Mong các bác xem cho cháu ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

Re: Mong các bác xem cho cháu ạ

Gửi bài gửi bởi chimxinhxinh »

coco87 đã viết: 22:18, 03/07/22 Em kiếm 1 lãnh vực nào em thích rồi đi học nghề.

Thích sáng tạo thì chắc thích lãnh vực nghệ thuật như tổ chức sự kiện, quảng cáo, thiết kế nội thất, thiết kê đồ hoạ, thời trang, nhiếp ảnh, stylist ….
Em thích sáng tạo vd như khi làm việc thì chỉ cần kết quả, cách làm như nào k quan trọng, k theo lối cũ. Thích giải quyết vấn đề theo đạo 'trung dung'. Còn mấy lãnh vực kia thì chưa thử và hứng thú lần nào ạ. Chắc chưa sáng tạo đến mức đó.
Nhờ chị xem giúp em đang gặp vấn đề gì trong bản thân. Và phải tu sửa như thế nào. Em cảm ơn chị :x :x :x
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

chimxinhxinh đã viết: 11:57, 04/07/22
Phuc250585 đã viết: 21:03, 03/07/22
chimxinhxinh đã viết: 18:54, 03/07/22
Em cảm ơn thầy ạ.
Có chức vụ cao, thì tức là phải theo quan lộ, phải chú tâm học hành bồi đắp kiến thức chuyên môn.
Em lại bỏ dở sự học, vậy nếu giờ em gắng nối lại sự học thì có kịp và thuận lợi nữa không ạ?
Vì em cảm thấy tâm trí em thích cái mới, thích tự suy luận sáng tạo chứ lười đọc cái cũ cái có sẵn. Điều này lợi cho ng có nền tảng, nhưng có vẻ lại hại với người k có gì như em :-S
Bạn cũng biết mình biết người đấy. Sáng tạo phải có nền tảng. Đó là kiểu thương quan gặp ấn.
Cơ mà hiểu được như vậy và thêm cố gắng là có một nửa thành công rồi
Vâng e hay tự xét bản thân nhiều, mà e gặp vấn đề là không năng động, tử vi phương tây có nói là phải đặt vào trạng thái thiếu thốn mới có đủ lực.
Không biết điều này có đúng trong lá số k ạ?
Nhìn ls bạn thấy có vẻ cũng thiếu thốn .thực tế là bạn rất là đầy đủ à? Sát vượng như này có ấn hóa thì ngon.
Được cảm ơn bởi: chimxinhxinh
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

chimxinhxinh đã viết: 12:55, 04/07/22 Em thích sáng tạo vd như khi làm việc thì chỉ cần kết quả, cách làm như nào k quan trọng, k theo lối cũ. Thích giải quyết vấn đề theo đạo 'trung dung'. Còn mấy lãnh vực kia thì chưa thử và hứng thú lần nào ạ. Chắc chưa sáng tạo đến mức đó.
Nhờ chị xem giúp em đang gặp vấn đề gì trong bản thân. Và phải tu sửa như thế nào. Em cảm ơn chị :x :x :x
Em đang gặp vấn đề về ảo tưởng & tự tin quá mức.

Em nên kiếm 1 cái nghề mình thích rồi theo học.

Trong lúc học nghề phải nghe theo người ta. Vì người ta có kinh nghiệm còn em thì không có.

Mình là người làm công, có phải làm chủ đâu mà thích giải quyết vấn đề theo ý mình.

Chừng nào giỏi, có năng lực, kinh nghiệm đầy mình. Lúc đó tha hồ sáng tạo.
Đầu trang

chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

Phuc250585 đã viết: 16:44, 04/07/22
Phuc250585 đã viết: 21:03, 03/07/22
Bạn cũng biết mình biết người đấy. Sáng tạo phải có nền tảng. Đó là kiểu thương quan gặp ấn.
Cơ mà hiểu được như vậy và thêm cố gắng là có một nửa thành công rồi
Vâng e hay tự xét bản thân nhiều, mà e gặp vấn đề là không năng động, tử vi phương tây có nói là phải đặt vào trạng thái thiếu thốn mới có đủ lực.
Nhìn ls bạn thấy có vẻ cũng thiếu thốn .thực tế là bạn rất là đầy đủ à? Sát vượng như này có ấn hóa thì ngon.
Vâng em không có đầy đủ gì đâu. Cứ bình bình mà thiếu cái gì đó để ép em hết mình ấy.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

chimxinhxinh đã viết: 23:11, 04/07/22
Phuc250585 đã viết: 16:44, 04/07/22
Vâng em không có đầy đủ gì đâu. Cứ bình bình mà thiếu cái gì đó để ép em hết mình ấy.
Nói theo bát tự này là bạn thiếu năng lực để đảm đương.
Bạn nói thường giải quyết vấn đề theo kiểu tùy hứng là dùng thương quan chế sát đấy, cách này ko hiệu quả mà có khi còn gây hậu quả cho bản thân. Cách tốt hơn là tìm hiểu vấn đề xem theo kinh nghiệm người trước họ làm như nào sau đó mình làm theo, nói theo bát tự là dụng ấn hóa sát .
Bạn có thể làm tốt từ những việc nhỏ để có cảm giác thành tựu. Năm nay và năm sau bạn sẽ tốt hơn .
Good luck !
Đầu trang

chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

coco87 đã viết: 19:57, 04/07/22
chimxinhxinh đã viết: 12:55, 04/07/22 Em thích sáng tạo vd như khi làm việc thì chỉ cần kết quả, cách làm như nào k quan trọng, k theo lối cũ. Thích giải quyết vấn đề theo đạo 'trung dung'. Còn mấy lãnh vực kia thì chưa thử và hứng thú lần nào ạ. Chắc chưa sáng tạo đến mức đó.
Em đang gặp vấn đề về ảo tưởng & tự tin quá mức.

Em nên kiếm 1 cái nghề mình thích rồi theo học.

Trong lúc học nghề phải nghe theo người ta. Vì người ta có kinh nghiệm còn em thì không có.

Mình là người làm công, có phải làm chủ đâu mà thích giải quyết vấn đề theo ý mình.

Chừng nào giỏi, có năng lực, kinh nghiệm đầy mình. Lúc đó tha hồ sáng tạo.
Dạ, chị nói làm em phải xét lại mình thật. Em toàn chưa tinh 1 môn nào đó thì đã nhảy sang cái khác rồi. Không chịu tuần tự thực hiện từng bước 1 theo đúng hoàn cảnh của mình :sad:
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

Nói theo bát tự này là bạn thiếu năng lực để đảm đương.
Bạn nói thường giải quyết vấn đề theo kiểu tùy hứng là dùng thương quan chế sát đấy, cách này ko hiệu quả mà có khi còn gây hậu quả cho bản thân. Cách tốt hơn là tìm hiểu vấn đề xem theo kinh nghiệm người trước họ làm như nào sau đó mình làm theo, nói theo bát tự là dụng ấn hóa sát .
Bạn có thể làm tốt từ những việc nhỏ để có cảm giác thành tựu. Năm nay và năm sau bạn sẽ tốt hơn .
Good luck !
[/quote]
Vâng. Có lẽ suy nghĩ e quá nóng vội. Muốn có thành quả nhanh. Cũng may 2 năm nay em có tự xét lại bản thân, và dc mọi người như bác giúp để thấy. Em cảm ơn bác nhiều ạ!
Đầu trang

chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

Sở Khanh đã viết: 10:00, 05/05/22
coco87 đã viết: 21:11, 04/05/22 Mệnh Giáp Mộc sinh tháng 9.

Hỷ thần là Thuỷ Hoả. Kỵ thần là Kim.

Trước 30 tuổi em ở trong vận Quan Sát Kim vượng nên rất lận đận.

Sau 30 tuổi em vào Hoả vận.

Lúc đó công danh sự nghiệp mới phất lên.

Mệnh khá giả, có chức vụ cao.
mệnh này ko được lệnh tháng , nhưng đắc địa, được sinh , được giúp nhưng lực lượng tài sát theo đảng , khắc tiết thân quá nhiều, nên thân nhược.

dụng thủy , hỷ mộc :))

dụng thần nằm ở trụ giờ, có số nhờ con :))

từ trung vận trở đi sẽ tốt
E cảm ơn thầy. Vậy vẫn là e thiếu nước phải k ạ. E nên như thế nào với cái thủy mộc này(tu dưỡng, môi trường, vận dụng)?
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Giờ sinh em chính xác không vậy? Giờ Tý xem hay bị sai.

Chị thấy giấc mơ của em bình thường.

Không ai đánh thuế ước mơ, tại sao lại không mơ lớn.

Những người thành công lớn toàn là những người có tham vọng lớn.

Sự nghiệp em hiện giờ mông lung vì vận xấu.

Em nên suy nghĩ, em thích nghành gì rồi đeo đuổi tới cùng.

Em đi làm hay nghĩ ngang. Chị nghĩ là do em không thích công việc đó. Hoặc là do môi trường làm việc, không thích đồng nghiệp & sếp.

Theo chính trị oải lắm. Tại mình không phải COCC. Tiền lại không có nhiều để đút lót. Khó bò lên cao lắm.

Có nhiều người bị chị nói ảo tưởng. Vì chị thấy họ không làm gì hết, thấy họ chỉ ngồi đó mơ.

Tham vọng thì phải bắt tay vào làm. Chứ ngồi nói không, không làm. Chừng nào ước mơ thành hiện thực. :D
Đầu trang

chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

coco87 đã viết: 23:18, 06/07/22 Giờ sinh em chính xác không vậy? Giờ Tý xem hay bị sai.

Chị thấy giấc mơ của em bình thường.

Không ai đánh thuế ước mơ, tại sao lại không mơ lớn.

Những người thành công lớn toàn là những người có tham vọng lớn.

Sự nghiệp em hiện giờ mông lung vì vận xấu.

Em nên suy nghĩ, em thích nghành gì rồi đeo đuổi tới cùng.

Em đi làm hay nghĩ ngang. Chị nghĩ là do em không thích công việc đó. Hoặc là do môi trường làm việc, không thích đồng nghiệp & sếp.

Theo chính trị oải lắm. Tại mình không phải COCC. Tiền lại không có nhiều để đút lót. Khó bò lên cao lắm.

Có nhiều người bị chị nói ảo tưởng. Vì chị thấy họ không làm gì hết, thấy họ chỉ ngồi đó mơ.

Tham vọng thì phải bắt tay vào làm. Chứ ngồi nói không, không làm. Chừng nào ước mơ thành hiện thực. :D
Dạ, nhà em để ý xem giờ sinh(tại nhà em tín lắm), thì lúc đó là nửa đêm kém 5 phút.
Có thể do em nóng vội, hay đầu óc không thực tế. Không biết lấy ngắn nuôi dài. Lá số em thì nên theo tiền tài hay công việc - sự nghiệp hả chị?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”