Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Ko có thật, tấm đó gần giống nhất thôi, giống ở cái sự giao hòa giữa sport và điệu, khuôn mặt, cái trán, chứ nét khác thì chịu, tương đối thôi. Bb
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Hóng hình chị LadyR, nhân vật quyền lực nhất pic này 😘
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 18:19, 08/08/22 Lão Tôn cao 1m73, vai rộng, lưng dầy, da trắng vàng , mặt trái xoan nhưng cằm rộng.

Trình độ học vấn : tốt nghiệp thủ khoa phái đạo gia, thi 72 môn đều 10 điểm

Sự nghiệp của Lão Tôn phần nhiều là trắc trở

Bắt đầu làm quan giữ chức Bạch Mã Ôn ( chăn ngựa)
Sau đó được thăng vượt cấp lên Tề Thiên Đại Thánh ( thánh lớn ngang trời)

Hiện đang bị tuần triệt ngũ hành Sơn giam giữ, chỉ có Đường Tăng mới cứu được

Lão Tôn rất đẹp trai nên còn được gọi là Mỹ hầu vương
Đọc những dòng anh viết và nhìn hình anh đăng mà em không nhịn được cười, ý quá hay, quá sáng tạo😂🤣👍👏
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Hà Túc Đạo đã viết: 19:30, 02/09/22
Gái ta ko có, có gái tây thôi. Em béo hơn thế này và gò má cao hơn 1 chút. Mũi ko cao và nhòm mồm ntn

Hình ảnh

Thì ra đây là hình ảnh của em trong mắt anh………… :"> Muh sao anh tìm ra em nhanh thế, chưa đầy 10 phút hay sao đó!

Thực ra là tương đối sát đó anh hihi Chỉ có vài chi tiết hơi khác.. vì, đương nhiên, em hok phải gái Tây :P

Khuôn mặt khá giống nè, nhưng mặt em có phần thuôn hơn chứ hok béo hơn, gò má em hok cao (hok sát phu!). Mũi em được nhận xét là “mũi dọc dừa” nên là khá cao và dài, nhưng hok nhọn khoằm như cô này muh đầu mũi tròn, chẻ đôi, cánh mũi nở. Mắt thì nhỏ hơn chút muh phom giống như trong hình. Lông mày giống, cũng hướng lên cao y như thế! Trán em cũng cao tầm như vậy. Môi thì khá giống, nhưng hok được phom trái tim chuẩn như hình của anh (trừ khi tô vẽ thêm!) hihi

P.S.: Thêm 1 điểm muh anh đánh giá em hơi cao là tóc em cắt ngắn đến vai, chứ hok để dài xoã xượi, gợi cảm như vầy đâu anh ah! Giờ ưa chuộng sự thoải mái thuận tiện chứ hok “điệu quá đà” như hồi thanh niên nữa.. các anh thông cảm……… :>

P.P.S.: Muh sao anh biết em có gì đó “sporty” hay thế? Nhưng muh là em chơi đúng 1 môn thể thao và dáng thì khá ẻo lả.. hok được sporty cho lắm.. nhìn chung rõ là “phái yếu”........... ;))

P.P.P.S.: Muh em nghi là anh Hà tìm hình cho em theo lá số 7S lắm.. cô nàng kia đẹp sắc lẹm vậy muh :))

Kết luận: Anh Hà Tờ Đờ là 1 nhân vật “cao tay” thứ thiệt đó chị em ah… Có thể tin tưởng được :x

Bỏ nhỏ: Anh Hà đi đến đâu là “náo loạn Thiên cung” đến đó… Anh đừng rời xa chị em nha anh………… ;;)
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Trời, đã nói bao lần rồi, đừng có mà ngưỡng mộ tôi, tôi là truyền thuyết rồi... hahaha.

Bạn quá giỏi, cái ppps mà bạn cũng đoán đc là sao.
Bạn ladyR ko hề đơn giản 1 tẹo nào nha.
Đúng là nếu Sinh tháng nhuận vốn ko phải tháng trước cũng chẳng phải tháng sau, nó lọt khe, nên khi đoán phải trộn cả vào chứ ko thể dựa 100% vào riêng 1 ls nào cả. Vái này ko sách nào nhắc đến nha. Sao bạn biết đc nhỉ?
Cho nên, trước giờ tôi ko đoán ls tháng nhuận, toàn né. Ko phải ko đoán đc mà quá phức tạp trong khi tỉ lệ chính xác lại thua xa tháng thường. Bạn là ngoại lệ đấy, và quả thật quá xứng đáng.
Bạn quá tinh tế và quá đa nghi.
Bất quá ko sao, ca thích, hà hà
Được cảm ơn bởi: LadyR, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Hà Túc Đạo đã viết: 18:44, 02/09/22 Koollee đệ càng già càng nhìu vợ thì càng láo nháo quá thể.
Mài lại dám cãi thầy à Bưởi. ~X(

Quý dậu thì dìm đi cái má lúm thôi, bánh kem khuôn mặt cái mũi cái thần ko lệch đi đâu, chỉ là đôi mắt và cái mồm hơi khác do gg ko có sẵn hàng tồn. Còn Coco thì cũng thế, đúng cái mũi cái khuôn mặt và cái lông mày thôi chứ cái mồm và đôi mắt thì phải mượn gái Tây xài tạm. Như n g ko sao, đánh mắt xong chẳng khác mấy.
Haizz, bỏ mợ, dạo này mình ngày càng chuẩn, có lẽ nào mình sắp 20cm mất rồi không? Rồi lại bạch nhật phi thăng, ko còn cơ hội chém gió giữa cuộc đời này nữa ... huhuhu.

Koollee đệ cứu ca, ca soi gái quá giỏi, giờ phải làm saooooo ~X(
Hahaha... Em vẫn còn trẻ, khỏe, dẻo, dai và quan trọng là dài nữa =)) không những thế, em còn giỏi từ trên giường đến ra ngoài đường cơ. Ca chấp nhận sự thật đê :P

Em cũng tìm hình ảnh theo lá số nhiều rồi, nhưng công nhận 1 điều là ca tìm nhanh. Nhưng ảnh ca tìm vẫn chỉ đạt 50% thoy.
Nếu ca tìm hình ảnh nào sát lá số đến 80 90%. Em sẽ nguyện tự mở phong ấn hắc ám chi tâm, tặng ca vài bài hắc ám chi thơ. Ca có chịu hăm nà!?? Haha

Pê/ét: Ca vốn là truyền thuyết, em lại là huyền thoại. Em cứu ca kiểu gì nổi :P
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Cảm ơn anh Poly và anh Koollee cho một số hình ảnh về tướng mạo em 😛😛😛
Sai nhé anh Koollee em bên ngoài thần thái tuyệt vời rất xinh đẹp trai theo nhiều lắm nhưng em chưa ưng thôi😜
Anh Poly đứng mũi bự mắt to, miệng hơi lớn. Em không mưa mẹo giống khuôn mặt anh đưa ra tính em thẳng thắng ít mưu mẹo.
Được cảm ơn bởi: trangross, Hà Túc Đạo, LadyR, koollee
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LadyR đã viết: 19:06, 02/09/22

Tại sao lại gọi tôi là Hà Tờ Đờ? Ko phải viết tắt của chữ Túc Đạo chứ. Tại sao biết tôi mệnh Vũ tham? Sau lưng bạn là ai vậy?

@: Tôi chỉ cho bạn chiêu thứ 2 để thêm tài liệu nghiên cứu khi chưa giỏi mò số nhé. Vào các topic mò số danh nhân của bác Đỗ Vạn Thông và bác Chươngzkhue... rồi search tìm hình khi còn trẻ của các danh nhân đó. Các lá số 2 bác kia mò có độ tin cậy rất cao, 70 _80% trở lên đó. Và chỉ lưu ý là trừ hao đi vì ls danh nhân họ sẽ có cách cục cực kỳ nổi bật mà người thường cũng có cách đó nhưng ko có nét đó.

Còn khi bạn tự mò giỏi rồi thì vào fb như tôi nói hôm nọ. Ối trời, biển dữ liệu luôn. Hoàn toàn miễn phí, ko cần xem số trả cho đs như khi bạn mở topic trong này. Trên đó sẵn ngày sinh nhật, ảnh và vận hạn ( cưới, tai nạn, du lịch, tang.... )

@: Nghiên cứu tốt nhất là chậm và chắc. Ko nên vội đưa vào kho dữ liệu cá nhân các ls chưa đủ độ tin cậy. Ví như lá tháng nhuận của bạn dù nó có là tháng 4 hay tháng 5 cũng ko nên. Vì nó maximum chỉ 80% thôi. Ku koollee kia nghiên cứu tử vi tướng pháp lâu lắm rồi, có khi trước cả tôi nhưng trình độ cứ lẹt đẹt 2, 3 mm vậy là do bước lựa chọn tài liệu ko sàng lọc đó.
Được cảm ơn bởi: LadyR, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Bác Hà Túc Đạo ơi có hôm chị hoalando hỏi chú đỗ khoa văn về mệnh vũ tham ko biết có liên quan đến bác ko ?
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

À, thầy Văn thì biết tôi mệnh Vũ tham, thầy ấy có ở Tửvivietnam hồi xưa. Trên diễn đàn này cũng nhiều người biết vì tôi có post ls 1 lần cách đây 3, 4 năm gì đó. Nhưng gọi tôi là Tờ Đờ thì chỉ có mỗi bạn ladyR thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”