Thiền tử vi - hãy thử để lá số ở đây và không nói gì

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thungo2901
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thiền tử vi - hãy thử để lá số ở đây và không nói gì

Gửi bài gửi bởi thungo2901 »

tuvithanhhu đã viết: 01:40, 07/12/22 Bạn đang gặp chuyện gì? Có thoát ra được không? Bạn chỉ cần để lá số ở đây và không nói gì! :D
Tôi luôn nghĩ rằng chỉ cần nhìn qua lá số và thời gian bạn đăng lá số ở đây có thể biết bạn đang nghĩ gì, gặp chuyện gì? Có tin được không?
Nhân dịp Tử vi 123 (tuvi123 dot com) có giao diện mới (thêm an sao lưu Hồng Đào, Khốc Hư), mình sẽ xem nhanh cho 10 bạn về việc bạn đang gặp phải (ưu tiên các bạn chưa đăng tải lá số).
Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ.
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Thu_Ngo_2022_5d6a10b9.jpg
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Thu_Ngo_2022_5d6a10b9.jpg (233.06 KiB) Đã xem 702 lần
Lúc nào cũng cảm thấy như có 2 con người 2 tính cách và lúc nào cũng không hài lòng với công việc hiện tại
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvithanhhu »

hieu1712004 đã viết: 10:51, 08/12/22 Mong hữu duyên tình duyên và chuyện gia đình năm sau ạ, cháu cảm thấy mệt mỏi quá
Lá số có Nhật Nguyệt Hãm, Phụ Mẫu lại có Phá Quân nên dễ khắc một trong hai thân, bố mẹ thiếu hòa khí, phải xa cách nhau, thậm chí có thể chia tay. Năm Mão 2023 cung Phụ Mẫu này còn nhiều sóng gió vì khi đó Phụ Mẫu ở Nô năm Quý Mão thêm Tham Lang hóa Kỵ, là 3 kỵ xung phá cung này. Thực tế có thể sớm hơn, xảy ra ở những năm trước. Không rõ bố mẹ bạn còn ở với nhau không? Mệnh Thái Dương hãm thì bất lợi cho bố, nhưng bố mẹ có người khá thành công trong, nhất là Kinh doanh.

Đại vận (ĐV) 12-21 này bị Vũ Khúc hóa Kị, nên ra ngoài bất lợi, người hay lo âu, suy nghĩ, có thể hiểu như tự kỉ. Bên cạnh đó Hóa Kỵ ở Nô xung về, nên khá xấu, bản thân bị nhiều sức ép. Sang năm thêm Tham Lang Hóa Kỵ cũng nhiều sức ép, lo lắng.
Năm Dần 2022 tiểu vận ở Sửu (chưa sang Dần nhé), lưu niên ở Dần, đều có Phu Thê là các bộ sao xấu như Cự Môn, Phá Quân ở Triệt, đều chủ tình cảm nhiều trục trặc, cãi cọ, có thể chia tay tình đầu. Vì bản thân Cự cũng hội Không Kiếp Kình Đà lại càng ứng nghiệm. Nặng nhất là tháng 1, 5 và tháng 11 âm, và tháng 11 âm này cần xử lý khéo léo, có thể phải tránh một thời gian.
Năm Dần bản thân Mệnh hội Khá nhiều Sát, nhưng Tiểu vận hội Xương Khúc Phù Bật khá đẹp, một năm rất thành công trong học tập, làm việc. Người Thái Dương Nhật trầm thủy để cũng sẽ có cơ hội thể hiện tài ẩn của mình. Khi được kích phát bộ Thiên Lương cũng hỗ trợ vượt qua khó khăn để hoàn thiện bản thân. Từng bước trưởng thành.

Nói chung bạn còn trẻ trước mắt lo việc học hành (Quan lộc khá thuận trong học tập, có thành tích rất cao, văn chương lỗi lạc), Tài Bạch tuy không xuất sắc nhưng cung này trợ mệnh. Sử dụng khoa nói để kiếm tiền, Thiên Lương cũng chủ kiếm tiền sạch, dựa vào danh tiếng thật. Còn việc gia đình mình không dễ giải quyết vì mình chỉ là người phụ không thể quyết.
Sang năm 2023 bạn ở Mão cung Quan khá tốt, nên đi ra khỏi vỏ bọc của mình, mạnh mẽ theo đuổi các hướng đi mà mình thích, thậm chí có thể thử kiếm tiền với những ý tưởng kinh doanh xem sao, ví như viết 1 cuốn sách hay thử làm môi giới, hay thử tham gia với một nhóm bạn làm một start up nào đó nhé.
Thân mến
Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen, hieu1712004
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vdhvdh đã viết: 11:02, 08/12/22 Mong được hữu duyên ạ. Em cảm ơn nhiều ạ
Mệnh Cự Nhật hãm cũng ổn, nhưng bị Tuần lại hội Không Kiếp thì vất vả và trắc trở. Nói chung là người đi nhiều (Mã), tiêu nhiều. Quan có bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương thì nên làm công ăn lương. Bộ Cự Nhật hợp với các khoa ăn nói, có thể làm tư vấn, giảng dạy.
Tài Bạch Vô chính diệu có bộ Dương Lương tá tinh khá đẹp, nhưng bị Kỵ Đà Hỏa Hao, Địa Không xung phá. Mệnh lại có Đại Hao thì khó giữ tiền.

Đại vận (ĐV) này ở Phu có Mậu làm Thiên Cơ Hóa Kỵ, có 2 kỵ ở Tuất xung Tài Bạch nguyên cục.
Ở ĐV này có Tài Bạch ở Dần hội Không Kiếp Linh Kình Song Hao thì dễ kiếm dễ mất, không ổn định.
Tài Bạch ĐV xung phá Tài bạch nguyên cục, năm Dần Tài ở Tuất có 2 Kỵ, là rất xấu, khó xoay sở dòng tiền, có thể phá sản. Nhất là các tháng 7 hoặc tháng 11 âm, có thể mất nhiều tiền. Tháng 11 âm là mệt mỏi nhất, sức ép đè nặng. Thậm chí còn có thể bị ốm đau bệnh tật. Tháng 11 âm này ra ngoài cũng nhiều bất lợi, nên chú ý, tránh đi lại nếu không cần thiết và đi đúng luật.
ĐV này có Quan ở Tuất Dương Lương đẹp nhưng hội quá nhiều sát, 2 Kỵ và Tứ sát thì công việc bấp bênh, ví dụ có thể mất việc vào tháng 3 hoặc tháng 5 âm 2022. Năm Dần 2022 và năm sau đều khó khăn trong công việc. Nhưng năm Mão 2023 thì khởi sắc hơn, nhiều cơ hội kiếm tiền nhờ bộ Tham Vũ với khá nhiều cát tinh. Nếu buôn bán hoặc kinh doanh sẽ phát bất ngờ.
Phu Đồng Âm, hội Kình Linh Hình thì không đẹp lắm, nếu cưới sớm vợ chồng sẽ nhiều sóng gió. Nên muộn hôn phối sẽ tránh được chia ly.
Đại vận này mối quan hệ với trưởng bối, lãnh đạo tốt, cũng chủ bố mẹ hoặc sếp trợ lực, ngoài ra nên tích cực mở rộng quan hệ và tận dụng trợ lực của các đối tác, bạn bè.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, LadyR, vdhvdh
Đầu trang

Đang học xem số
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Đang học xem số »

Dạ e xin cảm ơn ạ, bác cho e hỏi thêm nếu e lấy chồng muộn thì có tốt hơn ko ạ
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

tuvithanhhu đã viết: 03:13, 09/12/22
chienapple đã viết: 13:02, 07/12/22 Liệu năm 2023 vợ em đẻ trai hay gái ạ ? Vk em đang mang bầu
Bây giờ con cái chắc chỉ cần siêu âm là có Kết quả cần gì hỏi nhỉ? Thiên Phủ độc tọa thì sinh nhiều con trai, do đó khả năng cao con đầu sẽ trai thôi.
Mệnh Cự Hãm Thìn Tuất có cung Tử tức được bộ Thiên Phủ, Phu Thê Cơ Âm thì vợ đẹp, con ngoan.
Thê Cơ âm hội Mã thì vợ hay đi nhiều, có thể công việc bận rộn hoặc có tính lưu động.
Đại vận (ĐV) này cung Thê không đẹp lắm, vợ chồng hay cãi cọ, nên chủ yếu kiềm chế, giữ tình cảm hài hòa, đảm bảo sức khỏe sinh sản cho vợ. Những năm như năm Tý 2020 là vợ chống sẽ sóng gió.
Nhưng chú ý rằng mệnh bạn hội nhiều Sát (Linh Xương Đà Hỏa Khốc Hổ Tang Điếu) nên bạn cần chú trọng giữ sức khỏe, nên tập các môn về tâm, thiền để cân bằng cuộc sống. Những năm Hợi (như 2019) và năm Mão (vd 2011), Dậu (2017), đặc biệt đầu các năm Tuất như 2018 là sẽ lắm nạn tai, vì khi đó Tiểu vận ở Phụ Mẫu xung phá mệnh. Có thể nghiệm lý bạn và bố mẹ, sẽ có rất nhiều mâu thuẫn hoặc khó ở gần nhau được.
Năm sau 2024 sinh con khá thuận, có quý tử. Tuy nhiên, cần giữ gìn khẩu khí với vợ, đặc biệt là cuối năm Mão 2023 vì vợ chồng xung khắc mạnh. Tránh được mâu thuẫn giai đoạn này cũng như giữ gìn được công việc, sức khỏe tốt là rất ổn. Năm 2023 này cần giữ sức khỏe cho vợ, vì khi đó Thê ở Tý sẽ có bộ Liêm Sát là đề phòng các bệnh máu huyết hay ho hen.
Lá số hay khắc khẩu, nhưng được nhờ họ hàng, đi ra ngoài nhiều sẽ lợi vì Thiên Di quá đẹp.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ.
Nếu được anh cho em xin hỏi thêm là năm 2023 liệu vk ck em có tiếp hạn mang thai ko ạ ? Vk ck em cũng muốn sinh đẻ 1 thể ạ .
Tập tin đính kèm
5FCFD9AD-DD8E-4739-9387-6659781BC58F.jpeg (300.2 KiB) Đã xem 601 lần
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

sess1507 đã viết: 12:24, 08/12/22 Mong hữu duyên ạ, năm nay chán quá.Cung phúc, tài, quan của mình xấu đúng ko bạn, không biết sau này có khá hơn không chứ giờ nát quá không được cái gì hiz
Lá số Mệnh Tài Quan đều rải đều các sao tốt, Cơ Cự là khá đẹp.
Mệnh có Khôi Việc Quyền Lộc Tả Phù là thuở nhỏ học giỏi, có thể gọi là siêu thông minh. Quan có Nhật Nguyệt giáp Xương Khúc hội Thiên Khôi Quyền Lộc cũng đẹp. Dễ theo con đường làm công ăn lương. Thân cư Tài thì thích kinh doanh, buôn bán, nhất là ở Đại vận (ĐV) này.
Nhưng nhìn kỹ, Quan Lộc có Linh Tinh hội Không Kiếp thì lên xuống thất thường, hợp với làm nghiên cứu hơn là thực tế, người dễ mâu thuẫn, làm việc đầu voi đuôi chuột. Tài bạch thì bị Tuần, hội Không Kiếp Linh... Có Thiên Đồng hội Song Lộc thì lúc có lúc không. Dễ được dễ mất. Chạy quanh mà không kiếm được.
ĐV này ở Thất Sát ngưỡng đẩu, có Mã đầu đới tiễn, Kình ở Ngọ, Tài bạch gốc bị Tuần, ngoài 30-33 tuổi lại vào cung Thân, ĐV có Tài Bạch ở Dần bị Hóa Kỵ ở Thân xung, nên có thể đoán là khá xấu. Chưa kể thêm bộ Đại Hao thì tiền tiêu nhiều.
ĐV này Quan Lộc ở Tuất Tật Ách có Phá Quân, cũng chủ khó khăn về tiền bạc, Phá Quân hội Kình Đà ở Tuần thì khó kiếm tiền. Nếu làm công ăn lương thì khó xoay sở.

Chưa kể đầu năm Dần 2022 thì Tiểu vận ở Mão chính là cung Mệnh, có Quan vô chính diệu ở Mùi bị Hóa Kỵ ĐV (Giáp có Thái Dương hóa kỵ) xung vào, nên công việc cũng khó khăn, sức ép. Đầu tháng 2 hoặc tháng 4 âm 2022 có thể mất việc.
Do Tật Ách ở ĐV là Sửu xung phá Tật Ách ở Tuất, cũng có thể luận là dễ tốn tiền về bệnh tật (giữa tháng 5 âm hoặc đầu tháng 6 âm 2022 có thể bị bệnh, thậm chí nằm viện)
Sang cuối năm 2022 thì ổn hơn do Tiểu vận sang Thìn hội Khoa Quyền Lộc, có thể thay đổi vị trí hoặc có việc mới tháng 6 âm. Công việc sẽ đi nhiều hơn. Nhưng mấy tháng cuối năm 2022 bị Khốc Tang Điếu hội chiếu sao lưu, thì có thể mình hoặc Phụ Mẫu cần chú ý chăm sóc sức khỏe hơn.
Sang năm Mão 2023 công việc khởi sắc hơn, có thêm Quyền hành, Tài bạch cũng nhiều cải thiện, tật ách khá hơn, có bệnh cũng đỡ. Nhưng công việc sẽ nhiều sức ép. Nên sống cân bằng được Mệnh Tài Quan (tiền, công việc, hưởng thụ, gia đình) và làm việc theo hướng danh hơn lợi, nghiên cứu hơn thực tế thì sẽ thành công.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, LadyR
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

chienapple đã viết: 11:51, 15/12/22
tuvithanhhu đã viết: 03:13, 09/12/22
chienapple đã viết: 13:02, 07/12/22 Liệu năm 2023 vợ em đẻ trai hay gái ạ ? Vk em đang mang bầu
Bây giờ con cái chắc chỉ cần siêu âm là có Kết quả cần gì hỏi nhỉ? Thiên Phủ độc tọa thì sinh nhiều con trai, do đó khả năng cao con đầu sẽ trai thôi.
Mệnh Cự Hãm Thìn Tuất có cung Tử tức được bộ Thiên Phủ, Phu Thê Cơ Âm thì vợ đẹp, con ngoan.
Thê Cơ âm hội Mã thì vợ hay đi nhiều, có thể công việc bận rộn hoặc có tính lưu động.
Đại vận (ĐV) này cung Thê không đẹp lắm, vợ chồng hay cãi cọ, nên chủ yếu kiềm chế, giữ tình cảm hài hòa, đảm bảo sức khỏe sinh sản cho vợ. Những năm như năm Tý 2020 là vợ chống sẽ sóng gió.
Nhưng chú ý rằng mệnh bạn hội nhiều Sát (Linh Xương Đà Hỏa Khốc Hổ Tang Điếu) nên bạn cần chú trọng giữ sức khỏe, nên tập các môn về tâm, thiền để cân bằng cuộc sống. Những năm Hợi (như 2019) và năm Mão (vd 2011), Dậu (2017), đặc biệt đầu các năm Tuất như 2018 là sẽ lắm nạn tai, vì khi đó Tiểu vận ở Phụ Mẫu xung phá mệnh. Có thể nghiệm lý bạn và bố mẹ, sẽ có rất nhiều mâu thuẫn hoặc khó ở gần nhau được.
Năm sau 2024 sinh con khá thuận, có quý tử. Tuy nhiên, cần giữ gìn khẩu khí với vợ, đặc biệt là cuối năm Mão 2023 vì vợ chồng xung khắc mạnh. Tránh được mâu thuẫn giai đoạn này cũng như giữ gìn được công việc, sức khỏe tốt là rất ổn. Năm 2023 này cần giữ sức khỏe cho vợ, vì khi đó Thê ở Tý sẽ có bộ Liêm Sát là đề phòng các bệnh máu huyết hay ho hen.
Lá số hay khắc khẩu, nhưng được nhờ họ hàng, đi ra ngoài nhiều sẽ lợi vì Thiên Di quá đẹp.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ.
Nếu được anh cho em xin hỏi thêm là năm 2023 liệu vk ck em có tiếp hạn mang thai ko ạ ? Vk ck em cũng muốn sinh đẻ 1 thể ạ .
Cái này hơi khó, tốt nhất là hỏi thêm bác sỹ chuyên môn, theo mình không nên sinh nở gần quá. Ngoài ra, cũng khó xem sinh con qua lá số chồng.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đang học xem số đã viết: 11:20, 15/12/22 Dạ e xin cảm ơn ạ, bác cho e hỏi thêm nếu e lấy chồng muộn thì có tốt hơn ko ạ
Lấy muộn là cách hóa giải cung Phu Thê nói chung. Có thể hồi xưa chỉ được lấy 1 lần, lấy nhiều sẽ bị xã hội soi xét. Nhưng thực tế, giờ đây cưới và chia tay theo luật pháp và sự đồng thuận của các bên đều coi là văn minh (ví dụ vợ chồng bệnh tật, vấn đề gia đình người này người kia mà trước đây không thể biết...). Thực tế thì bây giờ phụ nữ biết nhiều cách cân bằng hơn, nên có nữ người Phá Quân 40 tuổi cũng chưa thấy chia tay gì cả.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Được cảm ơn bởi: LadyR, Đang học xem số
Đầu trang

Meovang123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Meovang123 »

tuvithanhhu đã viết: 01:40, 07/12/22 Bạn đang gặp chuyện gì? Có thoát ra được không? Bạn chỉ cần để lá số ở đây và không nói gì! :D
Tôi luôn nghĩ rằng chỉ cần nhìn qua lá số và thời gian bạn đăng lá số ở đây có thể biết bạn đang nghĩ gì, gặp chuyện gì? Có tin được không?
Nhân dịp Tử vi 123 (tuvi123 dot com) có giao diện mới (thêm an sao lưu Hồng Đào, Khốc Hư), mình sẽ xem nhanh cho 10 bạn về việc bạn đang gặp phải (ưu tiên các bạn chưa đăng tải lá số).
Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ.
Tập tin đính kèm
IMG_20221102_102609.jpg (188.36 KiB) Đã xem 542 lần
Đầu trang

Đang học xem số
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Đang học xem số »

tuvithanhhu đã viết: 02:31, 16/12/22
Đang học xem số đã viết: 11:20, 15/12/22 Dạ e xin cảm ơn ạ, bác cho e hỏi thêm nếu e lấy chồng muộn thì có tốt hơn ko ạ
Lấy muộn là cách hóa giải cung Phu Thê nói chung. Có thể hồi xưa chỉ được lấy 1 lần, lấy nhiều sẽ bị xã hội soi xét. Nhưng thực tế, giờ đây cưới và chia tay theo luật pháp và sự đồng thuận của các bên đều coi là văn minh (ví dụ vợ chồng bệnh tật, vấn đề gia đình người này người kia mà trước đây không thể biết...). Thực tế thì bây giờ phụ nữ biết nhiều cách cân bằng hơn, nên có nữ người Phá Quân 40 tuổi cũng chưa thấy chia tay gì cả.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Em cảm ơn bác rất nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”