Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

duyhg99 đã viết: 18:00, 17/09/22 Hôm nay em có gặp một ông nói rằng em không phải sinh giờ thân mệnh Tủ Phủ mà sinh giờ mùi. Lý do người đó đưa ra là vì thân hình hiện tại của em ko được to béo bệ vệ như người mệnh tử phủ và mệnh tử phủ thì ko phải con trưởng.

Hiện tại em cao 1m72 nặng 62kg. Thân hình bên ngoài mọi người cũng nhận xét là hơi gầy nhưng em nhỏ xương trong người đầy đặn nhiều thịt ko bị hở xương nào. Về tính cách và con người thì em tự thấy mình đúng với sinh giờ thân. Thân cư quan lộc, rất nặng lòng về công danh sự nghiệp nữa.

Có điểm đặc biệt trên người nữa đó là em có 1 vết bớt rất lớn ở sườn bên trái. Rất mong chị LadyR và các bác nghiệm lý và luận giải thêm.

Hình ảnh vợ chồng em mới cưới vài hôm: https://drive.google.com/file/d/11IpPP9 ... p=drivesdk

Lá số của em theo lời bố mẹ khẳng định là từ 16h10-16h30: Hình ảnh

Chào em duyhg99! Cảm ơn em đã cung cấp ảnh cưới rất chi là đẹp đẽ, tinh khôi của vợ chồng em! Nhìn vào là thấy ngay “xứng đôi vừa lứa”, “trai tài gái sắc” rồi nha :x Chúc mừng em chọn được cô vợ có tướng “vượng phu ích tử” (theo cái nhìn của chị!), các nét hài hoà, thanh tú, da dẻ trắng trẻo, mịn màng… Chỉ nhìn thoáng qua là cảm nhận được sự hiền lành và phúc hậu, mà điều này rất đáng quý khi chọn vợ đó nha :P

Chắc hai vợ chồng mới cưới vẫn đang trong giai đoạn “honeymoon” lãng mạn và ngọt ngào, hãy cố tận hưởng em nha 8->

Mặc dù chị không dám khẳng định em đúng thuộc lá số Mệnh Tử Phủ, nhưng về những trăn trở của em liên quan đến lá số thì chị xin có ý kiến như sau:

- Người Tử Phủ khi còn trẻ có thể gầy, không nhất thiết phải “to béo bệ vệ”. Thường người ta hay phát tướng khi có tuổi, và cũng chưa chắc phải là béo, bụng bia mới đúng số :)) Nếu người em đầy dặn, mình dày, người không lộ xương thì cũng có thể là đúng tuýp người Tử Phủ đấy :)

- Lá số này thiếu bộ Khôi Việt thì cũng có thể không phải con trưởng em nhé!

- Người Mệnh Tử Phủ thì thường phong cách đạo mạo, già đời, hay thích đưa ra lời khuyên cho người khác và cũng hay được mọi người xung quanh tín nhiệm, tin tưởng. Theo lá số này thì em là người quân tử, thẳng thắn, mặc dù có thể đồng thời cũng là người đào hoa, đa tình… :>

- Nếu đây đúng là lá số của em thì em quả là có phước, quá may mắn :x Mặc dù Mệnh Tử Phủ ở Dần thì không đẹp bằng Tử Phủ ở Thân do một số chính tinh bị hãm, nhưng cũng rất ok vì đúng cách cục, hợp vị và tránh được hung sát tinh ở cường cung (bớt vất vả và tính cách hiền hoà hơn!).

- Mệnh Thân Tử Phủ Vũ Liêm Tướng gom được đầy đủ Tả Hữu, Xương Khúc, Song Lộc, Tam Hoá, Tứ Linh, Lộc Tồn + Trường Sinh, Hoá Lộc + Đế Vượng, Binh Hình Tướng Ấn, đắc vòng Thái Tuế… Có lẽ lần đầu tiên chị thấy lá số “người thật việc thật” đẹp nhường này hihi

- Không biết em đã học và đang làm ngành gì? Có liên quan đến IT không vậy? Với cách cục như lá số này thì có lẽ em nên theo đuổi con đường sự nghiệp thì phù hợp hơn tự kinh doanh. Thân em cư Quan, cũng có Hoá Lộc + Đế Vượng đóng ở đó thì chắc tiền bạc dư dả, cung Tài Vũ Khúc Hoá Khoa thì cũng cho thấy em nhờ vào bằng cấp, chức vụ kiếm ra tiền. Hơn nữa, cung Nô em bất lợi thì mình làm trong tổ chức đỡ lo ngại hơn…

- Cung Thê của em xung chiếu cung Thân cư Quan, mà lại tập hợp một số sao thiếu trong “bộ”, nên vợ là người rất quan trọng trong cuộc sống của em.. em cũng có phần nể vợ đấy nhỉ ;)) Nếu em không ngại trả lời thì cho chị hỏi là cô vợ hiện nay là người con gái thứ mấy trong cuộc đời em? ;;)

Nói chung, để xác định lá số không phải là chuyện dễ, mà không ai hiểu mình hơn chính bản thân mình. Nên nếu em có thời gian và ý nguyện thì nên tự tìm hiểu thêm, tự nghiệm sẽ chính xác hơn. Chị mong đã giúp ích được cho em :)
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, hoavan004
Đầu trang

chinhlaem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chinhlaem »

LadyR đã viết: 16:54, 15/09/22
chinhlaem đã viết: 10:46, 11/09/22
Chị rất cảm kích em chinhlaem đã tin tưởng, giao phó cho chị sứ mệnh hết sức cao cả này :P

Cũng may cho em là chị không xem theo kiểu “hợp tuổi” nhé, chứ em bôi các anh xanh lè thế kia thì cũng không khác gì cố tình “che mắt Thánh” cả hihi

Chị đoán em cũng chưa thực sự “ưng” anh nào mới đưa lên hỏi! Chứ thường đã dây dưa đến tình cảm rồi thì ít khi chị em dùng đến lý trí lắm nhỉ :>

Để tránh “khẩu nghiệp” (mặc dù chị cũng chưa phải “thầy bà” gì, nhưng "có kiêng có lành"!), chị sẽ chỉ nhận xét vài nét về lá số từng anh, em tự xem xét, so sánh đối chiếu, rồi tuỳ em chọn (hay không chọn!) nhé…

Lá số thứ 1:

- Anh này khả năng là người không cao lắm, có xu hướng mập, da ngăm ngăm, mặt tròn. Khá nam tính, có tài ăn nói. Có học thức, tính cách thâm trầm, khá cô độc… (Cũng trên 1m7 chị ạ. Tính cách thì có phần đúng, hay nói cười với mọi người nhưng lại kiểu sống nội tâm ít chia sẻ chuyện sâu sắc với người lạ)

- Cung Quan của anh ý đẹp hơn cung Tài, nên có thể sẽ làm cho tổ chức hoặc công ty nào đó thay vì tự kinh doanh? (Vâng ko kinh doanh gì c ạ)

- Cung Thân cũng khá đẹp, mặc dù bị dính Đà La, Tuần và giáp Không Kiếp nhưng Hoá Khoa cũng gỡ gạc lại phần nào… Thân anh ý cư Thê thì có thể là quan tâm đến chuyện tình cảm đôi lứa hơn? (Cái này e cũng ko rõ chị ạ. Có vẻ sống cũng tình cảm nhưng hay nói với e là rất quan trọng chuyện sự nghiệp, kiểu cũng có tham vọng này kia)

- Người vợ chắc cũng sẽ là người ngoại hình khá, giỏi giang. Tuy nhiên, hôn nhân cũng không được vui vẻ lắm… (cái này thì tương lai e ko dám bàn, có khi còn chả fai là e )

- Chú ý cung Nô anh này nha: Đào Hồng cắm ở đó cả.. anh ý liệu có háo sắc lắm không em? Phải kiểm tra kỹ tư cách trước khi cho qua cửa nhà………. ;)) Cung Tật Phá Quân hãm Hoá Lộc thì e rằng cũng ưa “hưởng lạc thú trần gian” đây hihi (Đúng là bạn này nhiều bạn bè là con gái, xong cũng mê gái với dại gái chị ạ. Cũng kiểu lắm mối tối nằm không. Vui đâu chầu đấy cũng đúng luôn ạ)

Lá số thứ 2:

- Anh này Mệnh Hoả nên “ăn” luôn cả 2 con Không Kiếp đắc địa – “thứ dữ” đó em nha! Anh ý còn được “hưởng” thêm cả bộ Liêm Tham Đà La từ Di chiếu về nên chị chỉ có thể tưởng tượng ra 1 anh ngoại hình trên trung bình, không cao lắm, người vững chãi, chắc chắn.. khá đào hoa, cũng thuộc dạng “háo sắc” nốt :)) Cũng khá giống anh kia ở điểm “tẩm ngẩm tầm ngầm mà vật chết voi” B-) Nhưng tính cách anh này thất thường, khắc nghiệt và khó chiều hơn... (Anh này cũng trên 1m7. Háo sắc thì e nghĩ đàn ông đa phần đều vậy nhưng thấy anh này có vẻ chín chắn và tự chủ cao. Ko phải kiểu thấy gái là xấn xổ hoặc suốt ngày chỉ biết có gái)

- Anh này có vẻ thiên về làm ăn kinh tế hơn anh kia, em nhỉ? (Anh này cũng ko kinh doanh gì luôn ạ)

- Cung Thê của anh này cũng không mấy êm ấm, nhiều hao tổn đây! Cũng có thể anh ấy thích dạng phụ nữ sắc sảo, cương cường một chút… ;) (Cái này e cũng chịu huhu)

- Gia thế anh này chắc cũng rất ổn em nhỉ? Bố mẹ anh ấy có chức quyền gì không huh em? (Không chị ạ nhà rất là bình thường và cũng ko có điều kiện ạ)

Kết luận: chị có cảm nhận chắc em phải rất xinh tươi nên mới “hút” được 2 anh háo sắc, mê gái đến chừng này ;;) Thôi thì cứ từ từ tìm hiểu thôi em, đời còn dài, đi đâu mà vội………… 8->
Em fai cảm ơn chị LadyR mới đúng vì nhiệt tình xem cho em. Em có trả lời laii bên trên. Về phần em thì ko fai em khiêm tốn gì đâu nhưng e thấy so với giới trẻ bây giờ thì nhan sắc e cũng thuộc dạng khá thôi ạ, cũng buồn phiền vì đang già rồi ko thể so bì vs mấy em gen Z nữa :( Xung quanh em tiếp xúc cũng nhiều con trai và em cũng thích chơi vs con trai nên cũng ko mấy lạ khi bị hút chị ạ Nhưng độ háo sắc mấy anh này em cảm nhận là cũng trung bình thoi, kiểu gọi là thích gái đẹp chứ lăng nhăng bắt cá nhiều tay thì e thấy chắc không phải. Ra đường giờ bảo kiếm ông nào ko mê gái em thấy khó hơn với sao trên trời. Bí kíp giữ chân mấy ổng không biết thắng nổi duyên phận ko nữa. Cảm ơn lời khuyên của chị, hiện tại em vẫn đang enjoy bản thân để độc lập hơn, ko dựa dẫm quá nhiều vào tình cảm và cảm xúc của đối phương :D
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

duyhg99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duyhg99 »

LadyR đã viết: 18:02, 18/09/22
duyhg99 đã viết: 18:00, 17/09/22 Hôm nay em có gặp một ông nói rằng em không phải sinh giờ thân mệnh Tủ Phủ mà sinh giờ mùi. Lý do người đó đưa ra là vì thân hình hiện tại của em ko được to béo bệ vệ như người mệnh tử phủ và mệnh tử phủ thì ko phải con trưởng.

Hiện tại em cao 1m72 nặng 62kg. Thân hình bên ngoài mọi người cũng nhận xét là hơi gầy nhưng em nhỏ xương trong người đầy đặn nhiều thịt ko bị hở xương nào. Về tính cách và con người thì em tự thấy mình đúng với sinh giờ thân. Thân cư quan lộc, rất nặng lòng về công danh sự nghiệp nữa.

Có điểm đặc biệt trên người nữa đó là em có 1 vết bớt rất lớn ở sườn bên trái. Rất mong chị LadyR và các bác nghiệm lý và luận giải thêm.

Hình ảnh vợ chồng em mới cưới vài hôm: https://drive.google.com/file/d/11IpPP9 ... p=drivesdk

Lá số của em theo lời bố mẹ khẳng định là từ 16h10-16h30: Hình ảnh

Chào em duyhg99! Cảm ơn em đã cung cấp ảnh cưới rất chi là đẹp đẽ, tinh khôi của vợ chồng em! Nhìn vào là thấy ngay “xứng đôi vừa lứa”, “trai tài gái sắc” rồi nha :x Chúc mừng em chọn được cô vợ có tướng “vượng phu ích tử” (theo cái nhìn của chị!), các nét hài hoà, thanh tú, da dẻ trắng trẻo, mịn màng… Chỉ nhìn thoáng qua là cảm nhận được sự hiền lành và phúc hậu, mà điều này rất đáng quý khi chọn vợ đó nha :P

Chắc hai vợ chồng mới cưới vẫn đang trong giai đoạn “honeymoon” lãng mạn và ngọt ngào, hãy cố tận hưởng em nha 8->

Mặc dù chị không dám khẳng định em đúng thuộc lá số Mệnh Tử Phủ, nhưng về những trăn trở của em liên quan đến lá số thì chị xin có ý kiến như sau:

- Người Tử Phủ khi còn trẻ có thể gầy, không nhất thiết phải “to béo bệ vệ”. Thường người ta hay phát tướng khi có tuổi, và cũng chưa chắc phải là béo, bụng bia mới đúng số Nếu người em đầy dặn, mình dày, người không lộ xương thì cũng có thể là đúng tuýp người Tử Phủ đấy

- Lá số này thiếu bộ Khôi Việt thì cũng có thể không phải con trưởng em nhé!

- Người Mệnh Tử Phủ thì thường phong cách đạo mạo, già đời, hay thích đưa ra lời khuyên cho người khác và cũng hay được mọi người xung quanh tín nhiệm, tin tưởng. Theo lá số này thì em là người quân tử, thẳng thắn, mặc dù có thể đồng thời cũng là người đào hoa, đa tình… :>

- Nếu đây đúng là lá số của em thì em quả là có phước, quá may mắn :x Mặc dù Mệnh Tử Phủ ở Dần thì không đẹp bằng Tử Phủ ở Thân do một số chính tinh bị hãm, nhưng cũng rất ok vì đúng cách cục, hợp vị và tránh được hung sát tinh ở cường cung (bớt vất vả và tính cách hiền hoà hơn!).

- Mệnh Thân Tử Phủ Vũ Liêm Tướng gom được đầy đủ Tả Hữu, Xương Khúc, Song Lộc, Tam Hoá, Tứ Linh, Lộc Tồn + Trường Sinh, Hoá Lộc + Đế Vượng, Binh Hình Tướng Ấn, đắc vòng Thái Tuế… Có lẽ lần đầu tiên chị thấy lá số “người thật việc thật” đẹp nhường này hihi

- Không biết em đã học và đang làm ngành gì? Có liên quan đến IT không vậy? Với cách cục như lá số này thì có lẽ em nên theo đuổi con đường sự nghiệp thì phù hợp hơn tự kinh doanh. Thân em cư Quan, cũng có Hoá Lộc + Đế Vượng đóng ở đó thì chắc tiền bạc dư dả, cung Tài Vũ Khúc Hoá Khoa thì cũng cho thấy em nhờ vào bằng cấp, chức vụ kiếm ra tiền. Hơn nữa, cung Nô em bất lợi thì mình làm trong tổ chức đỡ đáng lo ngại hơn…

- Cung Thê của em xung chiếu cung Thân cư Quan, mà lại tập hợp một số sao thiếu trong “bộ”, nên vợ là người rất quan trọng trong cuộc sống của em.. em cũng có phần nể vợ đấy nhỉ ;)) Nếu em không ngại trả lời thì cho chị hỏi là cô vợ hiện nay là người con gái thứ mấy trong cuộc đời em? ;;)

Nói chung, để xác định lá số không phải là chuyện dễ, mà không ai hiểu mình hơn chính bản thân mình. Nên nếu em có thời gian và ý nguyện thì nên tự tìm hiểu thêm, tự nghiệm sẽ chính xác hơn. Chị mong đã giúp ích được cho em :)
Dạ em cảm ơn chị, thực ra em cũng có đọc giải thích các chính tinh và phụ tinh ở các cung thì thấy tính cách mình đúng cho giờ thân này.

Em tốt nghiệp ĐH Kinh tế Quốc dân, từ khi ra trường đã làm việc trong ngân hàng, công ty chứng khoán và hiện tại làm tài chính ở 1 tập đoàn cũng tương đối lớn (Chuyên môn chính của em về tài chính, đầu tư). Sắp tới em sẽ kinh doanh thêm và dự định tương lai sẽ phải nghỉ việc văn phòng để xây dựng đế chế riêng.

Về vợ em thì nhìn chung là em cũng chiều vợ trong giới hạn, ngoài ra cũng khá là khắt khe nhắc nhở vợ trong vấn đề đối nhân xử thế với anh em trong nhà (2 vợ chồng em đang sống cùng vợ chồng em trai nữa) và vấn đề chi tiêu tài chính em cũng nhắc nhở quản lý. Còn những việc nhỏ nhỏ khác thì em để vợ quyết.

Về tình trường thì em cũng k nhiều, chính thức thì vợ em là người yêu thứ 2. Trước thực tập cùng cơ quan với em, sau đó yêu hơn 2 năm là cưới luôn.

Chị xem giúp em về các đại vận tương lai của em xem những năm tới khi bước vào cung thân thì công danh sự nghiệp, tiền tài có khởi sắc mạnh hơn không ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Tử Phủ Lộc tồn, thanh niên này chắc phải nhịn ăn lắm mới gầy nổi

Còn tính cách thì ông người Bắc nào chả thế, dùng để xem số thì cũng đến chịu

Bữa Lão Tôn sửa sang giờ Mùi nhưng lúc đó còn hơi run, sợ mình cũng ngáo như chưởng môn Côn Luân nên chỉ dám bày tỏ quan điểm cá nhân chứ không dám chắc

Nhưng hôm nay thấy quả hình này thì gật đầu 100% giờ Mùi
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

duyhg99 đã viết: 18:01, 19/09/22
duyhg99 đã viết: 18:00, 17/09/22 Chị xem giúp em về các đại vận tương lai của em xem những năm tới khi bước vào cung thân thì công danh sự nghiệp, tiền tài có khởi sắc mạnh hơn không ạ.
Vợ bạn sinh năm nào (âm lịch nhé)?

Năm 2021 làm ăn như nào, mất to hay được?
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 21:10, 19/09/22 Tử Phủ Lộc tồn, thanh niên này chắc phải nhịn ăn lắm mới gầy nổi

Bữa Lão Tôn sửa sang giờ Mùi nhưng lúc đó còn hơi run, sợ mình cũng ngáo như chưởng môn Côn Luân nên chỉ dám bày tỏ quan điểm cá nhân chứ không dám chắc

Thú thực là mình cũng chưa ngó qua lá số giờ Mùi vì bạn duyhg99 không post lên :P

Lão Tôn đã quả quyết như vậy thì Lady cũng xin dỏng tai lắng nghe 1 phen hihi

Lão Tôn đã có lòng quan tâm, như người ta hay nói, “thương thì thương cho trót trét”, mời Lão Tôn post lá số và trình bày quan điểm liên quan đến kết luận chọn lá số giờ Mùi cho đương số ạ.. lại với “độ khả tín 100%” ạ… ;;)

Cũng là để “soi đường chỉ lối”, giúp cho bạn duyhg99 còn có định hướng “xây dựng đế chế” của bạn ý trong tương lai gần ạ… “Một người làm quan, trăm họ được nhờ”.. biết đâu đó, một ngày đẹp trời, bạn ý thành công, nổi tiếng, chúng ta, với tư cách "quân sự quạt mo" thời khởi nghiệp, lại được “thơm lây”………. 8->
Đầu trang

duyhg99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hihi mọi người cứ thoải mái luận ạ. Em thì nghĩ tướng mạo thay đổi theo thời gian, đặc biệt là cân nặng thì càng có tuổi càng rất dễ tăng cân. Nên nếu chỉ dựa tướng mạo nhất là khi thanh niên (cân nặng) mà xét giờ sinh thì sẽ là sai lầm cơ bản. Bản thân em thì công việc + chuẩn bị lo đám cưới cũng bị giảm vài cân trước khi cưới. Mình thanh niên ko chú trọng ăn uống nhiều và cũng ko để bản thân béo quá rất xấu nữa 😁
Đầu trang

duyhg99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

minhquang369 đã viết: 22:11, 19/09/22
duyhg99 đã viết: 18:01, 19/09/22

Vợ bạn sinh năm nào (âm lịch nhé)?

Năm 2021 làm ăn như nào, mất to hay được?
Vợ em sinh năm 1998 chị ạ. Em có đầu tư chứng khoán nên năm 2021 thị trường tốt cũng kiếm đc chút chị ạ, mua được ít đất và mua oto (có bố với em trai giúp nữa).
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

LadyR đã viết: 22:36, 19/09/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 21:10, 19/09/22 Tử Phủ Lộc tồn, thanh niên này chắc phải nhịn ăn lắm mới gầy nổi

Thú thực là mình cũng chưa ngó qua lá số giờ Mùi vì bạn duyhg99 không post lên :P

Lão Tôn đã quả quyết như vậy thì Lady cũng xin dỏng tai lắng nghe 1 phen hihi

Lão Tôn đã có lòng quan tâm, như người ta hay nói, “thương thì thương cho trót trét”, mời Lão Tôn post lá số và trình bày quan điểm liên quan đến kết luận chọn lá số giờ Mùi cho đương số ạ.. lại với “độ khả tín 100%” ạ… ;;)

Cũng là để “soi đường chỉ lối”, giúp cho bạn duyhg99 còn có định hướng “xây dựng đế chế” của bạn ý trong tương lai gần ạ… “Một người làm quan, trăm họ được nhờ”.. biết đâu đó, một ngày đẹp trời, bạn ý thành công, nổi tiếng, chúng ta, với tư cách "quân sự quạt mo" thời khởi nghiệp, lại được “thơm lây”………. 8->
đương số chỉ muốn nghe mình là Tử Phủ thì khuyên thế nào được

Nếu đương số có duyên với huyền môn, nghiên cứu thêm 10 năm nữa sẽ tự nhận mình không phải Tử Phủ

Cái lá Tử Phủ đó hoàn cảnh gia đình, đặc biệt là bố mẹ nát như tương.

Cũng may là đương số biết tận dụng may mắn từ bố mẹ, em trai của giờ Mùi. Áp dụng theo Tử Phủ mà xa rời cha mẹ, anh em thì đúng là còn cái nịt

còn cứ bất chấp mà tin là Tử Phủ thì đi lên núi Côn Luân gặp vị chưởng môn ở đó, ổng có chiêu ngửi text, nói hay hay tí, ổng phán cho thành Tử Phủ :D
Đầu trang

duyhg99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 08:20, 20/09/22
đương số chỉ muốn nghe mình là Tử Phủ thì khuyên thế nào được

Nếu đương số có duyên với huyền môn, nghiên cứu thêm 10 năm nữa sẽ tự nhận mình không phải Tử Phủ

Cái lá Tử Phủ đó hoàn cảnh gia đình, đặc biệt là bố mẹ nát như tương.

Cũng may là đương số biết tận dụng may mắn từ bố mẹ, em trai của giờ Mùi. Tin theo Tử Phủ mà xa rời cha mẹ, anh em thì đúng là còn cái nịt
Tính tôi cực kỳ công bằng rõ ràng, đúng và hợp lý thì nghe. Còn tôi xem tử vi và rảnh lên đây cho vui thôi, chưa từng đi xem bói và cũng chưa từng nghe ông thầy nào phán nọ kia mà t nghe theo. Tính t suy nghĩ cẩn thận và cũng rất đa nghi không tin ông thầy nào hết trừ khi người ta chứng minh được năng lực.

Nếu bạn nói về gia đình bố mẹ tôi thì thực sự quan hệ giữa bố mẹ tôi là cái mà t đau đầu nhiều nhất, không thể hòa hợp thành ra lễ tết gia đình đi du lịch mà muốn đông đủ cả bố và mẹ đi thì khá khó. Kinh tế gia đình ở mức trung bình khá, xuất thân bố mẹ lao động tự do thôi nhưng cũng ko để con cái thiếu thốn gì.

Tự bản thân t hiểu bản thân mình là người như thế nào, mà ông phán sai thì sao mà nghe đc =)))
Ngoài việc dáng gầy không giống người mệnh Tử Phủ như tử vi nói thì ông có luận điểm nào khác chuẩn thì t vẫn nghe thôi. Chứ nhận vơ để làm gì ??
10 năm nữa tôi 40 tuổi tôi tăng thêm 10 kg thì lúc đấy ông bảo tôi mệnh Tử Phủ ko ? Đưa thêm luận điểm đi chứ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”