XEM SỐ - lần 2

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

Re: XEM SỐ - lần 2

Gửi bài gửi bởi Hainam.le87 »

Kính chào bác Lâm Giang,
Nhờ bác xem giúp em con đường công việc với ah. Trước giờ con đường công việc của em luôn trắc trở. Hiện tại em đang thất nghiệp 3 tháng nay.
Em cám ơn Bác!
Hình ảnh
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

LâmGiang đã viết: 14:31, 20/09/22 Sau topic trước tôi đóng để củng cố kiến thức, nay tôi mở lại topic này để hữu duyên giúp đỡ được bà con trong phạm vi khả năng và kiến thức của tôi. Từ giờ đến hết tháng Kỷ Dậu tôi sẽ ngồi đây, sau đó có lẽ sẽ off diễn đàn vì hầu như các mục đích vào đây tôi đã đạt được.

Do hiện tại khả năng định giờ sinh của tôi chưa hoàn thiện và khá mất thời gian để xác định, nên tôi sẽ chỉ xem các số có giờ sinh đã chắc chắn, mỗi Inquiry (post) tôi chỉ reply 1 lần, nên bà con cố gắng tập trung vào trọng tâm và các thứ cần hỏi, tôi sẽ chỉ trả lời theo câu hỏi chứ không nói ở ngoài.

Để đơn giản, bà con làm như sau:

1/ Lập số bên phongthuymenhly hoặc hocvienlyso, tôi chỉ trả lời các topic có lá số hiện lên.

2/ Nêu 1 số thông tin cơ bản của mình, các năm biến động lớn (nếu quá nhạy cảm thì không cần ghi lên, tốt nhất là nên bảo mật thông tin của chính mình) để tôi có thêm thông tin dự đoán.

3/ Nêu các câu hỏi chi tiết, càng chi tiết càng tốt.

Cảm ơn bà con,

Hy vọng qua topic này, tôi có thể giải đoán, giúp đỡ bà con được phần nào.
Cháu xin phép được góp vui bác ạ hihi. Theo như yêu cầu thứ nhất của bác, cháu đã lập lá số bên hocvienlyso, về yêu cầu thứ 2 thì một số thông tin cơ bản của cháu là cháu cao m62, nặng 40kg, da vàng, trán ko cao cũng ko thấp, trán có nhiều nếp nhăn, mắt hai mí, dái tai ngắn, tai cao hơn mắt và thấp hơn lông mày, lông mày khá thon gọn, nhìn hơi giống thanh kiếm hoặc thanh đao, ấn đường ko hẹp cũng ko rộng, môi hồng và môi trên, môi dưới bằng nhau, mũi ko cao, chóp mũi tròn, đầy đặn, cánh mũi khá dày, có hai má lúm đồng tiền ở cả hai bên má, lưng thẳng, hồi trước cháu đi lưng bị gù nhưng giờ thì thẳng, răng ko trắng lắm, mắt cháu bị cận nhưng ko cận lắm và cháu ko cần phải đeo kính vẫn nhìn được khá rõ, râu ria mép, còn theo đánh giá chung của mn về ngoại hình của bản thân thì cháu nghe các bạn nói cháu bình thường, ko xấu mà cũng ko đẹp. Tiếp theo là về các năm biến động lớn thì ko có mấy, cuộc đời của cháu khá yên bình và ko có rắc rối gì, chỉ có năm nay là cháu bị chết đuối hụt 2 lần vì cả 2 lần đều có người cứu lên, từ nhỏ đến giờ thì cháu học bình thường, ko cs gì đặc biệt, môn sở trưởng của cháu là tiếng anh, lớp chọn thì cháu chx học bao giờ, vừa rồi thi c3 thì cháu cx đứng trog top 10 của lớp về điểm cao nhất, chức vụ trong lớp thì cháu chỉ làm học sinh bình thường, trừ năm lớp 9 cuối học kì II thì cháu được bổ nhiệm làm tổ trưởng. Cuối cùng, về phần câu hỏi thì cháu muốn hỏi là cháu nên theo ngành gì thì tốt và phát triển ạ? Cháu định theo ngành y dược vì nghe mn tư vấn là hợp lá số mà sợ đỗ được nên muốn theo ngành nào tốt khác được ko ạ ? Và công danh, tiền bạc của cháu sau này như thế nào vậy bác? Mong bác luận giải ạ, cháu xin cảm ơn bác ạ :D :D
Tập tin đính kèm
C (1).jpg
C (1).jpg (234.74 KiB) Đã xem 751 lần
tải xuống.jpg
tải xuống.jpg (326.62 KiB) Đã xem 753 lần
Đầu trang

songoku010996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi songoku010996 »

Nhờ anh xem qua ạ.
Lá số học kỹ thuật tại DDHBKHN, nhưng ra làm sales bán thiết bị công nghiệp. Từ khi ra trường, cảm giác không gặp thời, mọi cơ hội đều đổ bể phút cuối.
Tuy nhiên, có nhiều có nhiều mối quan hệ với các quan chức cấp cao của cả tư nhân và nhà nước. Ba năm qua đầy rẫy thất bại và mệt mỏi về tâm trạng.
Em sinh tại miền Bắc Việt Nam. Lá số chính xác từng phút ạ
Hình ảnh
Hỏi:
1, Lá này sự nghiệp, tiền bạc thế nào?
2, Tình duyên thế nào?
3, Hậu vận lá này thế nào ạ?
Em cảm ơn ạ.
Đầu trang

redmoon9494
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi redmoon9494 »

LâmGiang đã viết: 23:06, 20/09/22
redmoon9494 đã viết: 18:28, 20/09/22 Cho c xin 1 xuất luận giải.
Các thông tinh chính từ lúc sinh ra đến giờ.
Năm 96(97) anh trai mất.
Năm 17 tuổi đi mổ ở cổ họng.
Năm 2013 đi du học trong 1 năm nhưng đi đi về về. Năm 2016 cũng đi du học, nhưng nước khác, đến bây giờ luôn ạ.
Năm 2020- 2022 gia đình và bản thân gặp nhiều biến cố.
C xin hỏi 3 câu
1. Con có cơ hội định cư ở nước sở tại bằng con đường học vấn hay phải chọn cách khác ạ.
2. Xin hỏi về cơ hội tình duyên, có có gặp được người phù hợp với mình hay không ạ? ( C có 1 mối tình nào hết từ trước đến nay)
3. Trong những năm tới và sau này con có công việc ổn định để phụ giúp gia đình ko ạ.
Con xin làm phiền bác xem giúp . C cám ơn.
Cấu trúc mệnh thế này là người có tài, 3 vấn đề của bạn, tôi phản hồi như sau:

1/ Mệnh này có tượng xa quê hương, nên có thể ở lại, học vấn cũng được, mà theo công việc để ở lại cũng được.

2/ Ngày Bính Thìn mà khố Tuất xung xa thế kìa thì mệnh rất khó về chuyện tình cảm, song nếu có quen biết sẽ dễ hôn nhân được, hôn nhân khá tốt & bền. Các năm thấu thủy (Nhâm-Quý) hoặc Tý-Hợi-Tuất dễ sẽ có hôn nhân. Tôi đoán là 2018-2020 đều có đàn ông xung quanh bạn, tôi không hiểu là tại sao lại không quen hoặc sao đó? Kén quá chăng? Riêng lưu niên 2 năm 22, 23 (từ giờ đến giữa đầu năm sau) là có thể có tình duyên, nếu quen được và đến đc hôn nhân thì ổn, còn sau đó phải đợi đến 2030 đổ đi thấy Tuất mới thấy tượng hôn nhân.

3/ Mệnh này thì cũng khó đấy, phát đạt nhất là từ vận Sửu đổ đi, lúc đấy cũng sẽ được thời. Thế thì xa quá, mệnh này dụng thủy mà gần cuối đời mới thấy, sắp tới cũng không thấy thủy nên cũng sẽ khá vất vả. 5 năm vận thìn (2026 đổ đi), là sẽ có thể làm ăn khá, cố gắng tận dụng.

Tổng quan, tôi đánh giá mệnh này vững, song không gặp thời, nên dù có chức quyền cao thì cũng phải đánh đổi, nên học cách tự hài lòng với bản thân thì cuộc sống sẽ tốt.
Dạ cám ơn bác đã dành thời gian trả lời với cho con vài lời khuyên giúp con. ^:)^
Đầu trang

binhngo279
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi binhngo279 »

Thớt này đúng tâm tư quá. Nhân cơ hội này xin được mạn phép nhờ bác @LâmGiang chỉ giáo vài câu ạ.

Thông tin:
- Kết hôn năm 2018
- Sống ở nước ngoài từ năm 2014-2019
- Sinh con đầu lòng năm 2020 âm lịch

Câu hỏi:
- Lá số này có phát quan không? Do đang làm ở doanh nghiệp nhà nước ạ.
- Người này có khắc vợ con không?

Mong bác xem giải đáp giúp ạ!
Tập tin đính kèm
lá số.jpg
lá số.jpg (246.89 KiB) Đã xem 731 lần
Đầu trang

locanhthu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi locanhthu »

em chào anh Lâm Giang ạ
em sinh ngày 24/5/2000 lúc 4:45
đây là chút thông tin của em
-2018 em đi du học trung quốc
- hiện tại sức khỏe không tốt
em có một số câu hỏi mong anh xem giúp
- công danh tài lộc của em thế nào ạ?
- sức khỏe em có tiến triển tốt không?
- em có lấy được chồng không?
em cảm ơn anh ạ
thu.jpg (239.16 KiB) Đã xem 718 lần
Đầu trang

Tú Khuê
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Khuê »

Anh trước xem một lần cho em rồi ạ
Nay em xin hỏi 2 câu hỏi ạ
- số em xuất ngoại được không?
- công danh thế nào ạ?
Em cảm ơn anh
A979C936-2776-4F45-8E4F-2C1873A71EF4.jpeg (377.2 KiB) Đã xem 712 lần
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

LâmGiang đã viết: 14:31, 20/09/22 Sau topic trước tôi đóng để củng cố kiến thức, nay tôi mở lại topic này để hữu duyên giúp đỡ được bà con trong phạm vi khả năng và kiến thức của tôi. Từ giờ đến hết tháng Kỷ Dậu tôi sẽ ngồi đây, sau đó có lẽ sẽ off diễn đàn vì hầu như các mục đích vào đây tôi đã đạt được.

Do hiện tại khả năng định giờ sinh của tôi chưa hoàn thiện và khá mất thời gian để xác định, nên tôi sẽ chỉ xem các số có giờ sinh đã chắc chắn, mỗi Inquiry (post) tôi chỉ reply 1 lần, nên bà con cố gắng tập trung vào trọng tâm và các thứ cần hỏi, tôi sẽ chỉ trả lời theo câu hỏi chứ không nói ở ngoài.

Để đơn giản, bà con làm như sau:

1/ Lập số bên phongthuymenhly hoặc hocvienlyso, tôi chỉ trả lời các topic có lá số hiện lên.

2/ Nêu 1 số thông tin cơ bản của mình, các năm biến động lớn (nếu quá nhạy cảm thì không cần ghi lên, tốt nhất là nên bảo mật thông tin của chính mình) để tôi có thêm thông tin dự đoán.

3/ Nêu các câu hỏi chi tiết, càng chi tiết càng tốt.

Cảm ơn bà con,

Hy vọng qua topic này, tôi có thể giải đoán, giúp đỡ bà con được phần nào.
mong bác Lâm Giang xem giúp khi nào mình mới có tình lẫn tiền :) :)

mình có nhiều người thích , nhưng vẫn đang tìm người ưng ý :(

Hình ảnh
Đầu trang

Trangntt12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trangntt12 »

Cháu chào bác ạ. Cháu rất mong nhận được luận giải từ bác về lá số của cháu.
Từ trước đến nay, sức học của cháu khá là tốt nhưng mỗi khi đi thi đặc biệt là các kỳ thi quan trọng thì kết quả lại không được tốt, không đúng với sở nguyện. Chính vì vậy cháu có chút tâm lý và áp lực ạ.
Bác cho cháu hỏi:
- Công danh sự nghiệp cháu sau này thế nào ạ? Liệu cháu có nên theo đuổi con đường bằng cấp hay không?
- Sức khỏe của bố mẹ cháu trong thời gian tới vẫn tốt chứ ạ? Vì bố mẹ cháu cũng lớn tuổi rồi thêm nữa đặc thù công việc vất vả nên cháu hơi lo cho sức khỏe bố mẹ.
- Cháu chưa có người yêu nhưng cháu có được một số cô chú tiết lộ chồng cháu sau này sẽ gia trưởng và cháu bị sợ chồng. Nếu đúng như vậy thì mong bác cho cháu lời khuyên với ạ.
Dưới đây là lá số tứ trụ của cháu:
Tập tin đính kèm
299110464_805729787263344_6052349239795568638_n.jpg (97.67 KiB) Đã xem 686 lần
Đầu trang

pineappel 100
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pineappel 100 »

Nhờ anh xem giúp e ạ
Cuộc sống tương đối khó khăn về mọi mặt , sức khoẻ yếu
Kết hôn 2021 , hiện tại đang bầu con đầu lòng dự sinh đầu năm 2023
Cho e hỏi nhưng lưu ý trong việc nuôi dạy con sau này , hôn nhân có bền ko , tiền bạc khi nào ổn định ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”