Sự nghiệp sắp về mo

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Linh luôn xinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Sự nghiệp sắp về mo

Gửi bài gửi bởi Linh luôn xinh »

Post lại ls đi bạn. Số mình đẹp lắm, năm nay cũng chỉ ở nhà ăn với ngủ thôi =)))
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Tealightdalat
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Tháng trăm triệu đã viết: 10:48, 30/05/21

Ông Poly coi sai rồi. Thứ nhất năm nay không mất tiền, thứ hai là kiếm được việc ngon.

Mình chỉ đang lo mình mất việc mà việc của mình lương tới 40 triệu lận, chịu khó cày là mình có vốn mở quỹ trade mini để khởi nghiệp rồi

Bị đuổi thì không kiếm nổi việc khác ngon như vậy đâu, 40 triệu làm thuê văn phòng không phải chuyện chơi

Bữa bị sếp chửi ghê quá, nó cho cái deadline cuối tháng sau mà không xong thì xác định cút. Mình buồn quá nên mở topic tâm sự

Con đồng nghiệp kèm mình thì đúng Cự môn hoả linh luôn, nó chửi mình 12h không ngừng nghỉ. Nó còn nói mình được nó kèm cặp là phúc lớn rồi, nó chửi vì chưa thấy ai trên đời này ngáo như mình, làm việc mà cứ lơ ngơ, lơ ngơ
Mặc dù tôi không đánh giá quá cao nick Poly nhưng tôi vấn thấy nick đấy nói có đúng chứ không sai hoàn toàn.

Một phần nữa trên đây là mạng ảo thôi, bạn không nên phóng đại nhiều thứ về bạn lên quá, thật ra tôi biết cả và nhiều người cũng biết, cứ trung thực, và thảnh thơi thôi.

Thôi bạn tập trung công việc đi, trên đây chém gió vui vẻ là chính.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hungternopil, Tháng trăm triệu
Đầu trang

OYAH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi OYAH »

Ơi chủ top!
Sao mà bữa thấy nói thu nhập tháng trăm triệu, rồi giờ là đi làm lương tháng 40tr. Hông hỉu???
Nếu là cả cộng 2 thu nhập này thì với tốc độ kiểu vậy thì tầm 6 tháng đã có đc 1 tỉ rồi... Ủa easy mà!

Hay là tui hiểu sai ở đâu nhỉ !!

Coi bộ ông này mệnh có cự hãm đi cùng khốc hư tang gì gì nhỉ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Tháng trăm triệu đã viết: 08:14, 31/05/21
quách xảo què đã viết: 12:03, 30/05/21
Tháng trăm triệu đã viết: 10:48, 30/05/21

Ông Poly coi sai rồi. Thứ nhất năm nay không mất tiền, thứ hai là kiếm được việc ngon.

Mình chỉ đang lo mình mất việc mà việc của mình lương tới 40 triệu lận, chịu khó cày là mình có vốn mở quỹ trade mini để khởi nghiệp rồi

Bị đuổi thì không kiếm nổi việc khác ngon như vậy đâu, 40 triệu làm thuê văn phòng không phải chuyện chơi

Bữa bị sếp chửi ghê quá, nó cho cái deadline cuối tháng sau mà không xong thì xác định cút. Mình buồn quá nên mở topic tâm sự

Con đồng nghiệp kèm mình thì đúng Cự môn hoả linh luôn, nó chửi mình 12h không ngừng nghỉ. Nó còn nói mình được nó kèm cặp là phúc lớn rồi, nó chửi vì chưa thấy ai trên đời này ngáo như mình, làm việc mà cứ lơ ngơ, lơ ngơ
Mặc dù tôi không đánh giá quá cao nick Poly nhưng tôi vấn thấy nick đấy nói có đúng chứ không sai hoàn toàn.

Một phần nữa trên đây là mạng ảo thôi, bạn không nên phóng đại nhiều thứ về bạn lên quá, thật ra tôi biết cả và nhiều người cũng biết, cứ trung thực, và thảnh thơi thôi.

Thôi bạn tập trung công việc đi, trên đây chém gió vui vẻ là chính.
Lương tôi 40 thật đó Què, tôi gửi ông xem hợp đồng làm việc cũng được

Tôi cày mmo và trading nữa. Tôi kiếm gần 100 chai là thật.

Nhưng tôi sắp hẹo rồi, nghe nói mệnh vô chính diệu chết sớm.

Tôi mới đi làm về, giờ mới ngủ. Liệu đây có phải là giấc ngủ nghìn thu luôn không
bác sĩ mới đi trực ca đêm về hay sao mà 8h sáng mới đi làm về :))
Được cảm ơn bởi: Tháng trăm triệu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Tháng trăm triệu đã viết: 09:09, 31/05/21 Thằng bạn thân lại nhắn câu này chất, dù đang rất tức nó

" Ngoài Ngọc Hoàng ra thì chỉ có chú cuội mới được ngủ mỗi ngày với Hằng Nga thôi. Mày thật thà quá nên phụ nữ nhìn mày như Bát Giới , ăn được một lần mà phải đi thỉnh kinh mệt chết mẹ luôn "

" Mày thấy Facebook của tao toàn hình đi du lịch khong không ? Trong khi Facebook của mày toàn mấy cái chart biểu đồ tiền tệ, nhắn tin gái không rep là đúng rồi "
Trade giỏi ko ông , tui xem passview nào :) . Còn ko thì Trade Quỹ đi . Rồi đi du lịch để có bạn gái. Problem solve . Còn nếu đã quan niệm phụ nữ thích tiền thì kiếm bồ easy mà ;)
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Polyrhythm đã viết: 10:57, 29/05/21 Thắng bạn thì như thắng con nít vậy thôi. Bạn biết gì về số phận và huyền học đâu. Thua bạn mới vui chứ thắng bạn thì Có gì thú vị. :(

Có điều. Tiền mất rồi, học phí trả rồi thì mong bạn học đc những bài học này. Cái này gọi là vị đắng của sự trưởng thành

1/ Số phận là có thật. Quỷ thần là có thật. Đừng có nghé con ko sợ cọp mà tưởng rằng mấy trò ranh ma vặt vãnh kiểu tự kỷ ám thị là qua mặt đc số phận. Là vải thưa che mắt thánh.

2/ thiên hạ nhân, thiên hạ tài. Có người tài có 1 mà khoác thành 1000 như bạn nhưng cũng có người biết 10 chỉ nói 1.

3/ tình cảm là thứ đáng quý, tình dục chỉ là tất yếu phải trải qua trên con đường vun vén tình cảm chứ ko phải là đích đến cuối cùng. Nếu bạn chỉ nghĩ đến tình dục thì sẽ ko bao giờ có đc chân tình.

4/ Nói và làm là 2 chuyện khác nhau. Làm đc thì mới đáng giá ngàn vàng chứ người chỉ nói lấy đc thì ko đáng giá 3 xu.

5/ Tiền rất quan trọng. Nhưng cách kiếm tiền còn quan trọng hơn..

9/ Chiến thắng lòng hiếu thắng của bản thân còn ko nổi thì ít dạy đời, khuyên bảo người khác thôi kẻo gây nghiệp rồi còn khổ hơn.

10/ lá số đẹp hay xấu ko quan trọng. Quan trọng là bạn vận dụng tài nguyên sẵn có đó ntn?

..... và cuối cùng
11/ Lập ít nick và ít topic thôi. Bạn lập quá nhiều topic quá nhiều nick để xả rác lên diễn đàn xong rồi bỏ bê nó thì ai đảm bảo rằng mai kia bạn sinh con xong bạn sẽ có trách nhiệm với con cái?
gần nhà em có quán thịt chó ngon lắm anh hà ạ, mời anh khi nào về thăm nb, nhà em mời sếp 1 bữa thịt chó đảm bảo ngon nhất đất nb 😸
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”