Không kiếp tại Tị gặp tuần lâm hỏa địa. Liệu không kiếp có phát tác ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Không kiếp tại Tị gặp tuần lâm hỏa địa. Liệu không kiếp có phát tác ?

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

Em đang nghiên cứu về trường hợp không kiếp tại Tị gặp Tuần lâm hỏa địa. Em đọc nhiều bài phân tích thì thấy nhiều ý kiến.

- người 1 bảo rằng: Tại cung tị không kiếp đắc địa gặp tuần sẽ thành hãm địa và cực xấu.

- người 2 bảo rằng: tại cung tị không kiếp gặp tuần lâm hỏa địa. Như vậy không kiếp không phát huy được ra ngoài. Nếu có phát thì phát rất yếu và tàn cũng yếu.

Em đặt câu hỏi này mong được các bác giải đáp. Và những ai có lá số giống trường hợp trên thì có thể review cụ thể tình hình cung đó như thế nào được ko ? Em xin cảm ơn mọi người.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Không kiếp tại Tị gặp tuần lâm hỏa địa. Liệu không kiếp có phát tác ?

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Chữ nghĩa viết chưa xong : phát tác là gì ?
Chưa rành vị trí : Tuần lâm hõa địa ở cung Tỵ.
Ví dụ Can Giáp thì phải tuổi Ngọ mới Tuần ở Thìn Tỵ . Can Ất thì phải năm Mùi mới an Tuần ở Thìn Tỵ v..v...
Thìn Tỵ chưa phải Hõa địa .
Tuần an ờ Ngọ Mùi thì phải Can Mậu, tuổi Tý . Can Kỷ tuổi Sửu vv.vv... Ngọ Mùi mới gọi là Hõa phương .
Không Kiếp an theo giờ, đối xứng qua trục Tỵ/Hợi.
Nghiên cứu cho kỷ đã mới suy luận Khoa Tử vi .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

daoloi1234 đã viết: 00:57, 30/06/22 Em đang nghiên cứu về trường hợp không kiếp tại Tị gặp Tuần lâm hỏa địa. Em đọc nhiều bài phân tích thì thấy nhiều ý kiến.

- người 1 bảo rằng: Tại cung tị không kiếp đắc địa gặp tuần sẽ thành hãm địa và cực xấu.

- người 2 bảo rằng: tại cung tị không kiếp gặp tuần lâm hỏa địa. Như vậy không kiếp không phát huy được ra ngoài. Nếu có phát thì phát rất yếu và tàn cũng yếu.

Em đặt câu hỏi này mong được các bác giải đáp. Và những ai có lá số giống trường hợp trên thì có thể review cụ thể tình hình cung đó như thế nào được ko ? Em xin cảm ơn mọi người.

Bạn daoloi1234 thân .
Tuần đắc địa ở Tị và Ngọ , hai cung Hỏa : Tị , Ngọ gặp Tuần thì lửa bốc mạnh lên , gọi là : " Hỏa không tắc minh " , Các sao Hỏa vượng ở cung này rất tốt ( không khiếp là Hỏa và vượng ở Tị ) .
" Triệt đáo kim cung , Tuần lâm hỏa địa , ... " .
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

CHUONGZKHUE đã viết: 05:11, 30/06/22 Chữ nghĩa viết chưa xong : phát tác là gì ?
Chưa rành vị trí : Tuần lâm hõa địa ở cung Tỵ.
Ví dụ Can Giáp thì phải tuổi Ngọ mới Tuần ở Thìn Tỵ . Can Ất thì phải năm Mùi mới an Tuần ở Thìn Tỵ v..v...
Thìn Tỵ chưa phải Hõa địa .
Tuần an ờ Ngọ Mùi thì phải Can Mậu, tuổi Tý . Can Kỷ tuổi Sửu vv.vv... Ngọ Mùi mới gọi là Hõa phương .
Không Kiếp an theo giờ, đối xứng qua trục Tỵ/Hợi.
Nghiên cứu cho kỷ đã mới suy luận Khoa Tử vi .
Ko biết bác năm nay bao nhiêu tuổi ? Em đọc nhiều bài phân tích lá số của bác. Nói thật là bác phân tích lá số cho người khác toàn sai be bét ý. Chưa kể đến việc phân tích các lá số toàn theo chiều hướng xấu. Em nghĩ chắc cuộc đời của bác cũng bi đát nên bác nhìn đâu cũng thấy khuyết điểm và sự xấu nhất trên lá số của người khác. Mà ko nhìn vào những điểm mạnh trên lá số để khích lệ họ sống tốt hơn trong cuộc sống.

Em ko hiểu tại sao bác toàn chê bai và phán xấu người khác. Hay bác có ý đồ kiếm tiền gì chăng ?

Em là người thích nghiên cứu tử vi. Bác có kinh nghiệm thì chia sẻ. Chứ ko phải kiểu động đâu chê đấy.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

daoloi1234 đã viết: 00:57, 30/06/22 Em đang nghiên cứu về trường hợp không kiếp tại Tị gặp Tuần lâm hỏa địa. Em đọc nhiều bài phân tích thì thấy nhiều ý kiến.

Tuần/Triệt không làm thay đổi 180 độ sự tốt xấu và tính chất của sao, không biến sao hãm địa thành đắc địa, không biến tính chất xấu của sao thành tốt và ngược lại không biến sao miếu vượng đắc thành hãm, không biến tính chất tốt của sao thành xấu. Tuần Triệt chỉ gia giảm sự tốt xấu của sao thôi, làm cho sao xấu bớt xấu đi hoặc nói cách khác là giúp cho sao xấu tăng sự tốt đẹp, hoặc làm cho sao tốt bớt tốt đi.

Khi Không Kiếp (các sao khác cũng vậy) miếu vượng đắc thì cái tốt tăng lên, cái xấu giảm đi; và ngược lại khi hãm địa thì cái tốt giảm đi, cái xấu tăng lên. Tuần/Triệt làm gia giảm sự tốt xấu của sao nên có thể nói Tuần/Triệt kìm chế sự phát tác (cả tốt lẫn xấu) của sao.

Dùng cái đơn giản và sự đồng bộ thì dễ hơn và không sợ bị lệch lạc.

Ngoài ra còn phải xét Không Kiếp đi với những sao nào, đặc biệt là chính tinh, rồi thì xem đấy thuộc cung nào (Mệnh Quan Tài ... Phu/Thê Tử v.v...).
Được cảm ơn bởi: daoloi1234
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”