Xin lời khuyên về lá số của mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ThichNgheNhac789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xin lời khuyên về lá số của mình

Gửi bài gửi bởi ThichNgheNhac789 »

LadyR đã viết: 16:14, 19/09/22
ThichNgheNhac789 đã viết: 21:26, 18/09/22
Mình mở phòng net , kinh doanh cũng lèo tèo , sau đó chuyển sang kinh doanh linh kiện máy tính , cũng may gặp thời cũng đc khá .
Đọc văn của bạn thì cũng biết về IT rồi , mình nghĩ tử vi cho dù theo trường phái nào cũng phải nghiệm lý , xây dựng dữ liệu database càng lớn càng tốt ( nghiệm lý 10tr lá số chẳng hạn , rồi trích xuất dữ liệu , thống kê ) , cái này thì phải có nguồn lực lớn nhiều người + máy móc chứ 1 người không thể bao quát đc hết tất cả trường hợp
Mình nhớ hồi xưa có xem phim Minority Report cùa Tom Cruise , máy móc tính toán dựa vào jen dự đoán thời điểm phạm tội . Có khi nào app tử vi dự đoán xác suất 1 người thành tướng cướp cao , công an bắt đeo vòng chân theo dõi 24/24 :))

Chắc bạn cũng học về IT nên mới nghĩ đến kinh doanh liên quan đến máy tính nhỉ? Với thời đó công nghệ thông tin cũng là 1 ngành “hót hòn họt” mà :>

“Minority Report” và “Vanilla Sky” là 2 phim của Tom Cruise mình tâm đắc nhất từ những năm 2000! Nhưng nếu mình nhớ không nhầm thì dự đoán đó phụ thuộc vào 1 “thánh nữ” có thể nhìn trước được tương lai, có cảm ứng hay gì đó, chứ cũng chưa phải dùng đến thuật toán AI hihi

Nếu áp dụng AI vào việc đó thì chắc có thể dự đoán được, nhưng cũng vẫn chỉ là xác suất, giống như người sinh vào ngày giờ đó có xu hướng phạm tội bao nhiêu phần trăm, hay người sinh ra trong khu vực đó (khu phố có nhiều thành phần xã hội đen, chẳng hạn!), người theo tôn giáo cực đoan đó, người sinh ra trong gia đình có bố mẹ hay sử dụng bạo lực, hoặc tổng hợp của tất cả những yếu tố trên B-) Nhưng nếu những dự đoán như vậy dẫn đến sự kỳ thị, hay tệ hơn nữa, theo dõi và vi phạm quyền tự do thì cũng hơi ghê rợn đó nhỉ :-S

Thời buổi thị trường down thảm hại như hiện nay mà bạn vẫn bám trụ được, lại còn kiếm lời đủ ăn thì phải nói mình nể phục bạn sát đất đấy hihi
Mình học ngành IT mà , do học lập trình không thấm được nên nhảy qua kinh doanh vi tính
Thị trường kiểu nảy thì canh giảm mạnh mua chút chút để dành thôi , hồi lên thì bán , chứ đua xanh thì sấp mặt liền :)) :))
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

ThichNgheNhac789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xin lời khuyên về lá số của mình

Gửi bài gửi bởi ThichNgheNhac789 »

minhquang369 đã viết: 16:38, 19/09/22 Vũ khúc mà, rất cẩn thận chi li, có năng khiếu về tài chính tiền bạc, nhưng tuổi trẻ thường hấp tấp, nóng vội, thêm hoá kỵ chủ về dễ nhầm lẫn, nên khó thành công sớm, dễ gặp thất bại trắc trở, sau khi trải năm tháng nhiều hơn thì mới thể hiện đủ khả năng, chắc chắn cẩn thận; nhưng cũng cô độc khó tính, thích làm việc độc lập, thích ở một mình, cho nên bất lợi về tình duyên (cái này là do tự bản thân người vũ khúc, chứ không phải không có duyên với người khác giới). Cho nên người vũ khúc nên tự hiểu rõ bản thân, mạnh yếu ở đâu để tự sửa đổi. Gợi ý năm 2023 sẽ có đối tượng khác giới đến, để rồi khả năng 2024 có hỉ, hãy nắm lấy cơ hội này, vì thực sự cơ hội không có nhiều.
Nhiều lúc mình tính rất cẩn thận nhưng lại để sót trường hợp khó xảy ra nhất mà mình không ngờ tới , đúng là người tính không bằng trời tính #-o #-o
trên lá số của mình có đặc điểm gì của đối tượng khác giới không bạn , người đó mệnh gì , hay đặc điểm tính cách , hình dáng bên ngoài ...
Cám ơn bạn đã quan tâm ...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”