Nếu lấy vợ lần 2 thì cung phu thê còn ứng không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nếu lấy vợ lần 2 thì cung phu thê còn ứng không ạ?

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Nay em có 1 vấn đề khá là thắc mắc là nếu mình lấy vợ thứ 2 thì các sao trong cung Thê và các cung xung chiếu, hội họp có còn ứng không ạ? Tại vì em nghĩ bây giờ sao nói là sẽ có chia ly vậy chẳng lẽ cứ chia ly rồi lấy người khác rồi cũng vẫn chia ly hoài vậy sao ta??? Ai giải ngố hộ em với ạ. Em cảm ơn. (Ý em cũng muốn hỏi là không biết lấy vợ thứ 2 thì coi sao như thế nào ạ)
Được cảm ơn bởi: Chiens
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nếu lấy vợ lần 2 thì cung phu thê còn ứng không ạ?

Gửi bài gửi bởi Chiens »

nvp999 đã viết: 04:12, 14/09/22 Nay em có 1 vấn đề khá là thắc mắc là nếu mình lấy vợ thứ 2 thì các sao trong cung Thê và các cung xung chiếu, hội họp có còn ứng không ạ? Tại vì em nghĩ bây giờ sao nói là sẽ có chia ly vậy chẳng lẽ cứ chia ly rồi lấy người khác rồi cũng vẫn chia ly hoài vậy sao ta??? Ai giải ngố hộ em với ạ. Em cảm ơn. (Ý em cũng muốn hỏi là không biết lấy vợ thứ 2 thì coi sao như thế nào ạ)
Cháu cũng đang thắc mắc hehe, nhưng cháu nghĩ là có và nó sẽ lấy đối cung, ví dụ như của cháu có cự môn hãm tại thìn cung thê, sau khi chia ly và lấy vợ 2 thì nó sẽ ứng cung quan lộc có sao thiên đồng hãm, đấy chỉ là theo như cháu đoán thôi còn thực tế như thế nào thì cháu chưa biết ạ hì hì ;;) ;;) ( mong có các cao nhân vào luận giải hihi :D :D )
Được cảm ơn bởi: nvp999
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

nvp999 đã viết: 04:12, 14/09/22 Nay em có 1 vấn đề khá là thắc mắc là nếu mình lấy vợ thứ 2 thì các sao trong cung Thê và các cung xung chiếu, hội họp có còn ứng không ạ? Tại vì em nghĩ bây giờ sao nói là sẽ có chia ly vậy chẳng lẽ cứ chia ly rồi lấy người khác rồi cũng vẫn chia ly hoài vậy sao ta??? Ai giải ngố hộ em với ạ. Em cảm ơn. (Ý em cũng muốn hỏi là không biết lấy vợ thứ 2 thì coi sao như thế nào ạ)
Cung Phu Thê nói đến những việc liên quan đến vợ chồng, đến hôn nhân, hạnh phúc của đời người. Cung Phu Thê nói lên tổng quát về tình cảm hôn nhân.

Tùy vào mỗi sao, mỗi cách cục mà nói lên tính chất của sự việc. Có những cách cục nói lên hôn nhân vợ chồng có nguy cơ bị đổ vỡ, hoặc có sự trắc trở ban đầu, hoặc có sự chậm muộn, tiên trở hậu thành, v.v... . Ví dụ như có cách cục đổ vỡ thì người ta hy vọng cách đấy một khi xảy ra rồi thì nó đã ứng vào việc đấy rồi sẽ không xảy ra nữa. Nhưng cũng tùy, nếu nặng/xấu quá thì cũng có thể bị nặng hơn/bị vài lần, nếu nhẹ thì có thể ít/nhẹ hơn.

Ngoài ra thì còn tùy thuộc vào Vận nữa. Vận cũng ảnh hưởng.

Xa hơn thì tùy vào người phối ngẫu ra sao, như về tuổi tác, về tính cách, ứng xử, quan niệm sống, v.v...

Liếc sơ qua cung Nô để xem đời sống tình cảm "bên ngoài" ra sao, có tằng tịu gì không. Sau khi ly hôn, mối quan hệ ở cung Nô có thể hiện lên phần nào đó về "đời sống tình cảm".
Được cảm ơn bởi: Chiens, nvp999
Đầu trang

catcherblock
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi catcherblock »

Vợ đầu cung Phu thê, vợ 2 cung khác, vợ 3 cung khác khác, vợ 4 cung khác khác khác
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Hai cái đám cưới khác nhau, cô dâu chú rể khác nhau, đồ ăn khác nhau nhưng đại thể nghi thức sẽ là giống nhau.
Cưới bao nhiêu lần thì cũng tính vào cung thê cả thôi. Ví dụ đời 1 vớ phải chồng cờ bạc, thì đời 2 cũng thế và đời 3 cũng vậy.
Nói chung là tránh vỏ dưa thì gặp vỏ dừa, yêu thì dễ dàng, nhẹ nhàng tình cảm chứ cưới một cái là phu thê cung nó kích động liền, như angelina jolie và brad pitt ấy, sống với nhau có mấy mặt con rồi mà tổ chức lễ cưới chưa được bao lâu là bỏ nhau.
Nói thì bảo trái với phép tắc xưa ở VN, nhưng em thấy nếu phu thê cung mà xấu, tử tức cung mà tốt thì ổn nhất là sống chung như vợ chồng rồi sinh con thôi, đừng tổ chức cưới xin không là nó ứng vào phu thê cung là ăn đòn ngay.
Đầu trang

truelove44
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi truelove44 »

Đã đặt tên cung Phu Thê nghĩa là cung đó thể hiện bạn đời sẽ như thế nào.
Mình nghĩ khó có thể lấy 2,3 đời mà cung phu thê nó di chuyển sang quan lộc hay nô hay phúc đức được.
Cái mà bạn nghĩ thay đổi là do vận hạn lập gia đình rơivào cung khác nhau nên có vẻ nó khác nhau.
Phu thê thì là cung chỉ đặc điểm rồi. Số bạn lấy chồng giàu thể hiện ở cung phu thê thì lấy anh nghèo mặc nhiên li hôn - để lấy đúng anh giàu( nếu có 1 sao xấu), hoặc anh nghèo đó giàu lên đúng như lá số bạn.

Còn số bạn phu thê tan nát hả. Lấy thêm vợ 2, vợ 3 nữa cũng tan nát. Đủ số tan nát thì dừng chân với người phu thê cuối
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Sai thấy rất nhiều trường hợp chồng đầu nghèo không biết lo gia đình chồng 2 giàu biết lo gia đình thương yêu vợ con tận mắt thấy rất nhiều trường hợp
Chính mắt thấy mấy bà cô và các khách hàng thân yêu
Sửa lần cuối bởi Enjoyeveryday vào lúc 21:30, 14/09/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

dokien90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dokien90 »

Vợ của bạn mình nói có quen cô gái người Ý kết hôn lần 3 chỉ vì nghĩ người sau sẽ tốt hơn người trước nhưng người sau còn tệ hơn người trước. Mình cũng ko hiểu luôn :D
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

hoalando đã viết: 20:50, 14/09/22 Hai cái đám cưới khác nhau, cô dâu chú rể khác nhau, đồ ăn khác nhau nhưng đại thể nghi thức sẽ là giống nhau.
Cưới bao nhiêu lần thì cũng tính vào cung thê cả thôi. Ví dụ đời 1 vớ phải chồng cờ bạc, thì đời 2 cũng thế và đời 3 cũng vậy.
Nói chung là tránh vỏ dưa thì gặp vỏ dừa, yêu thì dễ dàng, nhẹ nhàng tình cảm chứ cưới một cái là phu thê cung nó kích động liền, như angelina jolie và brad pitt ấy, sống với nhau có mấy mặt con rồi mà tổ chức lễ cưới chưa được bao lâu là bỏ nhau.
Nói thì bảo trái với phép tắc xưa ở VN, nhưng em thấy nếu phu thê cung mà xấu, tử tức cung mà tốt thì ổn nhất là sống chung như vợ chồng rồi sinh con thôi, đừng tổ chức cưới xin không là nó ứng vào phu thê cung là ăn đòn ngay.
Còn nếu như cung phu thê mà xấu và cung tử tức xấu nốt, nếu ko đăng ký kết hôn thì cung phu thê của cháu có kích hoạt ko thế bác? Nếu ko kích hoạt thì để tránh đổ vỡ trong hôn nhân thì cứ ko đăng ký kết hôn là được à bác :-O :-/
Tập tin đính kèm
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_HVC_2022_eeb945c9.jpg
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_HVC_2022_eeb945c9.jpg (147.53 KiB) Đã xem 1424 lần
Đầu trang

nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Cái Thê tốt Tử xấu em nhớ không lầm là có 1 cái sao nào đó có liên quan đến việc là chung sống là cung Thê đã ứng rồi thì phải vì lúc trước đọc về cung Thê của em là có cái phần đó nên em nhớ. Nghĩa là em mà chung sống thôi là cung Thê đã ứng rồi chứ không cần phải tổ chức hôn lễ cung Thê mới ứng
Được cảm ơn bởi: Chiens
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”