Có ai luận giải theo kiểu lá số gập khg ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Có ai luận giải theo kiểu lá số gập khg ạ?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

TLXD đã viết: 00:24, 09/08/22
hysshu đã viết: 00:19, 09/08/22
TLXD đã viết: 23:55, 26/07/22
Cảm ơn Hysshu
LS bạn khá hay đó, có gì thắc mắc bạn có thể hỏi anh Dung 1; anh Long Đức xem cho
Cảm ơn bạn ạ. Mong hai anh Dung 1 và Long Đức cho em xin vài lời luận giải về lá số của em. Đang có anh Mộc Huynh cho rằng lá số của em là Hoả Nhị Cục chứ không phải Hoả Lục Cục nên hiện em đã nằm trong đại vận Đào Không. Xin các anh cho em xin thêm ý kiến ạ.
Có gì thì bạn nên lập topic riêng, ví dụ topic có tên: "Nhờ anh Long Đức, anh Dung1 và các cao thủ khác" thì hay hơn, trong topic này chắc gì mấy anh kia đã đọc hoặc có thể đọc 1 hoặc 2 trang đầu, ít người theo dõi đến cuối nên ko biết nội dung câu hỏi của bạn.
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

số hoa đào, nhiều duyên tình gỡ ra rồi lại buộc vào như chơi, nên là nói quy y là khó, gần như không thể. cung phu không kiếp kỵ xung + cô quả nên đời sống hôn nhân chán. hoá khoa cung tài không giúp được gì, sang vận 46 vẫn cứ đau đầu về tình duyên. phải sang vận 56 mới yên ổn được, cung thân lộc thêm vận lộc, minh lộc ám lộc, sẽ dễ tụ tài. mệnh tài quan này cơ bản là đẹp, cho nên tốt nhất nên tập trung công việc chuyên môn, tránh bớt đi chuyện ái tình, thì tốt hơn. về xuất ngoại thì vận này và vận sau không khó khăn gì. chỉ tiếc chuyện học nếu như tiến hành sớm hơn để gói trong vận 36 thì hanh thông, còn để sang vận 46 thì sẽ bị trục trặc một chút (ví dụ dự định học 3 năm cuối cùng thành ra 5 năm mới xong,...)
Sửa lần cuối bởi minhquang369 vào lúc 01:03, 09/08/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

TLXD đã viết: 23:55, 26/07/22
Cảm ơn Hysshu
LS bạn khá hay đó, có gì thắc mắc bạn có thể hỏi anh Dung 1; anh Long Đức xem cho
Cảm ơn bạn ạ. Mong hai anh Dung 1 và Long Đức cho em xin vài lời luận giải về lá số của em. Đang có anh Mộc Huynh cho rằng lá số của em là Hoả Nhị Cục chứ không phải Hoả Lục Cục nên hiện em đã nằm trong đại vận Đào Không. Xin các anh cho em xin thêm ý kiến ạ.
Mới ngó lại, bạn sinh ngày Mậu Tuất, ngày Khôi Canh bên tứ trụ.
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

minhquang369 đã viết: 00:46, 09/08/22 số hoa đào, nhiều duyên tình gỡ ra rồi lại buộc vào như chơi, nên là nói quy y là khó, gần như không thể. cung phu không kiếp kỵ xung + cô quả nên đời sống hôn nhân chán. hoá khoa cung tài không giúp được gì, sang vận 46 vẫn cứ đau đầu về tình duyên. phải sang vận 56 mới yên ổn được, cung thân lộc thêm vận lộc, minh lộc ám lộc, sẽ dễ tụ tài. mệnh tài quan này cơ bản là đẹp, cho nên tốt nhất nên tập trung công việc chuyên môn, tránh bớt đi chuyện ái tình, thì tốt hơn. về xuất ngoại thì vận này và vận sau không khó khăn gì. chỉ tiếc chuyện học nếu như tiến hành sớm hơn để gói trong vận 36 thì hanh thông, còn để sang vận 46 thì sẽ bị trục trặc một chút (ví dụ dự định học 3 năm cuối cùng thành ra 5 năm mới xong,...)
Tính mình cũng có lãng mạn nhưng kg đến nỗi quá đào hoa vì m kg quá chú trọng chuyện trai gái. Lấy chồng xong thì hôn nhân nhạt nhẽo kg tình yêu. Ly hôn xong thì hình như yêu đương đào hoa mới phát tiết hu hu. Yêu hộ hồi trẻ hay sao mà ngu dại hết nấc.
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

hysshu đã viết: 00:57, 09/08/22

Mới ngó lại, bạn sinh ngày Mậu Tuất, ngày Khôi Canh bên tứ trụ.
Hysshu có thấy phần tứ trụ và tử vi của mình khác nhau nhiều kg?
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

TLXD đã viết: 12:27, 09/08/22
minhquang369 đã viết: 00:46, 09/08/22 số hoa đào, nhiều duyên tình gỡ ra rồi lại buộc vào như chơi, nên là nói quy y là khó, gần như không thể. cung phu không kiếp kỵ xung + cô quả nên đời sống hôn nhân chán. hoá khoa cung tài không giúp được gì, sang vận 46 vẫn cứ đau đầu về tình duyên. phải sang vận 56 mới yên ổn được, cung thân lộc thêm vận lộc, minh lộc ám lộc, sẽ dễ tụ tài. mệnh tài quan này cơ bản là đẹp, cho nên tốt nhất nên tập trung công việc chuyên môn, tránh bớt đi chuyện ái tình, thì tốt hơn. về xuất ngoại thì vận này và vận sau không khó khăn gì. chỉ tiếc chuyện học nếu như tiến hành sớm hơn để gói trong vận 36 thì hanh thông, còn để sang vận 46 thì sẽ bị trục trặc một chút (ví dụ dự định học 3 năm cuối cùng thành ra 5 năm mới xong,...)
Tính mình cũng có lãng mạn nhưng kg đến nỗi quá đào hoa vì m kg quá chú trọng chuyện trai gái. Lấy chồng xong thì hôn nhân nhạt nhẽo kg tình yêu. Ly hôn xong thì hình như yêu đương đào hoa mới phát tiết hu hu. Yêu hộ hồi trẻ hay sao mà ngu dại hết nấc.
không kiếp kị đà cô quả thì lấy đâu ra tình yêu được, cao điểm có khi còn đụng tay chân, mà mình cũng sẽ phản ứng lại chồng, cho nên lại càng xấu. năm nay lại thai phục vượng tứơng + thiên hình, dễ ăn đòn. thôi chúc chị rút kinh nghiệm mấy chuyện này, có thể nghiên cứu thêm tử vi cũng là một dạng tu hành, nó cũng đỡ đi.
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

minhquang369 đã viết: 15:05, 09/08/22
TLXD đã viết: 12:27, 09/08/22
không kiếp kị đà cô quả thì lấy đâu ra tình yêu được, cao điểm có khi còn đụng tay chân, mà mình cũng sẽ phản ứng lại chồng, cho nên lại càng xấu. năm nay lại thai phục vượng tứơng + thiên hình, dễ ăn đòn. thôi chúc chị rút kinh nghiệm mấy chuyện này, có thể nghiên cứu thêm tử vi cũng là một dạng tu hành, nó cũng đỡ đi.
Hi hi, trộm vía m kg bao giờ để đàn ông động chân tay vào mình bao giờ. Đàn ông mà động đến PN ai chọn chơi ạ. Nghe sợ quá ạ. Nghiên cứu TV khá thú vị, mình hiện tính nó theo dạng khoa học thôi.
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Minhquang369 ơi, tự nhiên ngẫm lại câu của bạn thì thấy bạn nói là số hoa đào chứ kg phải đào hoa. Có phải giống như kiểu hoa rơi, hoa rụng kg ạ. Với cả tình duyên khó gỡ có phải do chính mình hay do khách quan ạ. Liệu m có thể thay đổi để có được bình yên trong chuyện tình cảm kg ạ.?
Mình giờ mới thấy m khá cố chấp trong tình cảm khi m thực sự dính vào nó. Trc đây kg thế.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”