Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

ASPIRE đã viết: 18:37, 23/12/22
thien_quan đã viết: 09:13, 20/12/22 Chào các bạn 😀

Lâu lăm rồi mình mới quay lại diễn đàn . Tử Vì mình cũng đã bỏ lâu không xem nên trình trước đã gà mờ rồi , không bằng ai nay chắc lại càng thêm kém 😞 . Tuy nhiên mình vẫn thích nghiên cứu tv , và vì chỉ có ít thời gian nên mình muốn nhận 10 lá số để nghiệm lý cho vui và để đỡ quên . Mong các bạn ủng hộ . Mình xin ưu tiên cho những lá số dễ xem :D B-) . Những lá số khó xem , trình không đủ , mình chỉ xin nói 1 đôi câu thôi .

Thân mời các bạn up lá số .

Thiên Quan
Lâu lắm mới thấy anh Thiên Quan quay lại.
Chúc anh và gia đình 1 mùa giáng sinh an lành nhé.
Chào em ASPIRE

. Em biết không cái thú nhất của nghiệm lý lá số là gặp những mẫu người như em . Không cần gì nhiều chỉ cần một lời chúc hay môt câu biểu lộ sự quen biết là anh thấy tình người đủ ấm áp để giúp mình xua tan sự lạnh lẽo của mùa Đông . Cảm ơn em .
Cầu chúc em và gia đình mọi điều an lành và môt mùa giáng sinh vui vẻ nhé .

Anh Thiên Quan .

À em có điều gì muốn hỏi thêm về ls của em và nghĩ anh có khả năng trả lời được thì cứ vô tư hỏi em nhé . Nếu anh không trả lời được anh không có "qué" đâu hihi . Sẽ đi hỏi sư phụ trả lời hộ em :) .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, ASPIRE
Đầu trang

ASPIRE
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ASPIRE »

thien_quan đã viết: 04:46, 24/12/22
ASPIRE đã viết: 18:37, 23/12/22

Lâu lăm rồi mình mới quay lại diễn đàn . Tử Vì mình cũng đã bỏ lâu không xem nên trình trước đã gà mờ rồi , không bằng ai nay chắc lại càng thêm kém 😞 . Tuy nhiên mình vẫn thích nghiên cứu tv , và vì chỉ có ít thời gian nên mình muốn nhận 10 lá số để nghiệm lý cho vui và để đỡ quên . Mong các bạn ủng hộ . Mình xin ưu tiên cho những lá số dễ xem :D B-) . Những lá số khó xem , trình không đủ , mình chỉ xin nói 1 đôi câu thôi .

Thiên Quan
Lâu lắm mới thấy anh Thiên Quan quay lại.
Chúc anh và gia đình 1 mùa giáng sinh an lành nhé.
Chào em ASPIRE

. Em biết không cái thú nhất của nghiệm lý lá số là gặp những mẫu người như em . Không cần gì nhiều chỉ cần một lời chúc hay môt câu biểu lộ sự quen biết là anh thấy tình người đủ ấm áp để giúp mình xua tan sự lạnh lẽo của mùa Đông . Cảm ơn em .
Cầu chúc em và gia đình mọi điều an lành và môt mùa giáng sinh vui vẻ nhé .

Anh Thiên Quan .

À em có điều gì muốn hỏi thêm về ls của em và nghĩ anh có khả năng trả lời được thì cứ vô tư hỏi em nhé . Nếu anh không trả lời được anh không có "qué" đâu hihi . Sẽ đi hỏi sư phụ trả lời hộ em :) .
Em cảm ơn anh nhiều nhé.
Lá số của em khó quá hay sao phải đi hỏi sư phụ vậy anh? :D

Nếu không phiền thì anh xem giúp em sang năm công việc, tiền tài có ổn hơn ko ạ? Chứ năm nay em tơi bời hoa lá quá anh ơi. :((

Em xin phép gửi lại lá số.
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

PNT2022
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PNT2022 »

Thiên Quan
Chào bác Thiên Quan ! Xin được up lá số. Mong bác hữu duyên đôi lời lá của em. Tình hình năm nay mở kinh doanh khá bết bát, hiện đang công việc chưa đâu vào đâu. Xác định đầu năm tới lập gia đình.
Bác cho em hỏi vận này em kinh doanh có hanh thông không? Công việc sắp tới biến động theo hướng nào ạ?
Nếu chuyển hướng kinh doanh thì em hợp với ngành nghề nào?
Cảm ơn bác!
Phú Trần
Tập tin đính kèm
2023.png (745.85 KiB) Đã xem 487 lần
Đầu trang

Hmmiah
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hmmiah »

A hữu duyên xem cho e cung quan lộc và tình duyên với ạ! Em cảm ơn ah
Tập tin đính kèm
6AC21C88-5C9C-4D49-9289-DFCD378BAC09.jpeg (282.57 KiB) Đã xem 474 lần
Đầu trang

Truongbabac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Truongbabac »

Chào bạn thien_quan
Đã lâu lắm rồi mình cũng ko lên diễn đàn hôm nay hữu duyên nhờ bạn xem giùm lá số giùm mình và trả lời cho mình 3 câu hỏi sau:
1. Lá số này liệu năm sau có lấy được vợ không?
2. Lấy vợ về mình có thể phất lên được không?
3. Công danh sự nghiệp của lá số này thế nào nếu không có vợ ?
Thanks
Tập tin đính kèm
9F246307-6986-459B-AA9B-33C0D8350873.jpeg (445.71 KiB) Đã xem 460 lần
Được cảm ơn bởi: thien_quan, Truongbabac
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

thien_quan đã viết: 10:20, 21/12/22
tuananh29 đã viết: 10:01, 20/12/22 Mong được anh hữu duyên xem giúp em với ạ.
- Hiện tại công việc em chưa ổn định và em đang học thêm CNTT
- Năm nay em cũng vừa chưa tay mối tình đầu sau 5 năm
Chào em

Em có thể gửi anh ls 2023 được không ?

Cảm ơn em .
Em cảm ơn anh đã qua tâm lá số em ạ, em gửi anh lá số 2023. Mong được anh luận giải giúp ạ.
laso2023.png (753.03 KiB) Đã xem 435 lần
Đầu trang

lanah37
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lanah37 »

Chào anh Thiên Quan,

Mong anh hữu duyên xem giúp em sau này ra trường sự nghiệp có ổn định không và khi nào em có tình duyên ạ, chứ Giáng sinh này lạnh quá ạ lasotuvi.php?lid=3UHSLHJA&act=xem

Nhân tiện thì gần đây em cũng có hỏi được giờ sinh của một bạn mà em ngưỡng mộ từ lâu. Bạn học rất giỏi, đi học lúc nào cũng hạng nhất, thủ khoa, giờ đang đi du học. Kiến thức của em hạn hẹp, chỉ đoán được bạn giỏi vậy mình mệnh có tả hữu khôi việt khoa quyền. Bạn cũng độc thân như em, nhưng bạn là chủ động độc thân, còn em là bị động ế. Anh nghiệm lý thử vì sao mà bạn học giỏi như vậy, liệu trong tương lai bạn còn phát triển rực rỡ hơn nữa không, vì thân cư quan lộc nhưng lại có địa kiếp. Nếu em không nhầm thì có vẻ tình duyên bạn không được may mắn lắm, dù sau này có thể lấy chồng có chức quyền, giàu có. lasotuvi.php?lid=Y18ZXUDG&act=xem

Chúc anh giáng sinh an lành ạ
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

thien_quan đã viết: 19:30, 21/12/22
KENT đã viết: 11:40, 21/12/22
thien_quan đã viết: 19:25, 20/12/22

Chào em Kent

Anh xem lại ls thì thấy năm nay(2022) em bắt đầu DV cung Tử 34-43 .
ĐV cung Tử can Kỷ có Phi Kị và Phi Lộc đồng nhập cung Quan gặp Lộc và Kị năm sinh . Vì 2 Hóa tiên Thiên và 2 Hóa hậu Thiên cùng bắt nguồn từ một Can(can Kỷ) nên bản chất giống nhau . Do vậy không có chuyên song Lộc hay song Kị ở cung Quan trong DV này . Tuy vậy Kị Lộc năm sinh ở Quan cũng được kích hoạt ở Quan nên 10 năm này công ăn việc làm của em sẽ có nhiều chuyển biến , tích cực lẫn tiêu cực .
Tương tự như vậy ở cung Tử cũng là cung Mệnh của DV , Hóa Khoa năm sinh cũng được kích hoạt nên thằng bé con em cũng được phát triển theo hướng tích cực . Và ở em , dữ cũng sẽ hóa lành trong giai đoạn này
Sao Địa Không thì có sức phá hoại về tinh thần . An ở Tật Ách thì ở trong đầu cả đời là chữ lo , thêm Cơ Cự đồng cung thì 10 năm này em càng nên nhịn nhục , càng nên tránh những chuyện thi phi trong công sở nếu không liên quan đến mình thì cũng nên làm người bàng quan thì mọi chuyện sẽ ổn .
Vui buồn là ở do mình . Vui cũng sống , buồn thì cũng sống thì tại sao mình không sống vui mà lại chọn cuộc sống với nhiều âu lo .

Anh Thiên Quan
Cảm ơn anh rất nhiều, em giờ lao động chân tay dung nghĩa, tuy có cực nhưng thủ nhập tam ổn, vì chưa quen, nên làm có người thương cũng có người ghét.... Nhưng vẫn tâm niệm lời chúa, người ta tat ma bên phải thì đưa luôn ma còn lại cho ngươi ta tat, tinh tâm và tha hết cho tha nhân, nhan nhịn tuyệt đối, ai chửi bới gì cũng im lặng mà nhịn mà làm. Chỉ là em muốn thoát khỏi cái công việc này, chờ qua năm xem sao anh ah. Vì đã đổ quá nhiều công sức mà thấy không tien triển
Vâng thật ra anh biết tính em hay lo nên nếu anh nói nhiều chắc cũng chẳng phụ giúp gì được cho em .
Câu em nói
"...người ta tat ma bên phải thì đưa luôn ma còn lại cho ngươi ta tat, tinh tâm và tha hết cho tha nhân, nhan nhịn tuyệt đối, ai chửi bới gì cũng im lặng mà nhịn mà làm "... cho em 1 liked nhé

Anh nghĩ anh chỉ nên nói em rằng ở DV này Hóa Khoa được kích hoạt ở Mệnh DV nên trong 10 năm này mọi chuyện sẽ ổn với em và con em . Đây là tượng trên ls , anh nói với hy vọng để em tự biết hướng kế tiếp em bước đi. Anh không bịa chuyện , chém gió hay đặt điều để em vui.

Anh Thiên Quan
Chúc anh giáng sinh an lành
Đầu trang

taquangcu08062006
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi taquangcu08062006 »

mong anh bình cho em đổi lời về lá số của em,cảm ơn anh ạ
lasotuvi.php?lid=7ZB85E4S
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Qúy Dậu đã viết: 21:36, 22/12/22
thien_quan đã viết: 20:47, 22/12/22
Qúy Dậu đã viết: 20:10, 20/12/22

Dạ em là con một, gia đình cơ bản, học lực khá giỏi, hồi bé hay ốm, đã từng đi du học và viết sách.

Mặt tròn, mắt cận, tính cách hướng nội ngoại tuỳ tâm trạng, hơi bướng và hay cười :D

Nói chung là con ngoan trò giỏi cháu ngoan bác Hồ ạ :))
Em ơi

Anh xem xong em aib thì anh xem cho em nhé . Ls giờ Mão phải không ? Em muốn xem gì ? Công danh sự nghiệp ? Hay chừng nào lấy chồng ? Chắc là công danh sự nghiệp thôi em nhỉ ? Vì là con một , ở với ba mẹ sướng thấy mồ nên không muốn nghĩ gì thêm xa xôi phải không em hihi ?

Chúc em giáng sinh được nhiều quà

Anh Thiên Quan
Ơ e xem hết ạ :)) Chồng con còn phải ưu tiên đầu tiên anh ơi =)) Sắp 30 đến nơi rồi mà còn chưa thấy bóng dáng chồng em đâu, bố mẹ muốn đuổi e ra khỏi nhà lắm rồi :((

Chúc anh giáng sinh vui vẻ ạ :D
Chào em

Cho anh kể em nghe chuyện này nhé . Có một lần một người bạn hỏi anh , anh theo phe nào Bắc Phái hay Nam Phái . Bạn hỏi bởi vì bạn ấy có ls là Mệnh VCD
Theo Nam Phái thì người ta dùng chính tinh từ cung Thiên Di cho cung Mệnh .

Theo Bắc Phái thì họ dùng Chính Tinh từ cung Tật (Bắc Phái cho rằng cung Tật Ách cũng là cung Mệnh thứ 2)

Bạn ấy hỏi anh thấy bên nào đúng và nên dùng bên nào

Anh trả lời bên nào cũng đúng vì đôi bên cũng đều nêu ra môt phần cá tính của người VCD .
Cái kiếu như khi mình muốn xem trái dưa hấu có đỏ trong ruôt không thì
Có người xem cái cuống của trái dưa : họ bảo cái cuống bị héo mà teo lại thì trái đưa đã chín nên đỏ ruột
Có người nhìn hình đáng và màu của trái dưa : họ bảo trái nào to tròn và màu xanh đậm thì trái đó đã trưởng thành và sẽ có ruột đỏ .
Và có người lại dùng tay búng vào trái dưa để nghe âm thanh bên trong nữa .
Rồi có người khôn khéo hơn dùng cả 3 cách trên và họ còn dùng phone để hỏi bác Google thêm cho chắc ăn . (Phải em không ?! :)

Tương tự như vậy trong tử vi , để nghiệm lý tại sao mình không thể dùng cả Nam Phái và Bắc phái miễn sao mình nghe thấy hợp lý và khán hạn chính xác hơn là đươc.

Em biết không . Thực ra không chỉ ở những người ls có Mệnh VCD, những người lá số Mệnh có chính tinh như em cũng có thể xem tìm mệnh lý tính cách của mình qua các chính tinh cung Di cung Tật và cung Thân nữa .

Này nhé thí dụ như trong trường hợp của em .

Trong ls em Mệnh có Thái Âm, Di có Tlhiên Cơ và Tật có Tử Vi . Cho nên về mệnh lý hay tâm tính của em sẽ có đầy đủ tính chất của 3 sao này .

Em muốn xem về Phu thì anh bàn về tình cảm tính tình trước nhé

Về tính tình là Thái Âm nên có vẻ thích văn chương , nhac , thơ phú , hội họa nói chung là nghệ thuật . Thêm Tử Vi thì chín chắn , có chiều sâu , không khô khan lắm đâu vì có Đào Hồng đi cùng . Đại khái là về tình cảm em thích tình yêu có sự lãng mạn không kiểu cổ cổ , kín đáo bảo thủ

Ánh trăng rọi xuống hai hàng
Bên anh đọc sách bên nàng quay tơ.

(Vì quay tơ mỏi tay quá, thích dùi đầu bấm phone hơn cơ )

Cũng không

Nê ông rọi xuống hai hàng
Bên anh hủ tíu bên nàng bún riêu

( cái này thì trần tục , quá phô quá không chấp nhận được )

Chắc cũng cỡ như công chúa ngủ trong rừng gặp hoàng tử bạch mã hôn cái chóc một cái rồi công chúa thức dậy rồi hai người lấy nhau hạnh phúc đến bạc đầu . Cái này thì bảo đảm , hạnh phúc viên mãn giống như phim hoạt hình , không có chuyên giận hờn mệt mỏi khi tìm hiểu . Đúng không hihi .

Nói đùa vậy thôi chứ vì có Thiên Cơ thì về chuyện tình cảm , lựa bạn trai em cũng đắn đo tính toán khá là kỹ lưỡng. Và em hơi khó so với nhũng bạn bình thường. Bởi vì là con môt , em hạnh phúc ở trong vỏ bọc của bố mẹ , có lẽ đôi lúc em cũng muốn tìm hạnh phúc hôn nhân của mình qua hình ảnh cuộc sống ấm êm của bố mẹ . Đây là tâm lý chung của những bạn anh được biết là con một trong gd .
Vì biết em cũng đang chờ , nên anh xem em một xíu như vầy thôi để em đỡ sốt ruột , khéo nghĩ là anh quên :)
Ls của em cũng là một case khó với anh về nghiệm lý tình duyên đấy . Chắc phải đi hỏi thêm sư phụ . Em chờ anh nhé . Anh sẽ trở vè với em mau thôi .
Cho anh ít phản hồi nhé. Lân múa hay nhờ tiếng pháo , thầy Tử vi nghiệm lí được tốt nhờ lời phản hồi :)

À quên Chúc em năm mới vui vẻ nhé . Giáng sinh này có quà nhiều không ? Anh thấy cung Phụ Mẫu em có tiền Cái hậu Mã nên có lẽ nhiều bạn bè . Em có được quà hay lì xì từ các vị này . Cũng có thể ba mẹ mở cửa tiệm hay hành nghề buôn bán nên Cái với Mã này chỉ là khách hàng em nhỉ ?

À còn chuyện này nữa . Ở ls giờ Mão này anh cũng thấy mẹ em đẹp và giỏi nữa . Nhưng nhìn cung Tử trong ls của bác , anh thấy có một người con hơi lười ( Tam Thai Bát Tọa đồng cung ở Tử ) . Mà em thì siêng lăm mà em là mẫu người làm việc không mệt mỏi . luôn . Cụ Thiên Lương xếp em thuộc mẫu người có năng lực Thiên Lý Mã luôn ấy ( ngựa thi đi vạn dặm không ngừng nghỉ. ))

Nghĩ mãi !! 8->

Anh Thiên Quan .
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Qúy Dậu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”