Mong mọi người xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bachho3012
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi Bachho3012 »

hysshu đã viết: 11:31, 13/08/22
Bachho3012 đã viết: 11:28, 13/08/22
hysshu đã viết: 11:26, 13/08/22

cung ách ko đẹp lắm, may có Triệt. Huynh đệ ko xấu.
Em tìn hiểu tử vi thấy cung huynh đệ VCD,Em nghỉ là xấu lắm. Em đọc tài liệu trên mạng thì cung VCD sẽ lấy chính tinh từ cung đối diện là Cung Tý hả Anh. Em cảm ơn Anh
cung VCD thì ảnh hưởng mạnh ở cung xung chiếu, nếu cung xung chiếu ko có Tuần, Triệt thì càng ảnh hưởng mạnh hơn. LS này cung huynh đệ VCD Đồng âm Lộc Quyền
Dạ,Anh xem giúp Em cung huynh đệ với do nguyên dòng họ Em chỉ có mình nó là con trai. Đến giờ vẫn chưa có người yêu,công việc lận đận không ổn định.
Em chân thành cảm ơn Anh.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bachho3012 đã viết: 11:34, 13/08/22
Bachho3012 đã viết: 11:28, 13/08/22
Em tìn hiểu tử vi thấy cung huynh đệ VCD,Em nghỉ là xấu lắm. Em đọc tài liệu trên mạng thì cung VCD sẽ lấy chính tinh từ cung đối diện là Cung Tý hả Anh. Em cảm ơn Anh
cung VCD thì ảnh hưởng mạnh ở cung xung chiếu, nếu cung xung chiếu ko có Tuần, Triệt thì càng ảnh hưởng mạnh hơn. LS này cung huynh đệ VCD Đồng âm Lộc Quyền
Dạ,Anh xem giúp Em cung huynh đệ với do nguyên dòng họ Em chỉ có mình nó là con trai. Đến giờ vẫn chưa có người yêu,công việc lận đận không ổn định.
Anh biết em là ai mà ( mệnh VCD có bạch hổ miếu địa tọa thủ). Số em từ 33 tuổi trở đi sang vận Tử vi sẽ khá lên. Còn lá số này là lá số khá tốt, lá số này vận Nô, Di đều khá tốt, vận Thiên Phủ là vận Thái Tuế cũng được, ko xấu.
Đầu trang

Bachho3012
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:43, 13/08/22

Anh biết em là ai mà ( mệnh VCD có bạch hổ miếu địa tọa thủ). Số em từ 33 tuổi trở đi sang vận Tử vi sẽ khá lên. Còn lá số này là lá số khá tốt, lá số này vận Nô, Di đều khá tốt, vận Thiên Phủ là vận Thái Tuế cũng được, ko xấu.
Em mới tham gia diễn đàn lần đầu Anh ơi. Em được bạn bè giới thiệu lên đây. Lúc trước Em có nhờ người Em đăng lên hỏi, chứ đây là bài viết đầu tiên của Em. Tên tài khoản cũng là nhờ người Em đặt dùm vì Em không biết cách lấy lá số cũng như trình bày văn bản sao cho hợp lý.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

hysshu đã viết: 10:55, 13/08/22
Sở Khanh đã viết: 10:25, 13/08/22
Bachho3012 đã viết: 12:49, 12/08/22 /lasotuvi/2022/3EGOLGB8.jpg
Đây là lá số của Em,Em làm ngân hàng và có 1 đứa con trai,chồng Em làm IT,do công việc áp lực quá. Mong mọi người xem giúp Em có thể làm ngành khác được không
Xem giúp Em cung huynh đệ của Em là xấu lắm phải không,do Em còn người Em trai năm nay 32 tuổi rồi mà vẫn lận đận công việc không ổn định.
Em xin cảm ơn mọi người.
Mệnh đẹp, nhưng phủ tuần, tướng ngộ triệt. Thân cư thiên di tham vũ là số bần.
Tham Vũ thủ Thân thì hạ cách. Câu này là câu nhiều người có thể hiểu lầm, chỉ những cao thủ như anh Long Đức hiểu sâu câu Phú Tử vi thì rõ nhất. Câu này có thể dịch sai, cũng có ý kiến là Tham Vũ thủ Thân ( Thân ở đây là cung nằm kề cung Mùi). LS này Mệnh Thân theo tôi là đẹp, tướng triệt nhưng tướng hãm cũng đỡ hơn là tướng đắc địa gặp Triệt.
Bên trung quốc cho rằng mệnh có thai tọa là tốt, thân có thai tọa là xấu. Ý nói mệnh có thai tọa là cách ăn trên , ngồi chốc, số hưởng, còn cung an thân có là làm biếng , lười.

Còn việt nam thù ngược lại,cung thân có nghĩa là đã thành đạt , an nhàn, hưởng thụ, đài cát.

Còn tham vũ thủ mệnh thông thường là người nhanh nhẹn, tháo vát, chịu tần tảo, ngược xuôi , ko ưa nhàn, tuổi trẻ như vậy thì được, gọi là tài giỏi, chịu khó . Còn về già gặp như vậy gọi là vất vã

Nhưng còn phải kết hợp vận như thế nào nữa . Thân cư tham vũ mà hậu vận về già xấu thì vỡ mồm.

Phải xem bát tự như thế nào nữa.

Còn ko có chuyên cung thân "kim" có tham vũ đồng hành đâu nhé , nó chỉ có ở sửu mùi thôi. Mà cũng chả có ai thân cư phụ mẫu hay huynh đệ đâu mà mằm kề.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Sở Khanh đã viết: 12:45, 13/08/22

Tham Vũ thủ Thân thì hạ cách. Câu này là câu nhiều người có thể hiểu lầm, chỉ những cao thủ như anh Long Đức hiểu sâu câu Phú Tử vi thì rõ nhất. Câu này có thể dịch sai, cũng có ý kiến là Tham Vũ thủ Thân ( Thân ở đây là cung nằm kề cung Mùi). LS này Mệnh Thân theo tôi là đẹp, tướng triệt nhưng tướng hãm cũng đỡ hơn là tướng đắc địa gặp Triệt.
Bên trung quốc cho rằng mệnh có thai tọa là tốt, thân có thai tọa là xấu. Ý nói mệnh có thai tọa là cách ăn trên , ngồi chốc, số hưởng, còn cung an thân có là làm biếng , lười.

Còn việt nam thù ngược lại,cung thân có nghĩa là đã thành đạt , an nhàn, hưởng thụ, đài cát.

Còn tham vũ thủ mệnh thông thường là người nhanh nhẹn, tháo vát, chịu tần tảo, ngược xuôi , ko ưa nhàn, tuổi trẻ như vậy thì được, gọi là tài giỏi, chịu khó . Còn về già gặp như vậy gọi là vất vã

Nhưng còn phải kết hợp vận như thế nào nữa .

Còn ko có chuyên cung thân "kim" có tham vũ đồng hành đâu nhé , nó chỉ có ở sửu mùi thôi.
Tham Vũ thì chắc chắn chỉ đồng cung ở Sửu Mùi nhưng câu phú Vũ Tham thủ Thân vi hạ cách: câu này người dịch có thể sai, chỉ có các chuyên gia như anh Long Đức hiểu rõ nhất. Mệnh VCD Kình Linh xương khúc về già gặp vận Vũ Tham càng ngon , Linh gặp Tham càng bốc, lại còn quang quý đồng cung Sửu Mùi nữa. Vận này là ok rồi, vận tốt.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 12:52, 13/08/22 với 3 lần sửa.
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Bachho3012 đã viết: 10:49, 13/08/22
Đây là lá số của Em,Em làm ngân hàng và có 1 đứa con trai,chồng Em làm IT,do công việc áp lực quá. Mong mọi người xem giúp Em có thể làm ngành khác được không
Xem giúp Em cung huynh đệ của Em là xấu lắm phải không,do Em còn người Em trai năm nay 32 tuổi rồi mà vẫn lận đận công việc không ổn định.
Em xin cảm ơn mọi người.

Phải xem bátc tự nữa mới biết được .
Dạ,con cảm ơn Bác đã dành chút thời gian xem cho con. Đây là lá số tứ trụ của con,mong Bác xem giúp dùm con luôn là cung huynh đệ của con xấu lắm hả Bác?
Dụng tài 53 -72 tha hồ mà sướng.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Bachho3012
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:43, 13/08/22

Em cảm ơn Anh đã xem giúp Em. Vậy qua năm sau là thằng Em của Em 33 tuổi. Nó sẽ đỡ hơn những năm trước rất nhiều hả Anh.
Đầu trang

Bachho3012
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sở Khanh đã viết: 12:50, 13/08/22
Bachho3012 đã viết: 10:49, 13/08/22

Phải xem bátc tự nữa mới biết được .
Dạ,con cảm ơn Bác đã dành chút thời gian xem cho con. Đây là lá số tứ trụ của con,mong Bác xem giúp dùm con luôn là cung huynh đệ của con xấu lắm hả Bác?
Dụng tài 53 -72 tha hồ mà sướng.
Dạ,con xin cảm ơn Bác.
Đầu trang

Bachho3012
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:48, 13/08/22
Sở Khanh đã viết: 12:45, 13/08/22

Nhưng còn phải kết hợp vận như thế nào nữa .

Còn ko có chuyên cung thân "kim" có tham vũ đồng hành đâu nhé , nó chỉ có ở sửu mùi thôi.
Tham Vũ thì chắc chắn chỉ đồng cung ở Sửu Mùi nhưng câu phú Vũ Tham thủ Thân vi hạ cách: câu này người dịch có thể sai, chỉ có các chuyên gia như anh Long Đức hiểu rõ nhất. Mệnh VCD Kình Linh xương khúc về già gặp vận Vũ Tham càng ngon , Linh gặp Tham càng bốc, lại còn quang quý đồng cung Sửu Mùi nữa. Vận này là ok rồi, vận tốt.
Em trai của Em dạo này nó stress quá Anh, nó mới nhập viện lần thứ 2 trong tháng này rồi Anh à.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Em xin cảm ơn mọi người.
LS này đẹp. Nhìn đi nhìn lại nhiều lần vẫn đẹp. Từ 52 tới 71 rất ok, thuận lợi. Cung ách có kiếp kỵ đồng cung và địa không chiếu, may gặp Triệt. Triệt đóng đúng chỗ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”