Lá số khó luận giải, tôi là ai?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số khó luận giải, tôi là ai?

Gửi bài gửi bởi heinrich »

Lục sát tinh Không kiếp kình đà hoả tinh, bại tinh khốc hư hao hổ hội cát tinh tả hữu thai toạ long phượng thế này nên luận thế nào ạ, mọi người cho em ít ý kiến với ạ.
Tập tin đính kèm
2FACDD15-9DE5-48F8-8D53-B61076778010.jpeg (353.31 KiB) Đã xem 681 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số khó luận giải, tôi là ai?

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

heinrich đã viết: 23:12, 27/05/22 Lục sát tinh Không kiếp kình đà hoả tinh, bại tinh khốc hư hao hổ hội cát tinh tả hữu thai toạ long phượng thế này nên luận thế nào ạ, mọi người cho em ít ý kiến với ạ.

Bạn heinrich thân .
Bạn mệnh thủy ( Giảm Hạ Thủy ) , sinh giờ Ngọ , thì mệnh , thân đồng cung , đóng tại cung sửu là bại địa , không thuận .
Mệnh , Thân an ở bại địa thì dù có phát cũng không bền , ví như hoa nở cũng sớm dụng gọi là : " Sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa " .
Phúc xấu , phúc bị giảm dần nên mọi sự không toại ý .
Bạn là người có ý chí sắt đá , có tư tưởng cao đẹp , có hoài bão lớn , là số tự lập , tự quyết định .
Bạn là người dễ tin người , a-dua , bè phái , đa tình , thích hưởng thụ thú vui về nhục dục .
Là người sử dụng tình cảm trong hành động , hay giận hờn , dễ bị u-mê , vướng mắc , tình cảm không đạt được ranh giới .
Bạn là người rất liêm chính , công tâm , hết lòng vì đại cuộc , nhưng rất sỹ , không cầu cạch , vì vậy cuộc sống vất vả .
Mệnh , Thân có : Tứ linh thì học hành thi cử thuận lợi , ... .
Bạn đôi khi có linh tính biết điều hay , điều dở như có thần mách bảo .
Bạn là người nói có tín nhiệm , ngoại giao giỏi , kinh doanh thương mại thì tốt , được của Trời cho , hết lại có .
Mệnh , Thân có : Nhật (D) , Nguyệt (D) đồng cung ở cung Sửu là âm , dương hỗn hợp , Nhật ở Sửu là Nhật khuất thai cương , mặt Trời có Sương mù che . Nguyệt ở Sửu tuy còn ánh sáng , nhưng rất ít vì sắp lặn .
Âm , dương hỗn hợp đắc địa , nhưng kém tốt đẹp , cũng vô bệnh tật và có tài lộc , nhưng không thể quý hiển , nếu không có cát tinh xung , hợp chiếu thì chỉ no ấm , nhưng rất sợ sát tinh hội họp , thì bạn lại có : không kiếp , Kình đà , hỏa tinh hội họp thì lại không thuận : " Nhật , Nguyệt sửu , mùi , tam phương vô cát , phản vi lung " .
Được cảm ơn bởi: LâmGiang
Đầu trang

heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Khá chính xác ạ. Hiện tại mình đang ở nước ngoài, cuộc sống khá bôn ba. Mệnh ôm nhiều sát tinh nên cũng ko thích cuộc sống an nhàn, muốn chọc trời khuấy nước, đặt tham vọng lớn để thực hiện ạ. Mong vào vòng vận tốt cuộc sống tốt đẹp hơn ạ. Cảm ơn bạn về bài luận ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

heinrich đã viết: 03:24, 28/05/22 Khá chính xác ạ. Hiện tại mình đang ở nước ngoài, cuộc sống khá bôn ba. Mệnh ôm nhiều sát tinh nên cũng ko thích cuộc sống an nhàn, muốn chọc trời khuấy nước, đặt tham vọng lớn để thực hiện ạ. Mong vào vòng vận tốt cuộc sống tốt đẹp hơn ạ. Cảm ơn bạn về bài luận ạ.

ok bạn , chúc bạn may mắn und alles Gute .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

heinrich đã viết: 03:24, 28/05/22 Khá chính xác ạ. Hiện tại mình đang ở nước ngoài, cuộc sống khá bôn ba. Mệnh ôm nhiều sát tinh nên cũng ko thích cuộc sống an nhàn, muốn chọc trời khuấy nước, đặt tham vọng lớn để thực hiện ạ. Mong vào vòng vận tốt cuộc sống tốt đẹp hơn ạ. Cảm ơn bạn về bài luận ạ.
1. Em đang làm nghề gì, trình độ đại học? Hồi phổ thông có học trường chuyên lớp chọn gì không, thành tích học tập có cao không? Em chắc là học tốt các môn tự nhiên?

2. Giai đoạn 13 tới 22 tuổi em thấy thuận lợi nhiều không, thi cử nhìn chung có tốt không? Bố mẹ em có khá giả không?
3. Vận 23 tới 32 chắc nhiều tham vọng lắm? Từ 23 tuổi tới giờ em cuộc sống thế nào, thu nhập khá không?
Được cảm ơn bởi: heinrich
Đầu trang

heinrich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 00:59, 14/08/22
1. Em đang làm nghề gì, trình độ đại học? Hồi phổ thông có học trường chuyên lớp chọn gì không, thành tích học tập có cao không? Em chắc là học tốt các môn tự nhiên?

2. Giai đoạn 13 tới 22 tuổi em thấy thuận lợi nhiều không, thi cử nhìn chung có tốt không? Bố mẹ em có khá giả không?
3. Vận 23 tới 32 chắc nhiều tham vọng lắm? Từ 23 tuổi tới giờ em cuộc sống thế nào, thu nhập khá không?
Hiện tại em đang làm cho 1 công ty về máy móc ở Đức ạ. Trước em có học BKHN nhưng được 2 năm thì nghỉ ạ. Anh nói rất chuẩn ạ, hồi đi học từ cấp 1 đến cấp 3 em học rất tốt các môn Toán Lý Hoá ạ và có đi học trường chuyên của tỉnh. Đến năm 22 tuổi em thi cử cũng khá tốt ạ, hình như những kì thi quan trọng chưa trượt lần nào ạ. Hoàn cảnh gia đình em cũng bình thường thôi ạ. Từ năm 23 tuổi lúc em sang nước ngoài cuộc sống của em khá tốt, tinh thần khác thoải mái ạ. Về tiền bạc thì tạm ổn thôi ạ, chưa đến mức giàu có lớn, chỉ là không bị đói bao giờ ạ. Mong nhờ được anh luận giải thêm ạ. Em cảm ơn ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”