Thiền tử vi - hãy thử để lá số ở đây và không nói gì

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Thiền tử vi - hãy thử để lá số ở đây và không nói gì

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

thungo2901 đã viết: 04:45, 14/12/22
tuvithanhhu đã viết: 01:40, 07/12/22 Bạn đang gặp chuyện gì? Có thoát ra được không? Bạn chỉ cần để lá số ở đây và không nói gì! :D
Tôi luôn nghĩ rằng chỉ cần nhìn qua lá số và thời gian bạn đăng lá số ở đây có thể biết bạn đang nghĩ gì, gặp chuyện gì? Có tin được không?
Nhân dịp Tử vi 123 (tuvi123 dot com) có giao diện mới (thêm an sao lưu Hồng Đào, Khốc Hư), mình sẽ xem nhanh cho 10 bạn về việc bạn đang gặp phải (ưu tiên các bạn chưa đăng tải lá số).
Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ.
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Thu_Ngo_2022_5d6a10b9.jpg

Lúc nào cũng cảm thấy như có 2 con người 2 tính cách và lúc nào cũng không hài lòng với công việc hiện tại
cung tài tướng ngộ triệt tiền bạc tán tụ thất thường :)) ráng mà xin vào nhà nước làm, có cơ làm quan to, chức lớn, bổng lộc dồi đào, còn ra ngoài làm thì chật vật vô cùng :))
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Meovang123 đã viết: 09:31, 16/12/22
tuvithanhhu đã viết: 01:40, 07/12/22 Bạn đang gặp chuyện gì? Có thoát ra được không? Bạn chỉ cần để lá số ở đây và không nói gì! :D
Tôi luôn nghĩ rằng chỉ cần nhìn qua lá số và thời gian bạn đăng lá số ở đây có thể biết bạn đang nghĩ gì, gặp chuyện gì? Có tin được không?
Nhân dịp Tử vi 123 (tuvi123 dot com) có giao diện mới (thêm an sao lưu Hồng Đào, Khốc Hư), mình sẽ xem nhanh cho 10 bạn về việc bạn đang gặp phải (ưu tiên các bạn chưa đăng tải lá số).
Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ.
mệnh hợp với kinh doanh mạo hiểm, đầu cờ :)) còn đi làm thì chật vật , chức vị nhỏ nhoi :))
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

tuvithanhhu đã viết: 02:23, 16/12/22
chienapple đã viết: 11:51, 15/12/22
tuvithanhhu đã viết: 03:13, 09/12/22
Bây giờ con cái chắc chỉ cần siêu âm là có Kết quả cần gì hỏi nhỉ? Thiên Phủ độc tọa thì sinh nhiều con trai, do đó khả năng cao con đầu sẽ trai thôi.
Mệnh Cự Hãm Thìn Tuất có cung Tử tức được bộ Thiên Phủ, Phu Thê Cơ Âm thì vợ đẹp, con ngoan.
Thê Cơ âm hội Mã thì vợ hay đi nhiều, có thể công việc bận rộn hoặc có tính lưu động.
Đại vận (ĐV) này cung Thê không đẹp lắm, vợ chồng hay cãi cọ, nên chủ yếu kiềm chế, giữ tình cảm hài hòa, đảm bảo sức khỏe sinh sản cho vợ. Những năm như năm Tý 2020 là vợ chống sẽ sóng gió.
Nhưng chú ý rằng mệnh bạn hội nhiều Sát (Linh Xương Đà Hỏa Khốc Hổ Tang Điếu) nên bạn cần chú trọng giữ sức khỏe, nên tập các môn về tâm, thiền để cân bằng cuộc sống. Những năm Hợi (như 2019) và năm Mão (vd 2011), Dậu (2017), đặc biệt đầu các năm Tuất như 2018 là sẽ lắm nạn tai, vì khi đó Tiểu vận ở Phụ Mẫu xung phá mệnh. Có thể nghiệm lý bạn và bố mẹ, sẽ có rất nhiều mâu thuẫn hoặc khó ở gần nhau được.
Năm sau 2024 sinh con khá thuận, có quý tử. Tuy nhiên, cần giữ gìn khẩu khí với vợ, đặc biệt là cuối năm Mão 2023 vì vợ chồng xung khắc mạnh. Tránh được mâu thuẫn giai đoạn này cũng như giữ gìn được công việc, sức khỏe tốt là rất ổn. Năm 2023 này cần giữ sức khỏe cho vợ, vì khi đó Thê ở Tý sẽ có bộ Liêm Sát là đề phòng các bệnh máu huyết hay ho hen.
Lá số hay khắc khẩu, nhưng được nhờ họ hàng, đi ra ngoài nhiều sẽ lợi vì Thiên Di quá đẹp.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ.
Nếu được anh cho em xin hỏi thêm là năm 2023 liệu vk ck em có tiếp hạn mang thai ko ạ ? Vk ck em cũng muốn sinh đẻ 1 thể ạ .
Cái này hơi khó, tốt nhất là hỏi thêm bác sỹ chuyên môn, theo mình không nên sinh nở gần quá. Ngoài ra, cũng khó xem sinh con qua lá số chồng.
Thanh Hư Vô Ảnh Cư Sỹ
Dạ thưa anh . Đây là lá số vợ em ạ . Mong anh bớt chút thời gian xem giúp vợ chồng em ạ .
Vk ck em cưới nhau được 11 tháng , giờ mới có bầu . Không biết liệu năm sau có thuận lợi mẹ tròn con vuông không ạ .
Tập tin đính kèm
74B98CF0-EDD1-4D9E-907E-673531F30AFC.jpeg (298.07 KiB) Đã xem 802 lần
Đầu trang

Lehoangnhatnam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lehoangnhatnam »

tuvithanhhu đã viết: 02:34, 13/12/22
Lehoangnhatnam đã viết: 21:36, 07/12/22 AE0BF554-0F82-4B95-8F96-A3DA958D1BB3.jpegEm cám ơn ạ
Lá số các cung số Tài Quan khá đẹp nhưng ẩn chứa nhiều rủi ro, hiểm họa. Quan thì Tử Vi không gặp được Phù Bật, Tài Bạch thì Phủ bị Tuần... Làm việc thì không có quân ủng hộ, kiếm được thì không giữ được.
Mệnh Tướng Kỵ Triệt, lại hội Linh Xương Đà Vũ là dễ nạn tai, Phá Quân ở Di lại đi nhiều, gặp Đại Hao nên có thể luận là dễ nạn nặng ít nhất một lần trong đời. Thêm Hình ở Tật thì chắc khi nhỏ dễ bị các vết thương ở mắt, đầu...
Vào Đại vận (ĐV) Sát Phá Tham hãm (Trúc La tam hạn) này thì rõ ràng có bộ Linh Xương Đà Vũ ở Di (Tuất). Tật Ách hội nhiều sát ở Hợi không trợ giúp thì cũng dễ mắc thói xấu, bệnh tật...
Tuy nhiên ĐV 24-33 này hội nhiều Phụ tinh đẹp, nên có thể đoán là công việc khá thuận lợi, nhưng lên xuống thất thường (hội quá nhiều sát tinh Kình Đà Linh Tang Hổ Hao)... Công danh và tiền bạc đều bấp bênh. Nhưng hết rồi lại có. Có tiền lại ra việc, có việc lại sinh tiền. Nói chung cách làm việc có nhiều suy nghĩ quyết đoán, sáng tạo. Biết cách xử lý tiền - quyền hợp lý. ĐV được bộ Hóa Khoa là biết dừng đúng lúc, không bị vấp ngã, vướng pháp luật nặng.
Năm nay ra ngoài gặp khó khăn, đi nhiều mà hao tổn tiền bạc công sức (2 Kỵ xung Di ở Thân). Tháng 7 tháng 9 âm đều dễ bị tai nạn va chạm, ví dụ những ngày 13 tháng 7 âm hoặc tháng 9 âm dễ bị va quệt xe ngoài đường. Do tháng này ở Di có bộ Linh Xương Đà Vũ hội Tang Điếu Bạch Hổ Lưu Đà... Tháng 11 âm cũng cần chú ý đến hết tháng trong việc đi lại nhé!
Sang năm Mão 2023 lại khá đẹp. Công việc hanh thông hơn.

Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ

Dạ em cám ơn nhiều ạ. ĐV 24-33 của em đúng là rất bấp bênh, lúc lên lúc xuống. Em có nghe về Tuần, Triệt tháo gỡ nhưng vẫn chưa hiểu lắm mong được cao nhân chỉ dạy ạ.
Được cảm ơn bởi: Lehoangnhatnam
Đầu trang

nam001
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nam001 »

Cháu xin phép gửi lá số ạ. Mong hữu duyên ạ.
Đầu trang

Heather217
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Heather217 »

tuvithanhhu đã viết: 19:27, 11/12/22
Heather217 đã viết: 17:36, 07/12/22 Em xin phép gửi lá số. Mong hữu duyên ạ.
Em cảm ơn.
Lá số này Phụ Mẫu khá đẹp, bố mẹ có thể là quan chức, có uy quyền. Đại vận 25-34 (ĐV) này bị 2 Kỵ xung Phụ Mẫu thì mối quan hệ với Phụ Mẫu khá xấu, cũng chủ xung khắc hoặc bố mẹ gặp hạn nặng.
Nếu ĐV này kinh doanh nhà đất sẽ rất mệt mỏi vì cung Điền bị 2 Kỵ, Điền ĐV ở Nô cung Thân thì hội quá nhiều sát (Linh Kình Đà Tuần) Cũng chủ có thể gặp rắc rối với bố mẹ liên quan đến mâu thuẫn nhà đất. Có thể hiểu nôm na tình hình là động đến nhà đất sẽ rất xấu, và người ngoài nhìn nhận mình như một người đang khó khăn phá sản về vấn đề này.
Năm nay mối quan hệ bạn trai, vợ chồng cũng nhiều rắc rối, xấu vì Phu Thê gặp Lưu Kỵ còn Phu Lưu niên Đồng Âm gặp 2 Kỵ! Cũng chủ công việc Chồng hay bạn trai bị khó khăn.
Hiện tháng 11 âm đang ở Thiên Di, khá xấu. Có thể đoán do đi nhiều nên bị va chạm nhẹ vào đầu tháng. Chắc mùng 8 âm lịch tháng 11 đụng xe hoặc bị giữ giấy tờ.
Năm Dần 2022 có thể gặp trục trặc công việc, Thiên Tướng hãm là có thể sếp phụ trách hoặc người trên mình bị từ chức hoặc chuyển việc. Do đó sẽ mất đi chỗ dựa.
Nhìn chung ĐV này cần giảm bớt ham mê quyền lực, nên kiểm điểm lại công việc, chú ý đến việc chu đáo trong mối quan hệ vợ chồng/ người yêu, người thân. Bạn giỏi kinh doanh kiếm và giữ tiền, nhưng đại vận này không hợp với đất đai nên tránh đầu tư thôi. Bạn có những mối quan hệ với nhiều người giỏi giang, ra ngoài gặp nhiều người Quyền lực, nhiều tiền, nên mình cần tinh tế và cẩn trọng trau dồi hơn. Nếu mình là người có Quyền Lực thì chức càng cao ý càng khiêm cung, quan càng to tâm càng phải tế nhị nhé.

Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ
Em cảm ơn ạ.
Đúng là đại vận này không dễ dàng với em. Em có thử đầu tư đất đai nhưng chắc chưa đúng thời nên giờ cũng tém. Không biết về sau có khá hơn không ạ?
Về quyền lực thì em vốn không có, cũng chẳng đam mê. Chỉ thích tự do, dư dả chút để bay nhảy là vui rồi. Tính em ưa nhàn nên né mấy trò quyền lực hết. Hiện em đang có bé, nên chỉ lo chăm sóc cuộc sống, kiếm tiền sống vui vẻ thôi ạ.
Đầu trang

Mặc Sênh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mặc Sênh »

Hữu duyên mong thầy xem giúp tình duyên ạ.
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam.png
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (729.14 KiB) Đã xem 761 lần
Đầu trang

nasince1990
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nasince1990 »

Đầu trang

Dulifile
Mới gia nhập