Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
freeh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi freeh »

LadyR đã viết: 18:41, 21/10/22
Hihi, cảm ơn chị LadyR đã phản hồi ạ. Chúc chị và mọi người cuối tuần thư giãn, vui vẻ
Em xin được phản hồi ạ:
1. Ít nhất là ở thời điểm hiện tại em hoàn toàn không có để tâm chút nào vào chuyện tình duyên cả. Em thuận theo ý trời, có lẽ vì em đã tự lập từ nhỏ, nhận đủ tình yêu thương từ mọi người nên em rất hạnh phúc rồi. Em thấy đủ và em không cần thêm, nếu mà em muốn thêm nữa thì em thấy thật tham lam và em hiểu là không ai được tất gì cả nên em không quan trọng yêu đương. Em có rất nhiều niềm vui khác mà không cần phải có từ chuyện tình yêu nam nữ ạ.
Thêm vào đó, em không phải là một người có thể làm việc đa nhiệm, trong một khoảng thời gian thì em chỉ có thể làm tốt 2-3 mục tiêu thôi chứ 4,5 thì em chịu nên em chọn phát triển bản thân và hỗ trợ gia đình. Có thể vài năm nữa khi em cảm thấy an toàn với những gì mình làm được và cần sự mới mẻ trong cuộc sống thì em sẽ yêu đương hết sức nghiêm túc xem sao ạ.
Em thấy với các anh thì có vẻ em tạo được thiện cảm á nhưng mà em luôn rõ ràng ngay từ đầu là em sẽ bay nhảy nên các anh cũng không vượt qua giới hạn làm bạn.
Một cái nữa là đến giờ em vẫn chưa gặp kiểu người có thể hòa mình vào cuộc chơi với em (ý là hơi điên điên, nhiều lúc quẩy quanh nóc không cần biết ngày mai luôn ạ) nên thôi nghỉ ạ, lúc nào duyên đến thì đến. Em không có kén nhưng mà em thấy để ai thu hút được em thì khó lắm 😰

2. Hihi, đúng là không qua được mắt thợ. Bố mẹ chưa từng ngoại từng, sống rất đạo mạo, tử tế. Rất nhiều lần viết đơn rồi xé đơn ạ, em thấy mệt hộ nên cũng nhiều lần đưa giấy ra bảo bố mẹ ký đi, con nộp hộ cho, mà may mắn thế nào giờ vẫn chưa ly hôn. Không biết tương lai thế nào nhưng mà giờ bảo thật sự ổn thì chả phải, chỉ là chấp nhận nhau để sống cho đẹp mặt tất cả, mỗi người mỗi niềm vui, tự tìm niềm vui lành mạnh cho vui vẻ hơn. Em thấy vậy là rất ổn rồi, sống thương nhau, vì tình, vì nghĩa chứ cũng có tuổi rồi em thấy nó không gọi là tình yêu nữa ạ (hihi, nhưng mà bố em chắc yêu mẹ em thật, mẹ em thì chả có tình cảm lãng mạn gì đâu).
Chắc công giữ cuộc hôn nhân này là ông ngoại ạ, vì ông nên mẹ em mới không ly hôn thôi. Giờ có em bé nữa nên tỷ lệ ly hôn sẽ còn thấp nữa. Có thể là đến lúc già hơn nữa rồi, đổi tính, không chịu nổi nữa thì ra tòa cũng nên =))

Hì hì, em cũng không ngại khi mọi người nói cái gì xấu về lá số của em. Em không kì vọng con đường bằng phẳng bởi vì như thế không nếm được đủ hương vị cuộc sống mà em thì hướng đến sự sâu sắc ạ. Vậy nên, lá này còn gì xấu nữa mong chị nêu ra giúp em nhé ạ để em có thể biết mà tự lực điều chỉnh (ví dụ như tính cách) để trở thành phiên bản tốt hơn ạ.

Em thích tử vi và thích nghiệm lý ạ, chị còn thắc mắc gì cứ phản hồi giúp em nhé. Em cảm ơn chị rất nhiều ạ. Trân trọng!
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

ponta16991 đã viết: 21:47, 17/10/22
Chào chị,
Mong chị có thể nghiệm lý qua lá số của em
Em cao 1m52, người tròn cân nặng 49kg. Mặt tròn, mũi không cao nhưng kín. Cằm hơi chẻ tí
Khuôn mặt của em so với tuổi mọi người ai cũng nói trẻ hơn không biết có phải do sao Thiên đồng hay không.
Một số thông tin có gì chị xem qua giúp em
Em cám ơn chị nhiều ạ
Hình ảnh
Dạ em cám ơn chị cho em một số thông tin. Hồi nhỏ nước da em ngăm đen do đi nắng mà không che chắn. Giờ thì đã trắng lên lại rồi ạ😊. Chị nói đúng tính cách của em, em rất khó chịu nên có lẽ mọi người sẽ khó tiếp cận làm quen và cũng hay suy nghĩ nhiều.
Em hiện tại vẫn còn đang độc thân cũng khá lâu rồi ạ. Nên không biết bao giờ mới có thể tìm được nhân duyên như ý

Bản thân mình nhận biết được “nút thắt” của mình ở đâu thì chắc “tháo gỡ” cũng dễ thôi em nhỉ :> Theo lá số thì chị thấy gần nhất cơ hội tình duyên có thể đến vào năm Thìn 2024 hoặc năm Ngọ 2026. Nếu lúc đó còn nhớ đến chị thì vào nghiệm lý giùm, em nhé hihi

Công việc của em có liên quan gì đến ngành làm đẹp, hoặc quần áo thời trang gì đó không nhỉ? Với nếu công việc của em có liên quan đến yếu tố nước ngoài thì có khả năng người chồng sau này cũng là người ngoại quốc đấy! Thân em cư Phu như vậy, dễ xuất ngoại theo chồng lém :P Cung Phu lại hội Cự Nhật Lộc Quyền Khôi Việt như vậy, nếu người chồng không phải là người tài giỏi tháo vát quyền tiền đầy mình thì có lẽ em sẽ là người như vậy ;)

Thấy cung Phu em hay hay thì chị suy diễn một cách máy móc cho vui vậy nha, em thấy anh nào hợp mà tốt bụng thì cứ "a lê hấp".. chứ cứ ngồi không chờ anh chồng như chị tả thì dễ “móm” lắm em ah :))
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vịt Béo
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Cung Thân cư Phu Thiên Hỉ kẹp giữa Thiên Tướng Tướng Quân nằm trong thế Thiếu Âm thì trong bụng bấm rồi chứ ngoài mặt cười nhẹ. :D
Ước gì có một tấm hình em ấy đang cười. Y như avatar.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vịt Béo »

chào chị LadyR và mọi người, em mới gia nhập ạ. em cao 1m50 nặng 52 kg, hơi đầy người, mặt tròn có nọng cằm, mũi tẹt, da hơi vàng ạ. Tình duyên, công danh và tiền bạc e đều lận đận. Mong chị xem giúp em, em cám ơn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

hoavan004 đã viết: 20:11, 22/10/22 Cung Thân cư Phu Thiên Hỉ kẹp giữa Thiên Tướng Tướng Quân nằm trong thế Thiếu Âm thì trong bụng bấm rồi chứ ngoài mặt cười nhẹ. :D

Thầy hoavan004 “kết” rồi :"> Muh hình như còn “truyền tinh” mấy phần đúng hok nhĩ, hèn chi thầy tỏ quan tâm đặc biệt haha

Em ponta16991 thấy sao nhỉ? Có nên “cống hiến” nhân danh học thuật không em.. biết đâu thầy hoavan004 ngắm ảnh xong lại "xuất khẩu" thêm ra được nhiều lời hay ý tốt dành tặng em và lá số của em........... ;;)

Muh hình trên ava là em bé đang mút kem ah nha.. thầy thật nham hiểm... =))

Muh thầy biết là thầy có biệt tài “chèo kéo” hok đó........... :P
Được cảm ơn bởi: hoavan004, minhquang369
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

LadyR đã viết: 21:06, 22/10/22
hoavan004 đã viết: 20:11, 22/10/22 Cung Thân cư Phu Thiên Hỉ kẹp giữa Thiên Tướng Tướng Quân nằm trong thế Thiếu Âm thì trong bụng bấm rồi chứ ngoài mặt cười nhẹ. :D

Thầy hoavan004 “kết” rồi :"> Muh hình như còn “truyền tinh” mấy phần đúng hok nhĩ, hèn chi thầy tỏ quan tâm đặc biệt haha

Em ponta16991 thấy sao nhỉ? Có nên “cống hiến” nhân danh học thuật không em.. biết đâu thầy hoavan004 ngắm ảnh xong lại "xuất khẩu" thêm ra được nhiều lời hay ý tốt dành tặng em và lá số của em........... ;;)

Muh hình trên ava là em bé đang mút kem ah nha.. thầy thật nham hiểm... =))

Muh thầy biết là thầy có biệt tài “chèo kéo” hok đó........... :P
Chết mất thôi, chị LadyR chốt deal lẹ quá sao các anh chạy thoát 😆😆😆
Em ngại quá chị ơi 😝😝😝😝😝
Chúc cả nhà ngủ ngon 😴
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, LadyR
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

ponta16991 đã viết: 21:47, 17/10/22
LadyR đã viết: 18:19, 15/10/22
ponta16991 đã viết: 12:15, 14/10/22
Em hiện tại vẫn còn đang độc thân cũng khá lâu rồi ạ. Nên không biết bao giờ mới có thể tìm được nhân duyên như ý
Theo tôi lá này muốn có nhân duyên thì phải tự mình điều chỉnh, hạ thấp tiêu chuẩn xuống. Nhìn vận trình thì cũng nhiều mối đến hỏi lắm nhưng chưa thành (cũng vì có nhiều nhân tố phá như địa không địa kiếp hoá kỵ). Năm nay cũng là tiêu biểu cho việc có người muốn tiến tới, có mối, rất nhanh chóng nhưng sợ là tiếp tục không thành. Với lá số kiểu này thì không ai đoán trúng được tiểu vận cưới đâu, phải chủ động thôi.
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004, Enjoyeveryday, ponta16991
Đầu trang

Ali26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ali26 »

Chào chị LadyR và mọi người. Em xin đóng góp lá số mệnh Thiên Phủ. Em cao 1m65, người đầy đặn cân đối, da trắng, mặt hơi nghiêm nghị và có nét buồn. Từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ gầy. Cảm ơn chị và mọi người ạ
Tập tin đính kèm
Ali.jpg (182.62 KiB) Đã xem 540 lần
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

clover_2570 đã viết: 21:14, 21/10/22 Chào chị, em gửi chị xem lá số tử vi và hình ảnh của em dưới đây ạ

Về ngoại hình em thì cao 1,56m, nặng 46kg, nói chung là cân đối, tuy ko nặng lắm nhưng nhìn người lúc nào cũng đầy đặn có da có thịt chứ ko bị lộ xương. Da sáng, hiếm khi lên mụn, mọi người hay nhận xét là trông trẻ hơn tuổi thật của mình :D . Em hiện chưa lập gia đình nhưng đã có đối tượng phù hợp ạ :"> .
Năm sau là em sang 34 tuổi và có kế hoạch kết hôn năm sau, em muốn chị xem giúp qua các đại vận 34-44 , 44-54, 54-64 tuổi ạ.
Cảm ơn chị nhiều, chúc chị cuối tuần vui vẻ :x

Xin chào em clover_2570! Trước hết chị xin chúc mừng em đã tìm được người bạn đời như ý và quyết định đi đến hôn nhân! Chúc cho hỷ sự năm sau được “thuận buồm xuôi gió”, mọi lo toan “nhẹ như lông hồng” nha em :x

Đúng là hình phía trên em mặc áo sơ mi trắng, lại có giấy bút, sách vở chi đó bên cạnh, nhìn thoáng qua lại tưởng cô nữ sinh nào hihi Con gái giữ được làn da trắng trẻo mịn màng thì cũng dễ trẻ lâu hơn em ha :> Và điều quan trọng hơn nữa là giữ được tâm hồn và sở thích trẻ trung, nuôi dưỡng nhiều đam mê.. nhưng đồng thời tâm trạng thì luôn duy trì ở thế cân bằng, bình ổn, an nhiên nữa chứ... :P

Về các đại vận sắp tới của em thì chị có ý kiến chủ quan như sau...

34-43: Có thể đó sẽ là giai đoạn em di chuyển, đi lại nhiều, hoặc phải bôn ba vất vả trong công việc làm ăn. Âm Dương sáng thì nhìn chung cũng có thành quả, chút ít tài lộc, nhưng do Tuần chặn và bị một số sát tinh phá nên cũng khá đau đầu và trì trệ...

44-53: Về sự nghiệp có khả năng thăng tiến, tuy nhiên cũng không phải dễ dàng.. có lẽ em nên để ý đến quan hệ với đồng nghiệp hoặc những người làm chung với mình một chút...

54-63: Theo chị thì vận này không được tốt lắm, mặc dù giáp Lộc Quyền... Có thể gặp nhiều điều tiếng, thị phi liên quan đến bạn bè, đồng nghiệp, cấp dưới, chẳng hạn...

Kỹ năng xem vận của chị cũng hạn chế lắm, để coi xem có cao nhân nào “ngứa mắt” thì viết thêm vài lời nhắn nhủ em nhé hihi

Nghe thì có vẻ như không được "khả quan" lắm, nhưng nếu Mệnh Thân vững thì người ta hay ví như chiếc xe "xịn" chạy trên con đường gập ghềnh, "ổ gà ổ voi" thì vẫn không sao, không bị chết máy giữa đường ;)) Vậy nên em cứ vững tâm mà tiến nhé!

Cung Thân và cũng là cung Phu của em khá đẹp nè! Sau tuổi lập thân em có thấy mình có chuyển biến rõ rệt không? Em có thể tả đôi ba lời về anh chồng tương lai để chị và các bạn quan tâm nghiệm lý chút không? :)

P.S.: Lá số em post nhìn rối mắt quá, chị lấy sang lá số của diễn đàn cho sáng sủa nhé!
Tập tin đính kèm
clover_2570.jpg (182.28 KiB) Đã xem 494 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, clover_2570
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Vịt Béo đã viết: 20:26, 22/10/22 chào chị LadyR và mọi người, em mới gia nhập ạ. em cao 1m50 nặng 52 kg, hơi đầy người, mặt tròn có nọng cằm, mũi tẹt, da hơi vàng ạ. Tình duyên, công danh và tiền bạc e đều lận đận. Mong chị xem giúp em, em cám ơn ạ.
Hình ảnh

Em Vịt Béo thân mến! Chị mới nhìn lướt qua lá số của em và đọc đến em kể lể “tình duyên, công danh và tiền bạc e đều lận đận” thì thấy rất ngạc nhiên, vì lá số của em trông sáng sủa hơn đến chắc phải 50 - 60 % dân số là ít!

Mệnh Thân em có Song Lộc, thêm tam phương tứ phía hội đủ cả Tam Hoá là quá ổn ấy chứ! Cung Thân có cách cục tốt là Cơ Cự Song Lộc lại không có hung sát tinh phá, chắc từ ĐV 36-45 sẽ rất ok đó em nhé! Với điều kiện lá số chính xác hihi

Mặt khác thì Xương Khúc trên lá số gặp Hoá Kị thì em có bị không may mắn trong chuyện thi cử không? Hoặc có làm đúng ngành học không? Em làm công việc gì liên quan nhiều đến ăn nói là hợp đấy, ví như quảng cáo, sale, truyền thông, v.v...
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vịt Béo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”