộc Tồn cùng Hóa Lộc phân ra ở 3 phương chiếu về cung Mệnh. Như cung Mệnh tại tý, Lộc tồn tại thân, Hóa Lộc cư thìn; thân tý thìn ba cung tương hợp. Hoặc Lộc tinh tại đối cung cũng có thể hợp cách. Cổ ca rằng: Tài quan nhị xử dữ thiên di, Song Lộc lâm chi tối hữu nghi, Đức hợp kiền khôn nhân kính trọng, Thao thao phú quý thế hi kỳ. (Hai cung Tài Quan và cung Thiên di rất nên có song Lộc tọa thủ là rất tốt, đức hợp với trời đất được người người kính trọng, còn phú quý như nước chảy cuồn cuộn, như vậy thật hiếm thấy). Cách này nếu song Lộc đồng cung là không hợp cách. Phải cần một thủ cung Tài bạch, một thủ cung Quan Lộc; hoặc một thủ cung Tài bạch, một thủ cung Thiên di; hoặc một thủ cung Quan Lộc, một thủ cung Thiên di, vậy mới là cách đẹp.

với ls nầy Chấn thấy thuộc cách Lộc phùng xung phá thì phải hơn đấy chứ B-)

Bạn CHẤN ơi, lá số mình thuộc cách Lộc phùng xung phá thì phải hơn là hơn thế nào. Bạn có luận giải là mình có số phải xa quê lập nghiệp không? Đang hừng hực khí thế muốn đi học lắm. Băn khoăn không biêt mình có xin được học bổng không.
Lá số của mình còn có gì khác đặc biệt không.
Cảm ơn bạn nhé J
Có cao nhân nào giải thích giúp cách Lộc phùng xung phá cát xứ tàng hung với. Theo mình hiểu thì đây là cách xấu thôi
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Xin mọi người xem giúp mình lá số này

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ppham đã viết: 17:16, 25/06/12 Mình là thành viên mới trong diễn đàn. Xin nhờ mọi người xem giúp lá số này.
Mình sinh ngày: 3/6/1987, lúc 12h30 đêm
Mình đang định xin học bổng du học nhưng thấy lận đận qúa, nhờ mọi người xem giúp
Xin đa tạ :)
Hình ảnh
cung thiên di khá đẹp. LS cũng khá.
Được cảm ơn bởi: ppham
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ppham đã viết: 17:16, 25/06/12 Mình là thành viên mới trong diễn đàn. Xin nhờ mọi người xem giúp lá số này.
Mình đang định xin học bổng du học nhưng thấy lận đận qúa, nhờ mọi người xem giúp
Hình ảnh
Vận 32 tới 41 có thể tốt về tài lộc.
Đầu trang

ppham
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ppham »

hysshu đã viết: 01:39, 29/06/22
Hình ảnh
Vận 32 tới 41 có thể tốt về tài lộc.
Cảm ơn Hysshu đã có lời giải đoán với lá số của mình. Sau nhiều năm kể từ khi đăng bài viết. Mình xin gửi lại 1 số sự việc đã trải qua để nghiệm lý:
Đúng là từ năm 32 tuổi bắt đầu có tài lộc, thật ra mọi việc bắt đầu kể từ năm khoảng 27 tuổi, nhưng chủ yếu tiền đều được dành lo cho gia đình
Năm 2019 là một năm khá vất vả với mình. Đầu năm mình đi Mỹ khoảng 2 tháng nhưng mọi việc ban đầu tưởng dễ dàng, nhưng càng về sau lại càng phức tạp. Sau khoảng thời gian đó, mình cảm thấy con đường đi học nước ngoài không còn phù hợp
Khi vừa sang năm 2020 bắt đầu dịch Covid thì mình vừa có việc mới, vừa lên chức vừa tăng lương. Công việc mới đòi hỏi yêu cầu cao, nên rất là áp lực nhưng dần dần mình cũng quen hơn (chứ ban đầu là định xin nghỉ việc😊)
Về chuyện tình cảm: rất lận đận, giờ vẫn chưa lập gia đình
Xin cảm ơn Hysshu 1 lần nữa, chúc bạn 1 ngày vui!
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”