Thiên Quan Thiên Phúc – Nguồn Thầy Hoàng Quý Sơn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Free Wind
Chính thức
Chính thức

Re: Thiên Quan Thiên Phúc – Nguồn Thầy Hoàng Quý Sơn

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Em có thiên phúc tại mệnh mặc dù gia đình bên nội theo đạo thiên chúa nhưng em vẫn tin là có các đấng thần phật các vị thánh hiển linh. Hồi bé thì điều này ko rõ ràng nhưng đến giờ là tin lắm☺️
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Siêu sao bóng đá Baggio lasotuvi/1985/D0PIA0TW.jpgMệnh Thân ( Thân đóng ở Di) có đủ quang quý, Thiên Phúc. Siêu sao cũng hay làm từ thiện, tin Phật, sống ẩn dật từ khi giải nghệ bóng đá 2004 đến nay.
Được cảm ơn bởi: Free Wind
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hungnguyen30 đã viết: 10:02, 21/01/21 Em đồng ý với Thiên Phúc nằm ở cung Phúc Đức là hoàn toàn chính xác,vì Ông nội Em là người tu hành từ trên khoảng 40 năm. Chính xác với những gì đã được nêu ra ở trên
LS mệnh VCD ở Mão của em cũng có Thiên Phúc ở cung Phúc, thiên quan ở cung Thân ( Thiên Di mà cung Thiên Di ảnh hưởng cực mạnh tới mệnh VCD ). Thiên quan, Thiên Phúc đều đóng ở các vị trí quan trọng.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 21:14, 24/08/22
Em cung Thân, Phúc có quang quý. Điền, ách có Thiên Phúc, Thiên quan. Thiên phúc, thiên quan cũng cứu giải mạnh nếu mình sống theo giáo lý nhà Phật. Vận ách cũng có nhiều sao cứu giải.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Free Wind đã viết: 01:36, 27/08/22 Em có thiên phúc tại mệnh mặc dù gia đình bên nội theo đạo thiên chúa nhưng em vẫn tin là có các đấng thần phật các vị thánh hiển linh. Hồi bé thì điều này ko rõ ràng nhưng đến giờ là tin lắm☺️
Siêu sao bóng đá Baggio theo đạo Thiên Chúa, về sau theo đạo Phật. Đạo Phật hay đạo Thiên Chúa đều tốt cả, quan trọng là mình tin tưởng.

" Không có đạo Phật, có thể tôi đã trở thành tội phạm, nghiện ngập ma túy hay có thể giờ này tôi đang rèn sắt với bố tôi ở Caldogno". Baggio chia sẻ về đạo Phật ( Trích từ cuốn tự truyện của Roberto Baggio - 'Trên khung thành có bầu trời xanh')
Được cảm ơn bởi: Free Wind
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

hysshu đã viết: 11:47, 27/08/22
Hungnguyen30 đã viết: 10:02, 21/01/21 Em đồng ý với Thiên Phúc nằm ở cung Phúc Đức là hoàn toàn chính xác,vì Ông nội Em là người tu hành từ trên khoảng 40 năm. Chính xác với những gì đã được nêu ra ở trên
LS mệnh VCD ở Mão của em cũng có Thiên Phúc ở cung Phúc, thiên quan ở cung Thân ( Thiên Di mà cung Thiên Di ảnh hưởng cực mạnh tới mệnh VCD ). Thiên quan, Thiên Phúc đều đóng ở các vị trí quan trọng.
12 năm trước cũng năm Dần Em đói rã họng ra. Em có xin cho ít tiền, vài tháng sau đất ruộng bà nội Em được nhà nước đền bù, được mấy chục. Em không có lấy xu nào cả. Mười hai năm sau đến năm Nhâm Dần, Em đuối quá, bữa Em cũng xin, hồi tháng 4, Em trúng vé số hơn 20 lần mà giải 8 thôi.
Hy vọng năm nay có ít tiền để Em làm ăn.
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

hysshu đã viết: 12:00, 27/08/22
Em cung Thân, Phúc có quang quý. Điền, ách có Thiên Phúc, Thiên quan. Thiên phúc, thiên quan cũng cứu giải mạnh nếu mình sống theo giáo lý nhà Phật. Vận ách cũng có nhiều sao cứu giải.
Đúng rồi anh ạ ! Nhà em có tượng Phật . Có an trí tháp Xá Lợi Bảo Kiếp Ấn đà la ni . Khi có gì khó khăn thì em hay trì tụng danh hiệu và mật chú . Vận hạn có đến cũng nhẹ nhàng hoặc xuất hiện quý nhân phù trợ .

Quan trọng là phải giữ được giới và tu các hạnh lành thì các vị vô hình mới vui lòng mà gia hộ . Em để ý các vận có quang quý thường đến khi giai đoạn đó em rất chăm làm các hạnh lành .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hungnguyen30 đã viết: 19:21, 27/08/22
12 năm trước cũng năm Dần Em đói rã họng ra. Em có xin cho ít tiền, vài tháng sau đất ruộng bà nội Em được nhà nước đền bù, được mấy chục. Em không có lấy xu nào cả. Mười hai năm sau đến năm Nhâm Dần, Em đuối quá, bữa Em cũng xin, hồi tháng 4, Em trúng vé số hơn 20 lần mà giải 8 thôi.
Sang năm Quý Mão 2023 thì em thuận lợi hơn, sang vận Tử Vi cũng tốt hơn, vận này vẫn có chút khó khăn sóng gió do có nhiều sát tinh ở Nô chiếu, nhưng vận này vẫn hơn vận VCD ở cung phu thê.
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

hysshu đã viết: 21:15, 27/08/22

Sang năm Quý Mão 2023 thì em thuận lợi hơn, sang vận Tử Vi cũng tốt hơn, vận này vẫn có chút khó khăn sóng gió do có nhiều sát tinh ở Nô chiếu, nhưng vận này vẫn hơn vận VCD ở cung phu thê.
Em nói thật, Em không hiểu nhiều về tử vi, Em chỉ đọc tên các con sao rồi Em lại dò trên google. Em tìm hiểu thì thấy bạch hổ là sao hung,lì lợm,gan góc. Em nhìn lại 3 đại vận vừa qua thì thấy hoàn toàn ứng nghiệm, đâu có ai mà muốn cuộc đời mình gặp sóng gió liên tục đâu Anh . Em cũng ráng lắm, Em gặp nhiều nghịch cảnh trong đời quá,nhiều lúc Em không hiểu tại sao nhưng mà Em cũng đáng rất nhiều đi được nửa đoạn đường cuộc đời mình rồi và Em hy vọng rất nhiều vào năm 2023. Chứ hiện tại Em mệt mỏi rất nhiều từ thể xác, tinh thần đến cùng cực. Đi đâu cũng bị soi mói, làm gì cũng không như ý.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hungnguyen30 đã viết: 07:07, 28/08/22
hysshu đã viết: 21:15, 27/08/22

Em nói thật, Em không hiểu nhiều về tử vi, Em chỉ đọc tên các con sao rồi Em lại dò trên google. Em tìm hiểu thì thấy bạch hổ là sao hung,lì lợm,gan góc. Em nhìn lại 3 đại vận vừa qua thì thấy hoàn toàn ứng nghiệm, đâu có ai mà muốn cuộc đời mình gặp sóng gió liên tục đâu Anh . Em cũng ráng lắm, Em gặp nhiều nghịch cảnh trong đời quá,nhiều lúc Em không hiểu tại sao nhưng mà Em cũng đáng rất nhiều đi được nửa đoạn đường cuộc đời mình rồi và Em hy vọng rất nhiều vào năm 2023. Chứ hiện tại Em mệt mỏi rất nhiều từ thể xác, tinh thần đến cùng cực. Đi đâu cũng bị soi mói, làm gì cũng không như ý.
Vận Tử vi sang năm 2023 bắt đầu tới, vận này tuy có nhiều sát tinh ở cung Nô chiếu nhưng theo tứ hóa thì khá hay. Vận này can Canh: Nhật Hóa Lộc, Vũ Hóa Quyền, Âm hóa Khoa. Em có thể hỏi thêm các anh Long Đức, anh Dung1...cho yên tâm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”