Hạn Có Ly Dị Được Êm Thấm Ko? KÍNH MONG mọi người xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hạn Có Ly Dị Được Êm Thấm Ko? KÍNH MONG mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi destiny »

LâmGiang đã viết: 21:49, 16/07/22 Này xét giờ Hợi thì nhà mẹ đẻ giàu, số khá nhàn & được nhà giúp đỡ khá nhiều. Tính cách không phải dạng hiền lành mà là ghê gớm, cái tôi cao nhưng tâm địa thì đc, đàng hoàng.

Còn giờ Tuất thì nhà bình thường, mà đã dính vào giờ Tuất thì cực chứ không nhàn, mà còn thêm tình trạng hôn nhân chắc chắn nữa, khó ly dị lắm.

Giờ sinh lệch là khác nhau nhiều lắm đấy.

Mình sinh giờ Hợi bạn ạ, ko phải giờ Tuất nên mấy cái giờ Hợi bạn nói ứng với mình hết :)
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Ly dị không êm đâu chị chủ topic.
Năm sau vào cung Phu, có điếu khách song hao là tốn nhiều tiền lắm, thêm khốc hư thì tranh cãi khéo đến bật cả nước mắt ra đấy, liêm trinh thì rõ là chuyện pháp luật rồi. Nhưng đấy là năm sau, còn năm sau nữa là sẽ xong vì động vào quả tú, duyên tình hàn gắn gì cũng sẽ mất, nhẹ đầu.
Mệnh thuỷ, liêm phá điếu khách song hao thủ thân mệnh mà bà chị không có máu cờ bạc điếu đóm gì à? Không cờ bạc thì cũng máu khoản đầu tư chứng khoán hay forex gì đó lắm, tính còn hơi đồng bóng nữa do dính con hoa cái đà la.
Được cảm ơn bởi: destiny
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

destiny đã viết: 07:14, 17/07/22
kimhoai đã viết: 14:11, 16/07/22
destiny đã viết: 13:29, 16/07/22

1990-1993 thì lúc đó mình cũng còn nhỏ quá, mới 8-11 tuổi chỉ luẩn quẩn ăn học nên biến cố trực tiếp xảy ra với mình chắc là ko có, với gia đình thì mình cũng ko nhớ có gì đặc biệt. Gia đình mình ko giàu có gì nhưng sống ổn và êm đềm , mọi người cũng hoà thuận, 90-93 mình cũng ko có tang ai trong nhà.

Biến cố lớn trong đời mình chủ yếu đến toàn từ chuyện tình cảm. Công việc mình cũng có những giai đoạn rất khó khăn, bị gián đoạn, stress nhưng rồi mình vẫn vượt qua được. Mình cũng là người khá lạc quan, chuyện gì của bản thân mình mình sẽ ráng đối phó và điều khiển được, chứ chuyện có dính líu đến người khác thì đành chịu. Như chuyện ly hôn, mình muốn thoả thuận nhẹ nhàng giữa 2 bên, vừa nhanh gọn vừa ít tốn kém và kéo dài mệt mỏi. Nhưng bên kia ko muốn thì mình cũng bó tay. Sóng xô thì thuyền đẩy thôi :(

Lần đầu tiên có bạn nói số mình phát bạo, chứ trước giờ toàn nghe người khác khuyên mình tu đi cho nó hết kiếp người 8->
Số xấu thì không đi tu được, người tu được là người tích phước đức nhiều đời nhiều kiếp.
Tại bị người ta mớm vào tâm mình tư tưởng tiêu cực làm cuộc đời mình cũng vì đó tiêu cực theo. Tâm ta thế nào cuộc đời sẽ thế ấy. Ví cuộc đời mà định sẵn từ lúc sinh ra thì trăm năm tồn tại trong nhân thế này có nghĩa gì ?

Đường đi có dễ có khó khác nhau, đích đến thì cuối cùng chỉ có 1
Ý mọi người khuyên mình ko phải là xuống tóc đi tu mà là tu tâm dưỡng tánh, làm việc từ bi, coi chuyện được mất thành bại nhẹ nhàng cho dễ sống ấy bạn. Chứ mình còn vướng bụi hồng trần nhiều lắm, chắc kiếp này có muốn cũng chưa đủ duyên để đi tu được :)

Mình ko biết cuộc đời có được định sẵn ko, chứ có những việc xảy ra trong đời mà giờ ngẫm nghĩ lại mình thấy tử vi nói đúng đến giật mình luôn. Ví như ngày xưa ai nhìn tử vi nói sau này chồng mình sẽ thế nọ thế kia mình chẳng tin đâu, căn bản nghĩ mình sẽ ko bao giờ chọn 1 người như thế làm chồng. Vậy mà sóng xô thuyền đẩy cuối cùng lại gặp người y chang vậy, mà đau cái là lúc đầu người ta lại rất được, rất tốt, thời gian đầu cưới về chẳng có chuyện gì nhưng rồi kiểu như cứ từ từ phát tác ra cái nọ kia.

Thật ra mình ko ngại khó, chỉ mong mình đủ phúc phần để có được đích đến tốt đẹp bạn ạ :( Như chuyện ly hôn ấy, chắc chắn những thứ mình phải trải qua là mệt mỏi là nhức đầu rồi chứ ko dễ dàng được, nhưng mình chỉ mong đủ phúc phần để mọi chuyện kết thúc nhanh gọn êm đẹp ổn thoả, ko ảnh hưởng đến những gì thuộc về phía gia đình mình thôi.

Bạn thấy cái hạn ly hôn này kết thúc thế nào xem dùm mình với.
Mọi sự đều vận động và biến đổi, ngay cả tâm con người cũng thế. Gặp vận xấu nếu mình chỉ sống theo quán tính thì mệnh lý sẽ rất đúng, vì nó vẽ theo xu hướng vận hành logic. Nhất là khi mình đã nản lòng cam chịu số phận thế thì lại càng đúng hơn vì khi đó không có vận động không có biến đổi và mọi thứ đi đúng xu hướng dự đoán ban đầu.

Anyway, bạn đang trong giai đoạn thổ tú phán xét. Năm sau sẽ khó đấy, và khó mà đạt đc như mong đợi. Đừng đặt kỳ vọng nhiều, nếu bên kia thích nhây và cùn thì kệ họ, càng kéo dài càng tốt qua 2024-2025 cũng đc. Khi vào vận dễ dàng thì mọi việc cũng dễ dàng hơn. Mình nghĩ xem mệnh lý để biết thời, hành động cho phù hợp, tốt hơn là lậm vào nó và an phận.
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hoalando đã viết: 08:07, 17/07/22 Ly dị không êm đâu chị chủ topic.
Năm sau vào cung Phu, có điếu khách song hao là tốn nhiều tiền lắm, thêm khốc hư thì tranh cãi khéo đến bật cả nước mắt ra đấy, liêm trinh thì rõ là chuyện pháp luật rồi. Nhưng đấy là năm sau, còn năm sau nữa là sẽ xong vì động vào quả tú, duyên tình hàn gắn gì cũng sẽ mất, nhẹ đầu.
Mệnh thuỷ, liêm phá điếu khách song hao thủ thân mệnh mà bà chị không có máu cờ bạc điếu đóm gì à? Không cờ bạc thì cũng máu khoản đầu tư chứng khoán hay forex gì đó lắm, tính còn hơi đồng bóng nữa do dính con hoa cái đà la.
Năm nay mình cũng quả tú phải ko bạn, có khi nào năm nay giải quyết xong được luôn ko?

Mấy con sao bạn nói chắc ứng hết vào chồng mình, chứ mình ko có máu đỏ đen bạn ạ, đề đóm cờ bạc cá độ lắc bầu cua chơi cho vui giữa bạn bè mình cũng chả hứng thú. Ngày xưa bạn bè rủ rê có tập tành chơi forex này nọ nhưng mình ko có kiến thức sợ mất tiền oan nên được 1 thời gian cũng rút tiền ra hết. Nói chung cái gì rủi ro mạo hiểm là ko có mình, mình chỉ thích cái gì từ từ ăn chắc mặc bền thôi, thế nên ko hợp được với chồng mình.
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

kimhoai đã viết: 08:51, 17/07/22
destiny đã viết: 07:14, 17/07/22
kimhoai đã viết: 14:11, 16/07/22

Số xấu thì không đi tu được, người tu được là người tích phước đức nhiều đời nhiều kiếp.
Tại bị người ta mớm vào tâm mình tư tưởng tiêu cực làm cuộc đời mình cũng vì đó tiêu cực theo. Tâm ta thế nào cuộc đời sẽ thế ấy. Ví cuộc đời mà định sẵn từ lúc sinh ra thì trăm năm tồn tại trong nhân thế này có nghĩa gì ?

Đường đi có dễ có khó khác nhau, đích đến thì cuối cùng chỉ có 1
Ý mọi người khuyên mình ko phải là xuống tóc đi tu mà là tu tâm dưỡng tánh, làm việc từ bi, coi chuyện được mất thành bại nhẹ nhàng cho dễ sống ấy bạn. Chứ mình còn vướng bụi hồng trần nhiều lắm, chắc kiếp này có muốn cũng chưa đủ duyên để đi tu được :)

Mình ko biết cuộc đời có được định sẵn ko, chứ có những việc xảy ra trong đời mà giờ ngẫm nghĩ lại mình thấy tử vi nói đúng đến giật mình luôn. Ví như ngày xưa ai nhìn tử vi nói sau này chồng mình sẽ thế nọ thế kia mình chẳng tin đâu, căn bản nghĩ mình sẽ ko bao giờ chọn 1 người như thế làm chồng. Vậy mà sóng xô thuyền đẩy cuối cùng lại gặp người y chang vậy, mà đau cái là lúc đầu người ta lại rất được, rất tốt, thời gian đầu cưới về chẳng có chuyện gì nhưng rồi kiểu như cứ từ từ phát tác ra cái nọ kia.

Thật ra mình ko ngại khó, chỉ mong mình đủ phúc phần để có được đích đến tốt đẹp bạn ạ :( Như chuyện ly hôn ấy, chắc chắn những thứ mình phải trải qua là mệt mỏi là nhức đầu rồi chứ ko dễ dàng được, nhưng mình chỉ mong đủ phúc phần để mọi chuyện kết thúc nhanh gọn êm đẹp ổn thoả, ko ảnh hưởng đến những gì thuộc về phía gia đình mình thôi.

Bạn thấy cái hạn ly hôn này kết thúc thế nào xem dùm mình với.
Mọi sự đều vận động và biến đổi, ngay cả tâm con người cũng thế. Gặp vận xấu nếu mình chỉ sống theo quán tính thì mệnh lý sẽ rất đúng, vì nó vẽ theo xu hướng vận hành logic. Nhất là khi mình đã nản lòng cam chịu số phận thế thì lại càng đúng hơn vì khi đó không có vận động không có biến đổi và mọi thứ đi đúng xu hướng dự đoán ban đầu.

Anyway, bạn đang trong giai đoạn thổ tú phán xét. Năm sau sẽ khó đấy, và khó mà đạt đc như mong đợi. Đừng đặt kỳ vọng nhiều, nếu bên kia thích nhây và cùn thì kệ họ, càng kéo dài càng tốt qua 2024-2025 cũng đc. Khi vào vận dễ dàng thì mọi việc cũng dễ dàng hơn. Mình nghĩ xem mệnh lý để biết thời, hành động cho phù hợp, tốt hơn là lậm vào nó và an phận.
Bạn nói đúng lắm, mình cũng muốn biết thời thế và xem hạn ko phải để vin vào đó rồi tin là sự việc phải kết thúc như vậy mà là để chuẩn bị tâm lý và suy nghĩ hành động cho phù hợp, xu cát tị hung.

Nhìn theo tiểu hạn của mình năm nay thì có khi nào kết thúc được luôn trong năm nay ko bạn?

Nếu bên kia suy nghĩ lại và chịu hợp tác và đồng ý thoả thuận thì đơn cũng có khả năng hoàn tất luôn trong năm nay, hoặc muộn nhất là đầu năm sau trước Tết ta. Trên tinh thần trước giờ mình vẫn muốn đưa bên kia 1 ít cho xong việc nhanh gọn và êm đẹp. Nhưng nếu bên kia cứ cù kia thì đúng là mình chịu :(
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

Lâu lắm mới thấy chị Destiny lên diễn đàn, chị vẫn khỏe chứ ạ?

Đúng mệnh Phá Quân lận đận tình duyên chị nhỉ
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

destiny đã viết: 07:38, 17/07/22
LâmGiang đã viết: 21:49, 16/07/22 Này xét giờ Hợi thì nhà mẹ đẻ giàu, số khá nhàn & được nhà giúp đỡ khá nhiều. Tính cách không phải dạng hiền lành mà là ghê gớm, cái tôi cao nhưng tâm địa thì đc, đàng hoàng.

Còn giờ Tuất thì nhà bình thường, mà đã dính vào giờ Tuất thì cực chứ không nhàn, mà còn thêm tình trạng hôn nhân chắc chắn nữa, khó ly dị lắm.

Mình sinh giờ Hợi bạn ạ, ko phải giờ Tuất nên mấy cái giờ Hợi bạn nói ứng với mình hết :)
Này chắc lập cái số tứ trụ đi cho dễ nhìn (lập bên phongthuymenhly hoặc kém hơn thì hocvienlyso nếu trang kia không vào được). Giờ Hợi thì chắc 2018 là bắt đầu rục rịch phải không?
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

LâmGiang đã viết: 12:00, 17/07/22
destiny đã viết: 07:38, 17/07/22

Này chắc lập cái số tứ trụ đi cho dễ nhìn (lập bên phongthuymenhly hoặc kém hơn thì hocvienlyso nếu trang kia không vào được). Giờ Hợi thì chắc 2018 là bắt đầu rục rịch phải không?
Ôi mình loay hoay mãi mới up được cái lá tứ trụ này lên :) . Bên phongthuymenhly mình ko dán hình hay đường dẫn vào đây được
Hình ảnh

Đúng bạn ạ, năm 2018 bắt đầu rục rịch, chồng mình tự dưng đổ thói đổi tính tình, mê game gủng cờ bạc. Ly thân vài tháng thì mình chủ động quay lại vì nghĩ chắc bên kia chán nản công việc gì đó, với lại cũng mới lần đầu phạm lỗi và mình cũng ko muốn ly hôn. Nhưng từ lúc đó mọi việc cảm giác ko còn được như ngày xưa nữa, mâu thuẫn cứ mỗi ngày mỗi nhiều và lớn dần. Năm 2020 mình bị chơi cho 1 vố, lại ly thân, quay lại, xong năm 2021 lại thêm lần nữa. Năm nay thì toang hẳn. Mình mệt quá rồi nên giờ chỉ muốn xong cho nhanh :(
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nguyenhuong52 đã viết: 10:42, 17/07/22 Lâu lắm mới thấy chị Destiny lên diễn đàn, chị vẫn khỏe chứ ạ?

Chị đang mệt đầu lắm đây H ơi. Em dạo này thế nào có khỏe ko?

Phá Quân tan nát qúa em ạ. Cứ ở đó tận hường đời FA đi nhé, 40 tuổi rồi hãy tính đến chuyện chồng con. Giờ chị ngồi đây ước ngày xưa chả lấy thằng nào sất có khi đời giờ lại phơi phới.
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

destiny đã viết: 13:13, 17/07/22
nguyenhuong52 đã viết: 10:42, 17/07/22 Lâu lắm mới thấy chị Destiny lên diễn đàn, chị vẫn khỏe chứ ạ?

Chị đang mệt đầu lắm đây H ơi. Em dạo này thế nào có khỏe ko?

Phá Quân tan nát qúa em ạ. Cứ ở đó tận hường đời FA đi nhé, 40 tuổi rồi hãy tính đến chuyện chồng con. Giờ chị ngồi đây ước ngày xưa chả lấy thằng nào sất có khi đời giờ lại phơi phới.
Dạ em khoẻ chị ạ!

Thế mới là tuổi trẻ mà chị; có ai biết trước được chữ ngờ đâu ạ.

Sai thì mình lại sửa sai chị ạ. Chị cố gắng giữ tinh thần tốt để bình tĩnh đón nhận mọi chuyện nhé!

Lấy nhiều chồng giờ là mốt ấy chị, không phải sầu chị ơi, hihi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”