Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Qúy Dậu đã viết: 20:40, 17/10/22
十面埋伏 đã viết: 19:23, 17/10/22 :)) giấy khai sinh ghi vậy thật à?
Vậy chắc 95% là chuẩn giờ thìn rồi

đời cái gì cũng có thể nha

Cơ mà kinh nghiệm hoen 20 năm mò số của ca thì nếu sai ngày sẽ rất ít khi ứng hạn di chuyển. Nên em ko sai ngày.

Số tốt chỉ có ý nghĩa là cái trần nhà của em nó cao thôi. Nếu vươn lên sẽ ko sợ đụng vỡ đầu.
Ko ý nghĩa gì nhiều.
Em có số làm vua nhưng em thích ở nhà làm nông nghiệp thì có ther sẽ thành 1 bà nông dân vua ong, vua cá thôi :))
Thế định nghĩa lá số tốt với ca là như thế nào? :))
Quý dậu nay chạy đi đâu rồi.

Trả lời xong câu hỏi tối hôm qua rồi nha.

Giờ đến giờ em phải niệm thần chú rồi đấy.

Niệm đi nào :-S
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

十面埋伏 đã viết: 09:46, 18/10/22 Đạo khả đạo phi thường đạo
Đạo mà có thể nói ra giải thích rõ ràng thì đó ko phải là đạo vĩnh hằng
Số phận mà có thể cân đong đo đếm đc bằng cân tiểu li thì nó chỉ là... bánh vẽ thôi
"Cô này sau này làm vua, anh kia sau này giàu lắm"...
Cứ đem câu này nói với 100 tr người VN thì kiểu gì vài chục năm sau chẳng có 1 người sau này làm chủ tịch nước :))
Nếu 99 tuổi chưa thành chủ tịch nước thì bảo về chờ đi... chờ đến chết
Và chết rồi thì ko quay lại hỏi đc nữa =))

Thái cực sinh lưỡng nghi, lưỡng nghi sinh tứ tượng, tứ tướnginh bát quái, 8 quái biến hóa khôn lường.
Vạn vật dù biến hóa đa đoan nhưng xét đến gốc thì ko tránh đc 2 chữ âm dương. Mà trước lưỡng nghi là tam tài. Tam tài là Thiên, địa, nhân.
Lá số tốt là thiên. Giống xe máy xe đạp vậy. Em có lá số tốt thì em là 1 cái xe phân khối lớn, em có đủ mọi điều kiện để chỉ văn nhẹ ga là chạy với vận tốc 100km/h mà vẫn an toàn. Người khác ko thể, lá số họ chỉ như cái xe đạp, chạy bằng cơm, đạt được 20km/h là phòi cơm ra, mồ hôi đo bằng lít.

Nhưng có phải cứ có xe 350 cc là em sẽ vô địch Isle of Man / Snaefell Mountain Course hay ko? Ko nhé, để vô dịch còn cần 2 cái khác. Là địa và nhân nữa.

Hết dồi nhé
1 câu hỏi vu vơ rất đơn giản mà trả lời thì dài ghê :(
Hôm nay e bận quá giờ mới ngoi lên thở được đây :)) Có một ông sếp Tử vi vừa giỏi vừa kĩ tính nên nhiều lúc bận ná thở luôn =))

Một câu hỏi ngắn nhưng lại thể hiện cái tầm của người trả lời B-)

Nếu e là 1 chiếc xe phân khối lớn. Em sẽ ví kiến thức và trải nghiệm giống như xăng vậy. Nếu bản thân không cố gắng tích luỹ thì sớm muộn gì xăng cũng hết. Đến lúc ấy thì kể cả có là xe tốt, trời đẹp thì cũng xuống mà dắt bộ thôi :-S

Hiện tại thì xăng của e vẫn đủ dùng để chạy tằng tằng 50-60km/h được. Cơ mà không dám phóng nhanh vượt ẩu, đi xa đi lâu vì sợ hết xăng giữa đường với nói thật là giờ e vẫn chưa biết nên đi hướng nào. Chẳng lẽ cái câu cứ đi rồi sẽ đến là đúng? :-/
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Có bố mẹ tốt hay có vợ/chồng tốt giống như có người đổ xăng giúp mình. Không cần cố gắng quá nhiều nhưng xe vẫn bon bọn trên đường. Mọi chuyện sẽ vẫn tốt nếu không có biến cố xảy ra khiến họ ko đổ xăng giúp mình được nữa.

Được tặng hoa 20/10 mà ngại quá :-S Chọn được một người đi cùng mình quãng đường dài sau này, đi cùng tốc độ với mình, thậm chí đi trước một chút để dẫn đường cho mình, khi mình mệt có thể chắc tay lái để đèo mình, để mình yên tâm ngồi sau khó thật sự :(
Được cảm ơn bởi: hoavan004, 十面埋伏, Enjoyeveryday, Ariance
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Qúy Dậu đã viết: 12:07, 19/10/22 Có bố mẹ tốt hay có vợ/chồng tốt giống như có người đổ xăng giúp mình. Không cần cố gắng quá nhiều nhưng xe vẫn bon bọn trên đường. Mọi chuyện sẽ vẫn tốt nếu không có biến cố xảy ra khiến họ ko đổ xăng giúp mình được nữa.

Được tặng hoa 20/10 mà ngại quá :-S Chọn được một người đi cùng mình quãng đường dài sau này, đi cùng tốc độ với mình, thậm chí đi trước một chút để dẫn đường cho mình, khi mình mệt có thể chắc tay lái để đèo mình, để mình yên tâm ngồi sau khó thật sự :(
Haha, hoa gì? Hồng, lan, cúc hay gì?
Thấy câu thần chú anh dạy hiệu nghiệm chưa?
Chưa niệm lần nào, chỉ nhớ đến nó thôi mà đã có người để ý rồi

Giờ tháng 9 nhỉ? Post lại ls lên đây ca xem xem có phải anh bạn 2024 ko? Nhưng ko phải anh bạn 2021 cũ kia đúng ko.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Chọn vợ chồng ấy.
Đừng chọn tốc độ hay tài phú hay gì nói hay? Càng đừng chọn theo ls. Hãy chọn người có đạo đức và trách nhiệm. Dám chịu trách nhiệm.
Có cái đó là em có cái cột nhà rồi, có cái móng và khung nhà. Chứ còn vách còn phòng còn trang trí thì vớ vản thôi, từ từ sẽ có
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Chị Quý Dậu đừng lo chồng mà vào tay vợ mà cà rởn thì từ từ dạy 😚
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 17:30, 19/10/22
Qúy Dậu đã viết: 12:07, 19/10/22 Có bố mẹ tốt hay có vợ/chồng tốt giống như có người đổ xăng giúp mình. Không cần cố gắng quá nhiều nhưng xe vẫn bon bọn trên đường. Mọi chuyện sẽ vẫn tốt nếu không có biến cố xảy ra khiến họ ko đổ xăng giúp mình được nữa.

Haha, hoa gì? Hồng, lan, cúc hay gì?
Thấy câu thần chú anh dạy hiệu nghiệm chưa?
Chưa niệm lần nào, chỉ nhớ đến nó thôi mà đã có người để ý rồi

Giờ tháng 9 nhỉ? Post lại ls lên đây ca xem xem có phải anh bạn 2024 ko? Nhưng ko phải anh bạn 2021 cũ kia đúng ko.
Dĩ nhiên là hồng rồi :))

Thanh niên này tán e từ trước khi ca bảo e niệm thần chú cơ =)) Nói chung ko thích nhưng e cũng ko phũ, cứ nói chuyện như bạn bè thôi. Nhưng tặng quà e áp lực lắm nên khéo e cho dừng sớm thôi.

E nghĩ ko phải bạn này. Tay lái yếu lắm ko đèo đc e đâu :)) Với như a Koolee tả chồng e đợt trc thì nhà khá giả, khó tính, gia đình chồng khó xơi e thấy ứng vs ông 2021 nên e nghĩ chắc 2024 cũng tương tự :))

Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Đừng tin. Koollee tả ít đúng lắm.
Và ca cũng vậy. =))
Với lại koollee tả theo lá thái âm mà. Hôm nọ trong pic ladyr thấy tả theo lá thái âm
Cái tả người đó là trò ca nghịch để cho vui thôi chứ độ chính xác ko cao đâu. Em phải tự chọn tự cân nhắc chứ đừng dựa vào ca hay koolle :))

Tả tay đầu 2023 nha, 2022 ca ko thấy ai nhưng biết đâu vì em hay chém gió với ca nên tháo gỡ đc nút thắt nào đó trong tư tưởng nên duyên đến sớm vài tháng thì sao?
Thanh niên 2023 ( hoặc thanh niên này) tầm tuổi em. Từ 30-32 tuổi. Người gày, mặt vuông nhưng hơi dài, mắt ướt, 2 mí, mắt tròn, răng xấu, da ko trắng lắm, vẻ ngoài hiền, lúc tán em thì chắc sẽ vẻ ít nói nhưng thực ra bản chất là chém gió khá ác, tâm tính khá ok, hơi nóng tính và gia trưởng. Con trưởng hoặc có 1 chị gái.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 21:53, 19/10/22 Đừng tin. Koollee tả ít đúng lắm.
Và ca cũng vậy. =))
Với lại koollee tả theo lá thái âm mà. Hôm nọ trong pic ladyr thấy tả theo lá thái âm
Cái tả người đó là trò ca nghịch để cho vui thôi chứ độ chính xác ko cao đâu. Em phải tự chọn tự cân nhắc chứ đừng dựa vào ca hay koolle :))

Tả tay đầu 2023 nha, 2022 ca ko thấy ai nhưng biết đâu vì em hay chém gió với ca nên tháo gỡ đc nút thắt nào đó trong tư tưởng nên duyên đến sớm vài tháng thì sao?
Thanh niên 2023 ( hoặc thanh niên này) tầm tuổi em. Từ 30-32 tuổi. Người gày, mặt vuông nhưng hơi dài, mắt ướt, 2 mí, mắt tròn, răng xấu, da ko trắng lắm, vẻ ngoài hiền, lúc tán em thì chắc sẽ vẻ ít nói nhưng thực ra bản chất là chém gió khá ác, tâm tính khá ok, hơi nóng tính và gia trưởng. Con trưởng hoặc có 1 chị gái.
Đâu đợt đấy là anh Koolee miêu tả lá giờ Thìn đó ca. Còn giờ Mão thì là chồng đi lên từ khó khăn :))

Như miêu tả của ca thì ko phải thanh niên này rồi. Có hồi đầu năm cô Liên dùng lá giờ Mão miêu tả thanh niên này e thấy đúng hơn đó =)) Nên thôi cứ biết thế, lúc nào e gặp ai giống ca miêu tả e sẽ báo ;;)

Nút thắt trong lòng e á? :)) Chắc là do chưa gặp được đúng người thôi 8->

Có khi nào e là kẻ chung tình
Cả đời chỉ thương nhớ một người?
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”